Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ท่านไหนที่เคยฟัง ue super fi5 pro บ้างครับ

annop777

26/08/2016 01:58:18
2
อยากรู้ว่า ถ้าหา ue super fi5 pro ได้ตอนนี้ ยังน่าสนใจอยู่ไหม ถ้าเทียบกับตัวในยุคปัจจุบันอย่าง shure se215 แล้ว อันไหนน่าสนใจกว่า

พอดี กำลังจะได้มาทั้งสองตัวครับ แต่จะปล่อยออกตัวนึง ปล่อยตัวไหน เก็บตัวไหนดีครับ เทียบในเรื่องเสียง และข้อดี ข้อด้อยขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

KapOm

26/08/2016 06:50:30
0
ออกตัวก่อนว่า เคยใช้แต่ fi5 pro เมื่อนานมาแล้วนะครับ
เป็นหูฟังที่เสียงดี ฟังเพลงได้หลากหลายแนว จำได้ว่าคุ้มราคาค่าตัวมากๆฮะ

แต่ข้อเสียที่ชัดๆเลยคือการสวมใส่ครับ ด้วยการออกแบบของ ue ที่เวลาใส่ตัวหูฟังมันจะยื่นออกมาจากหูค่อนข้างเยอะ ทำให้เวลาใช้งานจริงมันจะดูเป็นจุดเด่นอะครับ ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ บวกกับรู้สึกว่าใส่ไม่ค่อยสบายหูเท่า uiem ตระกูล shure หรือ westone ครับ

การสวมใส่นั้นสำคัญมากนะครับ ถ้าคิดจะใช้ยาวๆอยากให้ลองคิดถึงจุดนี้ให้มากๆ ก่อนจะปล่อยอีกตัวไปฮะ

ขอให้โชคดีคร้าบบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ท่านไหนที่เคยฟัง ue super fi5 pro บ้างครับ"