Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

BlackPhoenix

28/07/2016 11:57:19
71
จะหาฟูลไซส์ดีๆ สักตัวครับ แบบ Close back ตอนแรกเล็ง T5P ไว้แต่ก็มองๆ Audeze EL8 ไว้ด้วย ถามความเห็นหน่อยครับว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน หรือถ้ามีหู Close พิกัดราคาไม่เกิน 40K ตัวอื่นแนะนำเพิมได้ครับ การใช้งานต่อคอมผ่าน MOJO ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Man in Black

28/07/2016 14:08:19
7
ต่างกันพอควรเลยครับ t5p กับ el8 closeback ผมว่า el8 เป็นแนวฟังจริงจังมากๆ เสตจไม่กว้างนักรายละเอียดดี(ยิบๆ)คุณภาพผมว่าเกินราคาค่าตัวพอควรเลย แต่ t5p ออกแนวโปร่ง สว่าง ใสเคลียร์ฟังสบายๆ เสตจกว้างขวาง เบสไม่มากแต่ได้ดีพเบสพอตัวยังไม่ได้ฟังตัว t5p ii ที่เขาว่าแก้ให้เบสมากขึ้น

ส่วนตัวผมชอบ t5p มากกว่า ด้วยขนาด, น้ำหนัก, ความแข็งแรง และเสียงที่ถูกจริต(แต่หน้าตามันถึกๆ เชยๆ มากกกกก) สุดท้ายผมเลิกเล่นฟูลไซส์ขายหมดแต่เลือกเก็บไว้ t5p เพราะปัจจัยทั้งหลายที่ว่ามา(ตอนนี้เตรียมเอาไปโม)

ตัวอื่นๆ ผมว่าผมก็ลองระดับราคานี้ไปหลายตัวแต่ไม่ค่อยมีตัวที่เสียงจำได้ติดหูซักเท่าไหร่แฮะ กลุ่มนี้เท่าที่ฟังมาผมว่า el8 open คุ้มสุดๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Beyerdynamic T5P กับ Audeze EL8 Titanium"