Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำ Headphone+Microphone เอาไว้ฝึกภาษาให้หน่อยนะครับ

Kong

20/08/2011 09:25:54
สวัสดีครับ

พอดีอยากจะได้หูฟังแบบมีไมค์ในตัว จะเอาไว้ฝึกภาษาหน่ะครับ

เคยซื้อแบบครอบหัวอันละ 300 มาใช้ เสียงมันก็ดีนะครับ แต่ไมค์ไม่ค่อยดี ต้องพูดดังๆ มันถึงจะได้ยิน (ลองกับโปรแกรมที่เรียนภาษาอยู่หน่ะครับ ทั้ง ๆ ที่ปรับ volume ดังสุดแล้ว)

อยากได้รุ่นที่ไมค์มันดี ๆ หน่อยหน่ะครับ ประมาณว่าพูดธรรมดา ๆ ไม่ต้องตะเบ็งหน่ะครับ

แล้วมันเกี่ยวกับ sound card หรือเปล่าครับ เพราะใช้แบบ on-board อยู่

งบไม่เกินพันห้านะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Kong

20/08/2011 10:14:05
สอบถามเพิ่มเติมนะครับ

พอดีผมได้ข้อมูลมาจากหูฟัง+ไมค์ยี่ห้อนึง เค้าลง spec ตรงส่วนของไมโครโฟนไว้ดังนี้ครับ

*ไมโครโฟน: คอนเดนเซอร์ตัดเสียงรบกวน
*ตอบสนองต่อช่วงความถี่: 350Hz ~ 20kHz
*Impedance: <10kโอห์ม
*ความไวตอบสนอง (1kHz): -47dBV/Pa

จึงอยากจะถามเพิ่มเติมว่าค่าต่าง ๆ สำหรับไมโครโฟนที่ดี ค่าต่าง ๆ ควรที่จะมาก หรือน้อย หรืออยู่ที่ประมาณใดถึงจะดีครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"แนะนำ Headphone+Microphone เอาไว้ฝึกภาษาให้หน่อยนะครับ"