Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากได้หูฟัง KOSS UR20 ครับ

kokar13

12/12/2006 09:59:54
อยากได้หูฟัง KOSS UR20 พอจะหาได้มั้ยครับ เอาเป็นของใหม่นะครับ เสนอราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ติดต่อได้ที่ kokar13@hotmail.com
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

12/12/2006 10:45:11

ไม่แนะนำเลยครับ เพราะผมเคยสั่ง UR40, UR20 มาลองแล้ว เสียงมันไม่ค่อยเวิร์คครับ

แต่ตอนนี้ผมลองสั่งรุ่นใหม่ๆ ของ KOSS มาลองดูอีกแล้ว ถ้าได้เรื่องยังไงจะเล่าให้ฟังอีกทีนึงครับ

แต่ UR20 นี่ไม่แนะนำจริงๆ ครับ มันดูน่ากลัวอย่างเดียวครับ 555

อ้อ และอีกอย่างนึง ตัวนี้หาคนขายแทบไม่ได้เลยครับ ไม่เป้นไรเดี๋ยวจะลองค้นให้อีกทีนึงก่อน 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

kokar13

12/12/2006 16:22:57
ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ ผมเคยคุยกับเพื่อน เค้าใช้ KSC35 อยู่ บอกว่าดีมาก และเห็นในเว็ปคุณมั่นคงแนะนำไว้ว่า KSC35 กับ Portapro คุณภาพไม่ต่างกัน ก้อเลยสนใจตัวนี้เหมือนกัน กรุณาให้รายละเอียดเกียวกับ portapro ได้มั้ยครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ หรือว่ามีตัวอื่นที่ใกล้เคียงพอจะแนะนำบ้างก้อดีครับ จริงๆแล้วผมอยากได้หูฟังแบบครอบทั้งหูและสายยาวๆหน่อยอะครับ ขอบคุณอีกทีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

cirrus1500

12/03/2011 01:51:09
ผมใช้อยู่ครับ กำลัง burn in อยู่

ก่อน burn เสียงฟังไม่ได้เลย ขาดความใส แยกชิ้นดนตรีไม่ค่อยดี หลัง burn in มาสองวัน เสียงดีขึ้นเยอะมากครับ โดยเฉพาะถ้าฟัง Rock หรือเพลงที่มีชิ้นอิเลคโทรนิคเยอะๆ เสียงจะรู้สึกครบและมีมิติ Bass ดีกว่า Grado SR60i ของผมอีก ส่วนเพลงเบาๆสบายๆอย่าง Susan Wong เทียบกับ KSC75 KSC75 ให้เสียงคนร้องที่ใกล้และละเอียดกว่า UR20 เสียงจะกว้างกว่าแต่ใสน้อยกว่าๆ แต่เสียงก็ยังแน่นและครบทั้งสูงกลางต่ำนะครับ ไม่แน่หลัง Burn เสร็จเสียงคนร้องอาจจะดีขึ้น จะลอง Burn ต่ออีก 2 วัน

ตอนลองมาฟังบน PC เสียงเพราะขึ้นและแน่นขึ้นกว่าฟังผ่าน Sansa Fuze พอสมควร รู้สึกว่าฟังเพลงประเภทไหนก็เพราะครับ กำลังขับของ PC คงจะดีกว่า MP3 player ถ้าซื้มาใช้บน PC น่าจะไม่ผิดหวังนะครับ

โดยรวมผมว่าคุ้มค่านะครับ ผมสั่งจาก Ebay รวมค่าส่งไม่ถึงพัน ถ้าไม่จับผิดจนเกินไปถือว่าเสียงดี แต่ต้อง burn in ก่อนใช้ครับ
หยิกหู 0
"อยากได้หูฟัง KOSS UR20 ครับ"