Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

jo ..1234

06/12/2006 11:29:18
ผมเข้ามาเว็ปนี้ด้วยความบังเอิญ บังเอิญอยากได้หูฟังไว้ออกกำลังกาย.....เปิดดูหลายเว็ป....แล้วตัดสินใจสั่งหูฟังที่นี่(วัด...ดวง)...เพราะไม่เคยได้ฟังมาก่อน..อาศัยอ่านๆๆๆข้อมูลแล้วตัดสินใจและปรึกษาโดยโทรถามข้อมูลจากที่นี่แหละครับ.........บอกตรงๆว่าซื้อของที่นี่เพราะเว็ปบอร์ดครับ.......ตลกและตลก
ชอบสำนวนบ๊องส์ๆเพราะมันดูจริงใจดีไม่เว่อร์..
ช่วงนี้ไม่ได้เปิดเพลงที่บ้านฟังครับ.....แม่คุณและฝูงจอมยุ่งไม่ให้เปิดเสียงดังเกิน.....(แล้ว..ส....มีเครื่องเสียงไว้ทำไมฟระ มันเปิดดังไม่ได้มาหลายปีแล้ว)...โอกาสอยู่บ้านคนเดียวมันไม่ค่อยมี...พอจะจับทำโน่นนี่ลูกคุณช่างจุ้น(ของผมเอง)มันก็มานั่งเฝ้านั่งดูเผลอไม่ได้ไม่พังก็หายสักอย่าง..

มาเรื่องหูฟังบ้างผมซื้อครั้งสุดท้ายสิบกว่าปีแล้วรู้สึกจะโซนี่ E484 นี่แหละ(ถ้าผิดต้องโทษเวลาเพราะมันทำให้ลืม)สายกลมๆอยู่ในตลับเก็บสายม้วนๆ....ไม่ได้ใช้งานมานานมาก..มีโอกาสนำมันออกมาใช้กับMP3 ของเพื่อนเพื่อทดสอบ.....ผลคือ.........กระจุยครับ..
กระจุย.....ตอนนี้มันสู้หูฟังที่มากับของโซเค็นยังไม่ได้เลย(เวลานั้นถือซื้อแพงด้วยสิเวลานี้คือของเก่าเอามาลองใช้).....หูฟังดีๆราคาสูงไป ขอหูฟังกลางๆต่ำราคายุติธรรมพอใช้กับการออกกำลัง..........ขอความกระจ่างด้วยจ้างบไม่มากไม่เกิน 3 พัน(หูดีๆแพงๆแลกกับหูยานไม่ไหวครับ)...และของเบสมากหน่อย...
ใสกลางพอสมควรแล้ว........หูใหญ่ก็ไม่นะครับแปะกับอินแล้วกัน....ขอบคุณครับ...(ตอนนี้สั่งของมาแล้วของยังไม่มา กะวัดดวงก่อนครับเผื่อเข้ากรุงเทพฯจะแวะไปฟังเป็นบุญหูเป็นบาปกระเป๋า)...ถ้าตัวมานี่ถูกใจก็โชคดี...คงโชคดีนานหลายเดือนเพราะไม่มีโอกาสเทียบกับตัวอื่น55555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

06/12/2006 11:59:15

5555 ขอบคุณมากๆ ครับ ที่อ่านแล้วรู้สึกว่าบอร์ดของผมมันตลก 555

ผมเองก็ไม่รู้จะทำยังไง ให้มันออกแนววิชาการ จะพิมพ์หรือจะตอบอะไร ก็มักจะออกไปทางเล่นซะหมดครับ 555

ลองวัดดวงสั่งจากผมดูก็แล้วกัน ถ้าดีก็เสมอ แต่ถ้าเจ๊งยังไงช่วยด่าผมเบาๆ ล่ะ 5555

หูฟังที่ใส่ออกกำลังกายนั้น ต้องตัด inear ออกก่อนเลยครับ เพราะเวลาออกกำลังกาย ร่างกายมันจะต้อง active และชีพจรต่างๆ มันจะเต้นเร็ว และแรง

การใส่หูฟังที่ปิดช่องหูสนิท ทำให้อึดอัดแบบสุดๆ ครับ บางท่านเคยใส่ inear ออกกำลัง ปรากฏว่าเกือบเป็นลมเพราะความอึดอัด

มันเหมือนคนโดนมัด แล้วใส่หม้อโยนถ่วงน้ำ ยังไงยังงั้น 555

บางคนใส่ inear ออกกำลัง แล้วรู้สึกเหมือนโดนมูลนิธิปอเต๊กตึ๊งจับห่อด้วยผ้าดิบ และมัดหัวท้ายเหมือนท็อฟฟี่ แล้วจับโยนขึ้นท้ายรถกระบะครับ 555

inear นั้นเหมาะกับกรณีอื่นซะมากกว่า แต่ใส่วิ่งจ๊อกกิ้ง ผมขอค้านหัวชนฝาครับ

เท่าที่อ่านมา ผมยังไม่รู้ว่าคุณ jo...1234 ได้สั่งไปหรือยัง 555 เพราะไม่ได้แจ้งชื่อจริงมา แต่ถ้ายังไม่ได้ใช้อะไร ผมแนะนำ ksc35 ครับ

ถ้าใส่วิ่งต้อง 35 เพราะคล่องแคล่วว่องไว วิ่งหนีหลบหลีกได้ดีมากครับ ยิ่งเวลากระตุกสร้อยชาวบ้านได้ ถ้าใส่ 35 ยิ่งวิ่งเร็วครับ

ขืนใส่ยี่ห้ออื่น เวลาวิ่งอาจจะต้องพะวงว่ามันจะหลุดหรือเปล่า ซึ่งอาจจะทำให้ถูกรวบตัวโดยเจ้าหน้าที่ได้ครับ 555

อ่านจนถึงตรงนี้ผมยังไม่ได้แนะนำอะไรเลย เดี๋ยวมาตอบใหม่ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

06/12/2006 19:46:44

555 อ้อจำได้ล่ะ คุยกันเมื่อวันอาทิตย์นี่เอง

ก็เป็นไปตามที่ผมแนะนำครับ คือถ้าใส่ออกกำลังต้องปาทิ้งทันทีครับ เพราะในช่องหูเราจะมีการเข้าออกของลมอยู่บ้าง ถ้าปิดทางเคลื่อนตัวซะ มันก็จะกักเอาไว้ในตัว ทำให้อึดอัดครับ

เคยเห็นนักมวยไม๊ครับ เวลาเตะกระสอบทราย ทำไมต้องร้องชู่ว ชู่ว เย่ เย่ ไปตามเรื่องตามราว

ถ้าไม่ร้องระบายออกมา มันจะอึดอัดมากครับ เพราะตอนซ้อมมวย ร่างการใช้กำลังมาก ถ้าไม่มีช่องทางระบายออก มันจะอึดอัดแบบสุดๆ ครับ

555 คุณหมอทั้งหลายที่มาอ่าน แล้วรู้สึกว่าผมโม้ผิด ก็ช่วยอภัยให้ผมด้วยเถิด เพราะที่เล่ามานี่ ผมอธิบายจากประสบการณ์ล้วนๆ เลยจ้า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

jo ..1234

14/12/2006 12:26:58
พอดีเว็ปที่อุบลฯมันเข้าไม่ได้หลายวัน เพิ่งฟื้นวันนี้เองครับ.....รายงานเรื่องเสียงให้ฟังสักนิดตามประสาหูพลาสติกครับ.....ต้องบอกว่าเทียบกับของที่มีอยู่นะครับ(เพราะผมคงไม่มีบุญหูเหมือยเฮียเค้าหรอก555)

เรื่องใส่ออกกำลังกับกินขนมกรอบหรือเอาอะไรป้อนเข้าทางปากนี่...สุดยอดครับ.....มันยิ่งกว่าดอลบี้ดิจิตอล...ตกร่อง...กรอบหนึ่งได้ยินเสียงชัดเลยครับ555................เสียงแหลมพอดีไม่บาดหูกลางพอได้เบสน้อยไปนิดอาจจะเป็นเพราะเครื่องเล่นคุณภาพต่ำก็ได้แต่พอใจคุณภาพ...มากพอสมควร........จริงๆอัดไม่ให้ลมออกเลยนี่เบสมาอีกเพียบเลยครับ..........
เข้าเสียก็คือเราจะเหมือนคนหูตึงไม่ยอมฟังใครทั้งนั้นแม้กระทั่งเสียงโทรศัพท์ กลายเป็นคนหยิ่งทะนงตนไม่ฟังเสียงใครใครพูด้วยก็ไม่ยอมพูดด้วย......คุณสาครครับเรื่องตัดเสียงภายนอกนี่หายห่วงเลยครับ....
แค่ยัดเข้าไปโดยไม่เปิดเพลงนี่ก็หลงตัวเองไประดับหนึ่งเลยทีเดียว...ปัญหาคือ...ตามที่เยเขาเคยแนะนำแหละครับ......อินถ้าชอบและไม่อึดอัดก็จะชอบไปเลย....ถ้าใส่แล้วเจ็บหรือรำคาญต้องขายทิ้งครับ....
สำหรับหูผม...สีทนได้ค่ะ...คุณสาครแล้วksc-35 เป็นไงครับเดี่ยวจะตามเข้าไปอ่าน.......ครับ
(ช่วงนี้อารมณ์ดีขึ้นเยอะครับโกรธใครไม่ได้เพราะไม่มีลมออกหู)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

iMan

14/12/2006 15:58:58
เข้ามาเชียร์ KSC35 เบา บาง ไม่ไหลย้อนกลับ เอ้ย ไม่ช่าย ออกกำลังเพลินเชียวแหละ :194:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

jo ..1234

14/12/2006 17:16:46
ผมว่าผมคงต้องเสียตังส์กับเจ้า ksc-35 เสียแล้วล่ะ
แต่อ่านกระทู้ใหม่ๆเฮียเค้าบอกเพิ่งสั่งของๆหมดรอก่อน.....แล้วบอกรุ่นนี้อนาคตเขาจะเลิกผลิตแล้ว...จะกลายเป็นตำนานของดีราคา(พอดี)เหมือน 3020i ของเจ้าNAD เขาแล้ว.....เอ้าถ้าของมาแล้วเฮียโปรดแจ้งแถลงไข... แล้วโปรดส่งพกง.มาครับ..........มีของก่อนแล้วจะแจ้งที่อยู่ไปนะครับ.....อยากฟังผ้าขี้ริ้วห่อ......ทองดังเขาว่ามา.........
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

jo ..1234

18/12/2006 12:32:18
แล้วตอนนี้มันก็อยู่ที่หูผมเรียบร้อยแล้วจ้า
ทนอ่านเรื่องของ ksc-35 ไม่ไหว มันแน่จริงขนาดนี้ผมยอมเสียเงิน สองต่อเลยแล้วกัน

เมื่อเช้าเพิ่งโทรไปถามเฮียว่าตกหล่นชื่อผมไปหรือเปล่า ได้รับคำตอบหวานแหววว่ารอสักครู่ของส่งไปแล้วไม่นานคงได้...พอวางสายเดินไปหน้าห้องไปรษณีย์..มารอส่งใบรับของหน้าห้อง...ทันใจดีจริงๆ

จ่ายเสร็จไม่ต้องคิดอย่างอื่นเลยครับแกะมันออกมาดูโดยด่วนเดี๋ยวเจอของมีตำหนิ555พูดเล่นนะครับ.....
แล้วดูรูปร่างมันผ้าขี้ริ้วห่อทองดังเขาว่าหรือเปล่า....

มันไม่ขี้เหร่ขนาดที่เขาว่ากันหรอกครับ มันยิ่งกว่านั้นอีก..ฮา..ดีครับรูปร่างแบบนี้ฟองน้ำแบบนี้.....บอกสามร้อยเขายังจะไม่เชื่อเลยครับ.....(จะเอาฟองน้ำของทีดีเคมาใส่แทนทั้งชุด 280 บาทเสียงก๊องแก๊งแต่รูปร่างภายนอกมันดูหรูกว่าอีกงานนี้ที่บ้านไม่บ่นแน่ๆ555)...
.....แล้วเรื่องเสียงละ...ไม่ต้องรอ เผาหูเลย...ทีแรกได้ยินเสียงยิ้มออกเลยแฮะ....คลิบหนีบหูน่าจะทำดีกว่านี้อีกก็คงดีราคาแพงขึ้นอีก 200 บาทก็ไม่บ่นเลย

ฟังไปสักพักรู้สึกเสียงมันลอยๆแปลกๆ..ลองขยับคลิปหูใหม่สักนิดเอาตรงๆที่นี้แหละสิ่งที่ผมต้องการมันก็มาหาแล้ว......นั่งอมยิ้มเล็กๆ......เฮ้ยมันใช่แล้ว....
อีกสักวันสองวันมันคงเข้าที่มากกว่านี้........ไซมอนกาฟุงเก้นลอยมา..ทีแรกคิดว่ามันจะเบามากไปหรือเปล่า...เฮ้ยพอได้ๆ.....นี่กะจะให้เฮียร่ายกล่อมลองเอา T10 มาลอง....แรงขับน่าจะดีกว่าที่ผมใช้อยู่ไม่กล้าบอกยี่ห้ออายครับ ไม่ได้อายที่ราคาอายที่เสียเงินหลายต่อเอง555......เอาไว้ให้น้องสาวใช้ดีกว่า

ตอนนี้ถ้าจะออกกำลังผมต้องเร่งเสียงไปสุดแน่.....

ถ้าบอกความต้องการถูกจุดผมได้ใช้คู่นี้ก่อนแน่ๆ...55

อย่าลืมหาทางทำให้ผมใช้เครื่องเล่นใหม่ด้วยนะครับ
ซื้อใหม่คงสบายใจอย่างแล้วเพราะว่ามีหูฟังไว้เทียบแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

jo ..1234

18/12/2006 16:08:41
อีกข้อนะครับ บ้านอยู่ชนบทครับแฮะๆ
ไอ้ห้างพันธ์ทิพย์งามวงศ์วานมันอยู่ที่ไหนครับ ผมว่าโซนนี้ผมพอจะไปถูกเพราะไปอบรมแถวนี้บ่อย

ที่รู้ๆเห็นๆชัดๆก็เดอะมอลล์..บางลำภู......ใต้บางลำภูมีคาเฟ่ก็รู้555..........สรุปแล้วอยู่ที่ใดโปรดบอกด้วยมีโอกาสจะไปเยี่ยมครับ....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

18/12/2006 16:22:25

555 ต้องขออภัยที่โทรถามแล้วผมเกิดอาการ ป้ำๆ เป๋อๆ เพราะมักจะจำไม่ค่อยได้ครับ

เพราะวันนึงจะมีคนทยอยโทรถามผมไปเรื่อยๆ และผมก็ไม่มีปัญญาจะเมมโมรี่เก็บไว้ด้วยน่ะครับ

แต่ถึงอย่างไร เรื่องตกหล่น ชักดาบลูกค้า รับรองไม่มีแน่นอน 555

ว่าแต่ผมแปลกใจว่า ใต้บางลำภูมีคาเฟ่ด้วยเหรอ 5555

ตายล่ะ นี่ผมต้องไปปรึกษาคนชนบทจริงๆนะเนี่ย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

hanren

18/12/2006 22:14:11
ตอบ คคห.11 ครับ

พันทิพย์งาม ห่างจาก เดอะมอลล์งาม
ระยะทาง 1 ป้ายรถเมล์ถ้วนครับ
นั่งสายไหนก็ได้............มั้ง???
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

20/12/2006 09:51:15

555 ผมว่ามาเรือยอร์ชดีกว่าครับ จอดตรงท่าน้ำนนท์แล้วนั่งมอเตอรืไซด์วินมาลงหน้าห้าง 555
หยิกหู 0
"ถามบ้างครับ.."