Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ว่าด้วยเรื่องแรฟเตอร์ทำพิษครับ!!

toonro33

03/05/2007 01:50:56
ไม่ใช่เรื่องร้ายอะไรนักหนาครับ แค่วันนี้ เวลาประมาณ 12.00 หรือเที่ยงตรงนั่นเอง ผมไม่มีไรทำ ฝนก็ตก เลยออกแรดครับและชวนหวานใจไปด้วย
ขณะกำลังเดินออกจากบ้าน นั่นเอง ผมได้ใส่เจ้าแร๊ฟ
เตอร์ อัดด้วยหูโฟม อย่างดี ชนิดที่ว่า สะบัดไงมันก็กัดหูผมไม่ปล่อย และได้ทำการ เปิดวอลุ่ม ดังสุดแบบว่าใครด่าตู ตูก็ไม่รุ้เรื่อง และได้ทำการข้ามถนนครับเพื่อไปขึ้นรถแท็กซี่ ขณะกำลังข้ามอยู่กลางถนนนั่นเองไอสิงแมงกาไซหรือมอไซ มันเสรือกย้อนศรมาครับแล้วผมไม่รู้ด้วยมันบีบแตรใส่ผม ผมก็ไม่รู้เรื่องเพราะฟังเพลงอยู่ เสียงเบรก มอไซดังเอี้ยด ครึกๆ
ผมก็ไม่ได้ยิน -*- มารู้สึกตัวอีกที ด้วยหันหันมาดูครับ
ปรากฏว่า มอไซมาคว่ำอยู่ใกล้ๆผม O_o ตัวคนขับล้มแล้วลุกมาอย่างหงุดหงิดซึ่งเป็นเด็กอายุประมาณ15-16 เตรียมจะมาด่าผมเลยครับ เขาเดินมาคำแรกบอกว่า หูแตกรึไงวะ บีบแตรแล้วไม่ยอมหลบอยากตายรึไง ขณะนั้นเองผมก็ งง ว่าตูไปทำไรมรึงตอนไหนมาด่าตู ซะงั้น แล้วมันก็ด่าๆ คนก็มองกันให้ตรึม พอมันด่าได้ประมาณ 3 นาที ผมก็ถอดหูฟังออกแล้วพูดกลับไปว่าด่าพอยัง ด่าพอแล้วก็ไปเหอะ ตูไม่บาดเจ็บไรก็บุญแล้ว มีการจะเอาค่าเสียหายด้วยะ เหอะๆ ผมก็บอกไปว่า อยากได้ค่าเสียหาย หรือ จะคุยกับตำรวจละหืม รถเน่าของมรึงจะกี่ตังเชียว ถ้าแจ้งตำรวจมันผิดเต็มๆเพราะมันขับย้อนศรมาเต็มที่ ( มันไม่กลัวตาย ) คุยกันเสร็จ มันก็ไป โดยที่ไม่มีไรเกิดขึ้นแต่ ที่เห็นรถมอไซมันพัง แน่นอนไฟหน้าแตก ไฟท้ายแตก แขนถลอก
แล้วก็จากกันไป ผมก็ข้ามไปขึ้นแท็กซี่ตามประสาคนจะไปเที่ยว หุหุเลยว่าเล่าให้ฟัง ครับ ครั้งนี้อาจจะเป็นเคราะดีของผมที่รอดมาได้ ไม่เจ็บตัว ไงก็อยากฝากเพื่อนๆ ที่ใช้หูฟังอินเอียด้วยละกันครับ ให้ระวัง อย่าใส่อินเอียตอน ข้ามถนน เพราะมันจะเป็นอันตรายแก่เราได้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

jo..1234

03/05/2007 07:19:00
อุธาหรณ์....บรื๊อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

voice003

03/05/2007 08:06:51
ระวังเค้าจะยกพวกประมาณ 30 ไปลุมล้อมแทกซี่นะงับ แบบที่ยึดศาลาวัด เพราะเด็กไปเบิ้ลเครื่องใส่หน้าอะ
ไม่ไหว เดี๋ยวนี้สังคม โชคดีนะครับที่ไม่เป็นอะไร แต่เป็นแฟนเรียกแล้วไม่ได้ยินนี้ ผมว่าศพเละกว่าสิบล้อชนอีก หุๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เล็ก

03/05/2007 08:43:12
ฝากไว้นิดนึงครับ ใส่inearนี่ต้องหูตาว่องไวๆหน่อยเน่อ และที่ขอเลยก็คือใส่inear ขี่มอเตอร์ไซด์หรือจักรยาน น่ากลัวมากๆๆๆๆๆนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

03/05/2007 08:56:01

5555

ต้องระวังครับ หูฟังประเภทนี้มีทั้งด้านบวก และ ด้านลบจ้า

ต้องระวังด้วย ถ้าใส่แล้วเมียด่า..........

ผมว่าแต่ละคนโดนด่าเกิน 3 นาทีแน่นอน 5555
หยิกหู 0
"ว่าด้วยเรื่องแรฟเตอร์ทำพิษครับ!!"