Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง IEM ซีรี่ส์ใหม่จาก ATH รุ่น IM-70,IM-01,IM-02,IM-03,IM-04 ของเข้ามาเเล้วจ้า

หลุยส์ munkonggadget

15/01/2014 20:05:14
1,057

โดยจะเป็นซีรี่ส์ใหม่ล่าสุดที่เพิ่งเปิดตัวมาไม่กี่เดือนนี้เองครับ โดยตอนนี้เดโม่มีครบๆอยู่ที่สาขาเรือธงครับ สามารถเเวะมาลองฟังกันได้ทุกวันเลยครับ

จะมีรูปร่างเเละหน้าตาที่เเตกต่างไปจาก ATH รุ่นก่อนๆ เเละที่สำคัญยังสามารถถอดเปลี่ยนสายได้ทุกรุ่นเลยครับ มีตั้งเเต่ 1-4 driver เลยครับ เดี๋ยวมาดูกันทีละรุ่นครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

15/01/2014 20:06:53
1,057

แกะตัวแรกมาลองเสียงเเล้วครับกับ ATH IM-70 รุ่นใหม่ราคาประหยัดและงานประกอบเนี้ยบดูดีตามสใตล์ ATH เค้าละครับ

IM-70นั้นใช้ driver ชนิดใหม่ที่เรียกว่า Dual Symphonic Driver ลักษณะคล้ายกับ Dynamic Driver สองทาง และตรงขั้วสายของหูฟังออกแบบมาให้ถอดเปลี่ยนสายอัพเกรดได้ โดยจะเป็นพอร์ทของ ATH โดยเฉพาะเลยครับไม่เหมือนกับชาวบ้าน

โทนเสียงที่ได้ฟังครั้งเเรกนั้นเเปลกใจมากๆครับ เพราะให้เสียงที่ไม่เหมือนกับ ATH ที่เคยฟังมาก่อนหน้านี้เลยซักรุ่น เพราะว่าให้เสียงที่หนักเเน่นขึ้นผิดหูผิดตามากๆเลยทีเดียวครับ เเละเป็นเสียงที่จัดว่าสามารถสำผัสได้ง่าย และไม่เกี่ยง Source เหมือนรุ่นเก่าๆที่ผ่านมา

IM-70 นั้นให้เสียงย่านกลางที่เด่นมากๆ ให้เสียงร้องที่พุ่งมาด้านหน้านิดๆ ซาวด์นั้นอัดเเน่นไปด้วยเนื้อเสียงที่หนักเเน่นทรงพลังแบบไม่น่าเชื่อ พวกเสียงกระเดื่องเสียงกลองเเน่นปึ้ก น่าจะเเน่นอันดับต้นๆในหูช่วงราคานี้จะทำได้เลยครับ

เสียงสูงยังไม่ทิ้งลาย ATH ครับที่ต้องทำให้เสียงสูงนั้นเด่นทุกตัวตัวนี้ก็เช่นกันครับ แหลมนั้นค่อนข้างคมและ roll off เล็กน้อย แต่ไม่ถึงกับบาดหูครับ และให้ซาวด์สเตจปานกลางไม่กว่างมากนัก

เสียงย่านต่ำก็เด่นไม่เเพ้กัน ให้เบสทุ้มลูกโต หนักเเน่นตามสใตล์ dynamic driver ที่จะหาเบสลักษณะแบบนี้ไม่ได้จาก Balance Amature

เสียงของ IM-70นั้นถูกออกแบบมาให้สอดคล้องกับเพลงกลุ่มหลักของตลาด เพราะให้เสียงที่สำผัสได้ง่าย เสียงกลางชัด อิมเเพ็คดี เบสแน่น ฟังได้ตั้งเเต่ ป็อบ ป็อบร็อค ป็อบเเดนซ์ เพลงร้อง ไล่ไปจนถึงร็อคก็ทำได้ดีมากๆเช่นกันครับ

ราคาอยู่เเถวๆสี่พันบาทครับ

post by หลุยส์เรือธง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Mcorleone

15/01/2014 20:11:13
3
โอ้ว รออ่านรีวิวตัว 4 driver
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

15/01/2014 20:13:09
1,057
เมื่อวานเคยตั้งกระทู้ไปเเล้วทีนึง เเต่เหมือนข้อมูลหาย เลยมาตั้งใหม่อีกทีครับ

เเล้วจะทยอยอัพเดททุกรุ่นเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ohwownoone

15/01/2014 20:51:34
370
อย่าทยอยพี่หลุย มาครบๆทุกรุ่นเลย ปูเสื่อรอแล้วเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

xiv

04/02/2017 19:24:12
im 70 เบสกับ impact เทียบกับของ mode eq เป็นยังไงมั่งครับ 
หยิกหู 0
"หูฟัง IEM ซีรี่ส์ใหม่จาก ATH รุ่น IM-70,IM-01,IM-02,IM-03,IM-04 ของเข้ามาเเล้วจ้า"