Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องสายอัพเกรดของ Oriveti ครับ

misson07

29/07/2016 15:11:35
140
พึ่งไปซื้อโอริเวติมาได้สองสามวันครับ โดยรวมค่อนข้างพอใจเสียงของมันมาก เเต่ตอนอยู่ร้านได้ลองตัวที่คู่กับสายอัพเกรดของโอริเวติเองไปก็ชอบมากครับ เลยกะจะว่าจะไปซื้อมาเพิ่มเหมือนกัน เเต่อยากจะถามว่านอกจากสายอัพเกรดของโอริเวติเองเเล้วยังมีตัวไหนที่ทุกท่านคิดว่าเหมาะกับหูฟังตัวนี้อีกไหมครับ

ตอนนี้ดูๆไว้ 3 ตัวของ Effect Audio คือ Thor Copper กับ Eros เเล้วก็ Thor Silver ครับ อยากทราบความเห็นของคนที่เคยลองว่า 3 ตัวนี้เทียบกับสายอัพเกรดของโอริเวติเองเเล้วเเตกต่างกันอย่างไรบ้าง เเละตัวไหนดูจะมีเสียงเข้ากันกับโอริเวติได้ดีที่สุดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

misson07

29/07/2016 15:12:42
140
เอ้อ เเล้วขอถามด้วยครับว่าสามตัวข้างบนนี่ที่ร้านตอนนี้มีของไหมครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

29/07/2016 15:13:40
1,057
อีกรุ่นที่เเม็ชก็จะมี Thor Copper ครับ จะให้มวลเสียงที่อิ่มขึ้น และเเยกรายละเอียดชิ้นดนตรีได้ดีขึ้นครับ ราคาขยับเเพงขึ้นมาอีกไม่มากด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

nutmufc

29/07/2016 16:40:52
1
ผมซื้อมาฟังพร้อมสายอัพเกรดของorivetiเหมือนกัน แต่เป็นหัวบาลานซ์ เสียงดีมาก ละเอียดยิบเลย แต่ผมยังเห็นว่าเบสมันยังไม่แรงพอ เสียงร้องของหูตัวนี้น่าจะให้อิ่มกว่านี้ คิดว่าอัพเกรดสายทองแดงน่าจะดีสุดครับ ความเห็นส่วนตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องสายอัพเกรดของ Oriveti ครับ"