Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครที่ชอบฟังเพลง..."ลูกทุ่ง"..."หมอลำ"...ได้โปรดแนะนำผมด้วยนะครับ

ย่องมาฟัง...

20/10/2009 11:15:34
0
ผมอยากฟัง"เพลงลูกทุ่ง"..."เพลงหมอลำ"...อ่ะครับแต่ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเพลงแนวนี้เท่าไหรเลยครับรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ....จะได้ไปหาซื้อมาฟังบ้าง อาทิตย์ก่อนไปงานบวชเพื่อนที่"ร้อยเอ็ด"มา เกิดมาไม่เคยดู วงดนตรียิ่งใหญ่แบบนี้มาก่อนชอบมากเลยครับ ยังไงพี่ๆน้องๆท่านไหนที่ชอบ"เพลงลูกทุ่ง"..."หมอลำ"...กรุณาแนะนำผมด้วยนะครับ
.
.
.
ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งสูงเลยนะครับ
ปล.ถือซะว่าช่วยสนับสนุนเด็กไทยให้รักเพลงพื้นบ้านของประเทศไทยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ก๊วกกี้

20/10/2009 11:26:41
37
ในกทม.ผมยังไม่เห็นขายที่ไหนเลยแฮะ แต่อย่าว่าอย่างงั้นเลย บ้านเกิดผมยังหาซื้อหมอลำแท้ๆ ยากเลยคร้าบบบบ มีแต่ลูกทุ่งสมัยใหม่ที่ฮิตๆ กันทุกวันนี้อะ

รบกวนคนต่อไปมาชี้เป้าให้ด้วยละกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

winwin

20/10/2009 12:09:55
ร้านชิบูย่า (Shibuya) คลองถมครับ

มีแน่ๆ เก่าๆ ใหม่ๆ ไปเลือกซื้อเอาเลยครับ มีแทบทุกแนว ยกเว้น Metal หนักๆ คร๊าบบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

20/10/2009 14:22:06
4,282
ลูกทุ่ง หมอลำ ให้มาแถวคลองถมนั่นล่ะครับ เยอะไปหมด ร้าน เจ บิ๊คส์ ก็เยอะมากๆๆ เรียกว่าจะเอาแนวไหน ถามคนขายได้เลยเน้อ

พวกหมอลำเก๋าๆๆ ก็ต้อง นกน้อย อุไรพร ถ้ากึ่ง ลูกทุ่งหมอลำ พวกดาวค้างฟ้า ก็ต้อง เฉลิมพล มาลาคำ กับ พรศักดิ์ ส่องแสดงจ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

leenawat srisunakrua

20/10/2009 14:35:27
1
มีเมียเด็ก....ต้องหมั่นตรวจเช็คร่างกายยยยยยยย....555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

jo..1234

20/10/2009 16:40:30
0
ผมไปพันทิพย์งามฯยังมีให้เห็นเยอะมาก

แต่ถ้าอยากได้แบบหมอลำแท้ๆ หรือแบบหมอลำซิ่งมันๆ ลองไปเดินแถวบ้านหม้อ มีแทบทุกแผงเลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ก๊วกกี้

20/10/2009 16:49:19
37
ไปหา สาวจันกั้งโกบ มาฟังดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

20/10/2009 18:09:42
0
เพลงของนักร้องสาวที่ชื่อ\"กระแต\"มีเพลงอะไรที่ดังๆบ้างครับ พอดีเคยฟังแต่จำชื่อเพลงไม่ได้จำได้แต่นักร้อง แบบว่าฟังแล้วมันอยู่นิ่งไม่ได้อ่ะครับ...ฟังเปลี่ยนแนวบ้าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

jo..1234

20/10/2009 18:22:04
0
กระแตนี่ เป็นนักร้องทางเหนือครับ ที่ดังมากเพลงแรกก็ เปิดใจสาวแต ชุดต่อมากเพลงดังก็ ไผว่าน้องเจ้าชู้ นี่แหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

weerawat

20/10/2009 19:25:52
0
ไม่ได้เป็นเซียนนะครับ แต่ขอแนะนำแล้วกันครับ เอาแบบว่าฟังได้เกือบทุกชุดแล้วกัน เอาที่พอรู้จักอ่ะ เออ แบบว่าถ้าไม่ถูกต้อง กรุณาช่วยกันแก้ไขให้หน่อยนะครับ แต่ว่าอย่าว่ากันนะ เพราะฟังบ้างไม่ฟังบ้าง ไม่ได้เป็นขาประจำ
ฝั่งชาย
ยุคเก่าๆ
ชาย เมืองสิงห็ แบบเมาๆ เอิ๊ก
ยอดรัก สลักใจ คนร้องไม่อยู่แล้ว
สายัณห์ สัญญา รักพี่เป้าน้อยๆ แต่รักนานๆนะครับ นึกถึงยอดรัก นึกถึงสายัณห์ด้วยนะครับ เหอๆ
เฉลิมพล มาลาคำ
พนม นพพร รักน้องพร ชอบน้องพร ต้องพนม นพพร
ดำรง วงศ์ทอง
ทูล ทองใจ
ประจวบ จำปาทอง แป้งดีต้องแป้งกวนอิม
เพลิน พรหมแดน เจ้าพ่อเพลงพูด ฮากระจาย ชอบเจงๆ
ไพรวัลย์ ลูกเพชร
สุรพล สมบัติเจริญ 16ปี..แห่ง ความหลัง
ไวพจน์ เพชรสุพรรณ
ศรคีรี ศรีประจวบ
ศรชัย เมฆวิเชียร
ศรเพชร ศรสุพรรณ
สังข์ทอง สีใส หน้าตาไม่ดี แต่เสียงนี่ดีมากเลยครับ คนเราอย่าดูเพียงแค่หน้าตาอย่างเดียว
ชินกร ไกรลาศ จะแหล่ขวัญนาค จะบวช งานบุญ คนนี้เลย ค่าตัวแพงจริง เสียงดีจริง
ฝั่งหญิง
ผ่องศรี วรนุช ใครชอบเสียงสูงๆ แหลมๆ น่ะทางนี้ เก่งๆจริงๆ
ขวัญจิต ศรีประจันต์ แนวลูกทุ่ง ลำตัด แหล่
กาญจนา มาศิริ
แคทลียา มารศรี
พุ่มพวง ดวงจันทร์ แบบว่าอมตะ
สุนารี ราชสีมา แหบเสน่ห์จริงๆ
นกน้อย อุไรพร เจ้าของวงดนตรีร้อยล้าน เสียงอีสานอันลือลั่น (ยอมรับว่าแสดงสดแบบคอนเสิร์ตเยี่ยมจริงๆ ดีกว่าค่ายเทปดังๆบางค่ายอีก)
ยุคกลางๆ
ฝั่งชาย
ก๊อต จักรพันธ์ ได้เกือบทุกชุด เสียงใสๆครับ
ไมค์ พิรมย์พร น่าติดตาม น้ำเสียงมีเอกลักษณ์ จะมีแหบๆพร่าๆปลายๆเสียง
หนู มิเตอร์ ไม่แน่ใจว่ามันลูกทุ่งหรือเพื่อชีวิต เสียงเพราะ เพลงดัง หลายเพลง
รุ่ง สุริยา ปัญหาทางบ้านเยอะ หลังๆ ติงนังบ่อย โฮ่ๆ
ทศพล หิมพานต์ ปัญหาหญิงเยอะเหมือนกัน สไตล์เพลงแหล่
ยิ่งยง ยอดบัวงาม ดังเหมือนกัน ก่อนผันตัวเองเป็นนักแสดงตลก
มนต์สิทธิ์ คำสร้อย เสียงออกแหลมๆเล็กๆ
ไชยา มิตรชัย คนร้องไม่แก่มาก แต่ว่าออกมาหลายชุดแล้ว แม่ยกเพียบๆๆๆ
สุทธิราช วงศ์เทวัญ นักร้องที่เป็นพระเอกลิเกอีกคน
สุรชัย สมบัติเจริญ ออกมาหลายชุดเหมือนกัน แต่ไม่ดังเท่าพ่อ ไอ้หนุ่มผมยาว
สันติ ดวงสว่าง
เสรี รุ่งสว่าง
โอภาศ ทศพร นิธิทัศน์จัดให้
เอกชัย ศรีวิชัย ใต้ซัดซัดเลย เสียงเหมือนลิ้นไก่สั้น แนวมันๆก็มี เช่น หมากัด
ลูกแพร-ไหมไทย อุไรพร เสียงอีสาน
ปอยฝ้าย มาลัยพร เสียงอีสาน มีหลายแนวมาก ทั่วไป ตลก เศร้า ดังสุดตอนนี้ จั๊งซี่มันต้องถอน
หลง ลงลาย ถ้าอยากมี\\\"ชู้\\\"เป็นของตัวเอง
ฝั่งหญิง
ยุ้ย ญาติเยอะ ดังจากประกวดนักร้องเด็ก แนวทางแม่พุ่มพวงจ้า
จินตรา พูนลาภ แหบเสน่ห์ อย่าลืมน้องจินนะคะ
อาภาพร นครสวรรค์ เชฟบ๊ะจริงๆ
ฝน ธนสุนทร ลูกทุ่งปริญญา เก่งมากคนนี้ สวยด้วย
ต่าย อรทัย คนใหม่ในยุคกลาง เก่าในยุคใหม่ เสียงดี เพลงดี รางวัลเพียบ จนประกาศไม่รับรางวัลเพิ่ม เหอๆ
ดาว มยุรี
ยุคใหม่ๆ
ฝั่งชาย
หลวงไก่ สตอมาขายเองเลย อยู่หน้ามอราม
ไผ่ พงศธร คนบ้านเดียวกันนี่เอง
มนต์แคน แก่นคูณ
ศุภณัฐ เฉลิมชัยเจริญกิจ ใช่อ๊อฟ เอเอฟ ป่าวหว่า เสียงก็อืมม ผมว่าธรรมดา แต่ผู้หญิงชอบเยอะเหมือนกัน
ฝั่งหญิง
ตั๊กแตน ชลดา สไตล์ใสๆ เด็กเหนือ
บิว กัลยาณี สาวใต้ ร็อคๆหน่อย
แมงปอ ชลธิชา

แค่นี้แล้วกัน นึกไม่ออกแล้วอ่ะ คิดว่าพวกนี้ฟังได้หลายเพลงนะ ถ้าดังแค่บางเพลงไม่ได้ลงไว้ ยกเว้น อ๊อฟอ่ะ ไม่แน่ใจ เพราะผู้หญิงชอบเยอะเหมือนกัน งง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

weerawat

20/10/2009 19:30:21
0
ลืม พรศักดิ์ ส่องแสงครับ พวกลำเต้ย ดังครับ สาวจันทร์กั้งโกบ
เห็นโพสต์ของเฮียมั่นแล้วนึกได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

lexibeat

20/10/2009 19:50:21
0
^
นี่ขนาด ฟังบ้าง ไม่ฟังบ้าง ไม่ใช่ขาประจำน่ะเนี่ย

พี่ล่อซะ เต็มหน้าเอ 4 เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

ก๊วกกี้

20/10/2009 19:52:18
37
เห็นรายชื่อยาวเหยียดของท่านweerawut แล้วสะท้อนใจ

เกิดเป็นคนไทย ลำบากใจอีกอย่าง...

เพลงของศิลปินที่คุณweerawat กล่าวมาและอีกล้านแปด ไม่มีการรวบรวมอะไรเป็นที่เป็นทางไว้เลย

ถามว่าศิลปินเหล่านี้แต่ละคนออกมากี่อัลบั้มแล้ว แต่ละอัลบั้มออกปีไหน ใครแต่ง ใครทำดนตรี ค่ายไหนขาย ตอนนี้ลิขสิทธิ์อยู่ที่ไหน

มั่วกันอิ๊บอ๋ายเลย

ช่วงที่พี่แอ๊วเสีย.. นู่นนน ออกมาเพียบ ซื้อเก็บกันไม่ทัน ซื้อมาแล้วก็ไม่มีข้อมูลอะไรบนปกซักอย่างที่จะเอาไปเป็นประโยชน์ได้ บอกชื่อเพลงไว้แล้วก็จบกัน

ศิลปินลูกทุ่งลูกกรุง เพื่อชีวิตมีแผ่นรวมฮิตเกลื่อนกลาด แต่มีไว้ใช้แค่ฟังอย่างเดียว เอาไปศึกษาอะไรไ่ม่ได้ แต่ละเพลงเอามาจากชุดไหน.. ปีไหน ใครแต่ง ฝันไปเหอะว่าจะบอกไว้ เอาเบอร์โหลดริงโทนไปแทนละกันนะจ๊ะ... แสรดดดดดด

เอาง่ายๆ เลย น้าแอ๊ด\'บาว ออกอัลบั้มเดี่ยวมากี่ชุดแล้ว?? ถ้าผมอยากจะหาคำตอบ นอกจากไปถามแฟนพันธุ์แท้แล้ว ผมจะไปถามใครหรือหาที่ไหนได้บ้างเนี่ย ในเืมื่อในเว็บของวงเองยังไม่มีข้อมูลที่ครบเลย

หรือว่าผมโง่ก็ไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหน.. ใครรู้ชี้ทางให้ทีครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

weerawat

20/10/2009 19:59:34
0
อืมม ข้อมูลผมก็ไม่มีน่ะครับ เพราะส่วนใหญ่อาศัยฟังจาก ข้างบ้านบ้าง(ตอนเด็กๆหลังบ้านเป็นซอย เปิดเพลงทุกวัน)ในวิทยุบ้าง ทีวีบ้าง ตามร้านคาราโอเกะบ้าง ตามร้านนวดบ้าง เอ๊ย อันหล้งนี่ไม่ใช่ครับ ฟังมันมั่วไปหมดน่ะครับ ไม่มีแบบแนวเสียงหรือว่ารูปแบบของเพลง พวกเพลงฝรั่งเก่าๆก็เคยฟัง เช่น unforgetable ของ Nat King Cole (เขียนอย่างนี้หรือเปล่าหว่า) ไม่ค่อยมีความรู้ครับ ถ้าอยากได้ข้อมูลผมว่าในเน็ตนี่น่าจะมีนะครับ แต่ว่าครบหรือเปล่าไม่รู้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

ก๊วกกี้

20/10/2009 20:07:31
37
นั่นน่ะสิครับคุณweerawat อาศัยเป็นเด็กตจว. ข้างบ้านขายเทป ทีวีรับได้แต่ช่องเจ็ด พ่อชอบฟังเพื่อชีวิต... เลยพอจะซึมซับเพลงพวกนี้มาบ้าง พอโตมาแล้ว.. ไม่รู้จะไปหาฟังจากที่ไหน นึกทีไรหงุดหงิดทุกที
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

punsan98

20/10/2009 20:23:15
ขออณุญาตเสริมคุณ weerawat นิดนึงครับ \"พนม นพพร รักน้องพร ชอบน้องพร ต้องพนม นพพร\"นั้นน่าจะเป็น พนม นพพร ลาสาวแม่กลอง มากกว่าครับ ส่วนรักน้องพร ชอบน้องพร น่าจะเป็นของ สดใส รุ่งโพธิ์ทอง มากกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

20/10/2009 21:06:41
4,282
โอ้ คุณ weerawat นี่ไม่ใช่มือธรรมดาแล้วล่ะ แบบนี้ต้องเป็นมือระดับแบกกลองทอมหรือพิณอีสานกับหมอลำวงใหญ่อย่างนกน้อย อุไรพร หรือพิมพา พรศิริมาก่อนล่ะ 555

ผมเองฟังทุกอย่างเหมือนกัน เรียกว่าหมอลำก็พอได้ล่ะครับ

นี่ยังตกไปอีกอันคือ สรเพชร ภิญโญ กับ น้องนุช ดวงชีวัน ที่ร้องเพลงหนุ่มนาข้าวสาวนาเกลือ.......

แต่ผมดันชอบเพลงผัวเมียพอๆๆ กัน กับเพลงร้องแก้ ศันสนีย์หนีช้ำ กับตามหาศันสนีย์ มันเป็นฟิลลิ่งหมอลำสตริงอย่างแท้จริงเลยล่ะ

ใครไม่เคยฟังหาฟังได้เลยเน้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

weerawat

20/10/2009 21:34:47
0
ข้อมูลในเว็บนี้ดีเหมือนกันครับ http://th.wikipedia.org ค้นเอาจากชื่อนักร้อง หรือชื่อเพลง ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Kai

20/10/2009 22:28:32
0
เฮียครับ เพลงผัวเมียพอๆกันนี่ ใช่ที่มีท่อนว่า

\"กลับมาหาเมีย ทีไรแหล่วใจมันยุ่ง
ใครแน่แต่มุ่ง กินเหล้าแต่เช้ายันค่ำ
ตั่งแต่ได้เมีย คนนี้ไม่มีชื่นฉ่ำ
จ่มอยู่มัมมัม จังซั่นหมดเดือนหมดปี\"

มีท่อนนี้ไหมครับเฮีย ผมไม่แน่ใจอ่ะครับ.
ผมเคยร้องเพลงนี้ได้ตอนเด็กๆอ่ะครับ พ่อชอบร้องให้ฟังครับ เลยร้องได้เลย..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

21/10/2009 10:06:48
0
ขอบคุณทุกๆ\"ลูกคอ\"นะครับที่....บอกข้อมูลมาครับ
ถึงพี่\"weerawat\"...คอลูกทุ่งตัวจริง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

นายมั่นคง

21/10/2009 10:22:12
4,282
ใช่แล้วคุณ kai เพลงนี้แหละ ฟังทีไรฮาตึ้มทุกที 555

อย่าลืมหาเพลง ตามหาศันสนีย์ มาฟังด้วย ผมว่าดนตรีมันฟังสนุกมากๆๆ เลยล่ะ 555

http://music.forthai.com/music/lyric/?sid=5271

ผัวเมียพอๆกัน
@ศรเพชร & น้องนุช
Cmดนตรี.......

ช.กลับมาหาเมีย ทีไร แหล่วใจมันยุ่ง ใครแน่แต่มุ่ง กินเหล้า แต่เช้ายันค่ำ ตั่งแต่ได้เมีย คนนี้
ไม่มีชื่นฉ่ำ จ่มอยู่มัมมัม จังซั่น หมดเดือนหมดปี

ญ.เจ้ากะคือกัน นั่นหละ อย่าว่าแต่ข่อย ข่อยจ่มบ่อย ๆ บ่แม่น ยอมเจ้านี้ตี้ กินเหล้าเมามา เซมาบ่เว้นซักที
ก็เพราะสามี เซซังข่อยจังได้ว่า

ช.เจ้าจ่ม ให้ข่อย แต่เซ่า อ๊วก บ่ให้กินเหล้า จั๋งใด๋ ล่ะเมียจ๋า จั๊กหยังบ่หยังดอกหนา
พอแจ้งออกมา ก็เป็นอันว่าด่าขึ้นโลด โว้ย

ญ.ถ้าเจ้าเซาเหล้า มื้อใด๋ ข่อยซิเซาห่าย ข่อยซิกราบไว้ ปุ้นหละ ถ้าเจ้ายอมอด
ข่อยเพียงเล่นไพ่ ซือซื่อ เจ้าก็ถือโกรธบัด กินเหล้าหมด เงินนั้นบ่คิดเบิ่ง

ช.เจ้าจ่ม ให้ข่อย แต่เซ่า อ๊วก บ่ให้กินเหล้า จั๋งใด๋ ละเมียจ๋า จั๊กหยังบ่หยังดอกหนา
พอแจ้งออกมา ก็เป็นอันว่าด่าขึ้นโลด โว้ย

ญ.ถ้าเจ้าเซาเหล้า มื้อใด๋ ข่อยซิเซาห่าย ข่อยซิกราบไว้ ปุ้นหละ ถ้าเจ้ายอมอด
ข่อยเพียงเล่นไพ่ ซือซื่อ เจ้าก็ถือโกรธ บัดกินเหล้าหมด เงินนั้นบ่คิดเบิ่ง
บัดกินเหล้าหมด

เงินนั้นบ่คิดเบิ่ง
เงินนั้นบ่คิดเบิ่ง
เงินนั้นบ่คิดเบิ่ง.

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

kang2006

08/12/2009 10:07:43

ลองเข้าไปดูในเวปนี้ดูสิคับ www.banmaha.com มีหมอลำทั้งเก่าๆใหม่ๆทุกอย่างรวมอยู่ในเว็บนี้หมดทุกศิลปินที่หาฟังจากเวบอื่นไม่มี ทั้งผญา เพลงลูกทุ่งยุคเก่ากึ๊กใหม่ๆมีหมด และยังไม่พอท่านที่ชอบเพลงสากลยุคคุณปู่เพลงเก่าๆมีให้หาความภิรมณ์สำราญกันได้ตามสะดวกครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

kang2006

08/12/2009 10:11:22
แก้ไขเวปใหม่คับ www.baanmaha.com คับขอโทดที
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

weerawat

08/12/2009 23:38:39
0
เยี่ยม ขอบคุณที่แนะนำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

ดี

23/03/2010 14:18:16
ใครชอบฟังเพลงลูกทุ่งบ้างรบกวนขอเบอร์โทรศัพท์พร้อมชื่อหน่อยค่ะเราจะทำการโหวตเพลงว่าเพลงไหนโดนใจที่สุดค่ะรบกวนหน่อยนะคะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

ดี

23/03/2010 14:20:06
หรือส่งชื่อพร้อมเบอร์โทรมาที่ sookvadee@hotmail.com ภายในวันอังคารที่ 23 มีนาคม ถึง 26 มีนาคมเท่านั้นค่ะ รบกวนขอด่วนนะคะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

ภานุวัฒน์ ราชสูงเนิน

15/04/2010 09:45:01
เพลงหมอลำผมชอบมาก โดยเฉพาะเพลงของคุณพิมพา พรศิริ ผมชอบทุกเพลง ผมมีสะสมไว้ทุกชุดเลยครับ ผมเป็นแฟนเพลงของคุณ พิมพา พรศิริ ตั้งแต่ปลายปีพศ 2529ตอนนั้นผมเรียนอยู่ชั้น ป4 เพลงน้ำตาเมียซาอุ ดังมากๆๆ ตอนนี้ผมก็ยังฟัง และเป็นแฟนเพลงของคุณ พิมพา พรศิริ อยู่ครับถ้าชอบเพลงของคุณ พิมพา พรศิริ ติดต่อผมได้นะครับ0881130991
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

burst

15/04/2010 10:48:47
ที่บ้านทำวงดนตรีครับ สิบกว่าปีแล้ว...เลยโตมากับเพลงลูกทุ่ง พ่อผมเป็นดีเจจัดรายการเพลงลูกทุ่งด้วย..

ถ้าเป็นลูกทุ่งคงเพียบล่ะครับ แต่ถ้าเป็นหมอลำ ยุคนี้คงต้องยกให้วง \"เสียงอีสาน\" แม่นกน้อยเค้าล่ะ เพราะเป็นที่มาของ \"ลำซิ่ง\" หรือไม่ก็ จินตหรา พูนลาภ, ศิริพร อำไพพงศ์

แต่ถ้ายุคเก่าๆ จะนึกถึง เย็นจิตร พรเทวี ถ้าเป็นเพลง จะนึกถึงเพลงลูกทุ่งชื่อ \"สาวอีสานรอรัก\" ของอภิญญา เจริญวงศ์ (ต้นฉบับโดยคุณอรอุมา สิงห์ศิริ)น่ะครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

burst

15/04/2010 10:51:36
อ้อ..ที่ขาดไม่ได้ คือหมอลำผู้ล่วงลับ ฮันนี่ ศรีอีสาน กับเพลง "วอนพี่มีรักเดียว" เพลงนี้ชอบมากๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

burst

15/04/2010 10:55:25
ถ้าราชินีหมอลำคนแรกๆ ที่ไปหากินอยู่เมกาตั้งนาน.... และเป็นราชินีหมอลำประยุกต์ ที่ผมคิดว่ารำได้สวยงามที่สุด...ยกให้...บานเย็น รากแก่นครับ เค้าจะมีคู่หูอีกคน คือปฤษณา วงศิริครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

burst

15/04/2010 11:18:24
ส่วนนี่..ขอจัดให้เฮีย แก้คำเล็กน้อย ฝ่ายชายคือ สรเพชร ภิญโญ นะครับ ไม่ใช่ศรเพชร (เดี๋ยวจะเข้าใจไปว่าเป็น ศรเพชร ศรสุพรรณ)

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

zolo2zolo

15/04/2010 12:08:09
0
ลองหาลูกทุ่งรุ่นใหม่ๆฟังไหมครับ แผ่นนี้เลย เจ๋งมากขนาดผมไม่ใช่คอลูกทุ่งยังติดใจเลย

"ลูกทุ่ง-ไฮไฟ" จากค่าย ใบชาเรคคอร์ด บันทึกเสียงดีมากๆเลยครับ ดนตรีแบบเก่าๆแต่เนื้อหาแบบสมัยใหม่

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

เทพหลอดมารฟ้า

03/01/2013 20:09:52
0

หาที่ระบบอัดเสียงเยี่ยม การแสดงสดแบบนี้ให้อารมณ์มาก ผมปรับอิคิวไลเซอร์

เสริมนิดหน่อย ฟังดี้ ดี ใครเคยไปนั่งฟังหน้าฮ้าน ( วง )

ย่อมรู้ดีคัก เอ้ย ครับ 5555

http://www.youtube.com/watch?v=xisiNfvmzX4

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครที่ชอบฟังเพลง..."ลูกทุ่ง"..."หมอลำ"...ได้โปรดแนะนำผมด้วยนะครับ"