Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เว็บใหม่เฮียมีความคืบหน้ายังไงบ้างแล้วครับ

ทวงคืนเว็บใหม่เฮีย

30/07/2016 22:00:12
อยากรู้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

30/07/2016 22:49:24
4,282

555 คราวนี้ไม่บอกละกันว่าวันไหนจะเสร็จหรือวันไหนจะประกาศใช้ แต่บอกได้คร่าวๆว่าอีกไม่นานเกินรอแล้วครับ คราวที่แล้วมีความผิดพลาดหลายจุด ตั้งแต่เรื่องทราฟฟิกของคนเข้าใช้งานพร้อมๆๆกันจำนวนมากๆ และหลายๆอย่างทางทีมทำงานเค้าประเมินสถานการณ์ไม่ดีพอ และมีเรื่องที่ไม่เรียบร้อยอีกหลายจุด เราก็เลยต้องถอยมาตั้งหลักเพื่อไล่ตรวจเช็คกันใหม่อีกรอบครับ 555

อีกประการผมสั่งถอยมาเพื่อเก็บรายละเอียดต่างๆ รวมถึงเพิ่มฟังก์ชั่นที่เหมาะสมกับคนเล่นหูฟังเข้าไปอีกมาก เพราะไหนๆก็ล่าช้าแล้ว ผมเลยจัดเต็มในเรื่องลูกเล่นต่างๆให้ครับ จะว่าไปก็ช้าเพราะผมชอบทำงานยากๆ พอมันยากและซับซ้อนก็เลยกลายเป็นมีข้อผิดพลาดมากครับ แต่ต่อจากนี้ไปคาดว่าทุกอย่างจะเรียบร้อยสมบูรณ์แล้ว(เพี้ยงๆๆๆ) 555

เอาทีเซอร์มายั่วนิดนึงครับ ลองดูอันนี้ครับ อันนี้เป็นฟิลเตอร์ที่เป็นตัวกรองสินค้า ท่านที่เป็นมือใหม่ หรือมือกลางเก่ากลางใหม่น่าจะถูกใจ ส่วนท่านที่เป็นมือเก่าได้ใบขับขี่ตลอดชีพไปแล้วอาจจะไม่สนใจ เจ้าฟิลเตอร์ที่ว่าจะทำหน้ากรองสินค้าให้ท่านได้อย่างมีประสิทธิภาพมาก ไวขึ้น มีฟองมากกว่า ซักได้สะอาดยิ่งกว่า จ๊ากๆๆๆ 555

เจ้าฟิลเตอร์ที่ว่าจะทำงานโดยการเลือกกดของตัวท่านเอง ท่านอยากได้อะไร ขอให้กดๆๆไปเรื่อยๆ อะไรที่เป็นตัวเลือกที่ต้องการเพียงแต่จิ้มลงไป มันก็จะตัดตัวที่ท่านไม่สนใจออก และเมื่อกรองไปเรื่อยๆ สุดท้ายท่านจะได้คำตอบที่ถูกใจที่สุดเพียง 1 ตัว

การใช้ฟิลเตอร์อันนี้จะเป็นการเพิ่มพูนทักษะในการเลือกสินค้าด้วยตัวเองก่อน เสมือนท่านนั่งทำการบ้านที่บ้าน ท่านใดทำเสร็จอาจจะส่งการบ้านต่อครูประจำชั้นเดี๋ยวนั้น(สั่งออนไลน์เลย) หรือบางท่านทำเสร็จอาจจะไปส่งการบ้านหน้าเสาธง(ไปซื้อที่ร้าน) ซึ่งทุกอย่างจะสะดวกที่สุด

ผมตั้งใจทำจริงๆครับ เว็บมั่นคงนั้นน่าจะเป็นเว็บแรกในไทยที่มีฟังก์ชั่นพิเศษเหล่านี้ รวมถึงมันจะเป็นเว็บแรกที่เชื่อมโยงลูกค้าที่ต้องการซื้อออนไลน์และออฟไลน์ได้เหมือนกัน ทัดเทียมกัน ได้พอยท์ ได้คะแนน ได้อะไรกลับไปเหมือนกัน ไม่ว่าจะอยู่ที่บ้านหรือเดินมาเองถึงร้าน

แค่นึกก็สนุกแล้ว!!! 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

somkiatr

30/07/2016 23:02:59
182
ไม่ทราบบอร์ดซื้อขายมือสองมีตัวกรองไหมครับเฮีย ตอนนี้เวลาจะหาซื้อ DAP หรือ Gadget มือสองมันลำบากมาก เพราะมีขายของอย่างอื่นมั่วไปหมด เช่น รองเท้า นาฟิกา โทรศัพท์ ถ้าสามารถแยกห้องหรือทำ Filter ได้จะดีมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เซ็งห่าน

30/07/2016 23:08:08
ขออย่างเดียวสต็อคแม่นๆ ไม่ใช่ตอนเช็คมีแต่ขับรถไปของหมด เซ็งเป็ด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

30/07/2016 23:17:26
4,282
555 แน่นอนครับ ยังไงเรื่องพวกนี้้ต้องไม่พลาดครับ ตอนนี้ตัวเว็บไซต์ที่มันช้าเพราะผมขายสินค้าทางออนไลน์และในขณะเดียวกันก็มีออฟไลน์ ซึ่งถ้าหากเป็นออนไลน์ไปอย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับหน้าร้านเลย ทุกอย่างจะง่ายดายทันที แต่พอผมต้องการให้มันรวมกันเป็นหนึ่งเดียวให้ได้ ก็เลยมีความยากทางการเขียนระบบโปรแกรมมาผูกกัน

รอดูให้ได้เน้อๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

30/07/2016 23:20:53
4,282
ส่วนขายมือสองนั้น ผมจะขอทุกท่านทำการแยกสินค้าที่ไม่เกี่ยวกันเลยออกไปเป็นห้องโชห่วยครับ คือไม่ได้ไปปิดกั้นช่องทางท่านที่อยากเอาสินค้ามาขาย แต่อย่างไรก็ตามต้องอยู่ในที่ทางที่ถูกต้องเช่นกัน 555

พอเราแยกกลุ่มที่ไม่เกี่ยวออกไปแล้ว คราวนี้เราก็จะใช้ระบบเสริชมาร่วมด้วยครับ ผมอาจจะทำระบบเรื่องซื้อขายให้ทุกท่านได้ติ๊กเครื่องหมายว่ามันคืออะไร คือหูฟัง หรือ DAP พอทุกท่านต้องกดเลือกก่อนจะโพสขาย

เวลาคนมาดูก็กดค้นหาได้ทันทีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เว็บใหม่เฮียมีความคืบหน้ายังไงบ้างแล้วครับ"