Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเฮีย..Visang K2M ที่เคยเคลมไปแล้ว ตอนนี้อาการมันเป็นแบบนี้ครับ ผมควรทำอย่างไร

mr.russa

21/08/2016 09:42:36
1

รบกวนเฮียหรือทีมงานด้วยนะครับ .. ผมคิดอยู่ว่าจะตั้งกระทู้ดีมั้ย แต่เพราะของยังซื้อมาได้ไม่ถึง 6 เดือนเลย และเคยเคลมไปแล้วรอบนึง (วันที่ส่งเคลม คือ 9/5/2016 วันที่รับกลับคือ 2/7/2016)

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=211902

ตอนนี้มันเป็นแบบนี้ครับ .. จริงๆ มันเริ่มมีปัญหามาได้สักพักแล้ว แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้ Visang K2M เส้นนี้อยู่แล้ว (ปกติผมจะใช้ Sony เป็นหลักครับ ก็ที่ซื้อจากร้านเฮียเหมือนกัน ตามรูปหลักฐานใน คห.แรก) แต่สักสองวันที่ผ่านมา หยิบ K2M มาใช้ แล้วพบว่า ... มันเป็นแบบที่เห็นในภาพ

ซึ่งขอยืนยันด้วยเกียรติเลยว่า ผมใช้ Visang K2M เป็นเส้นสำรอง และใช้น้อยครั้งนะครับ และมั่นใจว่าใช้ของถนอม เก็บอย่างดีทุกครั้ง แต่ครั้งแรก ใช้ได้ไม่ถึง 2 เดือน เสียงดับไปข้าง หลังจากรับเคลมกลับมา เที่ยวนี้อยู่ได้แค่ 1 เดือนกว่าๆ ก็เป็นแบบนี้แล้ว

รบกวนสอบถามนะครับ ว่า อาการแบบนี้ อยู่ในเงื่อนไขประกันมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

mr.russa

21/08/2016 09:45:10
1

ปกติผมจะใช้ Sony รุ่นนี้เป็นหลักนะครับ (หลักฐานว่าไม่ได้โม้นะครับ ซื้อจากร้านเฮียด้วย)
แต่เส้นนี้ไม่มีปัญหา ใช้ได้ปกติดี และผมภาวนาว่าอย่าให้เป็นแบบนี้เลย เพราะถ้าเส้นนี้พัง ผมรอเคลมนานๆ แบบ Visang ไม่ไหวแน่อ่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

mr.russa

21/08/2016 09:48:44
1
คือ Visang K2M ผมซื้อมาก่อนนะครับ แต่พอรอเคลมนานๆ เข้า ผมก็ทนไม่ไหวอ่ะ ที่เคยมีอยู่มันก็ไม่ถูกใจ เลยต้องไปจัด Sony มาแทน แล้วใช้เป็นหลักมาตลอด แม้กระทั่ง Visang ได้รับกลับมา ก็ยังใช้ Sony มากกว่าอยู่ดี

ที่มาเพิ่ม คห. นี้ ไม่ใช่อะไรนะครับ แต่ผมไม่รู้ว่ามันเกิดจากผมใช้ของไม่เป็นหรือหูฟังรุ่นนี้มีปัญหาหรือเปล่า ... เพราะเคย Search หาปัญหาลักษณะเดียวกัน จากรุ่นเดียวกัน ก็เคยมีเพื่อนสมาชิกเจออาการแบบเดียวกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

กนก

21/08/2016 10:05:22
พังอีกก็เคลมอีกสิครับ ยังอยู่ในประกันครับ ไม่ได้มีเงื่อนไขตรงไหนบอกว่าพังแล้วห้ามเคลมอีก

ขอยืนยันด้วยเกียรติเลยว่า ของผลิตมามันมีดีเฟกกันได้อยู่แล้วยิ่งเป็นของจีนด้วย
อะไรก็เกิดขึ้นได้อยู่แล้ว

ไม่ใช่อะไรนะครับ อยู่ในระยะประกันอยู่เอาไปเคลมเลยครับ
ถึงเปลี่ยนตัวใหม่มาแล้ว ใช้ๆไปหลุดอีก ก็เอาไปเคลมอีกได้ครับ
หลุดอีก 5ครั้งถ้าอยู่ในประกันก็เคลมได้อีกไม่ต้องห่วง

ยิ่งสาขา ปิ่นเกล้า เนี่ยให้พังทุกวันผมก็ยินดีไปเคลมได้ทุกวันครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Hack munkongONLINE

21/08/2016 10:06:28
12
สวัสดีครับคุณ mr.russa กรณนี้นำสินค้าเข้ามาเครมอีกครั้งได้เลยครับ ทางร้านจะรีบดำเนินการให้ด่วนๆเลยจ้า^^ นำตัวสินค้า อุปกรณ์ กล่อง ใบเสร็จ เข้ามาส่งได้ทุกสาขาจ้าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

mr.russa

21/08/2016 10:12:34
1
ขอบคุณครับ
พรุ่งนี้จะนำไปเคลมครับ วันนี้ไม่สะดวกครับ คืนนี้เข้างานเร็ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

21/08/2016 22:06:00
4,282
นำมาส่งได้เลยครับ ผมต้องขออภัยด้วยที่ทำให้เสียเวลาเดินทางนะครับ แต่ยังไงผมจะรีบดำเนินการเปลี่ยนใหม่โดยเร็วที่สุดนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

mr.russa

22/08/2016 06:22:55
1
เฮียมาปิดท้ายให้เองเลย
ขอบคุณมากครับ วันนี้จะนำไปเคลมครับ แต่ขอไปส่งที่พันธุ์ทิพย์ งามวงศ์วาน แทนนะครับ มันใกล้บ้านผมมากกว่านิ .. รถติดน้อยกว่าปิ่นกล้าด้วยนิ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนเฮีย..Visang K2M ที่เคยเคลมไปแล้ว ตอนนี้อาการมันเป็นแบบนี้ครับ ผมควรทำอย่างไร"