Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ส่งภาพร่วมสนุก..ชิงรางวัลมากมาย ครั้งที่ 2 อีกแล้วครับท่าน.....

นายมั่นคง

02/12/2008 09:32:50
0
อัพเดท ของรางวัลในตอนนี้

รางวัลที่ 1 iGrado 1 ตัว
รางวัลที่ 2 SoundMagic PL30 1 ตัว
รางวัลที่ 3 KOSS 75 1 ตัว
รางวัลที่ 4 AKG K314P 1 ตัว (สนับสนุนโดย ศูนย์ เอ็ม ไอ ครับ)
รางวัลที่ 5 Skullcandy INK"D 1 ตัว
รางวัลที่ 6 ถึง รางวัลที่ 20 เป็นสมุดไดรารี่น่ารักจาก iriver เกาหลีครับ (เอื้อเฟื้อโดยศูนย์ Metronica)

เอาล่ะวา รางวัลมี 20 รางวัลแล้วเด้อ...เร่งมือเข้านะจ๊ะ 5555

------------------------------------------------------------------
ขอท้าวความตามท้องเรื่อง......
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=9844

กลับมาอีกแล้วครับ รายการร่วมสนุกประจำปลายปี ต้อนรับลมหนาว...ที่ทำให้หลายๆๆ คนไม่กล้าอาบน้ำในตอนเช้า เรียกว่าดมกลิ่นจักแร้ตัวเองเพลินกันไปเลย 555 กลับมาเพื่อให้ท่านๆๆ ที่พลาดโอกาสร่วมสนุก ได้มีโอกาสแก้ตัว และแจ้งเกิดเป็นดารากับเค้าในงวดนี้ล่ะ แฮ่มๆๆ

คราวนี้มีการแจกรางวัลที่ผมสรรหามาให้จั๋งหนับกว่าเดิม..ซึ่งตอนนี้เท่าที่นึกออก ผมจะจัดให้ 4 รางวัลครับ โดยมีรางวัลเรียงลำดับตามนี้ครับ.....

รางวัลที่ 2 SoundMagic PL30 1 ตัว
รางวัลที่ 4 AKG K314P 1 ตัว (สนับสนุนโดย ศูนย์ เอ็ม ไอ ครับ)
รางวัลที่ 5 Skullcandy INK"D 1 ตัว
รางวัลที่ 6 ถึง รางวัลที่ 20 เป็นสมุดไดรารี่น่ารักจาก iriver เกาหลีครับ (เอื้อเฟื้อโดยศูนย์ Metronica)

ทางศูนย์ที่จำหน่ายหูฟังและ player แสดงความจำนงค์ว่าจะส่งรางวัลมาสมทบอีกนะคร้าบบบ ใครอย่านิ่งนอนใจครับ รางวัลมากมายจริงๆๆ ส่งความสุขตอนสิ้นปีกันแบบประสาเราๆๆ ท่านๆๆ อย่างนี้ล่ะ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

02/12/2008 09:38:08
0
โดยมีกติกาง่ายๆๆ ดังนี้เอย

- ส่งภาพร่วมสนุกขนาด 400X400 พิกเซล เป็นภาพใบหน้าชัดๆๆ กำลังใส่หูฟังอยู่
- บรรยายสรรพคุณหรือความในใจบ้าๆๆบอๆๆ ซัก 10 บรรทัด
- ใครที่มีรูปอยู่ในกระทู้ก่อนหน้าแล้วหมดสิทธิ์ส่ง....แต่ว่า
- สามารถเอารูปเพื่อนหรือแฟนหรือแม่ยายหรือน้องเมียส่งมาก็ย่อมได้ 555
- รางวัลแจกให้กับเจ้าของภาพเท่านั้น คนที่ยืมรูปเค้ามาส่งต้องไปตามเอากันเองจ้า
- หมดเขตส่งวันที่ 18 ธ.ค. เวลาเที่ยงคืน
- กติกาประกาศวันที่ 19 ธ.ค. ครับ ไปลุ้นไปเก็งกันเอาเองว่าคณะกรรมการจะใช้กติกาว่ายังไงดี....
- ทุกท่านที่ส่งภาพมีพวงกุญแจแจกให้เป็นของกำนัลและปลอบใจครับ

ขอเชิญร่วมสนุกกันนะครับ เพื่อเป็นการร่วมสร้างสีสันให้แก่เว็บของเรา ให้มันดูอลังการไปด้วยคนที่สติไม่ค่อยสมประกอบกันให้มากๆๆ น่ะครับ

555 เอ้า เดี๋ยวมาคุยต่อ.......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ota_hay

02/12/2008 10:13:07
3
ผมว่าเอาแบบ girl next door ดีไหมเฮีย คนยังไม่มีแฟนจะได้ หาสาว ๆ มาเป็นแบบให้
คนมีแฟนแล้ว ก็เอาน้องเมียก็ได้ (( ล้อเล่นนะก๊าบ ))
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ด.ช.สมชาย

02/12/2008 10:41:25
0
ผมว่าจะส่งรูปไปเหมือนกัน

แต่ใส่ pk2 แล้วมันจะเห็นอะไรฟะ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

02/12/2008 10:54:47
0
อธิบายเพิ่มเติมครับ.......

ใครที่เคยส่งภาพมาแล้วในกระทู้ก่อน งวดนี้หมดสิทธิ์ส่งนะครับ แต่เอารูปน้องชาย น้องสาว แฟน แม่ยาย พ่อตา หรือน้องเมีย หรือใครก็ได้ จับโพสภาพ แล้วให้ใส่คำบรรยายซัก 10 บรรทัด เป็นอันเสร็จพิธี เรียกว่ายังร่วมสนุกได้อีกเช่นเคย (พูดง่ายๆๆ รูปห้ามซ้ำกับท่านที่ลงไปแล้ว)

กติกาจะประกาศวันที่ 19 ธันวาคม ซึ่งผมจะส่งรางวัลให้ตามที่อยู่ของเจ้าของภาพ (ดูจากบัตรประชาชนล่ะเด้อ)

เรียกว่าใครสนใจ ส่งมาร่วมลุ้นได้เลยครับ เงื่อนไขกติกา ตอนนี้คิดไว้เรียบร้อยแล้วครับ เรียกว่ายุติธรรมสุดๆๆ จริงๆๆ ครับ ใครที่ส่งภาพเข้าร่วมสนุก มีพวงกุญแจแจกให้แน่ๆๆ ครับ

หลายท่านอาจจะนึกในใจ....โว้ย เมื่อไหร่พวงกุญแจ จะมาโว้ย....
ตอบว่า.... ได้แน่ๆๆโว้ย..555 เจี๊ยกกก ผมกำลังดำเนินการอยู่ครับ คาดว่าหลังจากเสร็จการส่งภาพชิงรางวัลงวดนี้ คงจะจัดส่งได้โดยพร้อมเพรียงกันเสียที....

ร่วมสนุกกันครับ นึกว่าช่วยสลายความตึงเครียดของชาติบ้านเมืองในยามนี้ก้แล้วกันเนอะ......555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

milk

02/12/2008 13:16:37
0

หมา)น้องหมาถามว่า ทำไมไม่เอารูป น้องชาย น้องสาว แฟน แม่ยาย พ่อตา หรือน้องเมีย ละ
กู) ก็มันไม่มีนะสิ
หมา)แล้วยังไม่เคยถ่ายไม่ใช้หรอ ถ่ายคนเดียวก็ได้
กู) อ๊าา จริงด้วย...
หูฟังที่ใช้แก้ขัดปัจจุบัน audio-technica ATH-FW3 (หูกระดุม)
เจ้าหมา KENWOOD KH-32 + ฟองน้ำกราโด
ที่เคยใช้ SONYหลายรุ่นก่อนเจอเฮีย เจอปุบอันแรก yuin pk2 ตามด้วย AKG K518DJ , AKG 309 , audio-technica ATH-FW3 (หูกระดุม)
แอม ลูกเจียบ ล่าสุดไปถอยPenguin จ้า
ที่จะรอถอย แอมPenguin(แดง) และหูฟังมูลค่า10000up กับ ลองย้ายมาเล่น อียบัท กับอินเอีย ดู(อยากพกไปข้างนอกมั้ง)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ต้อม

02/12/2008 13:22:20
0

เอาล่ะครับ ก่อนอื่นต้องสวัสดีเอ๊ยมั่นคง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในนี้ก่อนครับ ผมต้อมครับ หลังจาก
แอบซุ่มหาข้อมูลในเวบอยู่สักพักนึง และแล้วก็ได้ฤกษ์ มาโพสสักที
5555 ไม่รู้อะไรดลใจให้ผมเข้ามา หาข้อมูลในเวบนี้ เหอๆๆ เอาเป็นว่า เพื่อนจะซื้อหูฟังใหม่
แล้วมันก็มาถาม มาพูดให้ฟังทุกวัน ผมเลยอยากรู้ว่ามันเป็นยังไงกันว่ะ ถึงได้หาข้อมูลซะขนาด
นั้น พอมาเจอเวบเฮียเลยติดเลย รู้เลยว่า เสพบันเทิง กับเสพศิลปะมันต่างกันยังไง
หลังจากนั้นก็เริ่ม หลงละเมอ เพ้ออยากได้หูฟังใหม่
หูฟังผม...ตอนนี้มันเยินมากอ่ะ โดนกระต่ายกัดซะขาดหลายรอบล่ะ ก็โมเองซ่อมเอง
เสียงมันก็เพี้ยนๆ เอง แปล่งๆเอง 555 แต่ยังไม่ได้ฤก ซื้อใหม่ซะที ขอเก็บข้อมูลอีกสักพัก
ก่อนล่ะกันครับ เป็นไปยังไงคงไม่แคล้วกินมาม่าเพราะร้านเฮียนี่แหละ
อ่ะ หูฟังอันนี้ ซื้อมาด้วยความสิ้นคิด จริงๆครับตอนซื้อไม่คิดไรเลย เห็นมันสวยดี สีขาว ไอ้เราก็ชอยสวยๆ ขาวๆอยู่แล้ว หึหึ เลยสอยซะ....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

varitthailand

02/12/2008 13:33:03
0
เหอๆๆ

เจ้าเซนไ ฮเซอผมไม่อยู่ กะตัวแล้วสิ ไปเที่ยวเชียงใหม่ซะนี่

เหลือแต่ pk2 สองตัว

...เด๋วจับเพื่อนยัดใ ส่หูมัน ข้างละสองหู ... อ๊าก

โชว์ของแปลก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ขั้นเทพ

02/12/2008 15:17:04
ลูกชายผมได้ป่ะ ฮ่าๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ฤดูอกหัก

02/12/2008 18:52:12
0
ต้องใส่หูฟังป่ะ พอดีส่งซ่อมอยู่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

GamezA

02/12/2008 20:45:00
0
เดี๋ยวจับน้องมาใส่หูฟังแล้วกัน ^ ^ 55+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

sakura

02/12/2008 21:02:16
0

สวัสดีครับเฮียมั่นคง และก็พี่ๆๆในเวปทุกคนนะครับ ผมชื่อนัทซา..นะครับ หลังจากที่เคยตั้งกระทู้ไปหนึ่งกระทู้ เวรๆๆๆๆๆๆๆๆก๊ามๆๆๆๆๆๆๆๆ ดันพิมพ์ผิด จาพิมพ์สมาชิกใหม่ ผมดันไปพิมพ์ หมาชิกใหม่ เอาเลยไง เฮียมั่นคงไปตอบกาทู้ บอกว่างั้นเฮียเป็นหมาชิกเก่าซะงั้น อิอิ ตอนแรกนึกว่าจาโดนเตะออกเวปละครับ หุหุ วันนี้ส่งรูปมาร่วมสนุกด้วยนะครับ อยากได้หูฟังกะเค้าบ้างอิอิ ตอนนี้ก็เก็บเงินซื้อpk2อยู่ครับ แต่ถ้าได้ของรางวัลจาไม่ไปซื้อละ อิอิ อีกอย่างผมขอสมัครเข้าสมาคมกินมาม่าแห่งประเทศไทยของเวปหูฟังนี้ด้วยคนคับ ไม่รู้คนเต็มอะยัง55555 ผมจำความไม่ได้เหมือนกันว่าเข้ามาเจอเวปนี้ได้ยังไงกัน แต่ที่จำได้ก็โลโก้ พี่อี๊ด วงฟรายใส่แว่นดำ ใส่หูฟังกะลาโด้ เนี่ยละครับ เลยติดใจเข้ามาดูโน้นดูนี่ทุกวันเลยครับ เป็นเวปเดียวที่เปิดคอมแล้วต้องเข้ามาทุกวันเลยคับ ตอนนี้ผมก็ใช้หูฟังที่แถมมากับไอป๊อดครับ กะว่าจาไปลองฟังที่ร้านเฮียซะหน่อย เผื่อจาได้เสียเงินซื้อpk2มากระแทกหูซักตัว อิอิ แล้วโดนแฟนด่า หลังจากกลับถึงที่บ้าน สงสัยงานนี้ถ้าแฟนที่เคารพ รู้ว่าซื้อหูฟังตัวสองพันกว่าบาทมา แหะๆๆ ผมคงเหมือนเขียดโดนรถทับแน่เลยงะ แต่ก็คิดวิธีไว้แล้วละครับ จาบอกไปว่า ดูหูฟังซิที่รัก ซื้อมาแค่ยี่สิบเอง หุหุ ...... ตุบตับ อ๊ากๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

02/12/2008 22:35:21
0
555 มาแบบอุ่นหนาฝาคั่งเหมือนเดิมครับ.....ส่งมาได้เลย เป้นรูปลูกชาย ลูกสาวได้ทั้งนั้น ไม่สงวนสิทธิ์ครับ ขอแค่อย่าให้หน้าซ้ำกับบรรดาแฟนคลับทางขวามือเป็นอันใช้ได้ครับ 55

กติการับรองยุติธรรม และเป็นการวางกติกาไว้อย่างแยบยล สนุกกันได้ถ้วนทั่วจริงๆๆ ครับ

เอ้า ประเดิมงวดนี้ด้วย 3 แรกก่อน

1. milk.........broccolikeeper@gmail.com
2. ต้อม..........likhit.lkns@gmail.com
3. sakura.......osirisrad@hotmail.com

เอ้า ทะยอยส่งกันได้เลยนะครับ รับรองได้ลุ้นรางวัลใหญ่อย่าง iGrado ด้วยล่ะ.....555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

max

02/12/2008 22:41:10
0

สวัสดีครับทุกๆคนเลยนะครับ ผมชื่อแม็กซ์ครับ ติดตามเว็ปนี้ได้ซัก 5-6 เดือนเองนะคับ เนื่องจากอยากได้หูฟังดีดีซะตัว รุ่นพี่ที่สนิทก็เลยพาไปลองนั่งฟังพี่ร้านของเฮียที่งามวงศ์วาน เข้าไปปุ๊บผมก็ถามคนในร้าน(น่าจะเป็นพี่เบียส)
ว่า"พี่คับแนะนำหูฟังดีดีหน่อยคับ" พี่เขาตอกกลับมาว่า "มันก็ดีทุกตัวนั่นแหละหูใครหูมัน" ทำเอางงกันไปหมด555
วันนั้นเลยสอย AKG 412P+แอมป์ลูกเจียบ โดนไป2พันกว่าๆมั๊ง แบบว่าใช้ต่อกับ Nokia music express แบบว่าเจ๋งมากมายเลยล่ะคับ คือผมชอบฟังเพลงจีนมากๆคับ มันก็กรุ๊งกริ๊งทีเดียวเชียว หลังจากนั้นงานคอมมาร์ท
ที่ผ่านมาก็ไปถอย creative ep-830 มาครอบครองอีกตัว โดนแฟนด่าไป7วัน 555 ตอนนี้บอกแฟนว่าอยากได้หูฟังอีกซัก 1 ตัว แบบว่า"จะซื้อทำไมเยอะแยะมีตั้งกี่อันแล้วเนี่ย" โครตเซ็งเลย55 ตอนนี้ผมอยากได้หูฟังที่เสียงกรุ๊งกริ๊งๆๆๆๆๆๆคับกำลังตัดสินใจอยู่ไม่รู้อันไหนดี PK2,Raptor,ms-1,sr80 (2อันหลังเฮียมั่นคงแนะนำมา)ตีอยู่ในหัวยุ่งไปหมด ตังค์ก็ไม่รู้จะหามาจากไหนสงสัยต้องรอแต๊ะเอีย หรือไม่ก็ขอให้ได้รางวัลจากเฮียนั่นแล 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

max

02/12/2008 22:44:08
0

หวังว่าครางนี้จะขึ้นนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Nound

03/12/2008 01:11:38
0

สวัสดีครับ เฮียมั่น และทุกท่านที่เผลออ่าน -/-,,
ติดตามเวบนี้มาตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว แล้วครับ เพราะสอยเจ้า ms-1 ตัวนี้ตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว
อ่านกระทู้ทั้งในพันทิพ ทั้งรีวิวทั้งหลาย ทั้งตามอ่านในเวบเฮียมั่น มาจนถึงวันนี้ยังไม่มีความรู้อะไรเกี่ยวกับหูฟังเพิ่มขึ้นมาเลยครับ >__
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

fixkychicky

03/12/2008 02:19:08
0

สวัสดีครับเฮียผมชื่อฟิคนะครับ ที่เพิ่งถอยเจ้า FMJ จากร้านเฮียมาไม่นานมานัก ^^

ที่ชอบโทรไปถามเฮียกับพี่เบียสบ่อยๆว่ามีของ FMJ สีดำหรือป่าว จนทนไม่ไหวของ

ไม่มาสักทีอยากฟังมากๆเลยตัดสินใจถอยสีเงินมา ประทับใจมากเลยครับ ของจริงดัน

สวยกว่ารูปในเวบเยอะเลย ^^ ฟังจากเสียงของมันวันแรกก้องงๆ ทำไมเสียงมันไม่

ประทับใจเลยธรรมดาๆมากๆ พอผมได้ Burn มาประมาณ 1 อาทิตยโอ้ววววจ๊อจจจประทับใจ

กับเสียงของมันมากครับเบสแน่นแต่นุ่ม เสียงก้อใสพอสมควร เอาเป็นว่า OK เลยครับ

รู้จักเวบของเฮียผ่านเพื่อนผมอะครับ มันเคยถอย meizu m6 จากเฮีย กะ Skullcandy Gi

จากเฮียมาแล้วบอกว่าร้านนี้ดีเลยเริ่มสนใจ ตอนนี้ผมก้อเข้ามาแวะเวียนบ่อยๆกว่ามันแล้ว

ละครับ

โม้มาตั้งเยอะเลย ^________^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Nound

03/12/2008 09:23:02
0
กรำ เมื่อวานเนตเน่าจัดพิมไปตั้งเยอะหายหมด เอาใหม่ๆ
สวัสดีครับ เฮียมั่น และทุกท่านที่เผลออ่าน -/-,,
ติดตามเวบนี้มาตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว แล้วครับ เพราะสอยเจ้า ms-1 ตัวนี้ตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว
อ่านกระทู้ทั้งในพันทิพ ทั้งรีวิวทั้งหลาย ทั้งตามอ่านในเวบเฮียมั่น มาจนถึงวันนี้ยังไม่มีความรู้อะไรเกี่ยวกับหูฟังเพิ่มขึ้นมาเลยครับ >__< พวกไดนามิก ซาวสเตจ และอื่นๆอีกมากมาย ผมก็แยกไม่ค่อยออกเท่าไหร่หรอกครับ ว่ามันคืออะไรอยู่ตรงไหน ไปร้านเฮียเมื่อไหร่ผมก็จะไปนั่งลองมั่วๆครับ หูที่ลองขาดอะไรไปผมก็ไม่รู้หรอกครับ ก็หยิบตัวใหม่มั่วไปเรื่อยๆ 555+ ก่อนหน้านี้ก็เกือบจะสอย pk1 กะ d2 แล้วครับ พอดีติดที่ งบประมาณหายไปกระทันหันกะ hdd ลูกที่อยู่ตรงแขน ไอ้ลูกที่ใช้อยู่ด๊านนนเอาไปเก็บสารคดีไทย และประเทศเอเชียทั้งหลายโดยเฉพาะญี่ปุ่นอยู่ครับ กลัวไม่มีที่ให้โหลดเพิ่ม เย้ยย!! อยู่เชียงใหม่ครับ เลยไม่ค่อยได้ไปบ่อย ยังนึกอยู่เลยว่าถ้าอยู่ใกล้ๆร้านเฮียผมคงหมดตัวแน่ๆ อ่านเวบ อ่านรีวิวเมื่อไหร่แล้วหูจะเริ่มร้อนครับ ตาจะเริ่มแดง น้ำมูกน้ำลายจะไหลย้อย เกิดอาการอยากฟังจนตัวสั่น (เว่อร์ละ -_-") ถ้าได้เข้าไปจะไปหยิบมาลองมั่วๆแล้วสอยอีกนะคร้าบบบ ได้มาหลายตัวละแต่ไม่พอซักที
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Nound

03/12/2008 09:23:59
0
กรำ เบิ้ลอีก 2 เนตเน่าจริงๆครับ ขออภัยมากมาย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

นายมั่นคง

03/12/2008 09:56:44
0
ไม่เป็นไรครับ โพสลงมาได้ เดี่ยวผมจัดการรวบรวม แก้ไข ให้เองจ้า...555

ร่วมสนุกกันครับ นึกว่าปรับภูมิทัศน์ให้มันดูสวยงาม มีสีสันให้กับเว็บน่ะครับ.......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

Bankhalkdown

03/12/2008 10:12:29
0
เดี๋ยวผมจะเอารูปน้องสาวคนสวยมาลงเลย

ฮ่าๆๆ ไ้ว้เย็นๆก่อง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Marius

03/12/2008 10:28:25
0

สวัสดีครับชื่อป้องน่ะครับ ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าผมมือใหม่สำหรับวงการนี้สุดๆ ก่อนนี้ไม่เคยมีความคิดจะฟังเพลงจากหูฟังเลยแม้แต่น้อย ท่องเว็บไปเรื่อยเปื้อยมาเจอเว็บเฮียเข้า
เมือ สัก 4-5 วันก่อน(เอง) อ่านเล่นๆแล้วเกิดสนใจ แล้วก็หาข้อมูลอยู่ครึ่งคืนสุดท้ายก็สั่ง M6 จากเฮียเบียส สัมผัสแรกที่ฟังเสียงไม่อยากจะเชื่อเลยว่าเครื่องนี้ราคา 2,990 ทำให้ผมเกิดอาการคลั่ง อยากหาหูฟังที่มันต้องเสียเงิน(นิสัยเสีย)หาข้อมูลอยู่อีกพักใหญ่ร่วมทั่งรบกวนเฮียทั่งสองพอสบายใจแล้วก็จัด MX760 มาอีกตัว ครึ่งวันผ่านไปยังไม่พอใจมีเพื่อนคนรู้จักขายของหิ้วเล็กๆน้อยๆอยู่ในเว็บ bittorrent พี่แกก็จัดได้เหมาะเจาะ Fiio E3 (จริงๆกะอุดหนุนเฮียอยู่แล้วแต่กับเพื่อนเราก็เอาสักหน่อย) ตอนนี้ทั่ง MX760 และ Fiio E3 ของก็ยังมาไม่ถึง หูผมก็ไม่ได้เทพอะไรมากมายส่วนใหญ่ก็แค่ฟังเครื่องเสียงเอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง ดูคอนเสิร์ตเพลง พอแยกเสียงออกงูๆปลาๆ แต่ก็เห็นความต่างระหว่าง mp3 กับ lossless ปัญญาทีตามมาคือ M6 ที่ซื้อ มัน 2GB โคตรจะไม่พอ lossless ที่ผมลง 15-30MB ทั่งนั้น ก็เกิดอาการหาเรื่องเปลี่ยน player เล็ง E100 ไว้เห็นว่าเพิ่มเมมได้ เหมือนเดิมทั่งโพสในนี้และโทรไปรบกวนเฮีย(อีกแล้ว) แต่ไปๆมาๆ E100 ของหมด เมือคืนก็กะทำจัยรอ ของเข้า แต่....นั่งคุยกับเพื่อนสาวก ipod สุดท้าย ลังเลหันมามอง Ipod ทั่งๆทีไม่เคยคิดจะมองเลยเพราะไม่ชอบเจ้าของยี่ห้อนี้ซะเลยที่ชอบกั๊กนู่นนี้ แต่ลองฟังของเพื่อนแล้วค่อยข้างโอเค สุดท้ายก็จะรอโทรสั่งเฮียตอนเช้า แต่...(อีกแล้ว) เพื่อนตัวดีมันทักว่าให้สั่งกับ apple store ซิ จะได้สลักข้อความหลังเครื่อง อันนี้โดนใจมั๊กๆ ทำให้ดูเป็น Rare ดี เลยเป็นเหตุทำให้ผมไม่ได้อุดหนุนเฮียอีกแล้ว รบกวนเฮียอย่าหมั่นไส้ผมน่ะครับ แต่ฝากผมเตะเพื่อนมันได้ยินดีเลยครับ แต่ต่อไปเชื่อว่ามีอุดหนุนเฮียเรื่อยๆต่อไปยาวๆไม่มีนอกจัยแน่นอนครับ ~>
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Marius

03/12/2008 10:33:29
0
สุดท้ายรบกวนเฮียเงยหน้าไปดูรูปเพื่อนมันได้เลยครับ มันกำลังทำหน้าเยาะเย้ยเอ้ยไม่ใช้ทำหน้ามีความสุขกับ M6 อยู่ พยายามเก็กหล่อทั่งๆที่หน้าโหดซะ ฝากผมเตะตูดได้ครับ ข้อหาทำให้ผมไม่ได้อุดหนุนเฮีย ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำก่อนหน้านี้น่ะครับ.....(ยาวววแฮะ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

Donjuan

03/12/2008 10:40:43

สวัสดีครับ เห็นท่าทางสนุกดีขอร่วมด้วยช่วยประจาน(ตัวเอง)ครับ ชื่อหนึ่งครับ ตอนนี้ทำงานอยู่สิงคโปร์ เเรกเริ่มเดิมทีหูฟังที่เคยซื้อกับร้านเฮียเป็นksc75 ตอนนั้นร้านของยังไม่เยอะเท่านี้ ซื้อนานเเล้วละเเละก็พังไปเรียบร้อยเเล้ว ยังจำได้เลยเพื่อนยุให้ซื้อksc35 เเต่ผมไปฟังดันไม่ชอบเสียงเเละผมเชื่อหูตัวเองมากกว่าเชื่อเพื่อน ยังจำได้เลยลองฟังไม่เท่าไหร่เเต่ใส่เเล้วหล่อไหมนี่สิเรื่องใหญ่55 เลยสอยksc75มาดีกว่าหน้าตาดีกว่าเยอะ ส่วนในรูปหูเเถมที่ไหนไม่รู้ ขอให้ร่ำรวยๆนะครับเเละจริงใจกับลูกค้าทุกคนก็จะค้าขายเจริญๆเองนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

t1414

03/12/2008 11:35:53

หวัดดีครับเฮีย
ผมชื่อต้นครับ ไม่รู้เป็นไรครับเวลาเข้าเว็บเฮียแล้วมันเกิดตันหาทุกทีเลย ว่าจะไม่เข้ามาแล้วเชียวแต่ก็อดใจไม่ได้ เหมือนติดสิ่งเสพติดครับ อดไม่ได้เดี๋ยวลงแดงตายไปซะก่อน
สินค้าชิ้นแรกที่ผมซื้อจากร้านเฮียก็คือน้อง m3 ครับ สัมผัสแรกที่ผมได้ฟังมัน ผมนั่งหลับตาแล้วก็พูดในใจว่าโอ้ mp3 อะไรกันนี่เบสมันช่างมหาสารเหลือเกิน สุสสสสสสสสสโค่ยยยยยยยยยยยยยย (สุโค่ยแปลว่าสุดยอด)
ชิ้นต่อมาคือหูฟังในตำนานครับ มันคือ ksc35 ตัวนี้พอใส่แล้วไม่อยากถอดเลยครับฟังเพลินมาก ที่ซื้อตัวนี้ก็เพราะรีวิวของเฮียครับกินใจมาก
เมื่อได้สองชิ้นแรกผมกะว่าจะพอแค่นี้เพราะมันให้เสียงที่ผมต้องการแล้ว และผมก็ขี้เกียจต้มม่าม่าแล้วด้วย แต่...เมื่อ...ผม..กด..เข้า..สู่..เว็บของเฮีย ibasso d2 มันก็มาอยู่ในมือผม วิธีแห่งม่าม่าก็กลับมาอีครั้ง
ชิ้นต่อไปมันกำลังจะทยอยมาเรื่อยๆครับ
สุดท้ายนี้ขอให้ร้านดีๆบริการดีๆอย่างร้านเฮียจงอยู่คู่ประเทศไทยไปนานๆครับ ton2jojo@yahoo.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

นายมั่นคง

03/12/2008 12:28:14
0
เอ....ทำไมแต่ล่ะท่านหน้าตาหล่อๆๆ ทั้งนั้นหว่า แอบไปเอาภาพดาราที่ไหนมาตัดต่อหัวหรือเปล่า 555

1. milk.........broccolikeeper@gmail.com
2. ต้อม..........likhit.lkns@gmail.com
3. sakura.......osirisrad@hotmail.com
4. max..........maxbcc151@msn.com
5. nound........nice_nize_nite@yahoo.com
6. fixkychicky.....fixky_chicky@hotmail.com
7. Marius.........dr.marius@msn.com
8. Donjuan........onemance@hotmail.com
9. t1414.........ton2jojo@yahoo.com

เอ้า นายแบบเข้ารอบมา 9 ท่านแล้วนะครับ....555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

aor

03/12/2008 13:01:20

สวัสดีครับ ผมAORครับ ปัจจุบันอายุ45ปีครับ เริ่มฟังเพลงเมื่อ30กว่าปีที่แล้ว มาฟังเพลงสากลอย่างจริงจังตอนอยู่ม.ศ.3 ที่สามเสนวิทยาลัยตามเพื่อนๆที่เป็นนักดนตรีไปห้องซ้อมเป็นประจำ มีเพื่อนสนิทเป็นมือกีต้าร์และนักร้องชื่อลัดสปัญซึ่งต่อมาเค้ายึดอาชีพเป็นนักดนตรีเคยออกเทปกับวงของเค้ามาชุด2ชุดแต่ไม่ดัง ปัจจุบันไม่ทราบเป็นตายร้ายดีประการใดถ้าอ่านเจอโทรหาด้วยนะเพื่อน 089-1409710 หูฟังตัวแรกที่ใช้คือ KOSS KSC75 ฟังแล้วประทับใจในความสะอาดและรายละเอียดของเสียงแหลมเป็นพิเศษ ฟังแนว JAZZเยี่ยมมากๆ
ตัวที่2 KOSS PORTAPRO ใช้ฟัง ROCKกับ BLUES ได้มันส์มากแต่ต้องดัดที่คาดให้คลายตัวมากๆไม่งั้นเสียงเบสจะมากลบกลางและแหลม ให้เสียงกีต้าร์ไฟฟ้าที่สมจริงมาก ตัวที่3 AKG K- 412P ใช้ได้กับทุกแนวดนตรี เบสดี กลางแจ่ม แหลมละเอียดแต่ยังสู้KSC75ไม่ได้ ตัวที่4 KOSS KSC35 ตัวนี้คงไม่ต้องบรรยาย หูฟังทั้ง4ตัวผมรักมากเพื่อนเคยมาขอซื้อต่ออยู่หลายคนแต่ตัดใจขายไม่ได้เลยเก็บไว้สลับกันฟัง สำหรับแอมป์ผมใช้เจ้าเพนกวินสีแดงครับกรณีฟังจากpocket pc acer n30ครับเนื่องจากเจ้า n30 ให้เสียงที่เบามากจึงจำเป็นต้องพึ่งพาเจ้านกตัวน้อยครับ แนวดนตรีที่ชอบเป็นพิเศษ COUNTRY BLUES R&R JAZZ แนวอื่นๆก็ฟังนะครับไม่ปิดกั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

นายมั่นคง

03/12/2008 13:51:26
0
อะจ๊ากกกกก.....555 รุ่นเดียวกับผมเลย วัดระฆัง พิมพ์ใหญ่ ฐานแซม เนื้อดิน ฯลฯ 5555

แหม เห็นลูกอายุนิดเดียว ผมยังพาลนึกว่าคุณพ่อแค่สามสิบกลางๆๆ ที่ไหนได้ รุ่นเดียวกับผมเด๊ะๆๆๆ เลย

ยินดีที่ได้เห้นหน้าเลยครับ คุณ aor 555

งานนี้ผมว่ามีสิทธิ์ได้เจอเพื่อนเก่าๆๆ เลยนะเนี่ย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

JOB

03/12/2008 14:37:40
0
แฟนไม่ยอมเล่นด้วยรอบนี้อดเลยเรา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

ไข่เจียวยัดไส้

03/12/2008 16:08:19
0

กราบงามๆพ่อแม่พี่น้องหลังจากที่แอบอ่านกระทู้หาความรู้มานาน
แล้ววันนี้ไฟท์บังคับเฮียเอาของมาล่อ เลยต้องสมัครสมาชิกเพื่อนที่จะส่งภาพประกวด
กาลครั้งหนึ่งนานมาแระ ผมเล่นแต่เกมส์pspครับวันหนึ่งใครไม่รู้ไปตั้งกระทู้ในบอร์ดเกมส์
ขายไอพ๊อดทัชแถมหูฟังบอกว่าซื้อมาจากร้านเฮียมั่น เราก็งงนึกว่าเฮียมั่นเป็นญาติมันแล้วหูที่ซื้อมา มันจะแต่ต่างชาวบ้านยังไง ทำไมต้องประกาศว่าซื้อจากร้านเฮียมั่น งงครับ
ก็เรยใช้อาจารย์กู(google)ช่วยสืบค้น
แล้วก็เห็นเวปประหลาด โฆษณามันทุกหน้า อ่านทีต้องเลื่อนจนมืหงิก กว่าจะเจอข้อมูล
แล้วก็มาหลงเสน่ห์การรีวิว นึกว่าอ่านขายหัวเราะ คลายเครียด
แล้ววันนั้นก็มาถึง วันที่ผมได้ไปพันทิปหลังจากที่รู้จัก ร้านเฮียมั่น
เดินอยู่นานจนเจอแสงเหลืองๆนึกว่าขายถังสังฆทาน ที่ไหนได้ร้านจริงๆที่เคยเห็นในเวป
จดๆจ้องอยู่นานเดินผ่านก็แล้วอยากลองเสียงแต่ใจไม่กล้าขอพนักงานขาย
และติดที่มีแขก(แขกจริงๆหน้ามันฟ้อง)กำลังซื้อ mp4 อยู่
เดินวนสามรอบแล้วก็ไม่กล้าขอลองเพราะว่าวันนั้นลองไปก็ไม่มีตังค์ซื้อ
จึงกลับบ้านและเก็บตังค์ไปก่อนมีเงินเดี๋ยวค่อนไปลองเกิดมันเทพอย่างที่เค้าว่าก็สอยเรย
ทุกวันนี้ก็ได้แต่เจ้าบะหมี่ในภาพนี่แหละที่หนับหนุน หวังว่าสักวันจะได้ลิ้มชิมเสียงหูฟัง พระกาฬทั้งหลายให้จงได้

ท้ายนี้ถ้าไม่ได้รางวัลอะไรไป โกรธ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

aor

03/12/2008 16:26:23

เฮียครับรีบจัดรางวัลให้น้องไข่เจียวยัดไส้ด่วนเลยครับ เดี๋ยวจะโดนรับทาน อิอิ
ส่วนอายุผมกะไว้แล้วตั้งแต่แรกว่าต้องสูสีใกล้เคียง เป็นรุ่นพิมพ์นิยมแน่ๆเลย อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

นายมั่นคง

03/12/2008 17:11:19
0
555 มาจูบทีเหอะ คุณไข่เจียวยัดไส้.....5555

โลกหูฟังต้องการคนอย่างคุณไข่เจียวนี่ล่ะมาร่วมอุดมการณ์กับเรา อยู่แบบธรรมดาชีวิตมันไม่มีรสชาติ ต้องบ้าๆๆบอๆๆ เพี้ยนๆๆ หน่อย 555

ใช้ได้ครับ เห็นแล้วสะท้านเลย เป็นแฟนผมคงต้องวิ่งหนี เพราะจากในภาพเป็นการกินตะเกียบ ไม่ใช่กินมาม่าแน่ๆๆๆ 5555

คุณ aor กับผมนี่พิมพ์นิยมล่ะครับ ผมยังคุ้นๆๆ ว่า คนที่รู้จักเพลงและฟังเพลงแทบจะ 80-90% แบบผม น่าจะอายุไล่เรี่ยกัน 555 เอ้า พิมพ์นิยม หูตั้ง อกแด่น หางดาบ........อะย๊ากๆๆๆๆๆๆๆ

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

อิทธิกาญจน์

03/12/2008 17:24:25
0

TF10 + Ipod classic + I-Qube + ALo Jumbo Cryo X Silver

คราวที่แล้วลงช้าไปนิดคราวนี้เอาใหม่นะครับ เผื่อมีลุ้นกะเค้าบ้าง

แต่ยังไง วอนเฮีย ให้ พวงกุญแจ เป็น รางวัลปลอบใจด้วยนะครับ

ถ้า ชวดงวดนี้จะงอล จะไปลอง ซาวด์สเตท อิมเมจ ของน้อง LISA III

แถว ซอย นานา คนเดียวไม่ชวนเฮียเลย 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

Max

03/12/2008 18:32:20
0
คราวนี้จะขนมาลงให้หมดบ้านเลย 55+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

03/12/2008 21:54:32
0

เอามาลงแล้วครับ

น้องสาวสุดที่รักของผม ฮ่าาๆ

หูฟังก็ของผมตัวเดวกับที่เอาลงครั้งแรกเลย

แต่ว่า หน้าตาใหม่ ตามกติกา

อิอิ ขอไม่พูดเำกี่ยวกับน้องได้ปะเฮีย

หวงน้องอะครับ 5555+

ช่วงนี้กะลังเก้บเงินซื้อ ms1 ได้พันกว่าแล้ว

ปีใหม่ ได้ตังค์จากป๊า แต่ไม่รู้จาเจียดมาซื้อได้เป่า

(ไม่มีเมียแต่มีแม่ นะขอรับ 5555+ แม่ไม่หนับหนุนๆ)

35 ที่ซื้อนี่ก็บอกว่าได้มาฟรี -*- ดีหน้าตามันกิ๊ํกก็อก

จริงๆไม่อยากหลอกแม่เลย บาปตาย นู๋ขอโทษ T-T

และสุดท้ายนี้ขอขอบคุณเฮียมั่นคงมากๆครับที่

จัดกิจกรรมดีๆแบบนี้ ขอให้เว็บเฮียอยู่คู่ คนบ้าหูฟังไปตราบนานเท่านาน

บริการแบบนี้ก็ขอให้คงไว้นะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

เบียส

03/12/2008 22:22:07
11
แหม่ ยินดีเหมือนกันครับ ที่ได้เห็นหน้า พี่ aor ตัว จริง 555 แต่เฮียซิ ครับ ดูจะดีใจเป้น พิเศษ

ที่ได้เจอ รุ่นใหญ่เหมือนกัน 555 ส่วนรูป น้องไข่เยี่ยวม้า เอ๊ย !! ไข่เจียวได้ อารมณ์ มากมาย

ครับ เยี่ยมไปเล๊ย ..................อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

นายมั่นคง

03/12/2008 22:40:54
0
เอ้า อัพเดท กันไปเรื่อยๆๆ ก็แล้วกันเนอะ....งานนี้มีสปอนเซอร์จะร่วมสนุกอีกเพียบเลยครับ

4. max..........maxbcc151@msn.com
5. nound........nice_nize_nite@yahoo.com
6. fixkychicky.....fixky_chicky@hotmail.com
7. Marius.........dr.marius@msn.com
8. Donjuan........onemance@hotmail.com
9. t1414.........ton2jojo@yahoo.com
10. aor.........metha2506@yahoo.co.th
11. ไข่เจียวยัดไส้......zompoch@gmail.com
12. อิทธิกาญจน์........ake_aek@hotmail.com
13. โบว์..........e_kook_bank@hotmail.com

555 คุณ Bank ผมอัพเดทว่าชื่อกุ๊กไปก่อนก็แล้วกัน 555 แบบนี้ไม่ผิดกติกาแน่นอนจ้า...555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

03/12/2008 22:43:46
0
กำๆ เฮียครับ ผิืดๆ ครับ

ผมแบงค์ครับ กุ๊กนี่แฟนผม อิอิ

bankhalkdown_31428@hotmail.com

แบงค์

ปล.รูปนั้นรูปน้องครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

03/12/2008 22:43:59
0
น้องผมชื่อโบว์คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

นายมั่นคง

03/12/2008 22:45:51
0
555 อ้าว ตายล่ะวา...ผมก็เดามั่วจากอีเมล์นั่นล่ะ ไม่เป็นไร เดี๋ยวแก้ใหม่....555

รางวัลมากมายจริงๆๆ เพราะจัดไปจัดมา ทางศูนย์เค้าเกิดบ้าขึ้นมาด้วย บอกว่าสนุกดี ได้เห็นหน้าคนแอคชั่นใส่หูฟังกันแบบไทยๆๆ นี่ล่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

JK

03/12/2008 23:08:24
0

"ส่ง"
"ภาพ"
"มา"
"ร่วม"
"สนุก"
"ด้วย"
"คน"
"นะ"
"ขอบคุณ"
"ครับ"

boat_toa@hotmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

POp

04/12/2008 00:09:47
0

สวัสดีครับ ชื่อป๊อปครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
เป็นมือใหม่ซิงซิง วันนี้พึ่งได้รับหูฟังครับ หึหึ
ปกติเป็นคนชอบฟังเพลงอยู่แล้วครับ แต่ไม่ค่อยให้ความสำคัญ
กับเทคโนโลยีแบบนี้เท่าไหร่(เพราะไม่รู้เรื่อง)
จนกระทั่งได้มาอ่าน review ต่างๆ ในเวปมั่นคงโดยบังเอิญ
ขอบอกตามตรงเลยนะครับว่าชอบมาก
อ่านสนุกมากครับ ถึงจะงงๆก็ตาม หึหึหึ
.....

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

นายมั่นคง

04/12/2008 00:32:55
0
เย้ มีสาวๆๆ มาแล้วแฮะ 55 ต้องยอมรับว่าคนถ่ายภาพคุณ jk นี่ไม่ธรรมดา วางแสงเงาได้ดีมากๆๆ เลยล่ะ

เอ้า ขอบคุณทุกท่านครับ ส่งภาพมาได้เรื่อยๆๆ ครับ พรุ่งนี้ผมจะทะยอยนำภาพขึ้นแล้วนะครับ 555

ผมจะพยายามเพิ่มรางวัลให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้เลยนะครับ

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

jengeeskhan

04/12/2008 01:11:33
0
http://images.temppic.com/04-12-2008/images_vertis/1228326834_0.68800700.jpg

สวัสดีทุกท่านครับ ผมชื่อ "เจง"ครับ
ได้เริ่มต้นสู่หายนะจาก ksc35 ที่เฮียมั่นรีวิวไว้ในพันทิพย์ เมื่อปลายปี 49 ตอนนั้นยังไม่เปิดร้านขายอย่างเป็นทางการเลย
มีแต่ที่ ที่สำราญราษฏร์ ไปแล้วงงเลย เฮ้ยร้านสกรีนนี่หว่า แต่รูปโลโก้เฮียใหญ่มากเต็มประตูเลย 555+
หนักใจอยู่เหมือนกันหูบ้าอะไรแพงจัง 1900 แนะเดิมทีกะไว้แค่ 500 ก็หรูแล้ว
พอได้ไปลองจริงๆ โอ้ววมันเยี่ยมมาก เลยเสียตังค์ให้เฮียไปครั้งแรก
อยู่มาได้ 1 ปีเริ่มทนไม่ไหว กิเลสมันพุ่งไม่หยุดฉุดไม่อยู่ เลยค่อยๆมาเป็น Fullsize + amp จนถึงทุกวันนี้
และมีท่าทีว่าจะหยุดมันไม่อยู่ แต่หลังๆเริ่มปลงได้นิดหน่อยเพราะไม่มีเงินจะมาเสียให้เฮียแล้ว 555+
เคยบ่นๆกับเพื่อน หูบ้าอะไรตัวเป็นหมื่น ตัวเล็กนิดเดียว (ue tf10) เล่นไปๆมาๆ ก็เห็นของที่มีอยู่มันก็ไม่ต่างกันเลยกะที่เคยว่าไว้ T__T
อย่าว่าแต่มาม่าเลยครับ ตอนนี้ไปอาศัยหลวงพี่วัดติดบ้านขอข้าวกิน ใช้แรงงานกวาดลานวัดแลกข้าวเอา 55

หลัง ๆ เฮ้อ....pk2 ต่อตรงนี่มันก็แหล่มแล้วนิหว่า เอามันง่ายๆงี้เลยละกัน หึ หึ
หลังๆต้องงดงาน Meeting ทั้งหลายไปบ่อยแล้วใจคอไม่ดี กลับมาฟังของตังทำไมมันไม่เพราะเอาเสียเลย
ได้แต่มองชุดหูฟังตัวเองแล้วก็ได้แต่ เฮ้อ.......ทำใจ (- -")a
ปล.ขอเอารูปที่เฮียเคยถ่ายไว้ที่ Meeting TaF#2@บ้านไร่กาแฟ มาลงนะครับ ชอบรูปนี้เอามาทำสีอีกนิดหน่อย แจ่มเลย (ขอบคุณเฮียนะครับ ถ่ายมาดูดีทีเดียว (ไม่มีใครชมก็ชมตัวเองละครับ55+))
คนที่กำลังทานข้าวอยู่ก็ทำใจนิดนะครับ เอิ๊กๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

jengeeskhan

04/12/2008 01:13:10
0

อุ......ภาพไม่ยอมมา ขออีกทีละกันครับ 55 (หัวเราะกลบเกลื่อน)
jeng_eeskhan@hotmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

Tokiotorr

04/12/2008 09:58:49
2
เฮียผมส่งสองรูปได้ป่ะคับ

ผมก้ออยากลงหน้าเวบ หน่วยเหนือก้ออยากเหมือนกันอ้ะ

เหมือนเด็กชอบแย่งของอ่ะคับ

ได้มั้ยคับเฮียมั่นสุดหล่อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

นายมั่นคง

04/12/2008 10:18:06
0
55 ทำไมจะไม่ได้ล่ะ ส่งมาคนละรูป และคนละอีเมล์เท่านั้นล่ะ ส่งเลยๆๆๆๆจ้า 555

มาร่วมสนุกกันนะครับ เว็บพอมีรูปคนหลายๆๆอริยาบท ผมดูแล้วเหมือนเว็บมันมีชีวิตจริงๆๆ ครับ....555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

Noize

04/12/2008 10:36:09
2
เฮียครับ สงสัยหน่อยนึง

รูปที่ส่งเข้าประกวดใหม่เนี่ยต้องอีเมล์ใหม่ด้วยรึปล่าวครับ

กำลังหาจังหวะแอบบถ่าย ผบ.เวลาฟังเพลงอยู่ครับ ฮิๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

Tokiotorr

04/12/2008 11:05:49
2
ก้อคือ ผมส่งรูปผม เมลผม

หน่วยเหนือ ส่งรูปเค้า เ้มลเค้า

เข้่าใจแล้วคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

นายมั่นคง

04/12/2008 11:29:56
0
ที่บอกไว้ว่าคนละเมลื ก็เพราะพอถึงตอนจะส่งรางวัลพวกหูฟัง หรือพวกพวงกุญแจ ผมจะส่งเมล์รวดเดียวถึงทุกท่านเลยน่ะครับ และให้คอนเฟิมกลับมาทางเมล์ที่ส่งไปน่ะครับ จะได้ส่งไม่ผิดคนน่ะครับ 555

แค่นั้นเองล่ะครับ ไม่ได้ซีเรียสอะไรมากกมายเลยจ้า....555

ใครเคยส่งภาพแล้ว ก็เอาภาพคนอื่นมาส่งกันได้ครับ และก็แนบเมล์ใหม่มาเท่านั้นเองครับ จะเป็นภาพใครในครอบครัวก็ไม่เป็นไรครับ หรือจะเป็นคนนอกครอบครัวอย่างพวกเมียน้อย หรือเมียเก็บ อันนี้ก็ไม่ว่ากันอีกล่ะจ้า

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

AOR

04/12/2008 12:59:05

สวัวดีค่ะ..ปกติก็ทำงานไปฟังเพลงไป..เวลานั่งหน้า..คอม
ก็เลยอยากร่วมสนุกด้วยค่ะ..เคยไปเดินพันธ์ทิพิพย์..ผ่านที่
ร้าน..เฮีย..เห็นมีน้องๆ..นังลองหูฟังอยู่..เกิดสงสัยเหมือนกัน
ทำไมต้องฟังกันเอาจริง..เอาจังกันขนาดนั้น..ลองนั่งอ่านใน
เวปบอร์ดถึงได้รู้ว่า..มีอุปกรณ์ที่ใช้ในการฟังเพลงอีกเยอะ..มาก
แต่ที่ฟังอยู่ก็ใช้แค่หูฟังที่แถมมากับ..cd player ธรรมดา
เป็นของ sony ค่ะ ยังไงแล้วเดี่ยวจะไปชวนเพื่อนๆ และน้องๆ
ในบ้านมาร่วมสนุกด้วยค่ะ..คราวที่แล้ว..ส่งรูปมาร่วมสนุกไม่ทัน
ครั้งนี้ขอรางวัลที่ 1 เลยแล้วกัน..นะค่ะ..สุดท้ายแล้งคงจะได้
ไปอุดหนุนหูฟังแบบราคาไม่แรงที่ร้านเฮียบ้างแล้ว..ขอบคุณที่มี
เกมส์ให้ร่วสนุก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

AOR

04/12/2008 13:02:17
ลืม email

sasi_p5207@windowslive.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

AOR

04/12/2008 13:39:07
email ผิดค่ะเป็น อันนี้ค่ะ

sasi_p2507@windowslive.com

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

จั๊ว

04/12/2008 15:24:31
0

เริ่มต้นฟังเพลงจากโทรศัพท์แล้วอยากได้หูฟังดีๆซักอัน เลยไปลองที่ร้านมั่นคง สาขาพันธ์ทิพย์ ไปลองฟังอยู่3-4เที่ยวโดยไม่ได้ซื้อเลย พนักงานที่ร้านก็แนะนำดี อยากลองตัวไหนก็หยิบให้ลองฟัง จนวันนึงพี่ที่ร้านแนะนำให้หาเพลเยอร์ดีๆซักตัว เสียงดีกว่าฟังจากโทรศัพท์
เพลเยอร์ตัวแรกคือIriver T10 2Gb. ต่อมาก็เปลี่ยนมาเป็นIpod Classic 80G หูฟังก็เริ่มต้นด้วย
Vsonic Raptor ต่อมาก็เป็นSf.5Pro - TF.10 - SE530
ปัจจุบันใช้ Etymotic ER4S กับ PK1 กับแอมป์ C&C XO
ตอนนี้สนใจเครื่องเล่น CD Walkman กับ MD
ปัญหาที่เจอกับหูฟัง คือสายแข็ง ผมแก้ปัญหาโดยใช้สติกเกอร์ติดที่สายในบริเวณที่สัมผัสกับหน้า
เผื่อไม่ให้สายโดนเหงื่อโดยตรง
จากในภาพจะเห็นสายหูฟังเรืองแสงนั่นแหละครับสติ๊กเกอร์ ที่ติดไว้กันเหงือ
ทั่นใดอยากทำตามก็ได้นะครับไม่สงวนสิทธิ์

satit728@hotmail.คอม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

เบียส

04/12/2008 18:32:10
11
555 สวย สวย หล่อกันทั้งน้านเลย จ้า ................อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

ชิม..จ้า

04/12/2008 23:02:51
0

ร่วมด้วยคนจ้า....
ฮิมครับ ลูกคนเล็กของ ป๋า ชิม อิอิ
ชอบฟังเพลงกะป่าป๊า เพลงที่ชอบมากๆก็ dj gig ครับ
สุดยอดมาก เต้นมันมากครับ ยังขอให้ป่า๊ป๊้า ทำให้แผ่นนึงเป็นของตัวเองซะเลย อิอิ
ูหูุที่ ฮิม ชอบที่สุดก็อันนี้แหละครับ อันใหญ่ๆก็ไม่เอานอกจากอันนี้ครับ

ไม่รู้จะเขียนไรดีแล้วอะครับ.........

เมล์ จ๊ะ pingjunghim@yahoo.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

ota_hay

04/12/2008 23:05:13
3

สวัสดีค่ะ
ชื่อ นู๋ฝนค่ะ
แนวเพลงที่ฟังส่วนมากก็ j-pop &rock ค่ะ
พวก x-japan ,glay ,mika Nakashima
, yuna ito, do as infinity(ชอบวงนี้มาก ๆ )
ส่วนทางฝั่งตะวันตกกับยุโรป ก็ชอบฟังค่ะ nightwish ,evanescence
,Avril Lavigne, Britney Spears
งานอดิเรก ก็ตามหาเพลงในอินเตอร์เน็ตกะแฟนค่ะ ตอนนี้หาพวก ost.หลาย ๆ เรื่องอยู่
ตอนนี้ใช้ akg k518 dj ค่ะพึ่งได้มากะลังเบิร์นอยู่ ได้30กว่า ชม.และ สู้ต่อไป
รู้สึกว่าฟังโยชิกิกระหน่ำกลองได้มันส์ดีค่ะ 555+
ตอนแรก ก็ไม่กล้ามาร่วมเล่นหรอกค่ะ แต่พี่โอ๊ดเขาขอความร่วมมือน่ะค่ะ
จะปีใหม่แล้ว ก็ขออวยพรล่วงหน้า ให้ทีมงานร้านมั่นคง gadget และเพื่อน ๆ ในบอร์ดแห่งนี้
มีแต่ความสุข กิจการร้านค้า การงาน การศึกษาก็ขอให้เจริญ ๆ ยิ่งขึ้น ๆ ทุก ๆ ท่านค่ะ

nuriko_o@hotmailดอทคอมเจ้าค่ะ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

นายมั่นคง

04/12/2008 23:15:31
0
555 ว่าแล้ว ไอ้ตัวเล็กนี่เอง 555 น่ารักจริงๆๆ ครับ แต่ผมชอบกอดเจ้าอ้วนคนพี่มากกว่า 555
เอ้า หนูฮิม ลุ้นรางวัลเอาไปฝากป่าป๊าด้วยนะจ๊ะ 555

------------------------------
คุณ Ota_hay ครับ ยังไงช่วยเปลี่ยนรูปให้ทีซิ มองไม่เห้นหน้าเลยครับ 555 เอ้าบอกนู๋ฝน ถ่ายภาพใหม่ แล้วรีบส่งมาเลยนะครับ........555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

Max

04/12/2008 23:20:33
0

สวัสดีครับ
เอารูปน้องมาลง 555+
ต่อไปนี้ เป็นคำพูดน้องนะ เอิ้กๆ
ดีครับ
ชื่อ มาร์ค ครับ
เริ่มเล่นหูฟังครั้งแรกโดยการเป็นปรสิตเกาะพี่ ^^(กร๊ากๆ)
ตอนแรกก็ไม่ได้จริงจังอะไร
แต่พอฟังๆไปชักติดซะงั้น
ชอบของ Grado SR60 ที่สุดในบรรดาทุกตัวที่มีอยู่
จริงๆมันก็ยังเป็นของพี่น่ะแหล่ะ (กร๊ากๆ)
สุดท้าย...ลำปางหนาวมาก
m_kram@hotmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

ota_hay

05/12/2008 00:30:34
3

ขอโทษด้วยครับ คือน้องเขาอายอ่ะ
ผมจัดรูปใหม่ให้เลยละกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

BEAR

05/12/2008 00:40:59

เอาเหอะครับ ตัดสินใจโพสกับเค้ามั่ง

ก็จริงๆแล้วก่อนผ่าตัดผมวางแผนอ่านหนังสือ
เพื่อเตรียมสอบ วิชาต่างๆ มากมายนะครับ
ไม่ว่าจะเป็น physiology biochemistry
Quality Control Phar-Thech

แต่ฉุกเฉินครับ ใต้ติ่งแตกกระทันหันเข้า รพ ผ่าตัด
แผนทีวางไว้เจ๊งหมดครับ เลยไม่ได้อ่านหนังสือเลย

ออกจาก รพ ก็อีกหนึ่งอาทิตย์สอบแล้ว
อ่านก็ไม่ทัน งานก็เยอะ กิจกรรมก็แยะ

และแล้วการสอบก็ผ่านไป
ผลปรากฏว่า คะแนน ต่ำกว่ามีน เกือบทุกวิชาครับพี่น้องครับ

ผมจะตายอยู่แล้วครับเนี่ยยยยย เซ้งจิตตตต

เกี่ยวอะไรกับ GADGET มั่งมั้ยเนี่ย

เกี่ยวครับ คือ ตอนนอน ใน รพ ผมมีมันเป็นเพื่อนครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

BEAR

05/12/2008 01:47:34
ลืมพิมพ์บอกเมลล์
(จริงๆ ก็พิมไปแล้ว ด้านซ้ายอ่ะคร้าบบ )

divine_insane@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

น้องกานต์

05/12/2008 09:03:36

หนูขอร่วมสนุกด้วยคนนะค่ะ..คราวที่แล้ว..ลุงของหนู..ปิยะ.
ร่วมเล่นเกมส์แล้วครั้งหนึ่ง..ครั้งนี้เลยเอารูปหนูลงแทนค่ะ
วันนี้เป็นวันพ่อ..ขอให้คุณพ่อของทุกๆ..คนมีความสุขมากๆ
นะ ส่วนพ่อหนูใจดีที่สุดเลย..หนูชอบฟังเพลงเหมือนกัน..แต่เป็น
..เพลงการ์ตูน..ชอบทุกเพลงเลย..ที่เป็นเพลงการ์ตูน
ขอให้..ลุงมั่นคง..มีความสุข..ในวันพ่อมากๆๆๆๆๆๆ นะค่ะ
ไปแล้วค่ะ..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

น้องกานต์

05/12/2008 09:05:55
email ..ค่ะไม่ใช่ของหนู..ของป้า

aia.md13f@gmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

นายมั่นคง

05/12/2008 10:02:07
0
เอ้า อัพเดท กันต่อครับ อย่ากระพริบตา เพราะกระพริบตาแล้วอาจจะพลาดรางวัลไปได้นะครับ 555
(ล้อเล่นนนน)

น้องกานต์ มาร่วมสนุกกันได้เลยจ้า เดี๋ยวลุงมั่นคง ดูแลการแข่งขันให้นะจ๊ะ....ขอให้หนูกานต์ เป็นที่รักของคุณพ่อมากมากตลอดไปเลยจ้า เย้.............5555

10. aor.........metha2506@yahoo.co.th
11. ไข่เจียวยัดไส้......zompoch@gmail.com
12. อิทธิกาญจน์........ake_aek@hotmail.com
13. โบว์..........e_kook_bank@hotmail.com
14. JK...........boat_toa@hotmail.com
15. Pop..........tatvam_asi@hotmail.com
16. jengeeskhan........jeng_eeskhan@hotmail.com
17. แฟนพี่ aor........sasi_p2507@windowslive.com
18. จั๊ว.............satit728@hotmail.com
19. ฮิม............pingjunghim@yahoo.com
20. Max...........m_kram@hotmail.com
21. นู๋ฝน...........nuriko_o@hotmailดอทคอม
22. Bear..........divine_insane@hotmail.com
23. น้องกานต์..........aia.md13f@gmail.com

เอ้า เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆ ใครนึกครึ้มอกครึ้มใจ ส่งภาพสวยๆๆ มันส์ๆๆ มาร่วมแจมกันได้นะครับ รางวัลมากมายจริงๆๆ เพราะตอนนี้มีศูนย์แจ้งเข้ามา จะร่วมสนับสนุนของรางวัลเพิ่มเติมอีกด้วยล่ะ 5555

ขอให้มีความสขุกับพ่อในวันพ่อเด้อ.........5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

กระิ่ดิ่ง_เรไร

05/12/2008 13:01:14

สวัสดีครับน้ามั่งคงผม "หนุ่ม" มือใหม่ (หัดฟัง,หัดโพสต์) แต่วันนี้ไม่ได้เอารูปตัวเองขึ้น เพราะเรื่องก็มีอยู่ว่า

- - เธอ กะ ผม อ่าาาา เราเป็นแฟนกัน ^-^

- ต่อมา - ผม เริ่มสนใจในหูฟัง - - - - - - - เธอ เฉยๆ (เพราะ she มีอยู่แล้วตัวนึงเสียงแบนๆ)

- ต่อมา - ผม ทุบกระปุก หมู, ม้า, ลา, ล่อ ที่เลี้ยงไว้ 3-4 ตัวบนโต๊ะ ถอย MS1 - - - - - เธอชำเลืองๆ ดูแบบสงสัย

- ต่อมา - แหม ผมภูมิใจในเสียง MS1 จริงๆ เลยบอกให้เธอ "ลองฟังจิ" - - - - - - - - เธอทำสีหน้าประหลาดใจ

- ต่อมา - เธอบอกว่า น้ำเสียงน่าฟัง ดังพริ้วไหว ตามที่สิทธิการิยะท่านว่า - - - - - - - - ผมเริ่มกังวล

- ต่อมา - เธอหยิบหูฟังอันเสียงแบนๆ (แฟนใกล้ทิ้ง) ให้ผมแล้วบอกกับผมว่า "แลกกันฟังนะตัว"

- - ทุกวันนี้ผมได้ฟัง MS1 บ้าง ตอนเธอไม่อยู่ หาก she อยู่ก็ Only one เสียงแบนแฟนทิ้งตามระเบียบ ( T_T Sadddd)

จิตใจของผมหดหู่ไปพักใหญ่ ความรู้สึกที่จะฟังเสียงหมองหม่นก็ผุดขึ้น ประชดอารมณ์ที่อึมครึม ผมมองหา... คงเป็นค่ายไหนไปไม่ได้นอกจาก Senniehzer ค่ายเดียว..... แล้วจะแวะไปอุดหนุนร้านมั่งคงอีกในโอกาสต่อไปนะเจ้าครับ (ตอนนี้กำลังเปิดกระปุกออมสินมา 3 ตัว ...ใหญ่กว่าตัวเดิมอีก ถ้าเต็มมะไหร่คงได้ฤกษ์ถอยใหม่)

ปล. ในโอกาส 5 ธันวา ผมก็ขอให้คุณพ่อทุกๆ ท่านมีสุขภาพที่แข็งแรง และมีความสุข มากมาก นะครับผม.

Email : num130@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

เอกครับ...

05/12/2008 17:19:50
0

แหม...เห็นท่านหมอผี ส่งลูกชายเข้าประกวด

มานั่งคิดดูผมก็มีลูกชายเหมือนกัน...

เลยขอส่งลูกชายเข้าประกวดมั่ง คงไม่ว่ากันนะครับเฮีย...

ผมกลัวน้อยหน้าท่านหมอผี...

ลูกชายชื่อ ไฉไฉ ครับ

เป็นลูกชายคนโตของป๊าเอก

ถามว่าลูกชายผมมคนนี้ชอบฟังเพลงมั้ย

ไม่รู้เหมือนกันครับว่าชอบฟังมั้ย

แต่พอเห็นป๊าเอกฟังเพลงเมื่อไหร่ก็จะชอบมาวนเวียนแถวที่ป๊าเอกฟังเพลง

แล้วคอยถามว่า ป๊าเอกขอไฉไฉฟังมั่งได้มั้ยครับ...

Email: cai_chin@hotmail.com

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

man

05/12/2008 18:01:20
ไม่มีทีมงานสงสัยอดรอบนี้T-T
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

05/12/2008 19:28:01
0
แหม่แต่ล่ะท่านขนกันมาสุดฤทธิ์ ไม่เป็นไรครับในซอยผมมีอีกหลายคน เดี๋ยวจะไปหลอกล่อให้มาเพิ่มสีสันให้กับเวปเฮีย ว่าแต่ว่าพอตอนเอารูปแปะข้างขวาผมขอแอบเปลื่ยนรูปน่ะเฮีย

รับกับหน้าตาตัวเองไม่ล่ายยยย

ไปล่ะ

ปล วันพ่อนี้
รักพ่อกันให้มากๆน่ะครับทุกๆท่าน
คนไหนที่เป็นพ่อคน(แอบเห็นหลายอยู่^^)ก็เป็นตัวอย่างที่ดีให้กับลูกเน้อ แล้วอย่าเม้มค่านมลูกเอาไปสอยหูเทพซะหมดล่ะ

ไปจริงๆแล้ว.....................ฟิ้วววววววววววววววววววววววว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

นายมั่นคง

05/12/2008 21:45:15
0
จัดปายๆๆๆๆ 555 ใครเอาไงว่ามาเลย เดี๋ยวเฮียจัดให้ 5555

ว่าแต่คุณไข่เจียวนี่แอ๊คชั่นใช้ได้เลยนะนั่น......

ส่วนลูกคุณเอกนี่รูปหล่อแฮะ มองๆๆ แล้วคล้ายๆๆฝรั่งเลยนะ....555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

XenaGang

06/12/2008 08:20:29

"ก้าวไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

XenaGang

06/12/2008 08:24:07
e-Mail : xena_gang_85@hotmail.com

ลืมใส่ครับ แหะๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

จั๊ว

06/12/2008 12:18:19
0
เฮียครับ รูปคุณไข่เจียวเป็นภาพจากชีวิตจริงครับไม่ใช่แอ็คชั่น ผมคอนเฟิร์มครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

นายมั่นคง

06/12/2008 13:08:38
0
555 เห็นด้วยกับเฮียจั๊วแฮะ 555

ผมว่าน่าจะมาจากชีวิตจริง ๆๆ ไม่ใช่มุข ไม่ใช่ fake 555

พูดก็พูดเหอะ ผมเห็น Login หลายคนแล้ว คนที่มี Login เข้ากับใบหน้าที่สุด ก็น่าจะเป็นเฮียจั๊วของผมนี่ล่ะ คือเห็นปุ๊บมันใช่เลย ไม่ต้องไปตีความ หรือยื่นให้ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัย 555

ถ้าหลุดจากชื่อจั๊ว ผมขอให้พิจารณาชื่อ เคี้ยง ,ย้ง , ลิ้ม หรือชื่อ เม้ง เป็นตัวเลือกสำรองล่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

NaYmaN

06/12/2008 22:02:06
0

ต้องออกตัวนิดนะจ๊ะ ใหม่กับหูฟังมั๊กๆๆ ก็เลยหาข้อมูล
มาสะดุดตอ เอ้ย..สะดุดกับโลโก้เฮียอ่ะครับ ได้ใจจริงๆๆ
ต้องขอขอบคุณสำหรับเวป เฮียมากๆๆ ได้ทุกอย่างเลย ถามไร ตอบได้ (ยังกะอับดุล)
ได้ความรู้ดีครับ บางครั้งยังแอบโพสขายหูอันเก่าของเราให้กับเพื่อนๆ ได้เปลี่ยนมือกันเอาไปฟัง จะได้มีประสบการณ์ในการฟังมากขึ้น.......
นางแบบตัวน้อยของผม
น้อง Uefa ครับ
อายุ 9 ขวบ
ชอบกินข้าวไข่เจียว(เกี่ยวกันป่าวหว่า)
อ้อ ชอบฟังเพลง POP กับ ลูกทุ่งครับ
หูฟังที่ชอบ PK2 จ้า....
Bamuefa@gmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

ซารุโทบิ

07/12/2008 20:33:46

สวัสดีเฮียมั่นคงกับเฮียพี่เบียสนะครับผม

ผมชื่อ "เก้ง" เองเน้อ

เคยไปอุดหนุนร้านเฮียครั้งแรก ก้ ได้ SR-60 กลับบ้านเลย (ชวนเพื่อนขี่มอไซค์เลาะๆไป สาขา ง .ว. ว. พยายามชิหาย 555)

พอครั้งที่ สองก้สาขาเดิม แต่ได้ M3 กับ OVCT20 กลับมาบ้านอีกละ

พอครั้งที่ สาม กำลังจะได้เสีย เงินที่ร้านเฮียเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ไปนั่งลอง amp ที่ร้านตั้งนาน สาขาพันธ์ทิพย์ โดนใจไปกับ D2BOA ทันที ออกไปเดินคิดไปคิดมา กลับมารูดป๊าบบ ... วงเงินยังไม่ตัด 5555 อดเลยอ่ะ

โทรอ้อนมามี๊ ได้แล้วเชียว เดี๋ยวไว้ว่างๆผมไปเอา น้องงูน้อยมาครอบครองแน่ๆ ครับเฮีย วันนั้นต้องขอบคุณเฮียพี่เบียสเลยครับ ขอบคุณมากจริงๆ

ไม่นานเกินรอน๊ะจ๊ะน้องโบอา..

ขอร่วมสนุกด้วยนะครับผมมม

ku_keng_kale@hotmail.com

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

นายมั่นคง

07/12/2008 22:12:47
0
เดี๋ยวพรุ่งนี้จับอัพรูปขึ้นทางขวาให้หมดเลยจ้า 555

เอ้า ส่งมาเพิ่มเติมได้ตลอดเลยนะครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

แพะ

08/12/2008 07:06:28
39

เอ้า! เอาบ้างดีกว่าแพะกลับมาแล้ว ขอส่งรูปนี้เข้าประกวดแล้วกันครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

แพะ

08/12/2008 07:09:04
39

ลืมๆๆ บอกรายละเอียด เอาเป็นว่า copy ของผมได้เลยเฮีย 55555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

น้องพรู๊ฟ

08/12/2008 08:37:22

เอาลูกชายผมมาอวดบ้าง

แสบอย่าบอกใคร ซน กวน ดื้อ ฮ่า ๆ

แนวเพลงที่ชอบฟัง rock jazz (ฟังตามพ่อ)

วงที่ชอบมาก bodyslam ร้องได้ทุกเพลง

หูฟังที่ใส่อยู่ เป็น goldring dr 50 ซื้อคนแรกของประตูน้ำ

เพลงที่ฟังตอนใส่ ฟัง ต้งลี่

สิบบรรทัดทำไมมันยาวจัง ซัก 5 ไม่ได้เหรอ
เริ่มบ่น เอาแบบว่า จะได้ ครบ10บรรทัด

เฮียมั่นคง ลูกผมบอกว่า เฮียเหมือน อี๊ด วงฟลาย

ผมก็ขำ ก๊ากเลย ฮ่าๆๆๆๆ แฮก ๆ ครบ 10 บรรทัดแล้ว เย้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

ขั้นเทพ

08/12/2008 08:45:33
ปล น้องพรู๊ฟ ลูกชายกระผมเอง

ขั้นเทพ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

aor

08/12/2008 08:45:34

จ๊ากก เฮียครับขอบคุณในความหวังดีนะครับ น้องคนที่อยู่ในความเห็นที่50นะเค้าชื่อ AOR เหมือนผมเฉยๆนะครับไม่ใช่แฟนผม เฮียจะแกล้งให้ผมบ้านแตกซะแล้ว อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

jengeeskhan

08/12/2008 12:46:09
0
โอ้วววววววววว น้องเก้งหล่อค๊อตๆ 555+
ว่าแต่เลิกต่อตรงแล้วเหรอ เดี๋ยวมันจะเสีย concept น่ะ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

ซารุโทบิ

08/12/2008 13:58:23
ว่าจะเลิกแล้วเฮียเจงงง

หูเสียแล้วเนี่ย ย ยย ย

555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

นายมั่นคง

08/12/2008 14:16:50
0
เจ้าแพะหายไปหลายวัน....ไปเที่ยวกับแฟนนี่เอง 555 แหมเปิดตัวมาที เรียกเสียงฮือฮาเชียวนะ แจ่มๆๆๆๆๆ 555

ส่วนพี่ aor ผู้หญิงนั้น ตอนแรกผมยังสงสัยว่าชื่อจะตรงกันเลยเรอะ....5555 งานนี้เกือบซวยแล้วเรา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

The Dark

08/12/2008 15:14:44
0

โพสต์ไม่ขึ้นซักที่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

The Dark

08/12/2008 15:20:38
0
สวัสดีเฮียมั่นคงและพี่ๆทุกคนครับ ผมชื่อ แบงค์ ครับ อยู่เชียงใหม่ครับ
ปกติก็ชอบมาอ่านหาความรู้เรื่องในเวปนี้และชอบฟังเพลงเป็นประจำครับ ฟังเพลงพวกแนว Rock
ของไทยก็พวก bodyslam bigass zeal และของ J-Rock ก็เปิดฟังในคอมทุกวัน
พอดี mp3 อันเก่าเจ๊งไปนานละ ก็เลยลองไปอ่านพวกกระทู้แนะนำ mp3 เล่นๆ
ว่าเขาเล่นอันไหนกันบ้างก็เลยไปได้น้องเหมยมาพร้อมกับหูฟัง
ดูรูปร่างแล้วโอ้โห ขาว สวย หมวย เอ็กซ์ ตัวเล็ก ดัดฟัน ใช้ได้เลย
ลองเอามาฟังดูครั้งแรกน้ำตาจะไหล เสียงนี่อิ่มเอิบ มีน้ำมีนวล เสียงกรุ๊งกริ๊งๆ เบสนุ่มๆ
ตอนนี้ เล็ง PK2 ไว้อยู่ครับ

เย้ๆ ขึ้นแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

เบียส

08/12/2008 15:58:40
11
555 ของ ซารุโทบิ เตรียมไว้ให้แล้ว จ้า รอขบวนขันหมากอย่างเ้ดียว .............อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

ใหม่

08/12/2008 17:28:45

สวัสดีีครับเฮียมั่น
จริงๆแล้วไม่เคยไปซื้อของร้านเฮียครับ
แต่เอาของพี่มาฟัง และพี่ก็ซื้อของมาจากร้านเฮียนั่นล่ะ อิๆๆ
ชอบฟังเพลงครับ
แต่ยังไม่ค่อยมีเงิน เพราะยัีงเด็กอยู่ แต่จะยุไห้พี่ไปซื้อของร้านเฮียบ่อยๆครับ อิๆๆ
ได้ฟัง ตังก็อยู่ครบ
หูที่ยืมๆ+โขมยพี่ฟัง ตัวไหนแพงหน่อย พี่ก็บ่น ตัวไหนถูกๆ ยืมแล้วไม่สนใจ เราก็ยืด 555

จะมาเอาหูฟังจากเฮียซักตัวครับ จะได้ไม่ต้องยืมพี่ฟัง
ขอไห้เฮียขายดี
ขอไห้เฮียรวยๆ
ขอไห้มีแฟนสวยๆ
ขอไห้ถูกหวยรางวัลที่2
(ครบรอบ2ปี อิๆๆๆ)
สวัสดีปีไหม่ครับ

maiwiz@hotmail.com ใหม่ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

ซารุโทบิ

08/12/2008 18:01:06
คงซักพักแล้วครับพี่เบียส

กระเป๋าตังค์หาย หลังจากไปลองวันนั้นอ่ะครับ

ใส่กระเป๋าเสื้อกันหนาว แล้วขี่มอไซค์ไปกินก๋วยเตี๋ยว..แถวๆ มหาลัย

เจ้งง เลย

ต้องแจ้งความ โทรแจ้งอายัดบัตรอีก..

ฟาดเคราะห์ๆๆ

ปล.ดีไม่ดี อาจะเปลี่ยน เป็น D3 นะพี่เบียส เพราะเพิ่งเปลี่ยนสาย custom เป็นสาย เงินล้วน อ้ะ มันเลยขาดอิ่มไปพอสมควร เลย

ผมอาจจะไปรับของที่ ง ว ว เน้อพี่เีบียส ใกล้ดี พอดีวันนั้นแวะไป มีตติ้งที่พาราก้อน เลยโฉบไปพันทิพย์ ซะหน่อยย

โดนของเลย

555+

ขอบคุณมากครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

เบียส

08/12/2008 22:34:05
11
ได้ ครับ ได้ จะมารับที่ไหนก็แจ้งผมล่วงหน้า ได้เลย ครับ เดี๋ยว เตรียมสินค้าไว้ให้ จ้า ................อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

นายมั่นคง

09/12/2008 00:21:53
0
เอ้า รอลุ่นได้เลย พรุ่งนี้ผมจะอัพเดทรูปขึ้นอีกล่ะ เผลอๆๆ จะมีรางวัลเพิ่มเติมด้วยนะจ๊ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

Marius

09/12/2008 00:30:40
0
Detail User ผม รบกวนเฮีย เอา rep ที่ 2 ข้างล่างรูปใส่เพิ่มไปด้วยครับผม ยังไม่ครบ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

ต๊อบ

09/12/2008 08:36:28

อารมย์ของเพลง อารมย์ของคน อารมย์ของเสียง บอกทุกอย่างได้
ผมอยู่คนเดียว กินคนเดียว และก็ยังนอนคนเดียวอีกด้วย ก็ได้พวกนี้แหละเป็นเพื่อนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

soda

09/12/2008 09:45:03

สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ ( ซิงซิง) ครับ ^ ^

เนื่องจากวันที่ 10 พ.ย เวลา 00.01 น. ได้มาอ่านเจอการส่งภาพถ่าย แล้วเกิดอาการ ชักดินชักงอ 55555 ด้วยความเสียดาย( ถึงว่า มีคนบอก เวลาของเราแต่ละคนไม่เท่ากัน เพิ่งจะเข้าใจ ตอน อดของฟรี นี่หละ ฮ่า ฮ่าๆๆๆๆ

วันนี้สบโอกาสได้ลุ้นแชมป์ ( เกริ่นแบบ โกอินเตอร์หน่อย เพื่อความ โก๋แก่ ( ก็มันไงละท่าน) งงๆ เอ้า งงๆๆๆๆ ก็ โก๋แก่ มันทุกเม็ด มันทุกเม็ดดดดดดดดด (หายงงยังละท่าน )

แต่เอ นั่งคิด นอนคิด ตีลังกาคิด เคี้ยวหมากฟรั่ง คิดคิดๆ ยังคิดไม่ออก เหลือบไปเห็น ตัวแสบ!!! ประจำบ้านกำลัง กวนประสาทพอดี ปิ้งงงงงงง ...........

มาเลย ลูกเอ้ย 555555 มาช่วยพอ ทำมาหากิน ฮ่า ฮ่าฮ่า

เลยส่งรูป ลูก แจ้งเกิด ( เกิดหรือไม่เกิด ให้คะแนน ด้วย นะคับ )

หรือเห็นแล้วเกิด อาการ สงสาร ลูกผม ตบรางวัล ที่ 1 มาให้เลยนะครับเฮีย ^ ^

อ้อ ขอนิด นึง คับ ตอนตบอะ ตบเบาๆ แต่ของรางวัล ใหญ่ๆ นะคับ

ปล. ตอนนี้ก็กำลังเลง ลูกเจียบ อยู่ กำลังเม้ม ตังเมีย มาซื้อ ( ชีวิตนี้ มานเศร้านัก T T )

เอ้าสุดท่าย คราบบบบบ รักน้อยๆ แต่ขอให้รัก นานๆ รางวัลที่ 1 เลยนะเฮีย ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบ ^ / ^

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

NaziX

09/12/2008 12:00:10
0

กระผมมีนามว่า หนุ่ม ที่มหาวิทยาลัยเรียกผมว่า "จิ้ง" แถวบ้านเรียก "สุดหล่อ" ใครก็ๆๆชมว่าผมหล่อแต่ผมก็

ว่าหน้าตาผมก็ปกติอะ (แต่ที่รู้ๆๆอะผมไม่สามารถจะหล่อไปกว่าเจ้าของเว็ปนี้ไปได้หรอก แอบเอาใจเฮียเขานิด

หนึง)ต่อครับ ผมตั้งแต่เริ่มเข้าเรียน ม.ปลายก็เริ่มรู้สึกว่าขาดอะไรไปในชีวิต ก็เริ่มเสาะหาไปทั่วแฟนหรอก็ยังไม่ใช่

เพราะมีแล้ว เพื่อนหรอก็ยังไม่ใช่อีก หรือว่าจะเป็น.... มันแน่ๆๆเลยครับ เสียงดนตรี ใช่ผมขาดสิ่งที่จะทำให้ผม

มีความสุขไปทุกที่ มันคือ เสียงดนตรี ผมเลยเริ่มศึกษาและเสาะหาเครื่องฟังเพลงต่างๆๆมาฟัง ไล่มาตั้งแต่

Motorola E680i (แอบเท่ห์แบบฟิลม์) , N70 (แอบล้ำยุค) จนมาถึงตัวที่ทำให้ผมชอบเสียงดนตรีจนเข้า

เส้น มันก็ คือ W800i ครับ พอได้มันมาก็ฟังวันล่ะไม่ต่ำกว่า 3 - 5 ชม. ฟังจนหูจะพัง แต่ก็เริ่มเบื่อมือถือ

เลยเข้ามาเล่นสาย IPod Video 30 GB ก็บ้าฟังจนเจ็บหู เลยหาซื้อหูฟังมาหลายรุ่น ทั้งยี่ห้อไหนดัง

ก็ลองซื้อมาฟัง ไม่ชอบก็ขาย ทำไปทำมาเสียเงินไปเกือบหมื่น จนขาย IPod แล้วซื้อ

Creative Zen V Plus + กับหูฟังจากร้านเฮีย Sony ตัว 2490 บาท แล้วผมก็หยุดซื้อใช้ มันทั้งคู่

จนมาถึงปัจจุบัน คุณสังเกตุหน้าผมมั๊ยหน้าโทรมเลยเพราะหูฟังเสียส่งซ่อมอยู่ เลยไม่มีหูฟังใช้ฟังเพลงเลย

ทำให้ร่างกายทรุดโทรม ยังไงก็เฮียสุดหล่อ ก็เมตตาเด็กน้อยตัวเล็กๆๆคนหนึง ช่วยมอบรางวัลให้เด็กน้อยด้วยครับ

ปล.มีข่าวลือว่าาเจ้าของร้านนี่หล่อมาก อันนี้จริงปะครับเฮีย อิอิอิ (นอกเรื่องเยอะเลย)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

mint

09/12/2008 16:20:44
0

สุขสันต์ครบรอบ 2ปีครับ
ชื่ิมิ้นครับ เรียนอยู่ ม. อยู่เลย
ฉนั้น มีอะไรก็ใช้ๆ ไป อิๆๆๆ
ได้แต่เดินผ่านหน้าร้านเฮีย เพราะพี่เบียสหน้าโหดไม่กล้าเข้า อิๆๆๆ
ว่าจะเก็บเงินซักก้อนไปดาวคอนโด เอ้ย ไปซื้อ หูฟังจากร้านเฮียซักตัวนึง
ตอนนี้ใช้แต่หูแถม และหูยืด (ยืดคนรู้จักมาใช้ อิๆๆ)
อยากร่วมสนุกด้วยคนครับ
ได้แต่อ่านรีวิวอย่างเดียวมานานล่ะ
เท่านี้ล่ะครับ เฮียยยยยยยยยย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 97

นายมั่นคง

09/12/2008 17:19:10
0
เอ้า อัพเดทหน่วยกล้าตายขึ้นไปอีกหลายท่านแล้วครับ 555

14. JK...........boat_toa@hotmail.com
15. Pop..........tatvam_asi@hotmail.com
16. jengeeskhan........jeng_eeskhan@hotmail.com
17. แฟนพี่ aor........sasi_p2507@windowslive.com
18. จั๊ว.............satit728@hotmail.com
19. ฮิม............pingjunghim@yahoo.com
20. Max...........m_kram@hotmail.com
21. นู๋ฝน...........nuriko_o@hotmailดอทคอม
22. Bear..........divine_insane@hotmail.com
23. น้องกานต์..........aia.md13f@gmail.com
24. กระดิ่ง_เรไร........num130@hotmail.com
25. ไฉไฉ..........cai_chin@hotmail.com
26. XenaGang........xena_gang_85@hotmail.com
27. NayMan..........Bamuefa@gmail.com
28. ซารุโทบิ..........ku_keng_kale@hotmail.com
29. แฟนไอ้แพะ.........wiroongit@hotmail.com
30. น้องพรู๊ฟ.........begaspit@yahoo.com
31. The Dark........bankxl@hotmail.com
32. ใหม่...........maiwiz@hotmail.com
33. ต๊อบ...........vatinptt@gmail.com
34. Soda..........monstersoda@hotmail.com
35. NaZix.........napoil@hotmail.com
36. mint..........themint000@hotmail.com

ทะยอยๆๆส่งได้แล้วครับ อย่าประมาทครับ เวลามิคอยท่าเด้อ...งานนี้รับรองของรางวัลที่ร่วมสนุกมีอีกมากมายครับ ทางศูนย์กระซิบมาแล้วล่ะจ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

modnaja8cm

09/12/2008 17:21:14

ผมมีดนตรีในหัวใจ
เมื่อมีดนตรี ก็ต้องมีปัจจัยที่มันจะสามารถที่จะขับกล่อมผมได้เป็นอย่างดี

ผมมีดนตรีอยู่ทุกที่
เมื่อมีทุกที่ปัจจัยของผมก็ต้องอยู่กับผมทุกที่ทุกเวลา
....

ผมรักการฟังเพลงตั้งแต่ผมจำความได้ ชาย เมืองสิงห์ที่พ่อผมต้องเปิดให้ฟังทุกเช้าก่อนไปโรงเรียน
ได้ยินจากเครื่องเสียง SONY รุ่นเก่า ๆ ทุกวัน ทุกอนูของบ้าน
แม้กระทั้งตอนขี้!!~ แรก ๆ ก็รำคาญ แต่นานไปมันซึมซับครับ

ผมจึงรักทุกอย่างที่เป็นทำนอง ทุกอย่างที่มีคีย์

และนานไปๆๆ และนานไป
การมีดนตรีอยู่ทุกที่ของผมนั้นเป็นจริงแล้ว เมื่อผมได้รู้จักกับ "ซาวน์อะเบาท์"
เพลงโปรดของผมหลาย ๆ เพลง ยานและพันไปกับเครื่องเล่น"ซาวน์อะเบาท์"
หลายต่อหลายตลับครับ

วันนี้!!~ ผมได้รู้จักกับเครื่องเล่น MP3 และสิ่งที่เปลี่ยนชีวิตผมได้
นั้นก็คือ หูฟัง !!!~ ขอบคุณที่ทำให้ผมได้เรียนรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้โดยตรง
เพราะชีวิตผม และคิดว่าอีกหลาย ๆ คนนั้น ....

"มีดนตรีในหัวใจอยู่ทุกที่ ทุกเวลา" ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 99

modnaja8cm

09/12/2008 17:27:14
ปล. สงสัยต้องสั่ง "ปัจจัย" จากเฮียมาใหม่หละครับ

น้ำไหลจ๊อกกๆๆ เลยครับ 555555555555555555+
บ้าระห่ำ ทำไปได้ T_T

^_^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

ota_hay

09/12/2008 17:39:43
3
เสียดายแทน
ของหายากนะนั่น อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 101

rusty

09/12/2008 17:51:48
0

มาบอกครับว่าไม่น่าเชื่อหูฟังร้านเฮียจะมีส่วนส่งเสริมความสัมพันธ์ภายในครอบครัวครับ มันเกิดจากผมเอาหูฟังใหม่ Sr-80 เนี่ยล่ะมาฟังและก็ไม่เคยใช้หูฟังแบบฟังเพลงเป็นเรื่องราวมาก่อน แต่ตัวนี้ไม่ใช่ฟังแล้วชอบครับใช้ฟังในเวลาที่ว่างหรือพักผ่อนแต่กำลังเบิร์นอยู่ทีนี้มันเกี่ยวอะไรกับครอบครัว คือ ลูกๆผม เห็นผมชอบฟังก็เข้ามานัวเนียแบบว่าทำอะไรอ่ะป่ะป๊า ผมก็เลยเอาให้เขาฟังเพราะว่าลูกคนโตชอบดูหนังพวกการ์ตูนหรือวีซีดีเพื่อการเรียนรู้ภาษาไทยอังกฤษอะไรทำนองนี้ ก็ดูผ่านเครื่องdvdพกพานั่นล่ะครับแต่พอผมเสียบหูฟังให้ก็หวังให้ชอบ ผลคือ ชอบครับ ชอบเอาไปฟังเลยมาแย่ง เอาสิงานเข้าแล้วอะไรจะรักมันมากดูรูปเอา ดูวีซีดีอะไรแบบตั้งใจเกินไป ผมก็คิดว่าเดี๋ยวคงเบื่อเองที่ไหนได้ไม่เลิกแฮะ จะเบิร์นให้ไปถึงไหนผมก็อดฟังซิเวลาว่างชนกันนิก็กะแบ่งกันฟังก็ได้ ที่ไหนได้ไม่แบ่ง ก็เลยเอายังงี้แบ่งน้องสาวฟังหน่อยนะ อ่ะฮ่าเสร็จ ติดใจหูฟังอีกแล้ว เกือบแย่งจนหูฟังขาด เสียววุ้ย ผมว่านะเฮียเอาหูฟังซักอันมาเป็นของขวัญหลานให้หน่อยละกันอย่างน้อยก็แย่งกันน้อยลง อีกอันเดี๋ยวว่ามีโอกาสไปกทม ค่อยไปหาตัวเล็กๆ ให้ลูกสาวละกัน ถือเป็นของขวัญปีใหม่น๊อะ ยังไงก็ตามขอให้ร้านเฮียขายดีๆ เป็นตัวแทนหลายๆบริษัท มาแย่งกันขอให้เป็นดีลเลอร์ละกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

complain

09/12/2008 20:07:11
ข้าน้อย..ขอคาราวะ..modnaja8cm (ทำไปได้) ฮาน้ำตาไหล

แบบว่าเสียดายครับ..หูฟังอ่ะ..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

นายมั่นคง

09/12/2008 22:13:39
0
คุณ modnaja8cm !!!!!

ติดต่อผมด่วนเด้อ 5555

ผมรบกวนขอไฟล์ภาพมันส์ๆๆ ได้ไม๊เนี่ย ผมจะเอาขึ้นปกเว็บในสัปาด์หน้าเลยนะครับ 555 รับรองฮือฮาโคตรๆๆๆ เลยล่ะ 555 เอ้า ติดต่อโดยด่วนเด้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

modnaja8cm

10/12/2008 06:31:34
ดูแล้วอุจาดตามากครับเฮีย ทนอ้วกเอาหน่อยนะครับ
5555+

ส่งไฟล์ไปให้แล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ มันส์จริง ๆๆ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

SEPTH

10/12/2008 23:13:34

ถึงคราวชาวรว๊อคต้องออกโรง(โลง)
จะเหวี่ยงหมัดหรือสะบัดหัวขอให้บอก มีจัดด!
ฟังหลายๆแนวที่เตะหู (บางทีกระทืบหูจนจมดิน ขาดอากาศหายใจตายกันไปเลย)

หูร้านเฮียทำโยกมาหลายตัว เปลี่ยนไปหลายตัว กระทั่งปัจจุบันยังมันส์ไม่เลิกกับ Porta Pro เป็นอีกหนึ่งหูฟังที่ไม่มีใครกล้ายืม เพื่อนที่โรงเรียนส่ายหัวกันหมด บ้างก็ว่าเด่นเกิน X-D แอบฟังไม่ได้ บ้างก็ว่ายิ่งใหญ่เกิน แต่ไม่เป็นไร ยังได้ใจอยู่

เลิกเรียนแวะไปร้านเฮียที่ร้านหลายครั้ง รถตู้จอดเดียวผ่าน (จะให้กี่จอดวะ) พี่เบียสจะรู้จักดี เพราะซื้อไปหลายตัวทั้ง player, headphone อีกทั้ง พาเพื่อนในกลุ่มมานั่งฟังแล้วก็ทิ้งตังไว้หลายตัว ปัจจุบันเพลาไปเยอะ อันเนื่องจากตังไปลงอัพคอม รอดูสถานการณ์บ้านเมือง(ไม่เกี่ยวเว่ย) ถ้าอนาคตมีตัวไหนจัดได้ใจขารว๊อคอาจจะไปจัดตัวใหม่แทนเป็นได้ ล่าสุดไปให้พี่ที่ร้าน(โทษทีไม่ได้ถามชื่อ)เปลี่ยนอะไหล่ Porta Pro ให้, ตรงนี้ขอบคุณพี่แกมากๆครับ ไม่รู้ยัดเป้อีท่าไหน ม่างหลุดมาทั้งแผงหู พี่แกเห็นบอก Hardcore มากน้อง โชคดีพี่อะไหล่ไว้จัดเด็กแนว ไงก็ขอบคุณพี่เค้าอีกทีครับ

แล้วเจอกันที่ร้านครับ ;- )
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 106

เทวินทร์ หมื่นตัน

10/12/2008 23:31:02
0

หูฟังตัวนี้ผมเห็นทีแรกแล้วชอบเลยครับดีไซน์สวยดี
ผมเลยตัดสินใจไปซื้อที่ร้านเฮียเอามาไว้ใส่เป็นเครื่องประดับ
เอาไว้ใส่ "Act Art" ครับ 555+ ส่วนใช้จริงๆเป็นตัวอื่นมากกว่า
วันนี้เลยหยิบมาใส่ Act Art อีกรอบครับในสไตล์เกาหลีๆ
และชื่อเกาหลีของผมคือ "วอน นอน คุก"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

WoRmGade

11/12/2008 00:25:52

สวัสดี ทุกๆคน

ก็ คนเราทำอะไรทั้งที ก็ เต็มที่กะชีวิต อย่าไปปิดกั้น 555
จริงๆอยากจะคาดดำที่หน้า แต่...ซักครั้งในชีวิต

ขอแนะนำ เพื่อนที่อยู่ข้างๆเรา ชีอว่า "ตาปรือ"
อยู่ด้วยกันมา ก็ปีกว่าแล้ว สนิทกันมาก รักกันกลมเกลียว
ถึงแม้ว่ามันจะเริ่มเน่าๆไปตามสภาพกาลเวลาไปบ้าง

เข้าเรื่องเราเลยละกัน
"อยากได้หูฟังจังเลยค่ะ"
ยิ่งตอนนี้ เครื่องเล่น Mp3 กะลังพังอยู่ ถ้าได้หูฟังมาปลอบใจก็คงดี

ขอให้โชคดีเป็นที่สุด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 108

เบียส

11/12/2008 09:13:58
11
555 "วอน นอน คุก " คิดได้ไงเนี่ย 555 เดี๋ยวเจอ เพื่อนผม "ยอง ยอง ซอย" c]h;0tsok; 555..........อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

นายมั่นคง

11/12/2008 11:24:28
0
โอ้โฮ แต่ล่ะท่านยิ่งโพส ยิ่งมันส์แฮะ 555 เอ้า เดี๋ยวจะมาอัพเดทของรางวัลและรายชื่อใหม่อีกรอบครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

wittymht

11/12/2008 16:10:58

มันยากมากที่จะอธิบายให้ใครเข้าใจ เวทีเสียงกว้างเป็นไง อิมเมจดี เป็นไง เบสลงลึกหรือไม่ลึก แหลมพริ้วไหว
มันต้อง ลอง จริง ๆ แล้วคุณจะเข้าใจ แต่เราก็จะพยายามหาคำอธิบายให้มากที่สุดเมื่อตอนที่เรา จะต้องขอเงิน(ภรรยา)มาซื้อหูฟังราดาหลักพันซึ่งเข้าใจยากจริงๆๆๆๆๆแต่ก็สำเร็จ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

แพะ

11/12/2008 16:29:14
39
กระทู้นี้ดูไปดูมา ได้กลิ่นอายความฮาเข้ามาทุกที ก๊ากกกกก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

น้องพลอย

11/12/2008 20:12:42
0

สวัสดีค่ะ หนูชื่อน้องพลอย เป็นหลานใคร ไม่บอก อิๆๆ
หนูพลอยอายุ3ปีแล้ว
แสดงว่าแก่กว่า ลุงเฮียมั่น ปีนึง อิๆๆๆ
วันนี้มาเล่นเกมส์พร้อมโชว์หูฟังตัวโปรด อิๆๆ
หูฟังตัวนี้ ให้เสียงหนานุ่ม เน้นที่นุ่มนี่ล่ะ อิๆๆ
แถมเป็นของหิ้วด้วย เมืองไทยไม่มีขายนะ อิๆๆๆ
ไม่รู้เมื่อไหร่เฮียมั่นจะเอารุ่นนี้เข้ามาขายบ้างนะ อิๆๆ

cut_my_head@hotmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 113

นายมั่นคง

11/12/2008 20:35:14
0
แต่ช้าแต่..... น้องพลอยหลานรักของลุง 555

เจี๊ยกคร่อก น้องพลอยแก่กว่าลุง 1 ปี แสดงว่า ลุงมั่นคงอายุ 2 ขวบเองดิ 555
หลานลุงน่ารักจังเยย แบบนี้อีกหน่อยลุงต้องจัดประกวดรายการหนูน้อยน่ารักแล้วล่ะ 555
อย่าลืมลากน้าสาวมาเป็นเพื่อนด้วยล่ะ (ถ้าน้าแต่งงานแล้วห้ามพามาเด็ดขาดเนอะ)

เอ้า ท่านอื่นๆๆ สนใจร่วมสนุกกันต่อได้เลยครับ เวลาใกล้เข้ามาอีกนิดแล้วล่ะ ยังพอมีเวลาอีกมากมายครับ ใครถ่ายรู้ปมันส์ๆๆ ไว้ อย่าเก็บไว้เฉยๆๆ ครับ ส่งมาดูกันตรงนีเลยครับ

ให้โลกมันรู้ว่ามีคนบ้าๆๆบอๆๆ อย่างเราอยู่ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

น้องพลอย

11/12/2008 23:18:35
0

หมายถึงอายุร้านเฮียจ้า
แต่จริงๆแล้ว ยังไม่ถึง3ปีดีหรอกจ้า
เกิดไกล้ๆกับร้านลุงเฮียมั่นนี่ล่ะ
แถมเกิดไกล้ๆกันด้วย น้องพลอยเกิด 13 พ.ย.จ้า อิๆๆ
น้องพลอยต่อไห้ เกมส์ที่แล้วไม่เล่น อิๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 115

ฟิวส์

12/12/2008 00:55:54

ด้วยคนไหม
สาวก แอปเปิล 5+
บ้า inear ตั้งแต่เกิด
แอบเผลอจัยไปเล่นbluetoothอยุ่ตัวนึง5+
3ชุด3โอกาศ
1.iPhone3G + JabraBT620s Bluetooth
2.iPod Nano Gen1st + FullMetalJacket
3.iPod Video Gen5.5 + D-M by Zy Hi-end + Penguin + Shure SE530
กำลังหลอกล่อเพื่อนให้เล่นหูฟังอีก 5+
พอแล้วมั้ง
เยอะเกิน อิอ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

Marius

12/12/2008 02:08:33
0
ของรางวัลเฮียน่าจะมีพวกคูปองส่วนลดซื้อของในร้านมั่งน่ะ ผมว่าน่าแหล่มเยยยย :P
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

aun

12/12/2008 12:04:30
0
อดแหลกเลย ตรู เสียดายจัง แต่ไม่เป็นไรผมคิดว่าพวงสวรรค์รุ่นแรกก็คงไม่น้อยหน้าสิ่งอื่นใด อย่างน้อยก็เป็นเหมือนระหัสลับสำหรับแฟนๆเป็นที่รู้กันว่าเรามีจุดนัดหมายที่เว็บนี้ อิอิ แต่ไม่ใช่เจอในรถไฟฟ้าแล้วเดินมาเบียดๆ ซักพักพวงหายวับ อย่างนี้ไม่เอานา ของหายาก ว่าแต่ว่านานอย่างนี้ขอปรับเป็นสองพวงนะเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

aor

12/12/2008 12:56:21

น้องพลอยเหมือนลุงอ้อเลยต่อให้พี่ๆน้องๆก่อนไม่เล่นงวดที่แล้ว ลุงเกิด11พ.ย.2506 อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

นายมั่นคง

12/12/2008 14:38:31
0
555 ทั้งน้องพลอย ทั้งพี่ aor ติดหวยทั้งคู่ 555

งวดที่ผ่านมาไม่ได้แทง แต่งวดนี้แทงเต็งไว้แล้ว มีลุ้นครับมีลุ้น 5555

ข้อมูลมันโพสได้ครับ แต่อาจจะติดตรง Bug บางอย่าง เท่าที่ผมเจอก็คือ ไอ้ตัวจุดลูกน้ำที่อยู่ข้างบน (แบบขีดเดียวและอยู่บน) ถ้าพิมพ์เมื่อไหร่ โพสไม่ได้ครับ....แต่ถ้าเอาออกจะโพสได้หมดทันทีจ้า

เอ้า ลองดูอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 120

นายมั่นคง

12/12/2008 17:29:45
0
อัพเดท ของรางวัลในตอนนี้

รางวัลที่ 4 AKG K310P 1 ตัว (สนับสนุนโดย ศูนย์ เอ็ม ไอ ครับ)

เอาล่ะวา รางวัลมี 20 รางวัลแล้วเด้อ...เร่งมือเข้านะจ๊ะ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

Jack

12/12/2008 21:46:32
0

สวัสดีครับ ผมแจ๊คครับ อายุ 18 ปี โสด อยู่ ม.6 ครับ

ชอบฟังเพลงมากมาตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ แรกๆก็ฟังพี่เบิร์ดครับ ช่วงนี้ฟังพวก Impiety = =
ในเมื่อผมชอบฟังเพลง ผมก็สรรหาหูฟัง จนมาเจอร้านเฮียมั่น ขายหูฟังหลากหลายมาก

ไปตอนร้านใกล้ปิดด้วย พี่เค้าก้ให้ลอง Skullcandy INK d ผมก้ลอง ว้าว ใช้ได้ ไม่แพงด้วย
ผมก้ลองAKG K324P เฮ้ยย ไอนี่ใช่เลย ผมเลยรีบซื้อเลย (พี่เค้าใก้ลปิดร้านและ) 55

ผมก็เอากลับไปฟังทั้ง K-Pop/Dance/Death Metal/Black Metal/Deathcore
ก็โอเคเลยครับ เบิร์นด้วยเพลงที่เราชอบ หลากหลายแนวสัก50ช.ม. เสียงนิ๊งๆเลย

ผมใช้คู่กับ Nokiad 5220 XpressMusic ปรับ EQ แจ่มๆ Work มาก !!!

paknam145@hotmail.com

ส่งซะหลายอันเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

Tokiotorr

14/12/2008 10:53:55
2

โอย กว่าจะมีเวลาเอารูปมาลงได้ นึกว่าจะตกรถไฟพลาดโออาสล่ารางวัลซะแว้ว

สวัสดีอย่างเป็นทางการคับ ชื่อตอ คับ (ตอไม้นั่นแหล่ะคับ แต่เพื่อนๆมันจะเรียกตามสันดานว่า ตอแหลซะมากกว่า)

พึ่งก้าวเข้าสู่ วิถีแห่งมาม่า ได้ไม่นาน

ตอนนี้ พำนักพักพิงอยู่ที่ ญี่ปุ่น (ต้อง ไม่วนไปเรื่องสายการบินอีก อิอิ)

หูฟังอันแรกในชีวิตเป็นหูแถมจาก เครื่องเล่นเทป AIWA ผมเก็บตังซื้อได้ตอนสิบขวบ

หลังจากนั้นก้อ เปลี่ยนมาตามกำลังศรัทธาในกระเป๋า

แต่ก้องูๆปลา มาเรื่อย เมื่อก่อนจะคิดว่าหูฟังที่ดีต้องเสียงดงเท่านั้น

ไม่รุ้จักหร้อก ไอ้ soundstage เบสลอยมา เสียงกลางแน่น ว่ามันคืออะไร

มาเริ่มฟังอย่างมีหลักการก้อไอ้ตอนที่ เพื่อนมันแซวว่า

" เฮ้ย มึงยังฟังหูแถมอยู่อีกเหรอเนี่ย "

ก้อเลยสงสัยว่าไอ้หูไม่แถมเนี่ยมันจะดีแค่ไหนเชียวว้า

หลังจากนั้น ก้อพึ่งอากู๋ คลำทางมาเรื่อย

มาเจอเอา โอเอซิส ของคนรักเสียงเพลง ณ ที่แห่งนี้

ถามมั่งตอบมั่ง ก้อผูกพันกับเวบนี้โดยไม่รู้ตัว

ต้องแวะเวียนมายลทุกวัน ตามเวลาที่จำกัด

แต่ก้อรับรู้ถึง ออร่า ความเป็นครอบครัว จากที่นี่ได้เป็นอย่างดีคับ

มากันที่ อาวุธประจำตัว (เป็นของที่มีที่มาแปลกๆทั้งนั้น)

Ipod shuffle gen 2 (จับมาก่อนมาญี่ปุ่น 1200 จากเด็ก ม.3 บ้านรวย)
กับ KossKSC-75 (จากจีนแผ่นดินใหญ่ ในราคา แสนคุ้ม)
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=10761

แล้วก้อ Sony MDR-CD470 อันละ ห้าสิบบาท (ที่มาไม่ทำมะดาเหมือนกันคับ)
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=10236

สุดท้ายนี้ใกล้ปีใหม่แล้วก้อถือโอกาสอวยพรปีใหม่ให้ทุกคนล่วงหน้าเลยนะคับ โดยเฉพาะเฮียมั่น ขวัญใจแม่ยกของพวกเรา

ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองและบันดาลให้ทุกคนมีแต่ความสุขความเจริญด้วยค้าบ

ปริญญา บุญญานุวัตร
parinya.boonyanuwat@jp.mahle.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

djmax

14/12/2008 14:58:01
หวัดดีคับ
ผมร้างราจากวงการไปนานแล้ว
เมื่อก่อนมี tf10, pk2, ipodtouch, video, shuffle
ตอนนี้ขายทิ้งหมดสิ้นแล้วครับเฮีย
55
ส่งภาพมาร่วมสนุก ขำขำละกันนะคับ
อยากได้รางวัล เป็น SE530
55 เพ้อ
เฮียไม่ลบรูปออก ก็บุญแล้ว
ผมเริ่มเข้าวงการ ก็จากเว็บเฮียนี่แหละ
เข้าสู่วงจรหายนะ ด้วย raptor จากนั้นก็ pk2
โดนเฮียโฆษณาซะ ซัดไปหลายดอก
55
ตอนนี้ผมใช้ ex71 กะหูแถมไอพอด
ฟังแค่รู้ว่ามันมีเสียง
55

patipat_u@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 124

djmax

14/12/2008 15:05:08

แมคโพสรูปไม่ได้ซะงั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

นายมั่นคง

14/12/2008 22:23:23
0
จัดไป พรุ่งนี้จะอัพเดทรูปให้อยู่ทางขวามือให้หมดเลยล่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

เต้

14/12/2008 22:58:58
0

สวัสดีค่ะ คุณลุงมั่นคง หนูชื่อ ดีเจ "แพง. นะคะ

ตอนนี้อายุสองขวบแล้วค่ะ

หนูอยากเป็นดีเจเพราะว่า คุณพ่อของหนูเปิด

เพลงไม่ได้เรื่องเลยค่ะ หนูกับแม่ฟังยังไงก็ไม่เพราะ

หูฟังอันนี้ก็เหมือนกัน ตอนแม่หนูเอา มาให้ใส่ถ่ายรูป

คุณพ่อมองตากลับเลยไม่รู้จะหวงอะไรนักหนา

สวยก็ไม่สวยใหญ่อีกต่างหาก คุณลุงมีอันใหม่ให้หนูหรือเปล่าคะ

คุณพ่อหนูอยากได้ค่ะ อันนี้เป็น email ของคุณพ่อนะคะ

เป็นสาวเป็นนางแจก email ให้ใครไม่ได้ง่ายๆค่ะต้องให้คุณพ่อ

screen ก่องนะคะ สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน

deep_seaman@hotmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

หวายDT

15/12/2008 02:02:49
บ๊อกๆ(หวัดดีคับเฮียมั่นที่เคารพ)
บ๊อกๆๆ(ป๋มชื่อ กิกี๊ คับ ป๋มเป็น ชิสุ อายุสิบเดือน ตัวผู้ งับ)
บ๊อก(ป๋มมะรู้หรอกว่าเฮียเป็นใคร มาจากไหน)
บ๊อกๆๆ(แต่ได้ยินเจ้านายป๋มบอกว่า เฮียเหมือน อี๊ด วงฟลาย)
...บ๊อก(ป๋มก็งงอยู่ดี...อี๊ด วงฟลาย นี่ีมันใครล่ะ??)
บ๊อกๆๆๆ(เอาเป็นว่า ป๋มไม่รุจักเฮียก็ละกัน)
บ๊อกๆๆ(แต่เจ้านายป๋มมันบอกว่ารุจักเฮีย)
บ๊อก(เค้าเคยบ่นๆให้ฟังว่า ช่วงหนึ่ง เฮียทำให้เค้าต้องกินมาม่าไปหลายอาทิตย์)
บ๊อกๆๆๆๆๆๆ(คราวนี้ เจ้านายป๋มเลยขอเอากำไรจากเฮียมั่ง(อ้าว...สรุป เฮียชื่อ เฮียมั่น หรือเฮียมั่ง เนี่ย งง?))
บรู๋วววววววว(จบแค่นี้ละกันนะ กว่าจะถูไถมาได้สิบบรรทัด- -...)

555 ฝากหมาผมไว้ในอ้อมใจด้วยนะเฮีย ว่างๆจะพามันไปเลือกหูฟังที่ร้านเฮีย
Credits:น้องหมา กิกี๊+Skullcandy G.I.

whywa@windowslive.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 128

หวายDT

15/12/2008 02:05:57

เอาใหม่ๆ โชว์ลาวซะงั้น= =

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

หวายDT

15/12/2008 02:06:58
กรำ

โชว์ลาวอีกรอบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

หวายDT

15/12/2008 02:11:04
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

หวายDT

15/12/2008 02:17:37
กรำ เลิกพยายามแระ
ใครก็ได้ สอนวิธีโพสต์รูปที มะเคยโพสต์ลงเว็บบอร์ด= =

อายชิหาย>_
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

OLE

15/12/2008 07:50:07
0

สวัสดีครับ ผม โอครับผม ตื่นแต่เช้าเข้ามาเยี่ยมซะหน่อย จริงๆเริ่มป้วนเปี่ยนแถวร้านมั่นคงตั้งแต่สามปีก่อนครับ อุดหนุนมาหลายอยู่ ผมเน้น พวกear bud,koss,senn...ตอนนี้กำลังไต่ระดับความแรงอยู่ครับ อิอิ
แต่บางทีก็รู้สึกว่า หูฟังแพงๆไม่จำเป็นต้องโดนใจเราเสมอไป เหอๆ เลือกรูป koss75มาลงครับเพราะว่าเป็นตัวแรกๆที่เริ่มเล่น และไม่ว่าจะไปเที่ยวเล่นฟังหูอื่นๆยังไงก็ยังกลับมาฟังมันเพราะเหมือนเดิมครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

นายมั่นคง

15/12/2008 12:23:04
0
555 คุณหวาย

หมาหมดสิทธิ์รับครับ เพราะงานนี้ต้องใช้บัตรในการรับ ซึ่ง บัตรประขาสุนัขนั้น ทางที่ว่าการเขตคงไม่ออกให้แน่ๆๆ 555 จ๊ากๆๆๆ แต่อนุโลมครับ อยากจะให้ลงน้องหมาจริงๆๆ ก็ได้อีก

แต่ขอให้มองเห็นหน้ามันหน่อยครับ ผมมองไม่เห้นหน้าเลยล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

มด

15/12/2008 13:08:37
2
ส่งเข้ามาร่วมความมันส์กันเยอะ ๆ นะครับ
ขออนุญาตเฮียเอารูปมาเป็นดิสเพลประจำตัวเลยนะครับ

อย่าลืมนะครับ ดึงพี่ ป้า น้า อา ลูก หลานมาร่วมความมันส์กันเยอะ ๆ
โค้งสุดท้ายแล้วครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

นายมั่นคง

15/12/2008 14:05:09
0
เอ้า อัพเดทหน่วยกล้าตายขึ้นไปอีกหลายท่านแล้วครับ 555

24. กระดิ่ง_เรไร........num130@hotmail.com
25. ไฉไฉ..........cai_chin@hotmail.com
26. XenaGang........xena_gang_85@hotmail.com
27. NayMan..........Bamuefa@gmail.com
28. ซารุโทบิ..........ku_keng_kale@hotmail.com
29. แฟนไอ้แพะ.........wiroongit@hotmail.com
30. น้องพรู๊ฟ.........begaspit@yahoo.com
31. The Dark........bankxl@hotmail.com
32. ใหม่...........maiwiz@hotmail.com
33. ต๊อบ...........vatinptt@gmail.com
34. Soda..........monstersoda@hotmail.com
35. NaZix.........napoil@hotmail.com
36. mint..........themint000@hotmail.com
37. modnaja8cm.......mod_d2b@msn.com
38. rusty Jr.........itmobiz@yahoo.com
39. SEPTH..........itmobiz@yahoo.com
40. เทวินทร์ หมื่นตัน........spoyz_vox@hotmail.com
41. WoRmGade...........raisinked@hotmail.com
42. wittymht.........wittymht@hotmail.com
43. น้องพลอย.........cut_my_head@hotmail.com
44. ฟิวส์............few_Rv@hotmail.com
45. Jack...........paknam145@hotmail.com
46. Tokiotorr..........parinya.boonyanuwat@jp.ma
47. djmax...........patipat_u@hotmail.com
48. dj แพง .........deep_seaman@hotmail.com
49. หวาน DT..........whywa@windowslive.com
50. OLE............olemedtu@HOTMAIL.COM

เย้ มีมาถึง 50 ท่านแล้วนะครับ เอ้าเร่งมือเร่งเวลากันด้วยเด้อ ใกล้เข้ามาเต็มทีแล้วนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

หวายDT

15/12/2008 15:28:12
เง้อ มะรุว่าต้องใช้คน
หมาผมก็น่ารักนะครับ อนุโลมหน่อยจิ= =

เด๋วอีกสองสามวันจะส่งแบบเป็นคนเข้าประกวดละกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

หนุงหนิง

15/12/2008 17:37:45
0

หูฟังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ซื้อมันอยู่นั่นล่ะหูฟัง อิๆๆๆ
บ่นทุกวัน ก็ยังไม่หยุดซื้อ
อิๆๆๆ แอบบ่นแฟน
คลาวนี้มาถอนทุนแล้วกันค่ะ
มาเล่นเกมส์เอาหูฟังฟรีซักตัว (-_-')..zzZZzzZZ
(\__/)
(O.o )
(> < )

สาธุ ใครแอบเอาเงินแฟนมาซื้อหูฟัง ขอให้โดนจับได้กันถ้วนหน้า 5555555555+

nungningbighead@hotmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 138

sam

15/12/2008 19:42:27

ผมชื่อ Job ครับ
เป็นมนุษย์ Headphone
ผมชอบหูฟังพ่อผมไปฟังเพลง
เร็วๆ นี้ก็เอา CD walkman ของพ่อไปทำพังอีก
น่ี่ว่าจะเอาหูฟังของพ่อไปแกะ ดูอะครับ
ถ้าได้รางวัล Igrado จะขอพ่อไปแงะดูครับ..............
ขอบคุณลุงมั่นที่ให้ผมอวดโฉมนะครับ

s_prasertthum@yahoo.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 139

nadia on ear

16/12/2008 06:31:07

สวัสดีค่ะ หนูชื่อนาเดีย จริงๆหนูฟังเพลงมาตั้งแต่อยู่ในท้องแล้ว ออกมาจากท้องแม่ก็เลยต้องฟังต่อ ขาดเสียงเพลงไม่ได้ค่ะ เสียงเพลงทำให้เรามีความสุข พัฒนาสมอง และแบ่งปัน "เราร้องเพลงให้กันฟัง เพื่อแบ่งปันความสุข เมื่อเราสุข เราแบ่งปัน เรารักกัน แค่คิดดี ทำดี ก็พอ ใช่ไหมค่ะคุณลุง" ขอให้ทุกคนมีเสียงเพลงในหัวใจเหมือนหนูนะค่ะ

สุดท้าย "ขอไอกราโด้ ให้พ่อหนูนะค่ะ"
pruet@mfu.ac.th, moom19@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

Tim Empires

16/12/2008 19:57:12

เอามั่งครับ หลังจากพลาดคราวที่แล้ว

สวัสดีทุก ๆ ท่านครับ ผม Tim Empires ครับ หรือชื่อเล่นจริง ๆ ชื่อ ก๊อก ครับ
แบบว่าเป็นคนชอบฟังเพลง Rock มานานมากแล้ว ตอนเด็ก ๆ ก็เริ่มต้นจาก Rock ทั่ว ๆ ไปในเมืองไทย แต่แปลกครับ พอโตขึ้น อายุก็มากขึ้นตามไปด้วย เอ๊ย ไม่ใช่ พอโตขึ้นความหนักของเพลง Rock ที่ฟังก็เพิ่มมากขึ้นไปด้วย กลายมาเป็นพวก Alternative Rock แล้วก็เป็นพวก Post-Hardcore ต่อไปที่ Nu Metal จนถึง Metalcore หลังจากนั้นก็เริ่มเข้าสู่โลกแห่ง Metal จริง ๆ จัง ๆ เริ่มจาก Gothic Metal ก่อนเลย เพราะมีความชอบในดนตรีที่มืดหม่นปนความหลอนเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว จากนั้นก็เริ่มหันมาที่ Thrash บ้าง Death บ้าง Black บ้าง และแนวอื่น ๆ ที่มีพื้นฐานเป็น Rock อีกปน ๆ กันไป จนตอนนี้ผมฟังทุกแนวที่เป็น Rock แล้วอ่ะครับ

พอเริ่มฟังจริงจังเข้าก็เลยเริ่มคิดได้ว่าควรหาอุปกรณ์ที่ช่วยให้ฟังได้ดีมากยิ่งขึ้น (ไม่ใช่เครื่องช่วยฟังนะ...) ก็เลยมาเริ่มที่การเล่นหูฟัง จนมาถึงหูฟัง(ที่มีราคาสูง)ตัวแรกก็คือตัสวที่ผมใส่ในภาพนี่แหละครับ คือ Yuin PK3 หลังจากที่ศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับมันมานาน ก็ไปสอยมันมาจากคนที่เขาอยากขายต่อ ตัวนี้ก็ได้มาในราคา 800 อ่ะครับ (ตอนนั้นจำได้ว่า PK3 เพิ่งขึ้นราคาใหม่ ๆ เลยตกลงใจเอามือสองมา เพราะราคาต่างกันมาก อีกอย่างตัวนี้ก็ไม่ได้เก่าเท่าไหร่ เจ้าของเดิมเขาไม่ค่อยได้ใช้อ่ะครับ) นี่ต่อไปกะว่าจะเล็ง KSC35 รึไม่ก็ Yuin G2 (ถ้าเฮียรับมาขายนะ หุหุ)

ป.ล. ขออภัย ในรูปเห็นหูฟังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่อ่ะครับ

นี่เมลครับ TimEmpires@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

นายมั่นคง

16/12/2008 22:02:28
0
เอ้า ใกล้เข้ามาอีกนิด

ชิดเข้ามาอีกหน่อย.......ใกล้แล้วเน้อ เตรียมตัวได้แล้วเน้อ.........

หมดเขตคืนวันที่ 18 นะครับ ใครจดๆๆจ้องๆๆ อย่ารอช้าครับ ทุกท่านมีสิทธิ์ได้เหมือนๆกันจริงๆๆ ครับ

เอ้า ลุยกันมาเลย......5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

ota_hay

16/12/2008 22:23:07
3
เฮียตกสำรวจรูปนู๋ฝนอ่ะครับ เอาไปประจานซะดี ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

นายมั่นคง

16/12/2008 22:38:08
0
จ๊ากกกกกก ซวยแล้วตู.......แว้กๆๆๆๆๆ

5555 โอ๊ย ขอบคุณมากๆๆ ครับ ที่ทักท้วง ผมทำรูปตกหล่นไปได้อัพไปถึง 5 ท่านเลยล่ะ ตายๆๆๆๆๆ

เดี๋ยวจะรีบจัดการให้ด่วนๆๆๆ เลยจ้า.....

โอยๆๆๆๆๆ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

โซดาโกะ

16/12/2008 22:41:45
0

ซาหวาดดี คราบบบบบบบบบบ!!!!!!!
ผม พ่อน้องโซดา ครับ (รู้นะว่ากำลังชมผมในใจ หุหุหุ )
ติดตามบอดนี้ มา โดยตลอดเลย กลัวลูกสาวจะ มันส์ ไม่พอ งิ
เลยขอ ใส่ มหาอุต ซะหน่อย ( กลัวจะตายไม่สนิท ) ฮา ฮา ฮา
ไอ้จะให้ไปใส่หูฟัง แล้วอาบน้ำ แบบบางคน ก็คงจะไม่ไหว.....
(แค่รูปที่ถ่ายมาเมีย ก็ หาว่าบ้า กันทั้งบ้าน พ่อ+ลูก)ฮา ฮา อาฮ้า..
ขนาดบอกให้ถ่ายรุปให้ ยังไม่ยอมทำเลย (นั่นอยู่บนหิ้งนู่แนะ....สาธุ )
แหมมมม ตอนใหม่ๆ พ่อจี พ่อจ๋า...พอหมดโปร..อู้หูยยยยย ผ้าหนะซักยางงงง (อะล้อเล่นๆ) จริงๆนะ
สุดท้าย ต้อง ให้โซดา มาถ่ายรูปให้ ....เอิก เอิ๊ก เอิ๊ก (เสียแว่วๆมาอีก.. เอ้าบ้ากันเข้าไป..
เอ้าโปรโมชั่น นี้ ใครได้มาแบบผม บ้างงงงง .........โอ้โห เฮีย ยก 2มือเลย 5555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 145

por_np

16/12/2008 23:00:08

สวัสดีคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบผมPor_npครับ
ไปด๊อมๆมองๆหูฟังที่ร้านมาหลายรอบเเล้ว ก็มีซื้อมาตัวนึงครับAKGตัวนี้หูฟังคู่ใจไปไหนไปกัน ขนาดเวลาเรียนผมยังเอามาฟังเลยครับ(น้องๆเยาวชนไม่ควรเอาอย่างนะครับ) จากในรูปนั้นผมกำลังเรียนอยู่ครับ ในมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งเหอะๆๆ แต่ตัวผมหารู้เรื่องในวิชาที่กำลังได้ร่ำเรียนเลยนั่น จึงได้คว้าไอ้ป๊อดมาพร้อมกับเปิดเพลงกระเเทกหูพร้อมกับหูฟังคู่ใจ มันทำให้ผมรู้สึกปลดปล่อยขึ้นมาทันใด 5555555555+
ผมชอบฟังเพลงครับ ชอบมั๊กๆๆๆๆๆ
ฟังหลายแนวมากเเต่ที่ชอบสุดๆคงจะเป็นเเนวร๊อคครับ สัปดาห์หน้าผมจะสอบมิดเทอมเเล้วขอให้ได้หูฟังทีเถิดครับ จะได้มีกำลังใจในการอ่านหนังสือครับ

สวัสดี โชคดีมีชัยทุกคนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 146

โบ๊ตเอง

17/12/2008 03:00:35
0

เป็นหูฟังที่ผลิต ณ ดาวเบจิต้า
เป็นยี่ห้อของทาง Military เอง
ซึ่งแจกจ่ายให้ใช้ตั้งแต่พลทหาร โดยรุ่นนี้เรียกว่า Scouter
มีความสามารถพิเศษคือวัดค่าพลังภายในของบุคคลที่ต้องการตรวจสอบได้

จากภาพ

แสดงการใช้งานอีกรูปแบบคือเป็นตัวช่วยแสดงผลให้กับเครื่องคอมพิวเตอร์ของทหารสื่อสาร
นอกจากนี้
หูฟังชุดนี้ยังสามารถถ่ายทอดเสียงTrebleผ่านลูกตาของผู้ใช้เข้าสู่สมองโดยตรง
และเสียงBassผ่านทางด้านหลังของศรีษะเผื่อกระจายคลื่นเสียงสู่ก้านสมอง
หูฟังรุ่นนี้ไม่มีเสียงกลาง...เพราะผู้ใช้ส่วนใหญ่เป็นพวกทำอะไรสุดขั้ว

อนึ่งหูฟังรุ่นนี้เป็นที่นิยมมาก...เพราะ พ.ณ.ท่านฟรีซเซอร์สั่งให้มีผลบังคับใช้ในพลทหารทุกคน

จุดสังเกตุ(ข้อด้อย)
หูฟังรุ่นนี้ไม่สามารถรองรับการขยายร่างเป็นลิงยักษ์ของชาวไซย่าได้

หากมีข้อสงสัย...เชิญดูรูปแล้วเพ้อเจ้อต่อได้

ป.ล.หวังว่าทุกคนคงเคยดู Dragonball นะครับ

โบ๊ตเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 147

ซารุโทบิ

17/12/2008 05:42:41
ูู^
^
^
ขอโทษครับ

แม่งโคตรบ้าเลย!!!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

แพะ

17/12/2008 07:57:47
39
555555555555 ฮาคุณ โบ๊ตเองมากๆๆ อิอิ เป็นชาวไซย่าซะด้วย 5555 คนต่อไปแนะนำทำตัวเป็นจอมมารพิกโกโร่คร้าบบบบบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

Kitty

17/12/2008 11:28:52

หนูก้อชอบฟังเพลงอยู่หรอกนะ...

แต่จะมาขอคอมเพลนเฮียมั่นและก๊วนแก๊งค์หูทองหูดำอะไรในเนี่ย
ว่าเมื่อคืนนี้หนู อ่าาาารมณ์เสีย อ๊าารมณ์เสีย มั่กๆ!

นั่งอภิสิทธิ์หน้าให้สวยเลิศเชิดหยิ่งดูละครช่อง5 กำลังตบกันมันส์หยดติ๋งๆ อยู่ดีดี๊..
ไอ้คุณแฟนมันก็ช่างสารพัดจะกวนจิตกวนใจ เอาอะไรไม่รู้หนักๆ มาครอบหัวหนู
เเล้วก้อรื้อเอาแว่นดำตึ้บอีกอันมาครอบหน้า จนหนูพลาดละครตอนตบจูบๆ เลยอ่ะ
เสร็จแล้วมันก็ยิงแฟลชแสบตามั่กๆ เข้าหน้าหนู โช้ะ! โช๊ะ! โช้ะ!
แล้วก็หัวเราะหุ หุ ในลำคออยู่คนเดียวเหมือนคนบ้าเลยอ่ะ...
มันพล่ามใหญ่เลยว่าจะเอารูปหนูไปประกวดชิงรางวัลรถแคมรี่ป้ายแดงอะไรเนี่ยแหล่ะ...แต่ว่ามันเป็นการประกวดแบบน่าเกียดน่ากัวนะจ้ะตัวเอง
ตัวเองคงมีเปอร์เซ็นต์ได้อยู่เเล้วล่ะหน่า หลอกล่อสารพัดสาระเพ
หน๊อยแน่ะ! มันรู้่ว่าหนูขยับปากด่ามันไม่ได้อ่ะจิ เพราะประเดี๋ยวมาส์กหนูย่น!
หนูก้อเลยต้องจำทนเล่นบท ขวานฟ้าาาา..หน้าด่ำ หน้าดำเพราะแฟนหนูมันบังคับมา..แต่หน้าดำก็จิตใจงามเลิศล้่นนะ..เอิงเอย ร้องต่อไม่เป็งแล้ว

ท้ายนี้อยากขอร้องให้เฮียและลัทธิที่เฮียเป็นแกนนำเนี่ย
โปรดหยุดครอบงำแฟนหนูซะทีเหอะ
หนูกราบล่ะเพราะหนูรำคาญที่มันใกล้จะเหมือนคนบ้าไปทุกทีแล้ว
แถมเวลาหนูจะจิกใช้อะไรก็ต้องเดินมาตะโกนข้างๆ หูมันเพราะมันชอบยัดอะไรไม่รู้
ไว้ในรูหู แล้วก้อเอาแต่นั่งหน้าคอมตลอดเลย หนูขี้เกียจเดินแล้วหน่ะเฮีย

อ้อ!แล้วก้อ...ถ้าไม่ได้อะไรเลยจากการอนุญาติให้มันเอารูปหนูมาประจาน
ต่อหน้าธารกำนัลมากมายขนาดนี้ล่ะก้อนะ..
หนูจะอาละวาดพ่นไฟออกปากอย่างน่ากลัวที่สุดใส่มัน
เสร็จแล้วหนูจะไปพ่นถึงหน้าร้านเฮียที่พันทิพเล้ย คอยดูซิ ฮึ!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

Minjai

17/12/2008 11:30:57
0

ถ้าไม่ติดเรื่องการพกพา หรือไม่แคร์สายตาชาวบ้าน หรือว่าเอาไว้ฟังที่บ้าน ผมแนะนำ Grado Alessandro MS1 ครับ ราคาประมาณ 4000 บาท Grado นี่ขึ้นชื่อว่าเหมาะกับ Rock มากกว่ายี่ห้ออื่นอยู่แล้วครับจากนักฟังทั้งหลาย
ตัวนี้ถ้าเทียบกับ KSC35 ด้อยกว่าแค่เรื่องการพกพากับปริมาณเบสแค่นั้นครับคือมันไม่ดังเกินหน้าเกินตาเสียงอื่นเหมือน KSC35 แต่ MS1 เบสลงได้ลึกเหมือน KSC35 เลยครับ แถมผมว่ากระชับและแน่นกว่า ของ KSC35 มันออกฟุ้งๆครับ เบสกระชับๆของ MS1 ทำให้เหมือน Tempo ของเพลงมันเร็วขึ้นจึ๋งนึง รู้สึกเพลงมันส์มากขึ้นครับ และที่กิน KSC35 แบบจะๆคือ การแยกเสียง และเสียงกลองครับ ผมว่าดีกว่า KSC35 พอตัวเลย เสียงนักร้องที่ร้องเสียงตัว ส กับ ซ ก็ไม่บาดเหมือน KSC35 ครับ ของ KSC35 บางทีมันจะบาดนิดๆครับ แต่ไม่เยอะ

ขอให้ผมโชคดี นะ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

เบียส

17/12/2008 12:18:18
11
555 ซูตยอด.....ดดดดดดด เลย ครับ ทุกท่าน เยี่ยมยอด ไปเล้ย............อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 152

น้องกานต์

17/12/2008 12:27:36
เฮียจ้า..ไม่มีรูปหนูเลย..น้องกานต์..มีงอนด้วย

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

ota_hay

17/12/2008 12:53:06
3
อย่างฮาเลย คุณโบ๊ตเอง
ทำไปได้นะ55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 154

มหาชาลาวัน

17/12/2008 13:03:24
ผมขอโหวด ซุปเปอร์เซย่า....โดนครับ โดน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 155

มหาชาลาวัน

17/12/2008 13:40:18

.... อันชนใดไร้ซึ่งดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนขอบกลนัก ....

ความสุขของแต่ละคนนั้นต่างกัน บ้างก็ตีไก่ บ้างก็กัดปลา
บ้างก็เฮฮากับพื่อนฝูง บ้างก็นอนอุดอู้อยู่แต่ที่นอน
แต่ปฎิเสธไม่ได้ที่จะต้องมีเสียงเพลงในการหัวใจ
ไม่ว่าจะเป็นเพลงเก่า หรือ เพลงใหม่ จะฮิปฮอป หรือ อินดี้
แต่นั้นก็คือเสียงเพลงที่บรรเลงออกมา
หูฟังก็เป็นส่วนหนึ่งที่จะทำให้เสียงเพลงไพเราะเพิ่มขึ้น
จะราคาแพง หรือราคาถูก แต่มันก็ทำให้เราได้ฟังเพลงที่เราอยากฟัง

... เจ้าชาละวันยอดกุมภีร์ จระเข้ชั้นดีขีเจ็ตสกีมา...
มหาชาละวัน - i come in peace -

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 156

นายมั่นคง

17/12/2008 13:53:54
0
555 ลุงมั่นคงต้องขออภัยในความซื่อบื้อด้วยจ้า เล่นเอาตกหล่นไม่ได้โพสไป 5 ท่าน แต่ตอนนี้เอาจับโชว์จนเริ่ดหมดทุกท่านแล้ว 555 น้องกานต์ไม่ต้องน้องใจนะเออ แต่ช้าแต่ เค้าแห่ยายมา.....ลุงจัดการแขวนรูปน่ารักๆๆๆ ครบๆๆ หมดแล้วเน้อ

เอ้ามาอัพเดทรายนามผู้กล้าหาญกันต่อ.....55

37. modnaja8cm.......mod_d2b@msn.com
38. rusty Jr.........itmobiz@yahoo.com
39. SEPTH..........itmobiz@yahoo.com
40. เทวินทร์ หมื่นตัน........spoyz_vox@hotmail.com
41. WoRmGade...........raisinked@hotmail.com
42. wittymht.........wittymht@hotmail.com
43. น้องพลอย.........cut_my_head@hotmail.com
44. ฟิวส์............few_Rv@hotmail.com
45. Jack...........paknam145@hotmail.com
46. Tokiotorr..........parinya.boonyanuwat@jp.ma
47. djmax...........patipat_u@hotmail.com
48. dj แพง .........deep_seaman@hotmail.com
49. หวาน DT..........whywa@windowslive.com
50. OLE............olemedtu@HOTMAIL.COM
51. หนุงหนิง..........nungningbighead@hotmail
52. Job............s_prasertthum@yahoo.com
53. nadia..........moom19@hotmail.com
54. Tim_Empires.......TimEmpires@hotmail.com
55. โซดาโกะ...........monstersoda@hotmail.com
56. por_np...........por_np@hotmail.com
57. โบ๊ตเอง..........cozycle@hotmail.com
58. Kitty...........kittiya.s2008@gmail.com
59. minjai.........minjai60@hotmail.com
60. มหาชาละวัน.........rone777@hotmail.com

เอ้า เวลายังพอมีเน้อ รีบๆๆๆๆ ส่งเข้าร่วมสนุกนะครับ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 157

มหาชาลาวัน

17/12/2008 14:03:53
rone777@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 158

suwit

17/12/2008 15:47:27

สวัสดีครับพี่มั่นคงและพี่ๆน้องๆในเว็บทุกคนครับ ผมสุวิทย์ขอรายงานตัวครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ส่งรูปตัวเองกับหูฟังมาร่วมสนุกกับทางเว็บของพี่ ส่วนรูปร่างหน้าตานั้นคงไม่ต้องบอกนะครับว่าดูดีแค่ไหน คงจะเห็นจากในภาพแล้ว รางวงรางวัลผมก็ไม่ได้หวังว่าจะไม่ได้ ^^ฮิฮิฮิ^^ ผมใช้ หูฟังของ GRADO SR60 ครับจริงๆแล้วก็อุดหนุนมาจากร้านของพี่นั่นแหละ ตัวผมเองก็ไม่เคยคิดหรอกครับว่าจะได้มีโอกาสฟังเพลงเพาะๆ จากหูฟังดีๆกับเขาบ้าง แต่บังเอิ๊ญ บังเอิญผมดันไปเห็นร้านหูฟังร้านหนึ่งของไครก็ไม่รู้ ฮิ.. ฮิ..!แล้วก็มีพี่ที่ร้านบอกว่าลองฟังก่อนได้นะครับ ผมก็เลยลองฟัง ฟังอยู่หลายตัวเหมือนกันฟังไปฟังมาเริ่มชอบ ชอบ แล้วก็ชอบ ยิ่งกว่าชอบสาวๆสวยๆเสียอีก ........ฮิฮิฮิฮิ....... นับจากวันนั้นผมก็รู้ว่า รูหู ของผมไม่ใด้มีไว้ให้เจ้านายบ่น ไม่ใด้มีไว้ให้เมียส่งเสียงด่าและดึงหูให้มันยานไปวันๆ(ตอนเมียตกมัม)แต่จริงๆแล้วมันควรใด้ยินเสียงอันไพเราะจากหูฟังดีๆมากกว่า ถูกต้องนะคร๊าบ.! และหลังจากนั้นยังได้เอาแอมป์ลูกเจี๊ยบ มา 1 ตัว และหลังจากนั้นอีกไม่นาน ก็ไปเอา YUIN Pk3 อีกตัวด้วยนะครับ และผมหวังว่าถ้ามีโอกาสยักยอกเงินเมีย ได้มากๆเมื่อไหร่ผมจะไปอุดหนุนหูฟังและอื่นๆที่ร้านของพี่มั่นคงนะครับแล้วค่อยพบกันนะครับ ( ดีจัยจังเกิน 10 บันทัดด้วยนะ ฮิ.ฮิ.ฮิ.!)

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 159

มด

17/12/2008 16:40:06
2
55555555555555555555555555+

บะบะบะบะบะบะ
เบจิต้าา 55555+

โค้งสุดท้ายจริง ๆ แล้วววววววววว
รีบมาบ้า เอ๊ยย มาร่วมสนุกกันเร๊วว 555+ (ฮาจริง ๆ นะเนี่ย)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 160

redondo16

17/12/2008 18:08:14
55
เบจิต้า เหอๆ ทำไปด้ายยย

แบบนี้เอาถ้วย(กาแฟ)ไปเลยป่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 161

GoLFz

17/12/2008 19:29:57
0

**สวัสดีครับ ขอส่งรูปแฟนเข้าประกวดนะคับ
**หูที่ใส่เป็น Super fi.5 pro + Meizu M6SL

บางทีผมอยากจะให้ทุกคนลองมองสิ่งที่หูฟังถ่ายทอดออกมา
สิ่งที่เราอาจจะลืมไปแล้วก็ได้ ว่าหูฟังกับเครื่องเล่นมันทำหน้าที่อะไร
ลองหยิบหูฟัง และเครื่องเล่นชุดโปรดของเรา
ออกไปหาที่ๆ สงบๆ ที่ๆ เราชอบ
เลือกเพลงโปรดของเรา
ไม่ว่าชุดหูฟังกับเครื่องเล่นของเรา จะเป็นชุดไหน
soundstage จะกว้างมั้ย impact ดีหรือเปล่า
bass ลงลึกไหม ใสกรุ๊งกริ๊ง ทอดไปได้ไกลรึเปล่า
ปล่อยใจออกไป
แล้วเราก็จะพบกับความสุข ในวันที่สบายๆ ได้อย่างง่ายดายครับ

*ฝากด้วยนะครับ count_dracdora@hotmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 162

ตั่วปุ๊ย

17/12/2008 19:42:09
8
สุดยอด....ด...ด ทุกท่านเลย ไม่อยากเชื่อเลย ทำไปได้เพียงนี้ 55555555

แจกทุกคนไปเลยเฮีย 55555 หูฟังเสียๆ ที่ร้านมีเยอะนี่เฮีย 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 163

17/12/2008 20:05:04
0
มีผลการวิจัยออกมาว่าการฟังเพลงผ่านหูฟัง ดังๆ และ นานๆ ทำให้ บ้าได้

ก่อนหน้านี้ผมเถียงขาดใจ

แต่วันนี้

ตรูเชือแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 164

เทมส์

17/12/2008 20:44:57
0

เอาละๆๆๆมาทำหน้าที่สาวกที่ดีร่วมสนุก...ด้วยรูปเด็กแถวบ้าน

เนื่องจากน้องสาวคนนี้อายุแค่ 2 ขวบ

พูดได้ทีละประโยค ผมจึงต้องนำมาเรียบเรียงให้อ่านอีกทีนะครับ

"สวัสดีค่ัะ น้ามั่นคง น้าเบียส ลุงตั่วปุ๊ย และพี่ๆทุกคน"

"หนูชื่อเนเนค่ะ" (หยุดพักดูดนม 1 ขวด..)

"เอิก...อิ่มแระ หนูเป็นเด็กที่หลงทางมาจากกรงช้างในเขาดินค่ะ"

"แล้วก็มาอยู่บ้านพี่เทมส์..(จากินหนมๆๆๆๆๆ.....)..."

"ตอนนี้หนูน้ำหนักตัวกำลังพอดิบพอดี สมส่วนๆๆๆ 23 กิโลครึ่งค่ะ..หุหุอิอิ"

"แม่พี่เทมส์คงจะรักหนูม๊าก...เวลาอุ้มหนูแต่ละครั้ง บ่นปวดแขนปวดหลังตลอดดดดดด..."

"หนูเคยฝันเอาไว้ว่า โตขึ้นจะต้องเป็นโลโก้คนใหม่ให้ผลิตภัณฑ์ ===> ตราเด็กสมบูรณ์"

"สุดท้ายนี้หนูเห็นพี่เทมส์เอาอะไรมาครอบหัวให้หนูไม่รู้ หนูกำลังคิดว่ามันกินได้หรือเปล่า"

"หนูขอตัวไปแทะหูฟังเล่นก่อนนะค่ะ (เนเน่...อย่าาาาาาาา)"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 165

เทมส์

17/12/2008 20:45:39
0
ลืมอีแมวครับ sssthame@hotmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 166

เทมส์

17/12/2008 20:59:38
0

พอยัง..ถ้ายังไม่พอจัดไปอีก

หลังจากเห็นกติกาของเฮียว่า ให้ลงรูปคนอื่นลง

ผมก็นอนตีลังกาคิดเอาไงดีๆๆๆ

เดินเอา sr60 ไปให้เพื่อนทั่วมหาลัยก็ไม่มีใครยอมใส่เลย..สงสัยจาไม่ได้ร่วมฮาแน่เลย

แล้วฟ้าก็เป็นใจ(ให้คนชั่วอย่างกระผม)

วันหนึ่งขณะกำลังยืนฉี่ อย่างสบายใจในห้องน้ำชาย ก็มีเสียงเรียก "เทมส์ๆ ออกมาหน่อย"

ผมก็เดินออกไปปรากฏว่าเป็นรุ่นพี่ต่างคณะที่รู้จักกัน

พี่เขาก็พาน้องมาคนหนึ่งแล้วบอกว่า "เทมส์ช่วยติวหนังสือให้น้องเขาหน่อยสิ"

พอเห็นหน้าน้อง ขาวๆ ใสๆ คิขุๆ "ครับพี่"(ตอบสนองภายใน 0.01วิ)

ก็เลยถามน้องว่าจะให้ช่วยวิชาอะไร "สรีระค่ะพี่.................."

(อ่ะ..ให้เวลา คิดอกุศลได้ตามสบาย)

เพราะมันคือ สรีรวิทยา Anatomy อะนะ

ก็นัดเวลากับน้องไปพลางคิดในใจ (ถ้านั่งติวกันสองต่อสองอาจไม่ค่อยเหมาะ)

ก็เลยโทรนัดหลานรหัสมาติวด้วย ป้องกันคำครหา

ปรากฏว่า พอถึงเวลานัดจริงๆ โดนทีเด็ดคุณน้อง ค่อยๆทยอยมีเพื่อนเข้ามานั่งทีละคนๆๆ สุดท้ายนั่งเป็นสิบคน

อะไม่เป็นไรก็ติวให้น้องไป...(แผนการชั่วร้ายยังอยู่ในสมอง)

พอหลังสอบวันนี้ ได้เจอคุณน้องหนึ่งอีกครั้ง ก็รีบทันที "หนึ่งๆช่วยพี่หน่อยนะ......"

จึงเป็นที่มาของภาพนี้อ่ะครับ....เย้ แผนการณ์สำเร็จ เพื่อร่วมสนุกกับเฮียมั่น ผมทำได้อยู่แว้วววววว

อีกเมล์ครับ sssthame@yahoo.com เทมส์ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 167

loliconman

17/12/2008 22:22:46
1
สุดยอดๆแต่ละคน....มีเวลาอีกไม่มากแว้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 168

HangmaN

17/12/2008 22:27:21
0

ซาหวาดดีคร้าบ~
็HangmaN รายงานตัวเน้อ ...ก็ว่าไปนั่น ชื่อเล่นจริงๆชื่อ โอ๊ะ ครับ
พึ่งมารู้จักร้านเฮียกันก็เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาเนี่ยแหล่ะ ทั้งๆที่บ้านมันก็ห่างจากร้านเฮียไปไม่ถึง5โล....(เวร...)
ตอนแรกก็ฟังเพลงไปวันๆ ใช้หูฟังอะไรก็ได้ บ้าบอไปตามเรื่อง
แต่แล้วมันก็มีผีสางนางไม้(แถวๆมหาลัย)ที่ไหนไม่รู้(เรอะ?)มาดลใจ ให้เริ่มก้าวสู่เส้นทางสายมาม่า.....จากที่น้ำหนักตัว130กิโลผ่านไปผ่านมาไม่ถึงครึ่งปีตอนนี้เหลือ92โลแล้ว(O_o")(เรื่องจริงนะเนี่ย...แต่ไม่ใช่เพราะร้านเฮียหรอกสบายใจได้(ฮา))
ไอ้แนวเพลงที่ฟัง...ครั้นจะบอกไปเดี๋ยวก็มีคนครหาว่าไม่เข้ากับหน้า เพราะงั้นไม่ต้องสนใจมันหรอก...เนอะ?
ไหนๆก็สิง(ตามอ่าน)ที่นี่มาซักพักแล้วงวดนี้ก็ขอร่วมสนุกด้วยแล้วกันนะครับ
ไว้เจอกันใหม่เมื่อเงินมาคร้าบ~
ปล.ในรูปผมน่ะตัวทางขวานะ เดี๋ยวจะนึกว่าหน้าตาน่ารักแบบทางซ้ายกัน /gg
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 169

HangmaN

17/12/2008 22:27:55
0
อ่ะลืมเมลล์ pu_oa@hotmail.com ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 170

Deeppix

18/12/2008 01:18:50
0

ถึงวันน้ี เชื่อว่าหากจะพูดว่า MUNKONGGADGET เป็นส่วนหนึ่งท่ีสำคัญของการพัฒนา
วงการหูฟังของเมืองไทย คงไม่ผิดนัก อย่างน้อยเรื่องราวในเว็บบอร์ดนี้คือสิ่งยืนยัน
จากสิ่งที่ชอบและคลุกคลีอยู่ จนเติมเต็มความฝันจนถึงทุกวันน้ี เป็นร้านหูฟังอันดับต้นๆ ของเมืองไทย
และไม่ได้เก็บความสนใจ ความรู้และประสบการณ์ไว้คนเดียว เห็นได้อย่างชัดเจน
จากการลองนึกถึงภาพความคิดเร่ิมแรกที่จะเปิดร้านขายหูฟังและเครื่องเล่นเพลง
“มันจะรอดไม๊เนี่ย” เป็นคำที่ก้องอยู่ในหัวแน่ๆ สำหรับคนทั่วไป ถ้าไม่ใช่ใจรักจริงๆ
เฮียคงทำไม่ได้ขนาดนี้แน่นอน อย่างน้อยยังมีเซียนหูฟังอีกมาก ที่สนใจเฉพาะโลกของตัวเอง
แต่หาได้ผิดอะไรไม่เพราะนี่เป็นความชอบส่วนบุคคล
และเราต่างยอมรับได้กับความสุขที่มีรูปแบบเฉพาะตน
เพราะอย่างน้อยแต่ละคนชมชอบกับรูปแบบของเสียงที่แตกต่างกัน
ซึ่งถึงวันน้ีก็ต้องยอมรับว่ามีพ้ืนฐานมาจากร้านเฮีย พื้นท่ีในเว็บไซด์และบทความที่เขียนอย่างมีอารมณ์ขันอันเป็นเอกลักษณ์ และเห็นความใจกว้างของเฮียแม้จะมีคนเอาของที่ไม่ใช่ของร้านมาขาย
เฮียมาช่วยดันเสียด้วยซ้ำ
ต้องยอมรับว่าเฮียเจ๋งจริง

เรื่องของผมไม่น่าสนใจเท่าเรื่องเฮียหรอกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 171

Deeppix

18/12/2008 01:21:46
0
E-mail:

Deeppix@gmail.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 172

Marius

18/12/2008 01:23:17
0
ไม่เห็นหน้าแล้วงี้ ถ้าได้รางวัลเฮียจะให้รางวัลไงหว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 173

toke

18/12/2008 12:55:28

หูฟังเปรียบเสมือนตั๋วนำทางที่ทำให้ผู้ฟังและผู้แต่ง
ได้ใกล้กันมากขึ้น รับทราบข้อความซึ่งกันและกััน และบางทียัง
ส่งนำความรู้สึกผ่านไปถึงใครคนนึง
ขอบคุณที่โลกนำพามาให้เราเจอกัน

สัญญาว่าจะฟังเพลง ไปเรื่อยๆจนกว่าจะหมดลมหายใจ
toke_13@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 174

nopphong

18/12/2008 13:07:22
4
ผมก็ใช้ 701 อยู่ทุกวัน เพิ่งเห็นวันนี้ว่า 701 ใส่แล้วมันใหญ่แค่ไหน ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 175

puppy

18/12/2008 13:22:36
0

หมดชีวิตฉันให้เธอ........ให้เธอจริงๆ เพราะหมดตูดแล้ว
เหลือแต่เซ็ตน้องหมวยสุดรักอยู่เซ็ตเดียว
อ้าว...ที่เหลือไปไหนล่ะ
ก็เอาไปจำนำทำทุนหมดแล้วสิคร้าบบบ
ก็ตอนเปิดเทอมก่อน ดั๊นปากดี บอกหม่ามี๊ผมจ่ายค่าเทอมเอง
ไม่ต้องห่วง 555+ เป็นไงล่ะ
ตังค์ไม่พอ หมดตูด ก็คราวก่อนเอ็งเอาไปโปะค่ากล้องนี่หว่า 555555+
กรรมก็เลยไปตกเอาที่ของสุดรักทั้งหลาย
ตั้งแต่ ksc35, T10, ep-630 (อันนี้ได้มาฟรี กำไรเห็นๆ 55+), cx-500, pk3 (ขายกลับจีนไปเลย 555+)
เพื่อนๆ สุดเลิฟก็ใจดีกันทั้งน้าน แย่งกันซะยังกะซัมเมอร์เซล (นี่เมิงรับจำนำแล้วจะไม่ให้กรุไถ่ใช่ป่ะ กรุรู้ทันนะเมิง)
สุดท้ายเหลือน้องหมวยใหญ่ m6 กะหูแถม pt850 ไม่ขายใครทั้งนั้น
เพื่อน : "เมิงเหลือไว้ทำไมเนี่ย ขาย m6 เด่ะ T10 หายากนะเมิง ไม่เก็บไว้เรอะ"
ผม : "ไม่เป็นไรโว้ย ไม่ตายหาใหม่ได้ แต่ m6 ต้องเก็บไว้ก่อน เอาไว้ดูหนัง (ญี่ปุ่น 55555+)"
เพื่อน : -_______-!!!
เรื่องก็เป็นฉะนี้แล

เลยทำให้รู้ว่า หูแถมน้องหวยมันก็เสียงดีเหมือนกันนี่หว่า !! (ยังไม่มีปัญญาซื้อใหม่เฟ้ย)

ตอนนี้ก็เลยเก็บหอมรอมริบ เอามาอัพเกรดซะใหม่
ว่าแต่ เฮียมี pl-30 ตัวสีขาวยัง เห็นรูปแล้วดูดีมีสถุล เอ๊ย สกุลกว่าสีเงินเยอะเลย

ปล. โชว์รูปอย่างงี้อายนะนี่ แต่เพื่อของรางวัล ทำได้ทุกอย่าง (งกอ่ะ) 55555555555555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 176

การ์ดอาสา

18/12/2008 19:30:46

สวัสดีสหายร่วมอุดมการณ์..

ขอแนะนำตัว เราเป็นบอดี้การ์ดให้กับบุคคลสำคัญ จึงไม่สามาถเปิดเผยใบหน้าที่แท้จริงได้

หูฟังตัวนี้เป็นหูฟังที่ใช้ประจำ หลายท่านอาจจะสงสัยว่า รุ่นอะไร
คือมันเป็นรุ่นพิเศษ ที่สามารถดักฟังใครก็ได้ ได้ชัดเจนแจ่มแจ๋ว
ออกแบบมาให้ไวต่อเน้นเสียงกลางแหลมเช่น โอ๊วว อ๊าา ป้าบบบบ ป้าบบบบบบบบบ แจ๊ะๆๆ

และเมื่อฉุกเฉินยังสามาถนำสายของมันมาทำอาวุธ เช่นแส้ ได้อีกด้วย โอ๊วววว เรียกชั้นว่าบอสสสสสสสส เพี๊ยะ~~~~ !!

ด้วยจรรยาบรรณ ไม่สามารถบอกชื่อรุ่นได้ ท่านที่ต้องการซื้อเพียงไปเตร็ดเตร่ตามตะเข็บชายแดนแถวด่านขุนทด ถามคนที่ชื่อพะนองเอียง แล้วเขาจะนำท่านไป สหายเอ๋ย.. ระวังตัวด้วย

ใช้คู่กับอาวุธประจำกาย คือ กระบองปราบเมียอันนี้
ชะช้าา อย่าคิดว่าเรากลัวเมีย หากใครกลัวเมีย เอากระบองอัีนนี้ไปใช้ มันมีคุณสมบัติพิเศษทำให้เมียรักและเกรงขามเราได้

เพียงแค่ถือกระบองอันนี้เดินเข้าห้องน้ำ
เท่านั้น รับรองว่าสถานการณ์จะพลิกทันที

เช่น เมื่อเราเดินผ่านเมีย เมียตะคอกว่า จะไปไหนไอ้แก่ แล้วจะถือไม้ขัดส้วมไปไหน
เราไม่ต้องพูดอะไร เพียงแค่เดินเข้าห้องน้ำ แล้วพูดว่า ขัดส้วม
เมียจะเลิกตะคอกเรา เกรงขามเราขึ้นมาทันที
แล้วเมียจะรักเรามากขึ้น แอบอมยิ้มให้เราเห็นแน่นอน

โอ้สหายเอ๋ย ถึงเวลาแล้ว..

เราต้องไปก่อน เจอกันเมื่อยามรุ่งอรุณเบิกฟ้า นกกาโบยบิน ออกหากินร่าเริงแจ่มใส..
ตอนนี้คงต้องไปภารกิจก่อนแล้ว เด๋วชักช้าจะไม่ทันการณ์ เมียกำลังจะกลับจากบ่อนไพ่แล้ว
หะชะรอยว่าหากห้้องน้ำยังไม่สะอาดมีหวังไม่ได้มีชีวิตรอดมาฟังเพลงได้อีก...

สุดท้าย หากเฮียต้องการบอดี้การ์ด บอกเราได้ เราจัดให้ จะอาสาคุ้มกันเฮียให้แคล้วคลอดปลอยภัยในทุกสถานการณ์

ขอโทษอีกครั้งที่ไม่สามารถเปิดเผยตัวตนและใบหน้าที่แท้จริงได้

จาก บอดี้กา์ร์ด กฤษฎา ป่านเสนา คนไม่กลัวเมีย

...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 177

komgsx750@gmail.com

18/12/2008 21:23:10
0

ภาพนี้จำลองเหตุการณ์เมื่อประมาณ 10 กว่าปีที่แล้ว ครั้งแรกที่ได้ฟังเพลง Heavy Metal
อึ๋ยย....เพลงอะไรฟะ ฟังแล้วแสบแก้วหู แล้วก็เลิกฟังทันที แต่ก็จำเป็นต้องฟังทุกวันเพราะเพื่อนเปิดกรอกหูทุกวันเพราะพักอยู่หอพักห้องเดียวกันจนเริ่มชิน พอฟังไปฟังมาก็เริ่มติดใจในความมันส์สะใจ จนต่อมาก็กลายเป็นสาวกเพลง Heavy Metal คนหนึ่ง
แต่ทว่า....ครั้งแรกนั้นเป็นการฟังเทปจากสเตอริโอธรรมดา ไม่ใช่ Headphone เพราะผมเริ่มเข้ามารู้จัก
Headphone ทีหลัง และหูฟังตัวแรกของผมก็คือ Senheiser PX100 ซึ่งตอนนี้ให้น้องยืมไปฟังซีดีคำบรรยาย
เพื่อเตรียมตัวสอบ แต่หูฟังที่ผมอยากได้ที่สุดตอนนั้นก็คือ HD580 แต่บ้านเราไม่มีขายอีกทั้งราคายังแพงเอาเรื่อง
ผมก็เลยเบนความสนใจไปที่ Grado ซึ่งตอนนั้น SR 60 ดังเอามาก ๆ ตัวแทนเดิมขายอยู่ประมาณ 4 พันกว่าบาท
พอดีโบนัีสปลายปีออกผมก็เลยเบนเข็มขึ้นไปรุ่นใหญ่ และก็ได้ตัวนี้มา SR125 ในราคา 7 พันบาท
และก็เป็นที่มาของภาพนี้ เพราะเมื่อผมได้ฟังเพลง Heavy Metal ผ่านเจ้าตัวนี้ก็มีความรู้สึกอย่างในภาพครับ
โอวส.....มันช่าง... สด คม ชัด หนัก แน่น เสียงกีตาร์งี้...คมชัดมาก รายละเอียดระยิบระยับ
เสียงเบสแม้ไม่ได้โอฬารตระการตา แต่ก็เป็นเบสที่หนักแน่น คม เป็นลูก ๆ เสียงกลองเนี่ย....บอกได้เลยว่า
สุดยอด....และถ้าคุณเป็นคอ Heavy Metal ตัวจริง แล้วได้ฟังหูฟังตัวนี้ละก็.....คุณจะไม่พลาดในการ
ได้มันมาครอบครองเป็นแน่แท้(หากงบเพียงพอ)

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 178

oom_kom@hotmail.com

18/12/2008 21:45:08
0

เรื่องมีอยู่ว่า เป็นหนูเป็นผู้หญิงธรรมดาที่ชอบฟังเพลง แต่ไม่เคยรู้จักหูฟังอะไร แต่พี่ชายน่ะชอบฟังเพลงเหมือนกัน
และเขามีอะไรมาทำแปลกๆ อยู่เสมอ หูฟังนี่ก็เป็นอย่างหนึ่ง เราก็เคยเห็นแต่หูฟังติดซาวด์อะเบาท์
เป็นแบบเสียบหูอันเล็ก ๆ แต่เห็นของพี่ชายทำไมมันมีแต่อันใหญ่ ๆ ก็เลยแอบมาลองฟังดูเวลาพี่ชายไม่อยู่บ้าน
และแล้ว.....ก็่ต้องแปลกใจกับเสียงที่ได้ยิน มันช่างนุ่ม ละเอียด คมชัด ฟังแล้วติดใจ ส่วนใหญ่จะฟังเพลง
แนวลูกทุ่งซะเยอะค่ะ และก็แอบมาฟังเวลาพี่ชายไม่อยู่บ้านอยู่เรื่อย ๆ (ต้องแอบเพราะพี่ชายหวงมาก)
จนโดนจับได้ เขาก็เลยซื้่อหูฟังรุ่นนี้ให้ เพราะไม่อยากให้ไปยุ่งกับของ ๆ เขานั่นเอง
และนี่ก็เป็นที่มาของรูปนี้....เพราะเย็นหลังเลิกงานหนูก็จะมานอนฟังเพลงเล่นอยู่ประจำ และก็เผลอหลับไป
เป็นประจำอีกเหมือนกัน.........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 179

oom_kom@hotmail.com

18/12/2008 21:53:11
0

เรื่องมีอยู่ว่า เป็นหนูเป็นผู้หญิงธรรมดาที่ชอบฟังเพลง แต่ไม่เคยรู้จักหูฟังอะไร แต่พี่ชายน่ะชอบฟังเพลงเหมือนกัน
และเขามีอะไรมาทำแปลกๆ อยู่เสมอ หูฟังนี่ก็เป็นอย่างหนึ่ง เราก็เคยเห็นแต่หูฟังติดซาวด์อะเบาท์
เป็นแบบเสียบหูอันเล็ก ๆ แต่เห็นของพี่ชายทำไมมันมีแต่อันใหญ่ ๆ ก็เลยแอบมาลองฟังดูเวลาพี่ชายไม่อยู่บ้าน
และแล้ว.....ก็่ต้องแปลกใจกับเสียงที่ได้ยิน มันช่างนุ่ม ละเอียด คมชัด ฟังแล้วติดใจ ส่วนใหญ่จะฟังเพลง
แนวลูกทุ่งซะเยอะค่ะ และก็แอบมาฟังเวลาพี่ชายไม่อยู่บ้านอยู่เรื่อย ๆ (ต้องแอบเพราะพี่ชายหวงมาก)
จนโดนจับได้ เขาก็เลยซื้่อหูฟังรุ่นนี้ให้ เพราะไม่อยากให้ไปยุ่งกับของ ๆ เขานั่นเอง
และนี่ก็เป็นที่มาของรูปนี้....เพราะเย็นหลังเลิกงานหนูก็จะมานอนฟังเพลงเล่นอยู่ประจำ และก็เผลอหลับไป
เป็นประจำอีกเหมือนกัน.........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 180

DeathDeMoN

18/12/2008 21:57:01
0

หวัดดีครับอาเฮีย กระผมชื่อ นายจ๊อบ นะ อ๊บ อ๊บ ผมอยู่ชั้น ม.1 ครับ

วันนี้ผมมาพร้อกับ SoundMagic PL-30 ของใหม่ร้านเฮียเลย พ่อซื้อมาให้ครับ

ผมชอบเอามาฟังเพลงกับ PSP ตัวโปรด

เหตุที่ผมรู้จักเฮียก็เพราะกาลครั้งหนึ่งผมได้เข้าไปในเว็บพันทิปแล้วได้เจอกับกระทู้รีวิวเรฟเตอร์สุดฮาของอาเฮียเลยทำให้ผมได้ติดตามวงการหูฟังมาจนถึงปัจจุบันนั้นเองครับ

แนวเพลงที่ผมชอบคือ Rock ครับ คงเป็นเพราะพ่อผมเล่นเบสด้วยผมจึงชอบเสียง ตึงๆ ดึ่งๆ ของเบสมากๆเลย

สุดท้ายนี้ผมอยากได้รางวัลก็เลยส่งมา 555+ บายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 181

แพะ

18/12/2008 22:10:51
39

......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 182

นายมั่นคง

18/12/2008 22:32:55
0
555 เอาๆๆๆ เวลายังพอมี ส่งมาได้เรื่อยๆๆ ครับ ส่งมาจนกว่าผมจะประกาศเกณฑ์ในการตัดสินนะครับ.......พอประกาศกติกาปุ๊บ ขอให้ทุกท่านเตรียมข้อมูลไว้ให้ดีๆๆ แล้วส่งมาให้ผมได้เลยครับ

ท่านใดอ่านกติกาแล้วจะรู้ตัวเลยว่า ตัวเองเข้าเกณฑ์จะได้รางวัลหรือเปล่า...งานนี้มีพลิก มีเฮ เหมือนคราวที่แล้วครับ ใครอย่าได้ประมาท เหนือฟ้ายังมีจักรยาน.....

เอ๊ย ไม่ใช่ เหนือฟ้ายังมีฟ้า.........เหนือมาม่ายังมีไวไว...555

เรายังไม่ซีเรียสเวลานักนะครับ ผมโพสกติกาเมื่อไหร่ ค่อยเป็นอันสิ้นสุดการส่งจ้า
คาดว่ากติกาอาจจะออกช่วงสายๆๆ หรือเที่ยงๆๆ พรุ่งนี้ครับ

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 183

asdasd

18/12/2008 23:59:52
ฮัลโหล เทสๆ ไม่ส่งไม่ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 184

j

19/12/2008 00:10:45
แง ไมโพสไม่ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 185

J

19/12/2008 00:13:39

ตู้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 186

J

19/12/2008 00:15:52
สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน กระผม เจคุง จะขอส่งภาพถ่ายเข้าร่วมสนุกด้วย ขอไม่เปิดเผยชื่อจริงนะครับเป็นความลับทางราชการ หูฟังที่ใช้ sr80ครับ ซื้อจากร้านเฮียนี่แหละ

วันก่อนไปนั่งเลือกอยู่ประมาณสองชั่วโมง รอว่าเมื่อไหร่คุณเจ้าของร้านจะเผลอจะได้รีบวิ่งกลับบ้านพร้อมหูฟังอัน
ใหม่ แต่ไม่ไหวคับ เหน็บกินขา นั่งนานไปหน่อย จิงๆผมวิ่งไวมากนะครับ เคยวิ่งแซงรถปอเช่ตอนติดไฟแดงมาแล้ว ฮ่า ๆ ๆ ล้อเล่นนะครับ ผมสุจริตชนไม่คิดขโมยอยู่แล้ว ถ้าเจ้าของร้านไม่เผลอ ไว้สุขภาพร่างกายผมพร้อมแล้วผมจะไปเยี่ยมร้านเฮียใหม่นะครับ

ขากลับจากร้านเฮียวันนั้นโชคดีมากคับ เจอรถเมล์62ฟรี นั่งสบายชิวๆ เผลอหลับเลยครับ รู้ตัวอีกทีนั่งไปถึงพระราม3แล้ว หลงทางคับ บ้านไมได้อยุ่แถวนั้น เพิ่งนึกได้ รถเมล์สายที่มันผ่านบ้านผมมันสาย 92 ผมชอบจำเลข 6 กับ 9 สลับกันน่ะครับ หน้าตามันคล้ายๆกัน วันนั้นผมเสียเวลาบนรถเมไปประมาณ 5ชั่วโมงได้ T-T

สุดท้าย ไม่รู้เพื่อนผมมันโม้รึป่าวนะคับ มันบอกว่ามันหาซื้อsr80 ในราคา 500 บาท ถ้ามันหาได้ เด๋วผมจะเอามาขายตัดราคาเฮียนะครับ 555 ล้อเล่นนะค้าบบ

ปล. ตอนแรกโพสไม่ติด ฮ่า ๆ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 187

J

19/12/2008 00:17:07
ถ้าได้รางวัล ผมให้เฮียหอมแก้มเลยคับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 188

Unknow

19/12/2008 00:33:57

สวัสดีคร๊าบบบบบบบบบ

เพิ่งตื่นจากการหลับในห้องมา หน้าตานายคนนี้เลยเบลอมั๊กๆ

นายคนนี้เป็นคนรักเสียงเพลงอย่างสุดซึ้ง ซึ่งเขาจะพก

หูฟัง Sennheiser MX 460 คู่กับ Player ของ MEIZU ทุกวัน

(ซื้อจากร้านเฮียนี่แหละ ก๊าบบบ ) และ เนื่องจากดนตรีอยู่ในสายเลือด

นายคนนี้จึงฟังมันได้ทุกที่ ทุกเวลไม่ว่าจะเรียนหรือ จะหลับ

( คาบที่แล้วก้อ หลับทั้งคาบพร้อมเพลงนี่แหละ เอิ๊กๆๆ )

ยังไง ก้ขอฝาก มิสสะเตอร์ บานาน่า ของผม ในอ้อม อกอ้อมใจ อาเฮียมั่นคง

และอาเฮียเบียสด้วยแล้วกานน เน้อออออออ ^^ เจี๊ยกกก ยังกะ ออกอัลบั้มเพลง t_T"

Ps. ชอบบริการร้านเฮียมั๊ก เป็นกันเองโคตรๆๆ เด๋วจะหาทางเก็บตั้งซื้อ ksc 35 แระ T_T" ตอนนี้ ตังหมด

e-mail ก๊าบบบ kregkri@gmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 189

Unknow

19/12/2008 00:37:27

อีกซักรูปแล้วกานนะเฮีย คงไม่ถือว่าผิด กติกานะจ๊ะ

เห็นตอนแรก แล้วต้องบอกว่า

เจ๊ยกกกกกก !!! ทำไปได้ นี่แหละน้าาา ที่เค้าบอกกานว่า

คนจะเรียน Com-Engineer ได้ต้องบ้าๆบอๆ ติงต๊องๆ

ซึ่งรวมถึงผม กับมิสสะเตอร์ บานาน่าด้วย เหอๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 190

PUDDINGZ

19/12/2008 00:51:07

แนะนำตัวค่ะ นู๋ชื่อ ปูเป้ จ๊ะ นิยามในตอนนี้คือ Music Lover

(ดูจากภาพได้ เน้ออ ) อ้อ ลืมบอกหูฟังกะ Player

หูใช้ ฟิลิฟ SHN9500 คู่กับ Player MeiZuที่ซื้อมาจากร้านเฮีย อ่า ตอนอยู่ในบ้านก้อ ฟิลิป นอกบ้านก้อ หูแถม Meizu PT850 นี่แหละสุดๆ ค่ะ

สุดท้ายนี้ขอรางวัลให้นู๋ด้วย ไม่ง้านน งอลลลลล ฮึ

mail เน้อ เมลล์ pom_winning@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 191

The Dark

19/12/2008 01:23:39
0
มารอลุ้นรางวัลครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 192

โซดาโกะ

19/12/2008 02:08:20
0

มารอ ด้วยๆๆๆๆ (^ ^)......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 193

Marius

19/12/2008 05:44:54
0
โพสคนที่ 7 ได้รางวัล ที่ 1 ใช้มั้ยเฮีย :D

มาแอบรอกติกาด้วยคน ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 194

หวายDT

19/12/2008 05:57:51

สวัสดีค่ะ ชื่อ เรนโบว์ ค่ะ(รูปนู๋แอ๊บแบ๊วมะคะ 555)
ปกติก็ชอบฟังเพลง และเล่นดนตรีค่ะ(เป็นมือเบสของชมรมดนตรี)
เรื่องหูฟังนี่ นู๋ไม่รู้เรื่องเลยค่ะ มีคนซื้อให้ก็ใช้ๆไป
น้องรหัสตัวดี มันขอเอารูปมาลง เพราะจะเอาหูฟัง
ถึงแม้นู๋จะแก่มากแล้ว(เรียนปีสุดท้ายแระ) แต่ก็ลงทุนแอ๊บแบ๊วถ่ายรูปมาลงเว็บเฮีย
เอาหูฟังให้น้องของนู๋ไปซักอันเถอะค่ะ
ตอนนี้มันกลายเป็นคนบ้าหูฟังไปแล้ว
แต่ก็เสียดายเหมือนกันนะคะ
ของรางวัลน่าจะมีSkullcandy Lowriderสีชมพู กะลังอยากได้
สุดท้ายนี้ ก็ขอให้ร้านเฮีย อยู่คู่วงการหูฟังตลอดไป
และขอให้ผมขึ้นไวไวด้วยนะเฮีย 555

หุๆคราวนี้มีสิทธิ์รับรางวัลแล้วใช่มั้ยเฮีย^^
ยังไงถ้าไม่ได้รางวัล ขอส่วนลดSkullcandy Lowriderสีชมพูได้มะคับ
กะว่าจะซื้อให้พี่รหัส เป็นของขวัญก่อนเรียนจบ
whywa@hotmail.com

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 195

หวายDT

19/12/2008 06:00:45

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 196

หวายDT

19/12/2008 06:03:13

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 197

หวายDT

19/12/2008 06:05:49
โอย กว่าจะโพสต์ติด
รู้สึกตัวเองโง่ชิหาย= =
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 198

complain

19/12/2008 09:59:11

รอดู..กติกา..อิๆ..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 199

ซารุโทบิ

19/12/2008 10:41:47
นั่นๆๆ

ซื้อให้พี่เค้า

เอ็งหวังอะไรหรือเปล่า หวายDT

55555+

อ่ะล้ิอเล่นนนนะ...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 200

Unknow

19/12/2008 12:37:03
คุณ PUDINGZ ภาพนั้นคุ้นๆ นะคุณ 55
^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 201

รอตั้งตะเช้า

19/12/2008 14:05:04
บ่ายสองแล้วแฮะ ไหนหว่ากติกา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 202

รอจนเมื่อย

19/12/2008 14:47:55
บ่ายสามแล้วแฮะ ไหนหว่ากติกา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 203

milk

19/12/2008 14:56:02
0
เฮียแกคงยังไม่ว่างมั้งครับ แฮะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 204

ota_hay

19/12/2008 15:39:51
3
รุ่นพี่คุณ หวายDT น่ารักโคตร ๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 205

นายมั่นคง

19/12/2008 16:49:44
0
เอ้า หมดเวลาแล้ววววววววววว...........................

หมดเขตการส่งแล้วนะครับ.....555

เอ้า ตามอ่านกติกาในกระทู้ต่อไปนี้ได้เลยจ้า.....

ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กันหน่อยเร้วๆๆๆๆ 555

รายชื่อผู้ที่ร่วมสนุกในกระทู้นี้มีดังนี้คือ

51. หนุงหนิง..........nungningbighead@hotmail
52. Job............s_prasertthum@yahoo.com
53. nadia..........moom19@hotmail.com
54. Tim_Empires.......TimEmpires@hotmail.com
55. โซดาโกะ...........monstersoda@hotmail.com
56. por_np...........por_np@hotmail.com
57. โบ๊ตเอง..........cozycle@hotmail.com
58. Kitty...........kittiya.s2008@gmail.com
59. minjai.........minjai60@hotmail.com
60. มหาชาละวัน.........rone777@hotmail.com
61. suwit............kumpapam2546@hotmail.com
62. GolFZ..........count_dracdora@hotmail.com
63. เนเน ...........sssthame@hotmail.com
64. เพื่อนเทมส์.........sssthame@yahoo.com
65. HangMan.........pu_oa@hotmail.com
66. Deeppix..........deeppix@gmail.com
67. toke............toke_13@hotmail.com
68. puppy...........pureman99@gmail.com
69. การ์ดอาสา..........maybe_love_me@hotmail.com
70. komgsx750..........komgsx750@gmail.com
71. oom_kom..........oom_kom@hotmail.com
72 DeathDeMoN .........jeep2535@hotmail.com
73. J.............liberdadez@hotmail.com
74. unknow.........kregkri@gmail.com
75. PUDDINGZ .......pom_winning@hotmail.com
76. เรนโบว์..........whywa@hotmail.com

งวดนี้ 76 ท่านนะคร้าบบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 206

ณัฐ

19/12/2008 17:21:53
0
ไหนอา ไหน ฮุฮุ ลุ้นๆ ว่าใครหนอจะได้เป็นผู้โชคดี เอาใจช่วยทุกๆคนนะขอรับกระผม วันนี้ผมต้องมาลุ้นตัวเองแล้วว่าพรุ้งนี้จะสอบได้อะเปล่า ฮุฮุ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 207

milk

19/12/2008 17:28:03
0
แอยลุ้น อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 208

หวายDT

19/12/2008 18:26:20
หึๆ มะได้หวังอะไรครับ
ให้พี่เค้าไว้ดูต่างหน้า

แค่เจ๊แกเรียนจบไป ผมก็ใจจะขาดแร้วคับ- -

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 209

19/12/2008 19:47:32
0
ผมต้องเตรียมอะไรไปมั่งครับ ตอนที่ไปรับของรางวัล

ปล. ขอบคุณเฮียและทีมงานทุกท่านน่ะครับ

ผมจะเก็บรักษา iGrado ที่ได้ไปอย่างดีครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 210

Unknow

19/12/2008 20:48:19
อ่าว กติกาออกแล้วหรอ อยุ่ตรงไหนง่ะ -*-
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 211

GoLFz

19/12/2008 21:12:50
0
ไหนเอ่ย กติกา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 212

19/12/2008 21:18:08
0
กำ กติกาอยู่ไหนหรอครับ

ผมหามะเจอ - -*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 213

Noize

19/12/2008 21:25:19
2
แหม เฮีย เรียกเรทติ้งก่อนซะงั้น 555!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 214

นายมั่นคง

19/12/2008 21:54:35
0
เดี๋ยวผมจะมาอัพกติกาให้ครับ อีกแป๊บเดียวจ้า 555

วันนี้ติดภาระกิจทั้งวันเลยครับ เลยเข้ามาอัพเดทช้าไปหน่อย 555 แต่เดี่ยวมาแน่ๆๆ ครับ ขออภัยเพื่อนๆๆ เด้อ ที่ทำให้นั่งถ่างตาคอยลุ้น 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 215

นายมั่นคง

19/12/2008 22:17:58
0
เอ้า ใช้เกณฑ์ตัดสินกันแบบง่ายๆๆ นะครับ ท่านใดที่อ่านเจอช่วยร่วมเป็นกรรมการก็ดีครับ เราจะใช้ท่านผู้อ่านเป็นกรรมการร่วมตัดสินกันทุกท่านเลยนะครับ

แต่น...แต่น....แต๊นๆๆๆๆๆๆๆ 5555

รางวัลที่ 1 Grado 1 ตัว กติกาคือ.........ท่านใดมีที่อยู่ในบัตรประชาชน(ใกล้)ร้านมั่นคง สาขาพันทิพย์ประตูน้ำมากที่สุด รับรางวัลไปเลยจ้า (รางวัลนี้สำหรับแฟนๆๆกรุงเทพ)

รางวัลที่ 2 Sound Magic PL30 กติกาคือ..........ท่านใดที่มีที่อยู่ในบัตรประชาชน(ไกล)จากร้านมั่นคง สาขาพันทิพย์งามวงศ์วานมากที่สุด รับรางวัลไปเลยจ้า (รางวัลนี้สำหรับต่างจังหวัด)

รางวัลที่ 3 KSC75 1 ตัว กติกาคือ...........ท่านใดที่มีที่อยู่ในบัตรประชาชน(ใกล้)ร้านมั่นคง สาขาพันธ์ทิพย์ประตูน้ำ เป็นอันดับ 2 รับรางวัลไปเลยจ้า (รางวัลสำหรับแฟนกรุงเทพอันดับ2)

รางวัลที่ 4 AKG K314 1 ตัว กติกาคือ.........ท่านใดที่มีที่อยู่ในบัตรประชาชน(ไกล)จากร้านมั่นคง สาขางามวงศ์วาน มากเป็นอันดับ 2 รับรางวัลไปเลยจ้า (รางวัลสำหรับแฟนต่างจังหวัด)

รางวัลที่ 5 Skullcandy INKD 1 ตัว คือ.........ท่านใดที่มีที่อยู่ในบัตรประชาชน (ใกล้) ร้านมั่นคงสาขาประตูน้ำ เป็นอันดับ 3 รับรางวัลไปเลยจ้า (รางวัลสำหรับแฟนกรุงเทพอันดับ 3)

ง่ายๆๆ แคนี้ล่ะครับ เรีบกว่า มีรางวัลสำหรับคนที่อยู่ใกล้มั่นคงประตูน้ำ 3 รางวัล
และมีรางวัลสำหรับคนที่อยู่ไกลจากพันทิพย์งามวงศ์วานมากที่สุด 2 รางวัล

จะแจกรางวัลให้เฉพาะท่านที่ส่งรูปมาลงไว้ และท่านนั้นๆๆ ต้องมีบัตรประชาชน หรือมีใบสูจิบัตรรับรองว่าที่อยู่ไกลหรือใกล้ร้านมั่นคงจริงๆๆ ครับ (ต้องพิสูจน์ด้วยการโพสรูปบัตรประชาชนให้ดูล่ะ แต่ปิดบังเลขหมายได้ครับ)

เรียกว่างานนี้ ต้องเป็นเอกฉันท์ ไม่มีใครคัดค้านด้วยครับ คือใกล้ก็ต้องใกล้จริงๆๆ ไกลก็ต้องไกลจริงๆๆ ท่านใดที่ถนัดเรื่องเส้นทาง หรือพื้นที่เชิญตัดสินได้เลยครับ

อย่าลืมปิดบังเลขประชาชน วันดือนปีเกิด ชื่อนามสกุลจริง เราจะดูแค่ใบหน้าหล่อเหลา และที่อยู่เท่านั้นครับ 55

ส่วนรางวัลที่ 6 ถึง 20 ซึ่งมี 15 รางวัลนั้น ผมจะแจกให้กับผู้ที่โพสลงชื่อเข้ามาหลังจากกระทู้ที่ 214 เท่านั้นครับ เรียกว่าใครโพสมา 15 ท่านแรก รับไดอารี่ไปก่อนเหนาะๆๆ ล่ะ แต่ท่านนั้น ต้องมีภาพในกระทู้นี้อีกเช่นกันนะครับ 555 รางวัลแจกซ้ำได้ครับ โพสเข้ามาก่อน รับไดอารี่ก่อน แล้วไปลุ้นรับรางวัลต่ออีก รวมเป็น 2 เด้ง 555

เอ้า ใครอ่านเจอรีบโพสยืนยันก่อนเลยนะครับ ผมจะอ่านจาก Email ว่าท่านนั้นๆๆ มีแจ้งไว้อยู่หรือเปล่านะครับ...555

เอ้า ลุย กติกาไม่ยากจ้า ค่อยๆๆ อ่านเด้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 216

นายมั่นคง

19/12/2008 22:22:56
0
ใครที่มั่นใจว่าตัวเองอยู่ใกล้หรืออยู่ไกลกว่าเพื่อน โพสรูปบัตรประชาชนมาเลยครับ หรือจะรอดูไต๋คนอื่นก่อนก็ได้ครับ เพราะเราจะรอจนกว่าทุกท่านได้พิสูจน์ และพลิกล็อคกันไปเรื่อยๆๆ ครับ แหม ผมเองก็ตื่นเต้นเหมือนกัน ว่าใครจะได้บ้าง

เล่นแบบนี้ถือว่าแล้วแต่ดวงล่ะครับ 555 เอ้า ร่วมลุ้นได้เลยครับ.....

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 217

BEAR

19/12/2008 22:25:24
วัดตามชื่อจังหวัด หรือว่า วัดตามระยะทางจริงๆ

เช่น ถ้าอยู่ บางแสน นี่ นับ ชลบุรี ป่าวครับ

พันทิพย์นี่ นับเป็นกรุงเทพป่าวครับ

ลองถามดูก่อนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 218

Noize

19/12/2008 22:27:39
2
ฮือๆ เสียดาย ผบ.ไม่ยอมเล่นด้วย ไม่งั้นอันดับสองคงไม่แคล้ว

มาจาก เจาะไอร้อง นราธิวาสแหง็มๆ ฮือๆ!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 219

HangmaN

19/12/2008 22:27:42
0
ว้า มีแต่ตรงข้ามแฮะ(ฮา) ผมดันบ้านใกล้ที่งามวงศ์วานซะด้วยซิ
เอาเป็นว่าขอรับ ไดอารี่ไปแทนแล้วกันนะครับ(ทันมั้ยหว่า?)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 220

sPOYz

19/12/2008 22:31:22
0
กรรมจริงๆ บัตรประชาชนไม่ใกล้ที่สุดและไม่ไกลที่สุด แต่ทะเบียนบ้านอยู่เชียงใหม่แน่ะ
อดเลยเรา T T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 221

เบียส

19/12/2008 22:35:57
11
เอ้า ช่วยลุ้น ด้วยคนจ้า ใกล้ ไกล ได้ ทั้ง น้าน ...............อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 222

ota_hay

19/12/2008 22:38:25
3

นู๋ฝนเองค่ะ
อ.เมือง จันทบุรี อดหมดเลย สมุดโน๊ตก็ยังดี อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 223

นายมั่นคง

19/12/2008 22:39:03
0
5555 วัดตามระยะทางจริงครับ เฉือนแค่ซอยเดียวก็ต้องว่ากันตามนั้นล่ะ 555

เอ้า ได้กันถ้วนหน้าแน่ๆๆ ไม่ว่าคนใกล้ หรอืคนไกลครับ

แต่ต้องอย่าลืมว่า

- ผู้ที่จะได้รับรางวัลหูฟัง ต้องมีรูปโพสแล้วอยุ่ในกระทู้นี้เท่านั้นนะครับ ท่านใดที่ส่งไม่ทันต้องรอโอกาสหน้าล่ะ 555

- ผู้ที่จะรับไดอารี่ ก็เช่นกันครับ รีบโพสยืนยันตัวท่านเข้ามาก่อน รับรางวัล 2 เด้งแน่นอน แต่สงวนสิทธิ์แจกเฉพาะท่านที่มีรูปอีกเช้นกันจ้า

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 224

โบ๊ตเอง

19/12/2008 22:42:50
0
-_-"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 225

DeathDeMoN

19/12/2008 22:52:11
0

มาละครับ อยู่จังหวัดแพร่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 226

Marius

19/12/2008 22:52:53
0
โหๆๆๆ มีลุ้นแล้วผม พรุ่งนี้เจอกันกับรูปบัตรประชาชนคนในรูปที่ผมโพสได้เลย มั่นใจน่ะแน่รางวัลที่ 2 เสร็จผม คิคิ ขอบคุณเฮียล่วงหน้าเลยได้ม๊ะเนี่ย :D
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 227

milk

19/12/2008 22:57:25
0
ม.ธุรกิจ ครับ มีใหรใกล้งามฯกว่านี้มั้ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 228

โซดาโกะ

19/12/2008 23:04:48
0

แบบนี้ ปริมณฑล กอ หมด สิทธิ์ อะ จิ เฮียยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
แบบนี้ ต้อง ยิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 229

milk

19/12/2008 23:06:48
0
เลยอด55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 230

Tokiotorr

19/12/2008 23:13:14
2

เอาล่ะเหวย เฮียไม่ได้บอกใช่ไม๊คับ ว่าต่างประเทศไม่มีสิทธิ์ ร่่วมสนุก

งี้ผมขอ แย่งชิงรางวัลนี้แล้วกันคับ

"รางวัลที่ 2 Sound Magic PL30 กติกาคือ..........ท่านใดที่มีที่อยู่ในบัตรประชาชน(ไกล)จากร้านมั่นคง สาขาพันทิพย์งามวงศ์วานมากที่สุด รับรางวัลไปเลยจ้า"

ปริญญา บุญญานุวัตร (Parinya Boonyanuwat)
ที่อยู่ตามบัตรประชาชนถูกต้องตามกฎหมายทุกประการคับ

"F101 Riving Town Tsuruoka,12-8 Yokei-machi, Tsuruoka-shi,Yamagata-ken, 997-0010, Japan"

ขอความกรุณาด้วยค้าบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 231

Marius

19/12/2008 23:16:33
0

PL30 ของเราสลายไปโดยทันใด ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 232

max

19/12/2008 23:20:07
0

อยู่บางรักคับบบ ไม่ใกล้(ไม่)ไกล

max ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 233

เบียส

19/12/2008 23:23:50
11
555 ไกลจัง วุ๊ย 555 ..................อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 234

ต้อม

19/12/2008 23:29:33
0

เอามาลองดูครับ ทันไดอารี่มั๊ยเนี่ย

เพชรบูรณ์ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 235

sakura

19/12/2008 23:31:40
0

อยู่ลำปางครับ ตอนนี้มาเรียนที่กทม.สู้ๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 236

ต้อม

19/12/2008 23:33:14
0
ปิ่วววววว

PL30 โดนคนบ้านไกลสอยไปซะแล้วววววว

ได้ไดก็ยังดี

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 237

suwit

19/12/2008 23:41:45
รางวัลที่ 1-6 ผมคงไม่ได้แล้ว แต่มีพวงกุญแจเป็นรางวัลปลอบใจใช่มั๊ยครับ พวงกุญแจเป็นรูปโลโก้หน้าพี่มั่นคงหรือเปล่าครับ ถ้าเกิดใช่ คิดว่าคงจะทำมาจำนวนจำกัด ถ้าอย่างนั้นคงจะเป็นพวงกุญแจที่หายากมากตามร้านขายหูฟังชั้นนำทั่วไป ซึ่งต่างจากรางวัลที่ 1-6 ที่ผลิตออกมาวางขายอยู่เรื่อยๆ ถ้าพวงกุญแจเป็นรูปพี่มั่นคงจริงๆผมคิดว่าเป็นรางวัลที่ดีที่สุดแล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 238

มด

19/12/2008 23:50:20
2

ลำปางหนาวมักๆๆ -*-
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 239

20/12/2008 00:08:12
0

มาแล้วครับ มันชัดได้แค่นี้อะครับ แต่พอดูออกมาว่า

53/35 หมู่ 11 แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม

กรุงเทพมหานคร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 240

20/12/2008 00:38:47
0
ว้า....เซ็ง....อยู่นครปฐม ไม่ใกล้ไม่ไกล ก็เลยอด......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 241

fixkychicky

20/12/2008 00:56:50
0
อยู่นครสวรรค์เองอะไม่ไกลมาก -*- อดเลย เซงด้วยอีกคน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 242

WoRmGade

20/12/2008 01:19:20

แหะๆๆ อ.เมืองเพชรบูรณ์ อยู่ไกลกว่า อ.วิเชียรบุรี แต่เจอลำปาง ก็หนาวมากเหมือนกันค่ะ

WoRmGade นะคะ (สู้ๆเพ่ือนเอ๋ย)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 243

โซดาโกะ

20/12/2008 01:48:33
0

รูปถ่ายได้ ชัดแค่นี้ นะครับ ต้อง ขออภัย ด้วยยยยย
26/306 หมู่10 หมู่ บ้าน วรางกูล คลอง3 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 244

แซม

20/12/2008 03:36:01
โหๆ มีไกลถึงญี่ปุ่นเลยหรอเนี่ย แล้วงี้เฮียว่าจะส่งรางวัลตามที่อยู่บนบัตรประชาชน งี้ส่งไปญี่ปุ่นค่าส่งฮ่าเลย คิคิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 245

20/12/2008 05:31:06
0
กรรมดันไปอยู่ฉานเมือง จะใกล้ก็ไม่ใกล้ จะไกลก็ไม่ไกล เอาน่า สนุดโน๊ตก็ได้ -*-
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 246

aor

20/12/2008 07:49:48

ลาดพร้าวจะใกล้ไหมหนอ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 247

น้องพรู๊ฟ(ขั้นเทพ)

20/12/2008 08:35:38

มาลงด้วยคน

น้องพรู๊ฟ นะครับ ยังไม่มีบัตร เอาของพ่อไปก่อน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 248

wittymht

20/12/2008 08:37:00

มา ลุ้น ไกลอันดับ 2 ละกัน อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 249

นายมั่นคง

20/12/2008 09:32:30
0
555 เดี๋ยวจะมาสรุปรางวัลที่ 6 ถึง รางวัลที่ 20 ให้ครับ

ใครเห็นว่ามีข้อผิดพลาด ตกหล่น ทักท้วงเลยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 250

POp

20/12/2008 09:35:24
0

เอ้า ลุ้นๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 251

SEPTH

20/12/2008 09:43:36
0

อะจัดไป แถวๆนี้ล่ะ เลยแวะไปงามฯได้บ่อยๆ :-D

ถ่ายออกมาหน้าอย่างเหน่อเลย

อ้อ, เฮียลง mail ผมผิดในหน้ารวมรายชื่อครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 252

SEPTH

20/12/2008 09:45:25
0
ทันปล่าวหว่า พอดีเมื่อคืนน้องมันเล่นเกมรอบดึกยาว เลยไม่ได้ใช้เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 253

rusty

20/12/2008 10:42:24
ว๊า...............อดล่ะสิ เหมือนจะได้เลยครับเฮียเจอคนอยู่เจแปน กับทางใต้ ผมก็อด นึกว่าต้องได้บ้างแล้วน๊า รางวัลใหญ่เนี่ย แต่มันส์จริงๆ นะเฮีย ยิ่งผ่านไปยิ่งเป็นกระทู้ความบ้ากัน ผมว่าอัฉริยะกับความบ้ามันห่างกันนิดเดียวนะ แต่ความคิดเฮียนี่มันระเบิดลงบ้านจริงๆ นะ ทำได้ไงเนี่ยเพิ่งเคยเห็น ผมกลายเป็นชอบครับเปิดดูแล้วขำ ทำได้ไงกันเนี่ย ศูนย์น่าจะจัดมหกรรมใหม่นะ เอาปีหน้าเลยต้นปีกระตุ้นยอดขายใหม่ ฮ่าๆๆ เว็ปเฮียล่มแน่ คนเขียนโพสเป็นหลัก 2-300 แล้วหากจัดแบบเอาให้ตายไปข้างเนี่ย กระทู้ล้นแน่ๆ หน้าจะมีการแข่งใครซื้อของเฮียเป็นจำนวนชิ้นเยอะสุดด้วยนะ แล้วเอาไปทำอะไรกันบ้าง แจกใคร หรือเอาไว้ฟังกันตอนไหน แล้วยังอยู่ครบไหม หรือ ทำอะไรไปกับมันบ้าง โมกันไปถึงไหนอะไรทำนองนี้ล่ะ แล้วศูนย์ก็เอาของมาแจกกัน ให้มันส์ไปเลยไง ยังไงก็เอาบัตรผมไปดูก่อนละกันมีหวังอีกบ้างไหมครับเฮีย

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 254

suwit

20/12/2008 10:47:30

ฮิ.ฮิ.ฮิ.!ขอลุ้นด้วยอีกคนนะครับ..!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 255

แพะ

20/12/2008 10:47:39
ว้า.....มีแต่บัตรพนักงานง่ะเฮีย เศร้า.......
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 256

rusty

20/12/2008 10:48:25
0
เพิ่งล๊อคอินเข้ามาได้ แต่โพสไปก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 257

นายมั่นคง

20/12/2008 12:29:19
0
สรุปคนที่ได้รางวัลที่ 6 ถึง 20 ก่อนนะครับ ผมนับจากกระทู้ที่ 214 โดยนับไป 15 ท่าน ปรากฏว่า ท่านที่รีบวิ่งแจ้นเข้ามาโพสก่อน เพื่อนเลย และได้รางวัลไดอารีน่ารักของ iriver ไปก่อนก็คือ.......

1. BEAR.............divine_insane@hotmail.com
2. HangmaN..........hangman0025@gmail.com
3. นู๋ฝน.........ota_hay@hotmail.com
4. โบ๊ต.........cozycle@hotmail.com
5. DeathDeMoN.........jeep2535@hotmail.com
6. Marius.........dr.marius@msn.com
7. Milk...........broccolikeeper@gmail.com
8. โซดาโกะ.........monstersoda@hotmail.com
9. Tokiotorr..........parinya.boonyanuwat@jp.ma
10.max...........maxbcc151@msn.com
11. ต้อม..........likhit.lkns@gmail.com
12. sakura.........osirisrad@hotmail.com
13. suwit..........kumpapan2546@hotmail.com
14. มด............mod_d2b@msn.com
15. komgsx750..........komgsx750@gmail.com

เอ้า ตอนนี้ได้รายชื่อ ผู้ที่ได้ไดอารี่จาก iriver แล้ว 15 ท่านครับ ท่านที่ได้แล้ว ถ้าเกิดได้รางวัลที่ 1-5 ก็มีสิทธิ์รับ 2 เด้งไปเลยนะครับ แต่ตอนนี้ 15 ท่านนี้ได้ตุนไว้ในกระเป๋าเหนาะๆๆ แล้วล่ะ 555

เอ้า มาถึง สรุปรางวัลแบบไม่เป็นทางการ ท่านใดที่เข้าเกณฑ์ใกล้ หรือไกลกว่านี้ สามารถจะพลิกล็อคได้อีกนะครับ 555

-----------------------------------------------------------

ใกล้ร้านมั่นคงอันดับ 1 คุณ max อยู่บางรัก
ใกล้ร้านมั่นคงอันดับ 2 คุณ น้องพรู๊ฟ อยู่ ยานนาวา
ใกล้ร้านมั่นคงอันดับ 3 คุณ aor อยู่ลาดพร้าว

ไกลร้านมั่นคงอันดับ 1 คุณ Tokiotorr อยู่ญี่ปุ่น
ไกลร้านมั่นคงอันดับ 2 คุณ Pop อยู่หาดใหญ่

***ตอนนี้ยังไม่เป็นทางการนะครับ ยังมีการพลิกล็อคได้อีกแยะ.......ผมเองยังช๊อคเลย นึกไม่ถึงว่าจะมีคนมีบัตรประชาชนอยุ่ญี่ปุ่นด้วย 555 แบบนี้ต้องยอมล่ะ แต่ถ้ามีใครมีบัตรอยู่อเมริกาอีก แบบนี้ถือว่าพลิกล็อคนะครับ 555*****

ติดตามๆๆๆๆๆ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 258

puppy

20/12/2008 12:35:50
0

มาลัยเสี่ยงรักวันนี้ขอเสนอ
หนุ่มหน้ามน รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย แถมจนอีก (แล้วมันมีอะไรดีวะ)
อุปนิสัย รักเด็ก (เอ๊าะๆ) ไม่เกิน 10 ขวบ (คุกๆๆๆๆๆ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 259

puppy

20/12/2008 12:36:58
0

เอาจริงๆ ล่ะ
ตามรูปเลยค้าบเฮีย
จะติดอันดับกะเขาไหมนี่

แล้วเฮียจะวัดระยะทางยังไงล่ะคร้าบ
หรือใช้กู๋เอิร์ทเอา อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 260

นายมั่นคง

20/12/2008 13:29:50
0
ท่านใดใกล้กว่า และท่านใดไกลกว่าอีก ขอให้แจ้งเข้ามาเลยนะครับ

ผลการตัดสินยังไม่เป็นอันสิ้นสุดนะครับ ยังมีพลิกล็อคได้อีกจ้า......5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 261

อยากรู้

20/12/2008 13:50:18
จะรับของรางวัลได้ที่ไหนบ้างครับ(สมุดไดอารี่iriver)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 262

mint

20/12/2008 16:10:41
0

งง เลย กติกาคลาวนี้ อิๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 263

จั๊ว

20/12/2008 19:01:26
0

หุหุ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 264

Tokiotorr

20/12/2008 19:50:16
2
ลุ้นๆๆ จะมีอเมริกา โผล่มาไม๊น้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 265

Marius

20/12/2008 21:30:15
0

PL30 โดนคนสอยล่ะ งั้นขอลุ้น K314 แทนแล้วกันคับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 266

Kitty

20/12/2008 22:07:44
0

ขวานฟ้าหน้าดำมีลุ้นมั้ยคะเฮีย อยู่จรัญฯ 46 ข้ามพระราม 8 ไปทำงานพารากอนทุกวัน จับไมล์ประจำอยู่ประมาณเกือบ 10 kms จ้า ก้อน่าจะพอๆ กับไปร้านเฮียอยู่หรอกน๊า??
ลุ้นๆ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 267

Sam

20/12/2008 22:31:04

ผม Job อยู่้ ซอยระนอง 1 เขตดุสิต กทม. ครับ ยังไม่มีบัตรประชาชนครับ อายุไม่ถึง ใช้บัตรนักเรียน กับสำเนาทะเบียนบ้านแทนครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 268

นายมั่นคง

20/12/2008 23:23:39
0
โอ้โฮ ....ตอนนี้สงสัยต้องพึ่งคณะกรรมการล่ะครับ ว่าใครใกล้ร้านมั่นคงประตูน้ำมากที่สุด เอ้า รายงานใหม่

-----------------------------------------------------------------------
ใกล้ร้านมั่นคงอันดับ 1 ..........
ใกล้ร้านมั่นคงอันดับ 2 ...........
ใกล้ร้านมั่นคงอันดับ 3 ...........
คุณ น้องพรู๊ฟ อยู่ ยานนาวา, คุณ aor อยู่ลาดพร้าว, คุณ max อยู่บางรัก, คุณ kitty อยุ่จรัญ 46, คุณ sam อยู่ ซอยระนอง 1

(เอ้า เกจิช่วยตัดสินหน่อยครับ เอาแบบ Google earth เลยก็ได้นะครับ ผมคิดว่า 5 ท่านนี่ต้องมีใครตกรอบซัก 2 คนล่ะ เอ้า มีท่านอื่นที่ใกล้ๆๆ รีบรายงานตัวด่วนจ้า 555)
-----------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------
ไกลร้านมั่นคงอันดับ 1 คุณ Tokiotorr อยู่ญี่ปุ่น
ไกลร้านมั่นคงอันดับ 2 คุณ Marius อยู่ปัตตานี

อันนี้ตัดสินง่าย และคาดว่าไม่นาจะมีพลิกล็อค สำหรับรางวัลคนอยู่ไกลร้าน 555 ผมว่าคุณ Tokiotorr ลุ้นหายใจฝืดเหมือนกัน 55 นี่ถ้ามีพลิกล็อคมโหฬาร มีคนโผล่มาจากแถวยุโรปก็ร้องจ๊ากเลยล่ะงานนี้ 555
--------------------------------------------------------------------------

.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 269

max

20/12/2008 23:30:40
ลุ้นๆๆๆๆขออย่าให้ตกเลยน๊า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 270

Tokiotorr

20/12/2008 23:33:15
2
ลุ้นหายใจฝืด จิงๆแหล่ะคับเฮีย

แหมบอร์ดเฮียธรรมดาซะที่ไำหนล่ะคับ

International ซะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 271

Marius

20/12/2008 23:35:49
0
^
^
เชอะๆๆๆ

งอนๆๆๆๆ ทำปายด้ายยยย บัตรประชาชนประเทศญี่ปุ่น

ขำๆ ล้อเล่นค้าบบบ ข้าน้อยมิกล้า ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 272

Unknow

20/12/2008 23:40:02
ผมว่าถนนระนอง 1 ใกล้กว่าเพื่อนน้าา

(ดุสิตอ่ะ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 273

Tokiotorr

20/12/2008 23:46:30
2
แหม คุง Marius ก้อ อย่างอนเลยคับ

ผมก้อไำม่คิดหรอกคับว่าเิฮียเค้าจะตั้งกติกาพิเรนแบบนี้อ้ะคับ

อย่างงี่เค้าเรียก ฟลุ๊ก ล้วนๆคับ

อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 274

นายมั่นคง

21/12/2008 00:09:21
0
ผมเองไม่ได้คาดจริงๆๆ ว่าจะมีถึงบัตรประชาชนญี่ปุ่น แต่ถ้าลองงัดออกมาว่ามีจริงๆๆ แล้วก็เป็นบัตรประชาชนจริงๆๆ และก็อยู่ไกลจริงๆๆ อันนี้ต้องยกประโยชน์ให้จำเลยครับ อะจ๊าก....5555

เจ้าประคู๊ณ ใครอยู่อเมริกา ช่วยออกมายิงประตูช่วงทดเวลาทีเต๊อะ 555 (แหมแต่พลิกยากครับ อยู่ถึงญี่ปุ่นพลิกยากจริงๆๆ)

ขนาดคนอยู่หาดใหญ่ ยังร่วงผล็อยไปแล้ว 555

**กติกาอันนี้ ผมคิดไว้ในใจตั้งแต่โพสกระทู้นี้ และก็ไม่มีใครรุ้ แม้แต่คุณเบียสด้วยล่ะ 555 ****
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 275

Marius

21/12/2008 00:10:26
0
กติกาแบบนี้ล่ะครับ เฮียมั่งคงตัวจริงแน่นอน ว่าแต่ 5 คนที่ใกล้ประตูน้ำเนี่ยดูท่าตัดสินยากเอาการเลยแฮะ มะกี้ลองใช้ Google earth ลองดูเล่นๆ ซอยระนอง 1 ห่างกับพันทิพย์ราวๆ เกือบๆ 4 กิโล ที่อื่นยังไม่ได้ดูเลย ตาลาย มาวววววอยู่ :P
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 276

นายมั่นคง

21/12/2008 00:13:31
0
โอววววว ลืมไปครับ รางวัลที่อยู่ใกล้พันทิพยืประตูน้ำมากสุด เห็นจะต้องให้เซียนพันธ์แท้มาช่วยตัดสินนะครับ.....

งานนี้ตัดเชือกกันเป็นระยะทางเลยครับ นับกันเป็นเมตรๆๆ เลยล่ะ ลากเส้นตรงเลยครับ จากบ้านที่อยู่ในบัตรประชาชน ลากเส้นตรงถึงร้านมั่นคงประตูน้ำ ใครใกล้กว่ารับไปเลย.....5555

จะบอกอะไรให้ วันนี้ผมคุยกับตั่วปุ๊ย ปรากฏว่า ตั่วปุ๊ย เจ็บใจใหญ่ บ้านลุงป๊ย อยู่ราชเทวี ซึ่งเลยพันธ์ทิพย์ไปแค่ไม่กี่ร้อยเมตร 555 แต่ลุงปุ๊ยผมห้ามแข่งขันครับ เพราะเป็นถึงประธานฝ่ายกิจกรรมไปแล้ว ต้องงดเล่นเกมส์ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 277

Marius

21/12/2008 00:17:11
0
มันจะไปยากอารายค้าบเฮีย เฮียก็ไปบ้านของทั่ง 5 คนนั้นที่ล่ะหลัง แล้วเดินนับก้าวมาเรื่อยๆจนถึงร้านเฮีย แล้วมาสรุปผลเมือครบทั่ง 5 หลังไงครับ ง่ายจาตายปายยยย ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 278

Tokiotorr

21/12/2008 00:23:53
2
"ต้องยกประโยชน์ให้จำเลยครับ" ชอบคำนี้จัง อิอิ

ส่วนรางวัลที่อยู่ใกล้พันทิพยืประตูน้ำมากสุด นี่สุดสูสีคับ

ภาษาบ้านผมเรียกลุ้นเยี่ยวเหนียวเลยอ้ะ

แล้วก้อ เจ็บใจ แทนลุงปุ๊ยด้วยคับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 279

นายมั่นคง

21/12/2008 00:38:47
0
เอ้า วิเคราะห์เกมส์ต่อ ตอนนี้สำหรับท่านที่อยู่ไกล คาดว่าน่าจะอยู่หมัดแล้ว เพราะถ้าระดับอยู่ญี่ปุ่น และปัตตานี จะให้ไกลกว่านี้คงจะเค้นออกมายากเหลือเกินจากจำนวนผู้ร่วมสนุก 76 ท่าน 555

คุณ Tokiotorr อยู่ญี่ปุ่น น่าจะได้ SoundMagic PL30 ไปแน่ๆๆ
คุณ Marius อยู่ปัตตานี น่าจะได้ AKG K314 ไปอีกแน่ๆๆ เช่นกัน

แต่บอกก่อนนะจ๊ะ ถ้ามีคนอยุ่ปัตตานี แต่อยู่ใกล้กว่าอีกซอยเดียว หรือเสาไฟฟ้าเดียว ก็ถือว่าหมดสิทธิ์ ตกรอบเลยนะ 555
--------------------------------------------------------------------

ตอนนี้สำหรับท่านที่อยู่ใกล้ 3 ลำดับ หากให้ผมวิจารณ์ใหม่ และนั่งทางในนึกระยะทาง (แบบคร่าวๆๆ ) ตอนนี้น่าจะออกมาตามนี้นะ

1. คุณ Sam ซอยระนอง 1 เขตดุสิต
2. คุณ Max ซอยวัดสวนพลู เขตบางรัก
3. คุณ Kitty ซอยจรัญสนิทวงศ์ 46 เขตบางพลัด
4. คุณน้องพรุ๊ฟ อยุ่ยาวนาวา

เอ้า คร่าวๆๆ ตามนี้ แต่เดี๋ยวต้องให้แฟน Google Earth ช่วยตัดสินให้ครับ ใครทำเป็นช่วยทำกราฟฟิก ส่งเข้ามาร่วมสนุกได้เลยนะครับ....555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 280

จนทพิสูจน์หลักฐาน

21/12/2008 00:58:30
จากการวัด ปรากฏว่า

ที่1.ได้แก่ คุณ sam อยู่ ซอยระนอง 1

ที่ 2.ได้แก่ คุณ max อยู่บางรัก

ที่ 3.ได้แก่ คุณ kitty อยุ่จรัญ 46

ชัวร์ ฟันธง+คอนเฟริ์ม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 281

นายมั่นคง

21/12/2008 01:33:11
0
เอ้า พฐ มาเองเลยเรอะ แบบนี้ต้องเรียกนิติเวชมาเก็บวัตถุพยานเลยล่ะ....จ๊ากๆๆๆๆ 555

น่าจะใช่แฮะ ผมก็เล็งๆๆ ว่าใช่ตามที่ว่าครับ แต่รออีกซัก 2-3 วัน หากท่านอื่นๆๆ มาอ่านกันครบๆๆ แล้วไม่มีใครใกล้กว่านี้ ก็เป็นอันว่าคำวินิจฉัยสิ้นสุดแต่เพียงนี้จ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 282

ต้อม

21/12/2008 04:46:35
0

เอาหลักฐานมาให้ดูกันครับ เผื่อใครสงสัย
ที่1.ได้แก่ คุณ Max ซอยวัดสวนพลู เขตบางรัก ระยะทาง 3.99 km
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 283

POp

21/12/2008 07:32:57
0

โถ่ๆๆๆๆๆๆๆ
คุณ Marius มาแทงข้างหลังแล้วมันทะลุถึงหัวใจซะงั้น 5555
หึหึ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 284

NaziX

21/12/2008 07:56:30
0
สงสัยผมจะอด อยู่อำเภอเมือง เชียงราย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 285

ต้อม

21/12/2008 11:48:23
0
แว๊กๆๆๆๆๆ เมื่อตอนเช้ามืดเน็ตเน่ากระทันหัน

มาแร้วๆๆๆ หลักฐาน คนบ้านใกล้พันทิพย์ประตูน้ำที่สุด

เฮียคับ ภาพมันย่อให้เหลือไม่เกิน 100 kb แล้วมันดูรายละเอียดระยะทางไม่ออกเลยอ่ะ
งั้นผมเอางี้ล่ะกันนะคับ
คลิกที่ลิงค์ ใหญ่หน่อยนะครับ

ที่1.ได้แก่ คุณ Max ซอยวัดสวนพลู เขตบางรัก ระยะทาง 3.99 km
http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong1.jpg" title="http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong1.jpg">http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong1.jpg

ที่2.ได้แก่ คุณ sam อยู่ ซอยระนอง 1 ระยะทาง 4.20 km
http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong2.jpg" title="http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong2.jpg">http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong2.jpg

ที่3.ได้แก่ คุณ Kitty ซอยจรัญสนิทวงศ์ 46 เขตบางพลัด ระยะทาง 5.74 km
http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong3.jpg" title="http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong3.jpg">http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong3.jpg

ส่วนที่ 4.คุณน้องพรุ๊ฟ อยุ่ยาวนาวา ระยะทาง 6.03 km (เอามาเพื่อยืนยันอีกที)
http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong4.jpg" title="http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong4.jpg">http://pirun.ku.ac.th/~b5005144/images/munkong4.jpg

ด้่วยประการละชะนี้แล.....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 286

ต้อม

21/12/2008 11:56:45
0
อ้าว!!!!! เวรกำ ลิงค์ไม่มา เฮียคับ ใส่ ลิงค์ยังไงอ่ะ

ลองใหม่ๆ ยังงี้ดูล่ะกัน

ที่1คับ

ที่2.ได้แก่ คุณ sam อยู่ ซอยระนอง 1 ระยะทาง 4.20 km
ที่2คับ

ที่3.ได้แก่ คุณ Kitty ซอยจรัญสนิทวงศ์ 46 เขตบางพลัด ระยะทาง 5.74 km
ที่3คับ

ส่วนที่ 4.คุณน้องพรุ๊ฟ อยุ่ยาวนาวา ระยะทาง 6.03 km (เอามาเพื่อยืนยันอีกที)
ที่4คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 287

ต้อม

21/12/2008 11:58:35
0
หึหึหึ มันก็ยังไม่มาอยู่ดี

เฮียคร๊าฟฟฟ ช่วยแก้หน่อย แล้วก็บอกมั่งจิคับ ใส่ลิงค์ยังไง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 288

Tokiotorr

21/12/2008 14:03:28
2
เอาแล้ว ผู้เชี่ยวชาญ แตกเป็น 2 เ้สียง

จากท่าน - จนทพิสูจน์หลักฐาน
---->จากการวัด ปรากฏว่า

ที่1.ได้แก่ คุณ sam อยู่ ซอยระนอง 1

ที่ 2.ได้แก่ คุณ max อยู่บางรัก

ที่ 3.ได้แก่ คุณ kitty อยุ่จรัญ 46

ชัวร์ ฟันธง+คอนเฟริ์ม

จากท่าน - ต้อม
---->ที่1.ได้แก่ คุณ Max ซอยวัดสวนพลู เขตบางรัก ระยะทาง 3.99 km ที่1คับ

ที่2.ได้แก่ คุณ sam อยู่ ซอยระนอง 1 ระยะทาง 4.20 km ที่2คับ

ที่3.ได้แก่ คุณ Kitty ซอยจรัญสนิทวงศ์ 46 เขตบางพลัด ระยะทาง 5.74 km ที่3คับ

ส่วนที่4.คุณน้องพรุ๊ฟ อยุ่ยาวนาวา ระยะทาง 6.03 km (เอามาเพื่อยืนยันอีกที)ที่4คับ

เอาไงล่ะที่นี้ สงสัยต้องเรียก กรมโยธา ซะละมั้งคับเนี่ย

แต่น้อง SAM เนี่ยสุดยอดเลย เอาบัตรมาshowคนสุดท้าย มีโอกาสเข้าวินเฉย

รอผู้เชี่ยวชาญกันต่อไปคับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 289

max

21/12/2008 16:29:16
0
หัวใจจะวายๆๆๆๆ พลิกไปพลิกมาๆๆๆๆ 5 5 5
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 290

DekNaRoK

21/12/2008 18:45:27
0
อ้างอิง คห.189

ผมก้อเรียน com - engineer เหมือนกันคับ แต่คนละที่กะพี่

ต้องขอบอกว่า ไม่ใช่แค่บ้าๆบอๆ ติ๊งต้องๆ อย่างเดียว

มันต้องเกรียนนนด้วยคับ ฮ่าๆๆๆ ขำขำนะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 291

บอย

21/12/2008 20:17:53
อันดับ 1 2 3 ถูกคนเข้าชิงแล้ว เหลือแต่ว่า ใครที่ 1 และที่ 2

เลยเอางี้ เป่ายิ่งฉุบกัน ระหว่าง 1 กับ 2

3ครั้ง คนชนะมากครั้งที่สุดได้ ที่1 ไป

ส่งเมล์ การเป่ายิ่งฉุบ ไปให้เฮียมั่น คนละ 3 ตัว

ฮ่า ๆๆ ขำ ๆนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 292

Unknow

21/12/2008 20:57:09
อ้าง คห.ที่ สอง-nine-ศูยน์ ครับ

ถูกเผงเลยล่ะ เกรียน ด้วยๆๆๆๆ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 293

นายมั่นคง

21/12/2008 21:13:01
0
เอาแบบนี้ครับ ผมว่าเรื่องระยะทางที่ผิดกัน 200 เมตรนั้น จริงๆๆ น่าจะตัดสินได้ดีกว่านั้นนะครับ 555

เพราะปากซอยกับท้ายซอย ผมว่าผิดกันเป็นกิโล เดี๋ยวเราดูจากบ้านเลขที่ แล้วเช็คกันให้ชัวร์ๆๆ แล้วตัดสินว่าใครควรได้ที่ 1 และใครควรได้ที่ 2 นะครับ 555

เอ้า ขอแรงท่านที่เชี่ยวชาญด้วยครับ อันนี้ถือเป็นความรู้ใหม่เลยนะนั่น เพราะถ้าจะตัดสินจากบ้านเลขที่ เราสามารถ้นจาก Google earth ได้เปล่าเนี่ย 555 ผมล่ะอยากให้ท่านที่ได้ที่ 1 ได้ไปจริงๆๆ แบบเอกฉันท์โดยคณะกรรมการจริงๆๆ

เอ้า ท่านใดถนัดจัดทำระยะทางตัดสินระหว่างที่ 1 กับที่ 2 ให้ทีนะครับ....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 294

หลังฝน

21/12/2008 23:53:01

อดทุกรางวัลเลย กลุ้มจริงๆๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 295

DB

22/12/2008 00:02:13
ใครที่เก่งๆก็ช่วยพี่มั่นคงคำนวนระยะทางจะได้เห็นหน้าตาผู่ชนะ แย้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 296

จา

22/12/2008 00:12:51

ดีดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 297

โจ

22/12/2008 00:17:22
อยากเห็นคนชนะแว้วววววววววววววว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 298

นายมั่นคง

22/12/2008 09:42:24
0
เอ้า ใครช่วยทำกราฟฟิกให้ดูด้วยก็ดีเด้อ
จะได้ตัดสินว่าใครได้รับรางวัลไปนะครับ 555

ที่1.ได้แก่ คุณ Max ซอยวัดสวนพลู เขตบางรัก ระยะทาง 3.99 km ที่1คับ
ที่2.ได้แก่ คุณ sam อยู่ ซอยระนอง 1 ระยะทาง 4.20 km ที่2คับ
ที่3.ได้แก่ คุณ Kitty ซอยจรัญสนิทวงศ์ 46 เขตบางพลัด ระยะทาง 5.74 km ที่3คับ

ตอนนี้แบบคร่าวๆๆ ยังเป็นตามนี้อยู่นะคร้าบบบบ 55

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 299

Sam

22/12/2008 18:57:32
เฮียมั่นครับ ผมว่าคุณ Max น่าจะใกล้ที่สุดครับ ยินดีรับคำตัดสินครับ ขอแสดงความยินดีกับคุณ Max ด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 300

Tokiotorr

22/12/2008 19:15:53
2
โอ้ว น้อง Sam แมนมากคับ

ขอปรบมือให้คับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 301

Marius

22/12/2008 19:43:34
0
แมนอย่างงี้ สงสัยเฮียให้รางวัลพิเศษหอมแก้ม 1 ที
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 302

max

22/12/2008 20:41:39
0
ขอบคุณคุณ Sam มากนะครับ แต่ผมว่ารอให้คณะกรรมการตัดสินดีกว่าจะได้ยุติธรรมสำหรับคุณ Sam ด้วย =>
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 303

Tokiotorr

22/12/2008 20:51:21
2
โอ้ว นี่ก้อแมนไม่แพ้กันเลย

ประทับใจจิงๆ

เฮียคับให้ชนะทั้งคู่ไปเลยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 304

นายมั่นคง

22/12/2008 21:14:30
0
555 เอ้า มีสปิริตเยี่ยมๆๆๆ

เดี๋ยวประมาณวันพุธจะแจ้งอย่างเป้นทางการอีกทีนะครับ เผื่อจะมีบางท่านที่ส่งภาพมาแล้ว และยังไม่ได้เข้ามาอ่านกติกาการตัดสินจ้า....

ส่วนคุณ Tokiotorr ผมจะเก็บไว้ให้เลยนะครับ แต่ต้องเมล์มานัดผมหน่อยว่าจะไปรับวันที่เท่าไหร่นะครับ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 305

Tokiotorr

22/12/2008 22:04:34
2
ผมกลับถึงไทยวันที่ 24 กลางดึก คับ

จะอยู่ถึงวันที่ 7 มกรา

ไว้ผมจะโทไปหาละกันนะคับ

จะเอาขนมไปฝากที่ร้านด้วยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 306

Marius

22/12/2008 22:26:22
0
^
^
ขนม ต้องราคา 1,590 บาท น่ะครับ :P
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 307

Tokiotorr

22/12/2008 22:41:31
2
อกอีแป้นแตก

ท่าน Marius ก้อ

1590 เนี่ยต้องเป็นขนมผู้ใหญ่แล้วคับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 308

Kitty

22/12/2008 22:51:41
0
ที่1 ที่2 ยังขับเคี่ยวกันอยู่ งั้นเค้าก้อขอที่ 3 น๊า งุ งิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 309

นายมั่นคง

22/12/2008 23:23:07
0
เดี๋ยวจะเมลืหาทุกท่านในวันพุธเลยจ้า....5555

เอ้า แต่ว่าก็ว่าเหอะ พอจะมีใครตัดสินได้ไม๊ว่า จริงๆๆ ใครใกล้กว่าใคร ผมล่ะข้องใจจริงๆๆ ครับ 555

ขนาดคนเล่นเองยอมรับแล้ว ผมเองก็ข้องใจว่า ระยะทางจริงๆๆ มันน่าจะอยู่ตรงไหน ถ้าใครมีปัญญาลากแผนที่จากบ้านเลขที่ได้ล่ะก้อเยี่ยมเลย 555

สงสัยผมต้องขอทางไปรษณีย์ให้เค้าช่วย mark จุดตามบ้านเลขที่จริง เพื่อมาตัดสินกัน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 310

ต้อม

23/12/2008 00:15:29
0
ให้เจ้าตัวบรรยายสรรพคุณของบ้านมมาดีมั๊ยอ่ะคับ

หลังคาสีไร อยู่ส่วนไหนของซอย เลยวัด รึว่าก่อนถึงวัด บรรยายจุดสังเกต

ที่สังเกตได้จากมุมบน แต่จุดใหญ่ๆหน่อยอ่ะคับ

แล้วก็เอามาให้ดูกันว่าใช่บ้านหลังนี้เป่า อะไรประมาณนี้คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 311

นุ้ง

23/12/2008 05:22:18
0
เสียดาย ส่งไม่ทัน T_T

บ้านอยู่แค่สะพานหัวช้าง มีสิทธิ์ได้รางวัลแรกเลยนะเนี่ย :p
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 312

Unknow

23/12/2008 06:31:20
แอบมาดูลาดเลา อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 313

aor

23/12/2008 08:18:08

เฮียครับยังงี้ผมยังได้ไดอารีใช่ไหมครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 314

Sam

23/12/2008 08:18:47

ถ้าอยากวัดกันจริง ผมขอส่ง พิกัดบ้านจาก Google Earth มาครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 315

Sam

23/12/2008 08:21:34
ลืมบอกไปนะครับว่าหลังคาน้ำเงินนั้นแหละครับผม คงต้องรบกวนคุณต้อมด้วยครับ ในใจผมก็ว่าคุณ Max น่าจะใกล้กว่านะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 316

นายมั่นคง

23/12/2008 09:51:06
0
ได้ครับพี่ aor เดี๋ยวประมาณวันพุธ ผมจะทะยอยส่งรางวัลหลักๆๆ ให้ทุกท่านครับ ส่วนรางวัลพวงกุญแจก็จะรวมรายชื่อทั้งหมดให้ และก็จะจัดส่งให้ในภายหลังอีกทีครับ 555

ใครที่ได้พวงกุญแจ เดี๋ยวจะเอารูปมาให้ดูว่าพวงกุญแจน่ะเสร็จแล้ว เหลือแต่ให้พนักงานเค้าติดต่อและจัดส่งเท่านั้นเองครับ.....
---------------------------------------------------

เอ้า ลองส่งมาดูหนุกๆๆ ครับ ผมว่า สนุกอีกแยะเลยล่ะ ผมล่ะทึ่งไอ้ Google earth จริงๆๆ มันมองเห็นบ้านเราได้จริงๆๆ ซะด้วย..555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 317

bee

23/12/2008 11:57:35
0
เอางี้มั๊ยครับ วัดระยะกระจัด*เลยมั๊ย ง่ายดี *ระยะเป้นเส้นตรงโดยใช้ร้านมั่นคงเป็นจุดศูนย์กลาง ผมคิดว่าถ้าหาถนนหาซอยมันมีหลายคำตอบน่ะ ส่งพิกัด lat/long มาให้พ๋มก้อได้ เอาทั้งสามจุดน่ะ เด๊วทำกราฟริกให้ได้น่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 318

Sam

23/12/2008 12:15:48

นี่พิกัด pantip plaza วัดถึงหน้าประตูครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 319

Tokiotorr

23/12/2008 13:01:11
2
เฮียของป๋มไม่ต้อง ส่ง เน้อ

อยู่เมืองไทยคงไม่ได้เช็กเมล

ไว้ผมจะโทไปคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 320

bee

23/12/2008 14:04:26
0
ทำไมไม่ขึ้นหล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 321

Saranyoo Luangpaisal

23/12/2008 14:06:32
0
อ่ะมาแล้วของ คุณsam พ๋มไปลองมาหล่ะ 4.13 กิโลกรัม บวกลบไม่น่าเกิน 10 เมตร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 322

ิำbee

23/12/2008 14:08:35
0
Saranyoo คือ bee น่ะครับ เด๋วไปเปลี่ยนชือดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 323

bee

23/12/2008 14:18:05
0

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 324

bee

23/12/2008 14:27:32
0

โทดทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 325

max

23/12/2008 21:47:30
0

ผมใช้ google earth ไม่เป็นอ่ะครับ เอาเป็นว่าบ้านผมถ้านับจากวัดสวนพลูจะนับเป็นหลังที่ 2 อ่ะครับ
ตามรูปอ่ะครับ ที่กากบาทสีแดงอ่ะ =)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 326

max

23/12/2008 22:48:45
0

หลังจากใช้ความพยายามอยู่นาน..5 5 5
บ้านผมคือกากบาทสีแดงอ่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 327

max

23/12/2008 23:06:22
0
พิกัดบ้านผมน่าจะอยู่ที่
13 43 17 90 N
100 30 56 74 E

ขอรบกวนคุณ BEE หรือ คุณต้อมด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 328

นายมั่นคง

23/12/2008 23:18:07
0
โอว กลายเป็นกระทู้ไฮเทคแล้ววุ๊ย 555

เอ้า ใครช่วยตัดสินให้คืนนี้ หรือพรุ่งนี้ได้ไม๊เนี่ย ผมเองก็อยากรู้แบบเอกฉันท์จริงๆๆ ครับ เพราะข้องใจมากเลยว่า การจะผิดกันแค่ 100-200 เมตร มันจะเป็นไปได้ไง...555

อยากรู้จริงๆๆ จ้า

ตอนนี้ไม่ใช่การถกเถียงว่าใครจะเป็นที่ 1 หรือที่ 2 นะครับ เพียงแต่เรามาร่วมสนุกช่วยกันเป็นกรรมการว่ามันจะเป็นยังไงกันแน่...เหมือนช่วยกันวิเคราะห์อะไรซีกอย่างนึงร่วมกัน สนุกดีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 329

ต้อม

23/12/2008 23:34:07
0
มาแว้ววววววว

โอ้ว กะลังจามาถามคุณ max เลยว่าหลังไหน

แต่ว่าที่ผมทำมา(ตอนที่ยังไม่แน่ใจว่าหลังไหน) ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นหลังนี้แน่เลย
ปรากฏว่า หุหุ ผิดกันไปหลังนึง (มันดูไม่ค่อยออกนะครับ แยกหลังยาก)
เลยได้อันนี้มาแทน

ผมวัดโดยวัดจากประตูพันทิพย์ ไปถึง กลางหลังคาบ้านของทั้งสองท่านนะครับ

ที่1 คุณ max ซอยวัดสวนพลูครับ ระยะทาง 4017 เมตร
ลงจุดผิดไปหลังนึง คงไม่เป็นไรนะครับ ระยะทางต่างกันประมาณ 1 เมตร!!!!
(คิดอยู่ว่าทำไมบ้านหลังนึงห่างกันแค่เมตรเดียว แต่ google earth มันบอกงี้นี่หน่า)
เอานี่ครับ ลิ้งค์ เปิดดูครับ

ส่วนที่ 2 คุณ Sam ซอยระนอง 1 ระยะทาง 4126 เมตร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 330

ต้อม

23/12/2008 23:37:14
0
หุหุ ดีใจด้วยนะคับ ทุกๆท่านที่ได้รางวัล

เฮียแจกบ่อยๆนะครับ อิอิ จะได้มานั่งลุ้นกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 331

Unknow

24/12/2008 00:25:17
อ่าวคุณต้อมอยู่ KU หรอกหรอ 55 มีพิรุณ เซิฟเว่อร์ด้วย

ปล. น่าจะรุ่นเดียวกานนะ ถ้าเดาไม่ผิด เพราะดูจากรหัสขึ้นต้น 50

^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 332

PUDDINGZ

24/12/2008 02:39:47
ขอร่วมส่งด้วยคนเงิ๊บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 333

PUDDINGZ

24/12/2008 02:55:41

กำรูปไม่ขึ้น ฮือๆๆๆ T_T"

ที่อยู่ตามรูปเรย เงิ๊บบบบบบ

337/2 ถ.พระราม 1 แขวงรองเมือง เขตปทุมวัน ง๊าบบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 334

นายมั่นคง

24/12/2008 10:19:44
0
แว๊ๆๆๆๆ มาช้าไปหน่อยแล้วจ้าคุณ puddingz เจี๊ยกๆๆๆๆ คณะกรรมการถ่างตาวัดระยะcและร่วมตัดสินไปตั้งแต่เมื่อคืนแล้วล่ะครับ 555
แต่ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมสรรหารางวัลปลอบใจให้นะครับ............

ตอนนี้รางวัลเป็นไปตามนี้จ้า

คุณ Max รับ iGrado
คุณ Sam รับ ksc75
คุณ kitty รับ skullcandy INK D
คุณ Tokiotorr รับ Soundmagic PL30
คุณ Marius รับ AKG K314
คุณ Puddingz รับ MX400

ส่วนรางวัลเป็นไดอารี ก็ตามนี้ครับ

1. BEAR.............divine_insane@hotmail.com
2. HangmaN..........hangman0025@gmail.com
3. นู๋ฝน.........ota_hay@hotmail.com
4. โบ๊ต.........cozycle@hotmail.com
5. DeathDeMoN.........jeep2535@hotmail.com
6. Marius.........dr.marius@msn.com
7. Milk...........broccolikeeper@gmail.com
8. โซดาโกะ.........monstersoda@hotmail.com
9. Tokiotorr..........parinya.boonyanuwat@jp.ma
10.max...........maxbcc151@msn.com
11. ต้อม..........likhit.lkns@gmail.com
12. sakura.........osirisrad@hotmail.com
13. suwit..........kumpapan2546@hotmail.com
14. มด............mod_d2b@msn.com
15. komgsx750..........komgsx750@gmail.com

ขอให้ทุกท่านนั่งรอเมล์ได้เลยครับ เดี๋ยวผมจะทะยอยจัดส่งให้ทุกท่านครับ อาจจะมีขลุกขลักหน่อย แต่จัดส่งให้แน่นอน ท่านที่ได้พวงกุญแจ จะทะยอยส่งให้ครบๆๆ ให้ได้เลยล่ะครับ

ส่วนท่านที่ได้รางวัลใหญ่ๆๆ ผมจะรีบดำเนินการให้ก่อนเพื่อนเลยนะครับ.....555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 335

sam

24/12/2008 10:50:19
ขอบคุณเฮีย และกรรมการทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณน้องต้อมและคุณ Bee มากๆ นะครับ ที่เรียกน้องต้อมเพราะผมรหัสตอนเรียนมหาลัยนี่ 31 หุๆๆๆ นับอายุเอาเองแล้วกาน ว่าตอนนี้แ่ก่ขนาดไหน ตอนเรียนโท รุ่นผมเป็นรุ่นแรกๆ ที่มี internet ใช้ ผมไม่เคยนึกเลยว่ามันจะพัฒนาได้มาถึงขนาดนี้ครับ และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ร่วมสนุกกันด้วยครับ เฮียอย่าลืมจัดบ่อยๆ นะครับ ว่างๆ จะขอแวะเข้าไปคุยด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 336

Unknow

24/12/2008 10:53:34

อ่ะ รอแปป ครับ ของผมมะคืนส่งไม่ได้อ่ะครับ เน็ท มีปังหาอ่ะ

คือ มันบอกว่ากรอกรหัสผิดตลอดเวลาอ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 337

max

24/12/2008 11:05:28
0
ขอบคุณทุกคนเหมือนกันนะครับ เป็นเกมส์ที่สนุกมากๆเลยล่ะครับ ขอบคุณนะคับบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 338

นายมั่นคง

24/12/2008 11:49:01
0
เอ้าๆๆๆๆ จัดไปๆๆ

ใครมาช้า หรือมาไม่ทัน เดี๋ยวจัดรางวัลให้เป็นการปลอบใจนะคร้าบบบ 555

ตอนนี้สรุปให้ดังนี้ละกัน

คุณ Max รับ iGrado
คุณ Sam รับ ksc75
คุณ kitty รับ skullcandy INK D
คุณ Tokiotorr รับ Soundmagic PL30
คุณ Marius รับ AKG K314
คุณ Puddingz รับ MX400
คุณ Unknow รับ MX400

แล้วรออีเมล์จากผมนะครับ ผมจะทะยอยส่งอีเมล์ไปแจ้งทุกท่านใน 1-2 วันนี้เลยล่ะครับ

แล้วมาร่วมสนุกกันอีกในเกมส์ใหม่ๆๆๆ ในปีหน้าโน้นแล้วล่ะคร้าบบบบ.....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 339

bee

25/12/2008 10:21:16
0

ขอโทษครับ jobin(งานเข้า) เลยไม่ได้แวะมาดู น่าเสียดายแทนคุงแซม แต่วัดดูแล้วครับ ออกมา ดังนี้ ของคุง max 4.01 Km คำตัดสินถูกต้องๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 340

bee

25/12/2008 10:25:58
0
มาช่วยๆกัน ยืนยัน เป็นสักขีพยานในงานระดับชาติ เลยน่ะเนี๊ยะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 341

นายมั่นคง

25/12/2008 11:26:48
0
ผมส่งเมล์ถึงทุกท่านที่ได้รับรางวัลหลักๆๆ แล้วนะครับ...555 ส่วนท่านที่รับรางวัลเป็นพวงกุญแจ เดี๋ยวจะทะยอยเมล์ถึงนะครับ ตอนนี้ขอจัดรางวัลให้ท่านที่ชนะในเกมส์ก่อนล่ะจ้า..555

เอ้า แต่ได้แน่ๆๆ ทุกท่านจริงๆๆๆ ก๊าบบบบบ สบายใจได้เลยจ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 342

นายมั่นคง

25/12/2008 14:18:27
0
555 คุณ MAX แจ้งมาก่อนเพื่อนแว้วววว

จะไปรับ iGrado เองแระ.....ยินดีด้วยคร้าบบบบ รางวัลที่ 1 ออกไปแล้วเด้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 343

หวายDT

25/12/2008 18:32:14
whywa@windowslive.com เจ้าของเดียวกับ whywa@hotmail.com นะครับ= =
เผอิญส่งสองรูป

ผมจะได้พวงกุญแจกี่อัน??
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 344

นายมั่นคง

25/12/2008 23:08:46
0
ให้ 2 อันจ้า ไม่มีปัญหาก๊าบบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 345

Tokiotorr

26/12/2008 17:37:31
2
เฮีย ผมยังไม่ได้เช็คเมลคับ เพราะกลับมาถึงไทยแล้ว

เด๋วผมโทไปหาเฮียนะคับ

เด๋วผมจะเข้าไปรับที่ร้านนะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 346

vasitz

26/12/2008 22:12:05
แง ไม่ทัน !

ยังไงเป็นครั้ง 3 แล้วกันเมื่อไหร่เอ่ยเฮีย ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 347

Kitty

27/12/2008 12:43:06
ไปรับหูหัวกระโหลกไขว้มาเรียบร้อยแล้วค่ัะ (แต่ยังไม่ได้พวงกุญแจโล้นซ่าส์เลยค่ะเฮีย เห็นว่าของยังไม่มา ยังไงรบกวนเฮียสุดหล่อส่งให้หนูบ้างได้มั้ยค่ะ?)

ขอบคุณเฮียมั่นคงและทีมงานผู้ใจดีที่จัดเกมส์สนุกๆ ฮาแตกแบบนี้จริงๆ ค่ะ

ปีใหม่นี้หนูก้อขอให้เฮียมั่นมีสุขภาพ(ผม)แข็งแรง อิ อิ และขอให้กิจการร้านมั่นคงgadget เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆ ขึ้นตลอดปีใหม่ 2552 นี้และอยู่คู่วงการนักฟังเพลงตลอดไปนับหมื่นปีเลยค๊า ผ่าง ๆ ๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 348

นายมั่นคง

27/12/2008 23:53:52
0
โอวววว ขอบคุณอีหนู kitty มากๆๆ ครับ ว่างๆ เมื่อไหร่ไปรับได้เลยจ้า พวงกุญแจโล้นซ่าส์วันนี้เอาเข้าไปไม่ทันจริงๆๆ ครับ แต่คาดว่ามะรืนนี้มีแจกแน่ๆๆ ครับ

ว่าแต่มีสูตรยาปลูกผมมั่งเปล่า บอกมั่งซิ 5555

ปีใหม่นี้ ขอให้แฟน kitty หัวโล้นเหมือนเฮียนะ.........555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 349

Marius

28/12/2008 16:51:06
0
วันนี้ผมเข้าไปรับ AKG K314 ที่ประตูน้ำเรียบร้อยแล้วน่ะครับเฮีย แต่ที่ร้านบอกว่า ไดอารี่กับพวกกุญแจไม่มีของ ให้ไปดูที่งามวงศ์วาน แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้เข้าไปมั้ยถ้ายังไงอาจจะต้องรบกวนให้เฮียส่งมาตามที่อยู่ที่ผมถ่ายเอกสารตอนไปรับ K314 แทนน่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณมากครับสำหรับของรางวัล ยังไงปีใหม่นี้ขอให้ รวยๆ เฮงๆ มีของมาให้พวกเราได้กินมาม่ากันเรื่อยๆน่ะครับผม :P
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 350

max

28/12/2008 17:30:33
0
เฮียครับแล้วผมจะได้พวกกุญแจไหมครับเนี่ย(ไดอารี่ด้วย...) อยากได้ๆๆๆ
กำลังว่าจะเข้าไปเอา M player Iriver อยู่พอดีเลยอยากถามว่ามีความจุเท่าไหร่บ้างอ่ะครับ

ปล.- ปีใหม่นี้ก็ขอให้ร้านเฮียอยู่คู่กับคนรักเสียงเพลงไปนานๆเลยนะครับบบ
- เมลล์ไปหาเฮียแล้วไม่ตอบกลับอ่า...สงสัยเฮียจะยังไม่ได้อ่าน 5 5 5
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 351

sam

29/12/2008 09:15:32
ของผมฝากเฮียส่งให้ด้วยนะครับ หรือถ้าเฮียไม่สะดวกจะให้ไปรับเองก็ได้ครับที่ประตูน้ำ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 352

นายมั่นคง

29/12/2008 10:43:32
0
กำลังทะยอยจัดส่งให้วันนี้อีกรอบนะครับ ท่านใดรออยู่ ไม่ต้องสงสัยอะไร ไปแน่ๆๆ ล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 353

armadillo

31/12/2008 17:11:22
อืมเพิ่งมาเห็นครับ บ้านผมอ.เบตง จ.ยะลา ใต้สุดสยามเมืองงามชายแดนเลยนะเนี่ย อดเลย 555
หยิกหู 0
"ส่งภาพร่วมสนุก..ชิงรางวัลมากมาย ครั้งที่ 2 อีกแล้วครับท่าน....."