Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Etymotic Er6i เสียงเป็นไงมั่งครับ

Nat

11/12/2006 19:28:46
Etymotic Er6i ตัวนี้เสียงเป็นไงมั่งครับ..พอดีตอนนี้ใช้ Px200 อยู่...เสียงมันจาดีกว่าไหมครับ...THANKS
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อาท

11/12/2006 19:47:13
เสียงใสๆครับ
รายละเอียดดีกว่า px200แน่นอน

แต่ชอบแบบอินเอียแน่รือ
ถ้าไม่เคยใช้อาจจะไม่ชอบนะ
เพราะมันใส่ยากถอดยอากแถมไม่ค่อยสบายรูหู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

11/12/2006 21:31:34

ก่อนอื่นแนะนำว่า ท่านใดจะใช้ inear ขอให้แน่ใจว่าชอบระบบ อินเอียร์ธิปไตย ซะก่อน

เพราะถ้าไม่ชอบระบอบนี้แล้ว ยากที่จะทำใจได้ครับ จะให้ฝืนยังไงก็ฝืนไม่ได้

นี่ยังไม่ต้องคุยถึงเรื่องว่าตัวไหน หรือรุ่นไหนคุณภาพเสียงดีกว่ากัน

ยังไงต้องทดลองยัดในรูหูตัวเองก่อนให้ได้ซัก 1 ครั้ง

แต่ถ้าเคยใช้แล้ว และเป้นคนที่ใช้หูสไตล์นี้ได้ก็อ่านตามนี้เลยจ้า

ER6i นั้น improve ขึ้นมาจาก ER6 อีกที เป็นรุ่นที่เพิ่มปริมาณเบสขึ้นมาจากเดิมที่น้อยมากๆ จนเริ่มมีแล้วในรุ่นนี้

6i เป็นหูฟังที่ใสและความใส หรือปลายแหลมนั้น มันให้ความรู้สึกว่ามัน มนๆ ไม่ทิ่มแทง หรือที่เรียกันว่าแหลมเป็นเม็ดๆ ครับ

ผมว่ามันฟังเพลงร้องได้กว้าง และมีเวทีเสียงที่หายห่วง เพราะความที่เค้าออกแบบไม่ให้เบสมันเอล้นเข้ามาในย่านเสียงกลางครับ

คนที่ฟังเบสเป้นหลัก คงไม่เอารุ่นนี้แน่นอน

แต่ถ้าคนที่ชอบรายละเอียดเป็นชีวิต และรู้ว่าตัวเองขอทุ่มเทเพื่อรายละเอียดของการบันทึกดีๆ คงต้องใช้ตัวนี้ตัวเดียว

ฟันธง !!!

ผมเองยังชอบตัวนี้มากกว่า ER4P ซะอีก อันนั้นมันฟังแล้ว สว่างโร่ ใสแหลมปรี๊ด รายละเอียดแบบทุกขุมขน ไม่มีการสงวนท่าที

แต่ใน ER6i ผมว่ามันลงตัวกว่า

ดาวค้างฟ้า ว่างั้นเหอะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เพียว

11/12/2006 22:38:27
มีสีดำมั้ยครับเฮีย สนใจอยู่ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

11/12/2006 22:51:21

มีสีดำอยู่ครับ อยู่ในกำมือ 1 ตัว ฮ่า

ตอนนี้มีสีดำและขาวครับ อย่างละ 1 ตัว

และที่ยังมาไม่ถึงอีก 2-3 ตัวครับ

ต้องเรียนแฟนๆจริงๆ ครับ ผมเองเป็นผู้ที่ไม่หวงเลย เรื่องการลองครับ 555 แต่บางยี่ห้อนั้น เค้าแพ็คมาแบบไม่ต้องการให้เราแงะเลยครับ เวลาจะแกะต้องตัดสถานเดียว แต่ยืนยันได้ครับว่าพยายามขายให้ได้ในราคาที่ถูกใจโก๋ที่สุดครับ 555

แต่ตอนนี้ผมแกะให้ลองจนครบเกือบทุกรุ่นแล้วจริงๆ ครับ 555

วันก่อนมีคนมุดเข้าไปหลังร้าน เล่นนอนบนเสื่อที่ผมปูไว้เลยครับ

นอนฟัง เอาแขนหนุนหัวต่างหมอน แล้วหลับตาฟังหาซาวด์สเตจกันเลยล่ะ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Nat

11/12/2006 22:54:07
เฮียครับแล้ว Etymotic Er6i มีให้ลองมั้ยครับตอนนี้...ผมจาได้เข้าไปลองที่ร้านครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

CT-4

12/12/2006 18:40:35
เสียงอย่างที่เฮียบอกเลยครับ กลางใส ตรงนี้เขาเน้นอยู่แล้ว นักร้องฟังชัดดีจัง แหลมตามลักษณะของยี่ห้อนี้มีให้ เบสเยอะขึ้นครับ เยอะกว่า ER4P มากเลย แต่กับ ER 6 ผมไม่เคยฟัง บอกลำบาก
เรียกว่า ใครไม่เน้นเบส แต่ต้องมี ก็ต้องตัวนี้เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

12/12/2006 19:01:54

6i ตอนนี้ราคาพิเศษครับ
กระซิบกันที่เมล์
mass_screen@hotmail.com ครับ

555...บางคนร้อง เฮ้ย เฮียจะไปกระซิบกันที่ไหน

จ้าบ้าเรอะ....ผมไม่ใช่พวกตุ๋ยเด็กนะครับ

555

เมล์มาได้จ้า
หยิกหู 0
"Etymotic Er6i เสียงเป็นไงมั่งครับ"