Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หาหูฟังแนวเสียงใส ๆ ทน ๆ

Cool

24/07/2016 16:08:54
หาหูฟังแนวเสียงใส ๆ ครับ

ประมาณ bose oe2

ผมชอบ bose oe2 แต่มันไม่ทนเอาสะเลย ใช้ได้ไม่ถึงปีฟองน้ำเปื่อย สายขาด
จะเปลี่ยนกะ แพงเลยตัดใจซื้อใหม่ดีกว่า

ผมอยากรู้ว่า Bose SoundLink On-ear มันทนกว่ากันไมอะครับ

แล้วมีรุ่นอื่นอีกไมครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tum Munkonggadget

25/07/2016 16:00:58
447
มี Audio Technica MSR7 อีกรุ่นที่งานประกอบเนี้ยบ แข็งแรงดีครับ เสียงออกโทนใสๆ กว้างๆ เบสปานกลางไม่หนักหน่วงเกินไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์กราโด้

25/07/2016 16:11:48
เสียงสไตล์ฟังสบายๆอย่าง bose ค่อนข้างเป็นเอกลักษณ์ อาจหาเหมือนยากนิดนึง ยิ่งเน้นแบบทนๆด้วยแล้ว หลุยส์อยากให้ไปลองฟัง grado sr80e อีกซักตัวนึง เสียงอาจรุกเร้า ฉูดฉาดกว่าแต่ก็ถือเป็นตัวที่ฟังได้ overall ตัวนึงเหมือนกัน ที่สำคัญเบาใส่สบาย สายแข็งแรงทนทานมาก นับเป็นหูฟังที่ติด TopFive ในเรื่องเสียงและความทนทาน ในวงการได้เลยครับผม
หยิกหู 0
"หาหูฟังแนวเสียงใส ๆ ทน ๆ"