Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

(รีวิวหนังน่าดู) Nick and norah s infinite playlist

Tokiotorr

29/04/2009 01:05:54

ผม กับ แม่น้องทอยส์เป็นคนชอบดูหนังอยู่แล้ว ดูได้หมดทุกแนว
ยกเว้นหนังผี ไม่ดูครับ ตั้งแต่คบกันมาเสียตังค์ ให้ โรงหนังไปไม่ใช่น้อย
ตอนนี้มาอยู่ญี่ปุ่นไม่มีปัญญาไปดูในโรง เพราะแพงมั่กๆ
เรื่องนึงต้องจ่ายเกือบ แปดร้อยบาท ที่สำคัญมีแต่ภาคภาษาญี่ปุ่นอีกตะหาก
ผมก้อเลยต้องหาโหลดเอาตาม เนทมีหลายเวบเลยครับที่มีหนังให้โหลดมากมาย
ยิ่งช่วงนี้ผมอยู่คนเดียว ก้อเลยหาหนังมาดูบ่อยขึ้น

เชื่อหรือไม่หกเดือนกว่าๆ ที่มาอยู่ญี่ปุ่น ผมโหลดหนังมาดูแล้ว เกือบ 100 GB

เรื่องล่าสุดโหลดมาด้วยความบังเอิญ เหตุผลที่โหลดคือ Cover มันสวยดี
นั่นคือเรื่อง Nick and norah s infinite playlist ปรากฎว่าดูแล้ว
ประทับใจมาก เลยดูซ้ำไปเลย สามรอบ ก้อยังชอบอยู่

ไม่รู้ว่ามันเข้าฉายที่บ้านเรารึป่าว ไม่รู้จะมีแผ่นขายรึป่าว
แต่แค่อยากให้เพื่อนๆได้รับรู้ว่าหนังเรื่องนี้เป็นหนัง Romantic comedy ที่น่าดูอีกเรื่อง

มาเริ่มต้นรีวิวกันดีกว่า
Nick and norah s infinite playlist เป็นหนังแนว Romantic comedy สไตล์ วัยรุ่นอเมริกัน
เป็นหนังที่มีตัวละครไม่เยอะ ทุนสร้างไม่เท่าไหร่ แต่เดินเรื่อง ผูกโยงเรื่องราวได้เป็นธรรมชาติมากๆ
จากจุดนึง ถึง อีกจุดนึง จากตัวละครตัวนึง ถึง อีกตัวละครนึง
คนเขียนบท สร้างสรรค์ มันออกมาได้อย่างน่ารัก ดูไปแล้วอมยิ้มไป
Main ของเรื่องนี้ไม่มีอะไรมากไปกว่าหนังรักเรื่องนึง
ผมขอเล่านิดนึงละกันว่าเรื่องราวมันเกี่ยวกับอะไร
พระเอกเนี่ยเพิ่งโดนสาว(นมใหญ่มาก อิอิ)ทิ้ง ก้อเลยเซ็ง
บังเอิญโดนคำขอจากสาวน่ารักคนนึง (นางเอกน่ารักนะคับ ขอบอก)
ในผับที่พระเอกเล่นดนตรีอยู่ มาขอให้ช่วยเป็นแฟนเพื่อ ไม่ให้เสียหน้าเพื่อนสาวของตัวเองที่มากับหนุ่มหล่อ
ป๊าด ปรากฎว่า เพื่อนของนางเอก ดันเป็นแฟนเก่าของพระเอกซะงั้น
เฮ้อ เรื่องราวก้อไหลต่อไปด้วย Feel ของมันนะครับ ต้องลองไปดูกันเล่าละเอียดเดี๋ยวไม่สนุก

จุดเด่นของหนังเรื่องนี้จิงๆเนี่ย มันมีอยู่ สามอย่างใน ความคิดเห็นของผม นั่นคือ

ลูกเล่นของบทภาพยนต์
ทั้งบท ทั้ง ผู้กำกับได้ใส่รายละเอียดเล็กๆน้อย แบบน่ารักให้กับหนังเรื่องนี้
โดยที่ไม่รู้สึกว่ามันจงใจเลย หากท่านดูไปเรื่อย มันจะมี แก๊ก เหล่านี้ออกมาเอง
ไม่ได้ตลกนะครับ แต่มันทำ ให้ผมยิ้มไม่หุบเลยล่ะ เช่น ตอนนึงที่นางเอกทะเลาะกับเจ้าหนุ่มนิกกี้ ของเรา
อยู่ข้างถนน แล้ว นางเอก จ้วงเค้าไป ที่คอพระเอก แล้ว บอก ว่า I am not jealous !!! พระเอกก้อเจ็บใช่ไม๊ครับ
จะพูดก้อพูดไม่ได้ วินาทีนั้น ก้อมี คนขี่จักรยานผ่านมา แล้ว ก้อ พูดว่า Hey she is not jealous แล้วก้อหัวเราะ
บางท่านอาจจะหาว่าผมบ้าที่ ยิ้มกับอะไรแบบนี้ ผมก้อเป็นอย่างนี้ล่ะครับ แต่รับรองครับ
ดูแล้วจะอมยิ้มกับตัวเองว่า หนังมันน่ารัก จิงๆ

เพลงประกอบภาพยนต์
Ost. ของหนังเรื่องนี้เพราะมากๆครับ มีหลายแนวด้วยกัน ทั้งเป็นเพลงบรรเลง
จังหวะสนุกๆ เพลงที่วงของพระเอกเล่น ในผับ น่าหามาฟังกันครับ
เป็นเพราะเพลงประกอบด้วยนะครับ ที่ทำให้ อารมณ์ของผมตอนดูหนังเรื่องนี้ มันดีจนบอกไม่ถูกเลยจิงๆ
ปล.ผมรู้ว่าอยากฟังกันใช่ม๊า เชิญ ตามลิ้งด้านล่างไปเลยครับ มีให้เลือกด้วย
http://www.megaupload.com/?d=J0173SM0 หรือ http://rapidshare.com/files/151297259/NNIP_OST.rar

ความสามารถของนักแสดง
พระเอกเรื่องนี้ผมเคยดูเค้าเล่นเรื่อง Juno กับ Super bad มาแล้ว เก่งครับ
ความเป็นธรรมชาติของเค้าทำให้คนดูรู้สึกอินตามไปกับเค้าด้วย อีกคนคือ นางเอก
เป็นนางเอกใหม่ ที่สวย แถม น่ารักเลยล่ะคับ ตาสวยมาก
เวลานางเอกพูดนะครับ เค้าจะมี Feel นึงที่สื่อความเป็นตัวเค้าออกมา
ส่วนคนอื่น ทั้งเพื่อนพรัเอก เพื่อนนางเอก ก้อเล่นเนียนมากๆ
ทำให้เวลาดูแล้วเพลินไปกับบทบาทของแต่ละคนได้ไม่ยากเลย

เอาเป็นว่าผมคาดว่าทุกท่าน ที่ชอบดูหนัง น่ารักๆ ดูง่าย ไม่ซับซ้อนมาก
จะไม่ผิดหวังครับที่ได้ดูหนังเรื่องนี้

แต่ ขอแนะนำให้ดูแบบ Soundtrack นะครับ ผมเองมันใจว่ามันจะได้อรรถรส
และ จะได้รับสิ่งที่ทางผู้สร้างเค้าตั้งใจทำออกมาได้ดีกว่า แบบพากย์ไทยนะครับ
ไม่ได้ดูถูกภาษาไทยนะครับ แต่ Dialogue บางอันมันไม่มีคำแปลที่ตรงกับภาษาไทยนะครับ
ยิ่งเป็นหนัง วัยรุ่นอเมริกัน แสลงเยอะอยู่แล้ว
เดี๋ยวจะพาลดูไม่สนุกเอา

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกท่านที่อุตส่าห์อ่านรีวิวอันนี้จนจบ
นี้เป็นครั้งแรกเลยนะครับที่ทำรีวิวหนัง เอาเป็นว่าผิดพลาดประการได
หรือ ไม่ถูกตามที่ท่านไดคิดก้อขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

.
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tokiotorr

29/04/2009 08:45:14
2
ไม่ชอบดูหนังแนวนี้ ก้อโหลดเพลงไปฟังกันนะครับ

เพลงเพราะจิงๆน้า จะบอกให้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

วรุตม์

29/04/2009 10:46:46
0
พี่ต่อชอบโหลดพวก HI-DEF รึเปล่าครับ

ผมพอมีเวบบิทอยู่เวบนึง HI-DEF ก็มีเยอะเหมือนกัน

ที่สำคัญคือเรโชผมอัพไป 6 TB กว่าๆ แต่เพิ่งโหลดมาได้แค่ 1TB กว่าๆเองครับ

ยังโหลดได้อีกเยอะ ถ้าพี่สนใจส่งเมลล์มาที่ rutty_555@hotmailจุดcom

แล้วผมจะส่งไอดีกับรหัสเข้าไปให้พี่ครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Tokiotorr

29/04/2009 11:16:10
2
รุตเอ้ย เนทพี่ที่เค้าบล๊อกเวบบิท อ้ะ

อยากได้จัยจะขาด เหอๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

วรุตม์

29/04/2009 11:23:40
0
กำ ซะงั้น

55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

29/04/2009 15:12:53
0
ผมนี่ก็เป็นพวกคอหนังเหมือนกัน เรียกว่าดูหูดับตับไหม้เลยล่ะ 555 ว้า ขืนมาคุยเรื่องหนังอีก สงสัยยาวแหง๋มๆๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

k

21/09/2009 07:57:41
6
ขอขุดหน่อย พอดีผมอยากได้เพลงแต่ link มันเสียไปแล้วน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

แพะ

21/09/2009 15:01:33
39
อ้าว....หนังน่ารักนี่มันแนวเราเลยนะเนี่ย...แบะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Tokiotorr

21/09/2009 15:11:11
2
เด๋ว มีเวลาเอาขึ้นให้จ้า

ท่านแพะ รับรองดูแล้วต้องดูอีกคับ ^__^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

21/09/2009 15:49:32
0
เจี๊ยกๆๆๆ อยากดูๆๆๆ ฝากเจ้าแพะจัดการด้วยต่อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

21/09/2009 15:49:35
0
เจี๊ยกๆๆๆ อยากดูๆๆๆ ฝากเจ้าแพะจัดการด้วยต่อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

tokiotorr

23/03/2010 10:15:54
2
เมื่อคืนผมก้อดูอีกรอบ น่าจะเป็นรอบที่ สิบ แล้วนะ

ก้อยังคง อมยิ้มได้อยู่ดีครับ ^__^

เคยดูหนังกันซ้ำๆหลายรอบ โดยไม่เบื่อไม๊คับ

ผมนี่มีหลายเรื่องเลย หุหุ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

ชื่ิอย่อ-ว.

23/03/2010 10:36:02
0
อยากเห็นหนังไทย พวกทุนต่ำ รายละเอียดสูง การแสดงเยี่ยม ๆ มั่งครับ

อย่าง There something about Marry ประมาณนั้น พล็อต ง่าย ๆ ดูสนุก ๆ

แต่ทุกวันนี้ อะไรมั่งก็ไม่รู้ ยุคหนังผีก็ผีจังเลย รักวัยรุ่นก็แห่ตามกันมา

แถมมีแบบว่า ไปแข่ง เอฟเฟ็ก CG กับฝรั่งอีก ไม่ไหวมั้ง

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

tokiotorr

23/03/2010 10:43:57
2
หายากครับ แต่ไม่ใช่ไม่มีนะครับ หนังไทยที่ผมดูแล้ว อมยิ้ม

season change กะ before Valentine ก้อน่ารักดีคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

FilmWorm

24/03/2010 14:59:23

แนะนำเรื่องนี้ครับ เป็นหนังเก่ากว่าสามสิบปีมาแล้ว
แต่มุมกล้องและการตัดต่อ หนังสมัยนี้ยังอาย
เนื้อเรื่องก็น่าประทับใจ
ยังหาโหลดได้อยู่ หาไม่ยากครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

tokiotorr

24/03/2010 16:04:14
2
น่าสนใจครับ เด๋วคืนนี้ผมไปหาดูดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

tora

24/03/2010 17:34:50

คุณต่อ ดูแล้วมารีวิวให้ฟังด้วยนะครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

เต้_พ่อน้องแพงครับ

24/03/2010 20:24:25
3
ต่อเอ๊ยรีวิว มิยาบิให้ฟังมั่งดิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ashiple

10/12/2018 14:46:52
0
ดูหนังใหม่ 2018 2019 https://movie2thai.com/
หยิกหู 0
แจกหู 0
"(รีวิวหนังน่าดู) Nick and norah s infinite playlist "