Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สาเหตุการเสียชีวิตที่แท้จริง ของ อธิการศักดา กิจเจริญ ++ACS++ ขอให้ทุกคนเข้ามาอ่านการกระทำขอ

navapang

11/05/2010 22:56:17
0
เริ่มเลยนะครับ ตอนนี้ผมอยู่ม.5รุ่น 6548ครับ ม.5/3

โรงพยาบาลราชธานี อยุธยา ดูที่เขาทำกับอธิการศักดา กิจเจริญ

อธิการศักดารู้สึกแน่นบริเวณลิ้นปี่ เวลาประมาณตี 4 จึงเดินลงมาที่เค้าเตอร์

เรียกรถโรงแรมให้ไปส่งที่โรงพยาบาล ประมาณตี 4.20 ท่านเดิด้วยเท้าไปยังเค้าเตอร์เพื่อแจ้งอาการ

ท่านจึงได้เข้าแอดมิด แต่ไม่มีการรักษาเปื้องต้นซักนิด จนถึงเวลาประมาณ 5.20 ได้เริ่มทำการรักษา

ในเวลานั้นท่านได้อ่อนกำลังลงมาก(ถ้าใน1ชั่วโมงแรกได้ทำการฉีดยากระตุ้นหัวใจให้ ท่านก็จะรอด)

แต่แล้วท่านอาการแย่ลง จากการเว้นว่างเวลาถึง 1 ชั่วโมง

เพียงแค่ห่วงว่าคนไข้จะไม่มีเงินจ่ายค่ารักษาพยาบาล

ในเวลานั้นท่านหมดลมหายใจโดยที่หมอไม่ได้ช่วยอะไรท่านมาก

ได้เพียงแต่พยายาม ปั้มหัวใจนานเกือบ 1 ชั้วโมง

ในที่สุดท่านก็จากไปในเวลา 07.10 น.

แต่ทำไมทางโรงบาลไม่รักษาท่านตั้งแต่ 1 ชั่วโมงแรก

เน้นโรงพยาบาล ราชธานี อยุธยา

....ช่วยกันกระจายสิ่งที่โรงพยาบาลได้ทำกับอธิการของเรา...
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

duey_top

11/05/2010 23:18:11
ก่อนอื่นผมต้องขอแสดงความเสียใจกับอาจารย์ของคุณที่เสียไปด้วยความจริงใจนะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่าคุณใจเย็นๆก่อน แล้วรอฟังความจากโรงพยาบาลก่อนครับ ว่าอะไรเป็นอย่างไร เราต้องฟังความทั้งสองข้างนะครับ

หากทางโรงพยาบาลแจ้งมาแล้ว คุณยังคิดว่ายังไม่ได้รับความเป็นธรรม ก็สามารถไปแจ้งความกับเจ้าหน้าที่บ้านเมือง แจ้งแพทยสภา หรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ให้เขาดำเนินการตรวจสอบว่าทางโรงพยาบาลเขาได้รักษาอย่างถูกทาง ถูกวิธีตามหลักของสิทธิผู้ป่วยขั้นพื้นฐานหรือไม่

ผมเอาใจช่วยนะครับ...

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

navapang

11/05/2010 23:43:17
0
คืออันนี้ ผมก็ช่วยช่วย กันส่งมาอ่ะนะครับ 55 ผมไม่ได้ใจร้อนอะไรนะครับ 55 แค่จะบอกว่าอธิการของเรานั้นเสียชีวิตอย่างไรก็เท่านั้นไม่ต้องตกใจครับ 55 ขี้เกียดเลยก็อปมันมซะทั้งหมดอ่ะครับ
^^
ข่าวนี้แค่อยากให้ศิษเก่าและใหม่รู้แหละครับ 55

แต่ผมเคยหาในกูเกิ้ลนะครับ มีคนบ่นถึงโรงบาลนีเยอะพอควรเลยทีเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เต้_พ่อน้องแพงครับ

11/05/2010 23:53:00
3
อ่านแล้วเศร้ามากครับ

คนป่วยไปถึงมือแล้วไม่ยอมรักษา ถ้าห่วงแต่ค่ารักษาไปปล่อยเงินกู้ดีกว่าครับท่าน อย่ามาเปิดโรงพยาบาลเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Indyz49

12/05/2010 00:07:58
เรื่องอย่างนี้ต้องฟังความทั้งสองฝ่ายครับ

เท่าที่ทราบนี่ อาการปวดลิ้นปี่เฉียบพลัน น่าจะเป็น unstable angina
ซึ่งอาการนี้ถ้าให้ยากระตุ้นหัวใจ จะทำให้อาการที่เป็นอยู่รุนแรงขึ้นนะครับ
เพราะว่าอาการนี้เกิดจากกล้ามเนื้อหัวใจขาดเลือดที่ไปเลี้ยง เนื่องจากเส้นเลือดบริเวณนั้น อุดตันเฉียบพลัน ถ้ากระตุ้นหัวใจให้สูบฉีดเลือดมากขึ้น จะกลายเป็นว่าไปทำให้กล้ามเนื้อหัวใจที่ตายทำงานหนักมากขึ้นครับ

ในกรณีนี้ควรจะให้ยาขยายหลอดเลือด เพื่อช่วยให้เลือดกลับเข้าไปเลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจบริเวณที่ขาดเลือดอย่างเร็วที่สุดมากกว่า

เชื่อว่าหมอ และ เจ้าหน้าที่ที่รักษา คงมีเหตุผลมากกว่ากลัวว่าคนไข้จะไม่มีเงินจ่ายค่ารักษาครับ
แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ตัวผมเองยังเรียนไม่จบ - - เชื่อว่าแพทย์เจ้าของไข้คงมีเหตุผลที่รอ 1 ชั่วโมงครับ ยังไงรอคุณหมอที่เล่นบอร์ดนี้มาให้ความเห็นดีกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ota_hay

12/05/2010 00:32:48
3
ลุงผมโดนงูมีพิษกัด แกเลยตีงูตัวนั้นตาย แล้วเอาไป รพ.ด้วย
เอาไปให้หมอดูว่างูอะไร จะได้ให้ยาถูก
ไปตั้งแต่บ่ายโมง แต่หมอรอดูอาการ ดูว่าเลือดแข็งตัวแค่ไหนจนทุ่มนึงครับ
ถึงจะฉีดเซรุ่มให้
ทำไมเหรอ ผมก็ไม่รู้ครับ แต่เป็นวิธีการของหมอเขา ลุงผมก็นอนค้าง รพ.คืนนึง
อีกวันก็กลับบ้านไปพักฟื้นได้ปกติครับ
บางทีผมว่า หมอของอธิการศักดา ก็คงจะมีเหตุผลในการรักษาครับ
ว่าพึ่งฟังความข้างเดียวครับ ยิ่งความที่เราไม่รู้จริง ๆ แค่ฟังเขามาอีกที
อย่าพึ่งเอามาโหมเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Mr.Burst

12/05/2010 00:40:49
3
^
^
ผมกลับมองว่า...เรื่องแบบนี้ไม่จำเป็นต้องเอามาโพสต์เลยด้วยซ้ำ โดยเฉพาะในบอร์ด GADGET เพราะมันเป็นเรื่องค่อนข้าง seroius กับผลที่ยังไม่สรุป และมีผลทางกฏหมายหากมีข้อพิพาทกันนะครับ

ในฐานะคนทำงานข่าว ยังไงก็ขอให้ใช้วิจารณญาณในการรับข่าวสารทุกด้านด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ธนากร

12/05/2010 00:53:17
1
ใจเย็นก่อนครับ
เนื่องจากข่าวที่เอามาวางค่อนข้างไม่ชัดเจนครับ
เช่นยากระตุ้นหัวใจคืออะไรครับ
เพราะว่ากรณีที่มีอาจารย์เจ็บแน่นบริเวณใต้ลิ้นปี่หรือหนาอกเนี่ยก็จะสามารถแบ่งได้สามภาวะครับ
ได้แก่ stable angina unstable angina แล้วก็ acute myocardial infarction ครับ
ซึ่งจะบิกว่าเป็นอะไรนั้นก็ต้องทำการตรวจ คลื่นไฟฟ้าหัวใจ หรือการตรวจ เอนไซม์กล้ามเนื้อหัวใจครับ
โดยการรักษานั้นถ้าจำไม่ผิดนะครับ จะต้องให้เป็นยาสลายลิ้มเลีือดภายใน 6 ชั่วโมงครับถ้าเป็นอการ acute myocardial infarction จริงนะครับ ส่วนอีก 2 ภาวะ เราจไม่ให้ยาสลายลิ่มเลือดครับ

ดังนั้นการรอ 1 ชั่วโมงผมคาดว่าคงเป็นการรอตรวจ ผล lab นะครับว่าได้ค่าอย่างไรครับ
เพราะว่านำไปสู่การรักษาโรคที่ต่างกันครับ

อีกอย่างที่อยากให้เข้าใจครับคือ โรคหัวใจขาดเลือดเฉียบพลัน หรือ myocardial infarction นั้นเป็นโรคที่จะเกิดอาการตายเฉียบพลันได้ค่อนข้างมากครับ
ผมเองเคยได้รับคนไข้ที่มีโรคเดียวกันครับ อาการดูดีมากครับ แต่อยู่ๆก็หัวใจวายเสียชีวิตครับ
ดังนั้น ผมว่า เท่าที่มีข้อมูลตอนนี้ โรงพยาบาลเองก็พยายามทำดีที่สุดแล้วครับ

ปล. เรื่องโดน งูกัดครับ มีวิธีการดูแลคือเราจะต้องทำการตรวจการแข็งตัวของเลือดเพื่อดูว่ามีความผิดปกติหรือไม่ครับถ้ามีจึงจะพิจารณาฉีดเซร่มครับ เพราะว่าเซรุ่มเองการให้ไม่ได้มีแต่ข้อดีครับดังนั้นจึงเลือกให้ในคนที่จำเป็นเท่านั้นครับ ส่วนที่ให้นอนโรงพยาบาล 1 คืนเพื่อดูอาการว่ามีการเปลี่ยนแปลงของการแข็งตัวของเลือดหรือไม่ครับ

สุดท้ายผมเป็นนักศึกษาเเพทย์นะครับ เท่าที่บอกก็มาจากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

อยากให้ใจเย็นเน้อ ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

leenawat_sri

12/05/2010 01:47:53
1
^
^
ตามนั้นครับ
.
.
.
แต่อยากเพิ่มว่า....คราวเคราะห์ครับ
ไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ แต่หมอก็ไม่ใช่พระเจ้าครับ
.
.
.
อาจารย์ของผมท่านนึงก็เพิ่งเสียไป ท่านสูบบุหรีจัด และเสียด้วยหัวใจวายเฉียบพลัน
.
.
รุ่นน้องผมเสียชีวิตในห้อง ICU ทั้งๆที่ห้อง ICU ห่างจากบ้านพักใน รพ.
70m ด้วยสาเหตุหัวใจหยุดเต้นกระทันหัน ในขณะที่อายุ 26 เท่านั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

navapang

12/05/2010 08:34:39
0
โอ้วขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ดี ดี ผม จะไปช่วยกันบอกต่อถึงความรู้นี้ จะได้สบายใจกันมากขึ้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

loss

12/05/2010 08:56:06
0
ดีจังครับที่เห็นเด็กสมัยนี้ยังรักอธิการของตัวเองอยู่
สมัยผมก็มีคนที่ทั้งโรงเรียนรักอยู่ แต่พอเปลี่ยนคนโรงเรียนก็เละเทะเรื่อยมาและไม่มีใครรักเลยจนถึงบัดนี้ก็หลายคนแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Polar Bear

12/05/2010 19:30:00
0
ในฐานะศิษย์เก่า ผมไปลาท่านมาแล้วเมื่อวันจันทร์ ส่วนเรื่องโรงพยาบาลนั้นถ้าเราไม่ทราบข้อมูลจริงๆ ก็อย่าไปกล่าวหาเขาเลยครับ ยังไงพระเจ้าก็ยกบราเดอร์ไปอยู่ด้วยแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

สัมพันธ์ เวอร์ชั่น ทรี

13/05/2010 16:15:40
ผมขออาลัยการจากไปของ ภราดา ศักดา กิจเจริญ ความดีของท่านยังคงอยู่เสมอ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ZR_NEW

13/05/2010 17:29:53
8
ขอไว้อาลัยจริงๆครับ
เพราะตอนที่ ท่านอยู่ อัสสัมชัญสมุทรปราการ (ACSP) ท่านก้เป็นบราเดอร์ที่ดีมาก
ตอนเปิดอ่านข่าวนสพ. ช็อคมากๆ ที่เห็นข่าวว่าท่านเสียชีวิตแล้ว

ปล. รูปถ่ายที่ถ่ายไว้ก่อนที่ผมจะออกจากรร. ยังขึ้นกรอบรูปอยู่เลย T^T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

First2094

14/05/2010 20:12:00
บราเดอร์ท่าน หมดหน้้าที่บนโลกนี้แล้วครับ
พระเจ้าเลยเรียกท่านกลับไปรับบำเหน็จ ร่วมกับนักบุญหลุยส์ มารี

ส่วนภารกิจอันศักดิ์สิทธิ์ทางโลก ก็ต้องปล่อยให้คณะนักบวชแห่งนักบุญมงฟอร์ต ดำเนินการต่อไป

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

ครอบครัวสุขมีพร้อม

16/05/2010 10:05:03
รักและเคารพบราเดอร์มาก น่าเสียดายที่คนดีๆอย่างท่านต้องจากไปเร็ว ถ้าท่านยังอยู่ท่านก็จะนำความเจริญก้าวหน้าให้กับโรงเรียนและศาสนาได้อีกเยอะเลย ท่านไม่ต้องเหนื่อยอีกแล้วขอให้บราเดอร์ไปสู่สรวงสวรรค์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

-o-[B]on[D]-o-

16/05/2010 12:12:40
3
ผมก็เป็นเหมือนกันครับผม
ช่วงนี้ผมไปไหนมาไหน รู้สึกเหมือนกับว่าหัวใจหยุดเต้นบ่อยมากๆครับ

แต่ช่วงที่เป็นจะเกิดตอนที่เจอ สาวๆ สวยๆ หมวยๆ Xๆ หุ่นดีๆ นมกลางๆ อ่ะครับ

ยังงี้คิดว่า ถ้าผมไปหาหมอแล้ว หมอจะช่วยได้ไหมครับ
ผมกลัวว่าวันนึงผมจะหัวใจหยุดเต้นถาวรครับ .....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

norn

16/05/2010 15:07:22
0
^
^
...คนข้างบนนี้มันต้องโดนยิงมาแน่เลย เหมือนคนแถวๆ นี้ มันโดนยิงที่หัวใจ....!@#$
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ไม่เอ่ยนาม

20/05/2010 19:16:48
บราเดอร์ทำงานหนักมาก ไม่ค่อยจะได้พักผ่อนครับ เห็นท่านกลับมาถึงห้องปุ๊บ ออกไปตรวจงานต่อเลย วันนี้ท่านได้พักผ่อนแล้ว ท่านเหนื่อยมามาก ท่านจะเป็นกำลังใจของพวกเราตลอดไปครับ ไปเยี่ยมท่านได้นะครับที่สุสานบราเดอร์ ผมไปทุกวันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

ครอบครัวรชตวรรณวงษ์

24/05/2010 13:12:08
มีเรื่องมากมายอยากคุยอยากเล่าให้ท่านฟังแต่เสียดายจริงๆไม่เจอท่านอีกแล้ว...ด้วยรักและอาลัยมากมาย..ท่านอยู่ในคความทรงจำของพวกเราเสมอ...ขอให้ไปสู่สุขติเทอญ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

ชัช หุตะนาวิน

09/06/2010 12:34:19

เสียใจเป็นอย่างยิ่ง ผมชัช หุตะนาวิน ผู้ดำเนินการเขียนภาพบนผนังกำแพงโรงเรียน 76 จังหวัดเพราะท่านเป็นผู้รอบรู้ สนุก เป็นกันเอง ขยังดึกดื่นเมื่อท่านแวะมาดูแลเด็กนักเรียนประจำ ต้องขี่รถมอเตอร์ไซด์ของท่านแวะมาดูตอนพวกเราร่างภาพกันในตอนกลางคืนเพื่อทำการเขียนในเช้าถึงค่ำ ท่านแวะมาเกือบทุกครั้งที่เห็นแสงไฟที่พวกเราร่างภาพเพื่อเขียน และก่อนเที่ยงท่านต้องแวะมาถามว่าถึงจังหวัดใด มีรูปนั้นหรือเปล่า อย่าลืมนะ ประทับใจมากที่มีผู้นำเช่นนี้ งานเสร็จก่อนกำหนดมาก ผู้เขียนภาพทุกคนชื่นชมท่านที่มีส่วนทำให้งานดี เสร็จเร็ว และทำงานด้วยความสนุกแม้แดดจะร้อนมากก็ตาม เสียใจที่มีวันนี้ที่ท่านจากไป แต่จะประทับใจในพวกเราที่ได้ร่วมงานกับท่านตลอดไป .......เสียใจและอาลัยมาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

ชัช หุตะนาวิน

10/06/2010 11:01:56

ท่านต้องผ่านเพื่อที่จะติดตามงานทุกครั้ง ติ ชม ให้กำลังใจ และยังพูดกับผู้เขียนว่าลูกชายคนนี้จบ ป.6 มาเข้าประจำที่นี่เลย ..ระลึกถึงท่านทุกครั้งที่ไปโรงเรียน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Postmung

10/06/2010 15:45:56
0
เงินหรือถึงทำให้เรารอดชีวิต??? เศร้าใจครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

JFK6

10/06/2010 17:28:26
2
Forward mail โดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์อาจสร้างปัญหาให้ท่านได้นะ..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

WIN

14/09/2010 17:29:27
ผมก็เป็นศิษย์ปัจจุบันของACS เชื่อว่าทุกคนก็ต้องเสียใจอย่างมากกับการจากไปอย่างกระทันหันของท่าน พวกเราต่างไม่คาดคิดว่าเปิดเทอมของปีการศึกษาใหม่เราจะไม่ได้พบท่าน ไม่ได้เห็นใบหน้าที่มีแต่รอยยิ้มแห่งความเมตตาตลอดเวลาของท่านอีก การที่มีผู้คนมากมายรักและเคารพท่านย่อมแสดงให้เห็นประจักษ์แล้วว่าท่านเป็นคนดีเพียงใด ผมกับคุณพ่อคุณแม่แม้จะเป็นพุทธศาสนิกชนแต่ได้เข้าร่วมในพิธีการฝังร่างของท่านจนเสร็จพิธี ได้เห็นพลังแห่งความรักความอาลัยของผู้ที่ไปร่วมพิธีทุกคน การแสดงความคิดเห็นต่าง ๆ ล้วนมาจากความรักความอาลัยในตัวท่านทั้งสิ้น ไม่น่าจะมีความประสงค์อย่างอื่น ผมเชื่ออย่างนั้น และคงไม่มีใครติดใจอะไรอีก เพื่อให้ท่านไปสู่สวรรค์อย่างมีความสุข
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

Boss

04/02/2011 11:45:58
ไม่เคยเห็นโรงพยาบาลที่ใหนเห็นแก่เงินขนาดนี้มาก่อนไม่ยอมช่วยจะเอาแต่เงินแล้วค่อยช่วยถึงว่า ท่านอธิการศักดา กิจเจริญ ไม่ได้อยู่กับนักเรียนของท่าน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

แมว

04/02/2011 14:49:17
0
ขอไว้อาลัยให้ท่านอธิการศักดา กิจเจริญค่ะ

ขอเสริมคุณหมอเรื่องงูกัดค่ะ....ปกติถ้าไม่จำเป็น แพทย์จะไม่ฉีดซีรุ่มค่ะ..เพราะใช่ว่าจะปลอดภัยเสมอไป เผลอๆแพ้ซีรุ่มเข้าหล่ะ..อาจเสียชีวิตเพราะซีรุ่มมากกว่างูกัด อาการข้างเคียงของซีรุ่มก็ใช่ว่าน้อยอยู่ จะใช้วิธีรักษาตามอาการที่เกิดค่ะ...งูแต่ละชนิดมีพิษต่อคนต่างกัน เช่น ต่อระบบประสาทอาจกดการหายใจ(ในหนังมักเห็นว่าเค้าให้ปลุกคนถูกกัด เพราะถ้าหลับอาจหายใจเองไม่ได้)........งูบางชนิดมีพิษต่อระบบเลือด ถ้าช้าอยู่อาจทำให้หัวใจหยุดเต้นได้ และอื่นๆ...ซึ่งปกติแพทย์สามารถควบคุมได้ถ้าอาการนั้นๆเกิด......แต่ถ้ามาช้าเกินไป ก็อาจไม่ทันเพราะพิษของงูถูกดูดซึมเข้าสู่กระแสเลือดมากเกินที่จะช่วยทัน

ที่สำคัญคือ ถูกงูอะไรกัด ต้องใช้ซีรุ่มของงูชนิดนั้น เท่านั้น เช่น cobra serum ใช้กับงูเห่า..... หิมาลายัน ใช้กับงูกะปะค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

a7x_prophet

04/02/2011 21:17:55
0
แย่จัง....จังหวัดผมอีกแล้ว...เหอๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

KLUI

04/02/2011 22:16:04
0
เห็นด้วยกับพี่แมวครับ คือเซรุ่มเนี่ย ผลข้างเคียงเยอะนะครับ
แพ้รุนแรง ความดันตก เสียชีวิตได้เลยนะครับ

ในบางรายที่โดนงูกัด ก็ไม่ได้ซีรั่มเสมอไปนะครับ แต่ละอย่างจะมีข้อบ่งชี้ชัดเจนอยู่แล้วก่อนที่จะให้ครับ

เพราะงูคนละชนิด เซรุ่มก็ต่างชนิดกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

lastprisoner

05/02/2011 00:54:51
ก่อนอื่น ต้องขอแสดงความเสียครับ

ข้อต่อมาจะบอกว่า ข้อความนี้เคยอ่านนานแล้วครับ นานมากแล้วด้วย

แล้วโพสเนี๊ยะ เพื่ออะไรหราครับ บอร์ดนี้เป็นบอร์ดสนุกน๊ะครับ ผมว่าเรื่องนี้ไปโพสเว็ปพันทิพย์ดีกว่าครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

คนที่เคยฟัง AC Rider

04/09/2011 20:07:42
คิดถึงท่านอยู่เสมอครับ
ผมอยู่โรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ หลังจากที่ท่านย้ายไป
ทุกคนยังพูดถึงท่านเสมอว่าอยากให้ท่านกลับมา(ไม่ได้ยกยอปอปั้น เป็นอย่างนี้จริงๆ)
หลังจากทราบข่าว ที่โรงเรียนมีแต่ครูเศร้าใจที่ท่านเสียไป ทุกคนรู้สึกผูกพันธ์กับท่านมาก
เพราะท่านเป็นคนดี มีอัธยาศัย ไม่ถือตัว รู้จักพูด และให้อภัยคนครับ

ตอนนี้ท่านคงมีความสุขอยู่ที่ไหนสักแห่ง...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

ญาณภทร

09/09/2011 15:12:22
คิดถึงอัสสัมศรีชาครับ อยู่ประจำอบอุ่นมากๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

วาวา

21/12/2014 00:03:59
โรงพยาบาลนี้รักษาแย่จริงๆๆเคยไปอยู่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

adagio71

21/12/2014 00:09:56
1
เรื่องแบบนี้ มีจุดบอดเต็มไปหมด ยิ่งถ้ามีบุคลากรทางการแพทย์มาอ่านออกความเห็นด้วยล่ะก็นะครับ......
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สาเหตุการเสียชีวิตที่แท้จริง ของ อธิการศักดา กิจเจริญ ++ACS++ ขอให้ทุกคนเข้ามาอ่านการกระทำขอ"