Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียครับ ผมมีความทุกข์ เรื่องน้องแวมอะ

lek_ultra

30/04/2007 21:49:08
เฮียครับสงสัยงานนี้ไม่รอดแน่เฮีย โดนน้องแวมกวนสมาธิ
บอกตามตรงว่า กลับบ้านมาเมื่อวานจนถึงขณะนี้ยังคิดถึงไม่หาย ความอยากได้และสงสัย มีมากกว่า วันนี้ช่วงว่างจากงาน ก็เลยนั่งทดสอบความแตกต่างระหว่าง Nano กับ Video 80GB.(ของน้องชาย) สรุปว่าต่างกันนิดเดียวจริงๆ ตรง VDO มีมวลน้ำเสียงมากกว่า Stage ใกล้เข้ามานิดๆ (นิดเดียวจริงๆ) แต่ถ้าฟังไม่ใส่ใจผมว่าเหมือนกันแหละ ก็เลยคิดว่าจะยก Nano ให้แฟน แล้วไปซื้อ 80GB ก็เลยจำเป็นต้องหา Shuffle อีกตัวไว้วิ่งตอนเช้า (ขืนเอา 80GB วิ่ง Harddisk ไปเร็วแน่) ก็กระทู้ 394200 ผมปิดดีลเองแหละ
ส่วนเจ้าสาวที่รออยู่ ภรรยาบอกว่าถ้าคิดมากนักก็ไปหิ้วมาซะ จะได้มีสมาธิเลี้ยงลูกซะที (แต่ก็เกรงใจภรรยานะ สุดท้ายยังลังเลอยู่ดี เฮ้อ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

lek_ultra

30/04/2007 22:07:29
สงสัยเฮีย ไม่ว่างตอบแฮะ

My Stock:
Full Size : Alessandro MS-Pro
In-ear : Shure-E2G,E3C,E4C,E500 / Westone UM2
Ear-bud : PK1 , E888SP
Clip-on : KSC35
Neck-band : ???

Next :
Neck-band : iGrado (new one for Jogging)
Headphone Amp : Vampire / Hercules / KOTCH
In-ear : UM3 or Triple 10Pro
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

01/05/2007 01:35:48

5555 วันนี้ไปนู่นไปนี่ทั้งวันเลยครับ

ว่างมาตอบตอนดึกๆๆล่ะ 5555

เหตุการณ์แบบนี้ ผ่านเข้ามาในชีวิตผมไม่รุ้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง

หลายครั้งที่ไปดูเครื่องเสียง หรือพวกแผ่นออดิโอไฟล์ บางทีตัดใจตั้งแต่อยู่ที่ร้านแล้ว เออ ช่างมัน ไม่อยากได้แล้ว

แต่พอกลับถึงบ้าน นั่งทุรนทุรายอยู่อีกประมาณ ครึ่งชั่วโมง ต้องรีบกลับไปที่เก่าไปซื้อ อาการทุรนทุรายถึงหาย

พอซื้อแล้ว เป้นเจ้าของแล้ว ใช้ไปซักพัก ก็เกิดอาการหายอยาก แล้วีนี้ก็จะมานั่งนึก

กูซื้อมาทำไมวะเนี่ย 5555

วนเวียนซ้ำซากอยู่ในชีวิตตั้งแต่เด็กจนแก่ปูนนี้เลยครับ 555

คล้ายๆ กับคนนิยมไปเที่ยวอาบอบนวด อีตอนไปล่ะ ท่องไว้เลยว่า ถ้าไม่ถูกใจไม่ขึ้นไปเด็ดขาด ท่องอยู่นั่น พอไปถึง ตัดใจไม่ได้ รีบเผ่นขึ้นไป

พอลงมา ก็มานึกในใจ กูเข้ามาทำไมหว่า 5555

ผมเสนอวิธีแก้อาการแบบนี้ให้พี่เล็กโดยไม่ต้องสิ้นเปลือง และไม่เสี่ยง

ก็คือ เอาแอมป์ไปลองที่บ้านซะ

ไม่ต้องจ่ายเงินไว้ก่อนทั้งสิ้น เอาไปเลยทั้ง 2 ตัว ถ้าเทียบจนแน่ใจว่าไม่ดีกว่าของที่มีอยู่แล้ว

ตังค์ก็ไม่ต้องเสียซักบาท ไม่เจ็บใจภายหลังด้วย 5555

ผมเสนอออฟชั่นพิเศษนี้ให้พี่เล็กจริงๆ ครับ

ตังค์ไม่ต้องจ่ายแม้แต่ 1 บาท แต่เอาไปแอมป์ไปลองเลย 2 ตัว

ไม่ชอบเลย เอามาคืนร้าน ตังค์ก็ไม่ต้องเสีย และได้ลองจนหายข้องใจด้วย 5555

และไม่ต้องเกรงใจผมด้วยว่า ยืมไปแล้วต้องซื้อ พี่เล็กซื้อของๆ ผมไปไม่รู้เท่าไหร่แล้ว 5555

ดีไม๊เอ่ย...........

หรือจะให้ปิงปิง ไปนอนที่บ้านพี่เล็กด้วยก็ได้ จะได้ช่วยต่อสายแจ็ค สายหูฟังให้ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

แมวอ้วนอืดดดดดดเฮงซวย

01/05/2007 11:36:41

หรือจะให้ปิงปิง ไปนอนที่บ้านพี่เล็กด้วยก็ได้ จะได้ช่วยต่อสายแจ็ค สายหูฟังให้ 5555

=======================

เอ ผมว่ามาช่วยกินมั้งครับ
สงสัยแบบนี้พี่เล็กต้องเตรียมเป๊ปซี่ให้น้าปิงสักสามลังนะเนี่ยะ
(ล้อเล่นนะคร้าบบ น้าปิง คิกๆ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เบียส

01/05/2007 14:39:16

อ่า สงสารคุณ lek_ultra จัง สงสัยคงต้องมาสู่ขอแน่เลย อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Saviour

01/05/2007 16:27:08
ไว้รองานสู่ขอของพี่เล็กอีกดีกว่า อิอิิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

01/05/2007 22:24:53

วันนี้ให้เจ้าสาวกับคุณ lek ไปทดลองก่อนว่าถูกใจเปล่า สินสอดก็ไม่ต้องวางครับ 555

หากไม่ถูกใจเจ้าสาว พากลับมาส่งคืนพ่อตาก็ยังได้อีก 555

รุ้สึกว่าจะรับไปลองแล้วล่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

lek_ultra

02/05/2007 07:22:08
ต้องขอโทษว่าที่พ่อตาและครอบครัวพ่อตา ที่สุดแสนจะใจดีมากๆด้วยครับ
เมื่อวานหลังจากพาภรรยาและลูกๆไปดู Spiderman3นั่งในโรงหนังก็นึกว่านี่เรากวนที่ร้านมากไปรึเปล่า? พอกลับถึงบ้านส่งภรรยาและลูกก็จะออกไปรับ แต่ก็แว๊ป มาเปิดเน็ตดูกระทู้ตัวเอง เห็นพ่อตาที่แสนดีตอบไว้ว่าจะให้ทั้งพี่และน้องทั้ง2กลับมาลองที่บ้านพร้อมกัน ยิ่งซาบซึ้งหนักเข้าไปอีก ด้วยสันดานของตัวเองก็เลยหักดิบ ตัดใจความอยากได้ออกไปดีกว่า อยู่นิ่งๆ และให้หูฟังผ่านเบิร์นก่อนจะได้รู้อย่างแม่นๆ (อย่างที่พ่อตาเคยบอกว่า เล่นแบบใจเย็นๆ ไม่ต้องรีบ) ก็เลยโทรบอกคุณเบียสว่าขอทิ้งขันหมากแล้วกัน

เล่นเครื่องเสียงมาก็พอสมควร ก็เพิ่งเคยเจอพ่อตากับครอบครัวนี้แหละที่ใจดี และเข้าใจว่าลูกเขยอย่างพวกเรา
ถ้าผมทำให้ยุ่งยากอย่างไร ผมขอโทษด้วยนะครับ

ปล. แต่ถ้าใกล้จะครบจำนวนเลิกผลิตน้องแวมเมื่อไรก็ส่งข่าวกันบ้างนะครับ
(ตอนนี้ผมเลยต่อ MS-Proผ่านชุดบ้านNAD PreAmp- C162 +Power-C262+ CDPlayer-C660 ชั่วคราวไปก่อนจนกว่าจะผ่านเบิร์นครับ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

02/05/2007 09:36:21

5555

ไม่เป็นไร ทำใจให้ได้ก่อน ว่าเลือกคนพี่หรือคนน้อง แล้วค่อยมารับไป

หรือจะอยู่เป็นโสดตลอดไป ก็ไม่เป็นไร

หรือจะออกบวช เดินธุดงค์ก่อน แล้วค่อยสึกมาแต่งเมียก็ไม่เป้นไรอีก

5555

พี่เล็ก นี่เล่นเอาผมขำจริงๆๆๆๆๆ
ไม่รู้จะเกรงใจผมทำไม 5555

ปล เมื่อวานผมก็ไปดู spiderman เล่นเอาตูดด้านเลย เพราะหนังยาว และผสมดรามาลงไปแยะเลยล่ะ ลูกๆ ผมบ่น เมื่อไหร่มันจะสู้กันซะทีป๊า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

lek_ultra

02/05/2007 10:05:29
ขอบคุณมากครับเฮีย
เฮ้อ ค่อยสบายใจขึ้น

Spiderman3 สภาพเหมือนกันเลยเฮีย
ลูกผมก็ถามว่าเมื่อไรจะสู้กัน?....เมื่อไรจะจบ? ... ทางออกอยู่ไหน?......
ผมว่าทิ้งช่วงสู้กันนานไปหน่อย จะมันๆ ก็ตอนสุดท้ายแหละที่สู้ยาว แถมสู้เสร็จกว่าจะจบ ยังทิ้งช่วงอีกแหนะ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

แมวอ้วนอืดดดดดดเฮงซวย

02/05/2007 22:22:22

มี MS-Pro อยู่กับตัว ไม่ต้องกลัวเรื่องเสียงดีที่ไขว่คว้าไม่ได้ครับ
ค่อยเป็นค่อยไปครับ วันนึงเราอาจจะชอบ Vam แต่อีกวันอาจจะไปลอง Her แล้วติดใจก็ได้ เจ้าสาวสองคนนี้ ลีลาไปคนละแนว ราคาก็คนละแนว แต่ผมกล้าบอกได้ว่า มันดีทั้งคู่ ถ้าคิดไม่ตก ก็แต่งงานกับเธอทั้งคู่ไปเลย ก้ากกกกก (มุขครับ มุข)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

02/05/2007 23:07:51

คือผมเข้าใจว่า คนสร้างเค้าไม่ได้เน้นแต่กลุ่มเด็กแล้วล่ะครับ

คือกะขายกันตั้งแต่เด็กยันคนชรากันเลย

หนังสอดแทรกความผูกพันของตัวละครเข้าไปเยอะ พยายามดึงคนดูเข้าไปรู้เรื่องส่วนตัวของสไปเดอร์แมนมากเกินไป เกินกว่าที่หนังฮีโร่พึงกระทำ

ซึ่งถ้าสร้างแบบพื้นๆ บทกระชับ ทำให้จบภายใน 2 ชั่วโมง

ผมว่าจะสนุกกว่านี้เยอะ

นี่ปาเข้าไป 2 ชั่วโมง ยี่สิบนาที 555

ผมยิ่งเป็นริดสีดวงทวารหนักอยู่ 555
หยิกหู 0
"เฮียครับ ผมมีความทุกข์ เรื่องน้องแวมอะ"