Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่องฝากหิ้วหูฟังหน่อยครับ

ฝากหิ้ว

20/07/2016 23:16:02
คือมีเพื่อนของเพื่อนจะกลับมาจากญี่ปุ่น
เลยจะฝากซื้อหูฟังครับ
ดูราคาจากเว็ป fujiya-avic แล้วน่าสนใจ
แต่มีข้อสงสัยครับ
1.วิธีจ่ายเงิน ผ่านบัตรเครดิตเราได้ไหมครับ( ให้เลขไป) จะได้ไม่ต้องโอนไปให้เขา ( เกรงใจไม่อยากให้เขาสำรองไปก่อน ) ( ที่กล้าให้เลขบัตรก็เพราะบัตรวงเงินไม่เยอะ ถ้าใช้ซื้อหูฟังได้ ก็เกือบจะเต็มวงเงินละครับ )
2.วิธีนำเข้า เขาต้องแกะพลาสติกก่อนไหมครับ จะได้ไม่โดนตรวจหรือถือมาทั้งกล่องได้เลยครับ คือเขาก็ไม่รู้เรื่องหูฟัง ไม่เคยรับฝากหิ้วมาก่อน
3.ราคาในเว็ปเป็นราคาสุทธิเลยไหมครับ
4.แนะนำอื่นๆเพิ่มได้ครับ
ขอบคุณครับ

ปล.หูฟังที่จะฝากหิ้ว ไม่มีขายในร้านเฮียนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ฝากหิ้ว

21/07/2016 09:35:47
พอมีใครรู้ไหมครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

purechelsea

21/07/2016 10:52:46
0
1.โอนเงินไปให้หรือให้เค้าสำรองไปก่อนดีกว่าครับ
2.จริงๆแล้วถือเข้ามาได้เลยครับ ถ้าของไม่ใหญ่อะไรมาก หรือถ้าไม่โดนสุ่มตรวจก็รอดไป
3.สุทธิครับ รวม vat แล้ว แต่ถ้าเราซื้อเกิน 10,000 เยน refund vat ได้ 8% (ที่ร้านทำให้เลย)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ฝากหิ้ว

21/07/2016 11:53:40
ขอบคุณ คุณ purechelsea มากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

21/07/2016 21:50:05
4,282
1. ผ่านบัตรเราไม่ได้ครับ ยังไงต้องไปเซ็นต์สลิปที่หน้าเคาน์เตอร์ครับ วิธีที่ดีคือเราฝากเงินสดไปกับเพื่อนก่อนก็ดีครับ จะได้ไม่เป็นภาระของเพื่อนอีกทีจ้าๆๆ

2. ไม่ต้องไปทำอะไรหรอกครับ สินค้าพวกนี้เป็นเหมือนของใช้เอง ไม่ใช่เป็นการนำเข้าเพื่อจำหน่าย ไม่โดนตรวจครับ

3. ราคาในเว็บเป็นราคาสุทธิครับ ที่ญี่ปุ่นถ้าเค้าบอกคำไหนคือคำนั้น จะไปยืนต่อรองนี่แทบจะไม่มีสิทธิ์เลยครับ คือคนญี่ปุ่นเค้าขายสินค้าตามป้ายและเค้าจะไม่เข้าใจกับเรื่องการต่อรองราคาเท่าไหร่ ซึ่งถือเป็นคนละวัฒนธรรมกับเราหรือจีนเลยครับ 555

แนะนำว่าให้ทำ Vat Refund ที่ร้าน จะได้ส่วนลดคืนอีกราวๆๆ 8% เพิ่มด้วยครับ แต่บางร้านอาจจะติดราคาที่ exclude vat ซึ่งหมายความว่าไม่รวม vat ซึ่งทำ refund ไม่ได้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ฝากหิ้ว

21/07/2016 22:11:59
ขอบคุณเฮียมั่นครับ
หยิกหู 0
"ถามเรื่องฝากหิ้วหูฟังหน่อยครับ"