Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ไปแคะหูมาแล้วฟังเพลงเพราะขึ้น

tudtee

19/07/2016 20:39:40
7
ไปล้างหูที่ร้านตัดผมมา รู้สึกเสียงเพลงมันดังขึ้น เสียงแหลมกับเสียงเบสชัดขึ้น สงสัยขี้หูเยอะไปหน่อย เสียไป 40 บาทคุ้มมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม

19/07/2016 21:15:43
ขอบคุณครับพี่ พรุ่งนี้จะไปถอย k10u พอดี ไม่เอาแระเสีย 40บาทดีกว่า อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tudtee

19/07/2016 21:26:32
7
รีวิว ใช้เวลาแค่ประมาน 20 นาที พอแคะเสร็จโล่งหูเลยครับ เสียงรอบข้างได้ยินชัดขึ้น โดยเฉพาะเสียงแหลม ปลายชัดขึ้น เสียงเครื่องเคาะเหมือนมันกังวาลขึ้นนะ เสียงกลางเสียงคนไม่ต่างจากเดิมมาก เสียงต่ำฟังลื่นขึ้น เหมือนมาเต็มมากขึ้น เสียงสองข้างฟังบาลานซ์ขึ้นครับ สงสัยขี้หูสองข้างปริมานต่างกัน ไปลองดูได้ครับ ถ้าไม่ต่างจากเดิมถือว่าอย่างน้อยก็โล่งหูขึ้นล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Tum Munkonggadget

19/07/2016 22:36:49
447
ตอนม.ปลาย ผมเคยไปดูดขี้หูเลยทีเดียวครับ เพราะมันอัดเข้าไปตันอยู่ข้างใน หมอบอกเพราะชอบแคะหูแล้วมันดันขี้หูเข้าไปตันอยู่ข้างใน ตอนนั้นได้ยินเสียงน้อยลงเยอะ มีเสียงวี้ๆด้วย พอตอนเอาออกนี่ ฟังทุกอย่างเป็นแหลมบาดหูไปหมดเลยครับ แต่สักพักก็ชินแล้วก็เป็นปกติ ตอนนั้นชอบใช้คอนต้อนบัตบ่อย แต่ตอนนี้ก็ยังใช้นะ แต่หาแบบที่มันอันเล็กๆจิ๋วๆเลยครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หูหนวก

19/07/2016 23:13:19
ขอเตือนคุณตั้ม นิดนึงครับ
พี่สาวผมก็เป็นครับ เพราะใช้คอตตอนบัด ทั้งแต่ ม.1
พอจบมหาลัยปี 4 เกิดอาการ หูดับ ครับ ตื่นมาอยู่ๆไม่ได้ยินเสียง ร้องโอ้ยๆ ปวดหูมาก

ไปหาหมอ บอกขี้หูอุดตันเยอะเกิน เพราะปั่นหูด้วยคอจตอนบัดมาหลายปี ซึ่ง พี่ผมต้องไป รพ. ทุกเตือน เป็นเวลา 4 เดือนเพื่อให้หมอแคะขี้หูให้กว่าจะออกหมด(แคะทีเดียวยังไม่ได้) คือหลุดออกมาเยอะมากๆผมเห็นละนึกว่ายาลูกกลอน

หลังจากนั้น หมอห้ามใช้เดดขาด ซึ่งตอนนี้พี่เลิกใช้ถาวรเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

20/07/2016 09:34:34
113
แคะขี้หูตดมร้านตัดผม ระวังเรื่องความสะอาดนะครับ และถ้าขี้หูติดแน่น ๆ ลึก ๆ ขนาดผมเป็นหมอหู มีเครื่องมือสารพัด บางทียังยอมแพ้เลย ต้องให้ยาละลายขี้หูไปหยอดสักหนึ่งสัปดาห์ก่อนแล้วจึงนัดมาดูดหรือล้างออกครับ ส่วนเรื่องความสะอาด ถ้าไม่ดูแลให้ดีอาจติดเชื้อเป็นหูชั้นนอกอักเสบได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

โชคดี

20/07/2016 10:55:35
พูดถึงขี้หูแล้วลืมไป ว่าตัวเองเป็นคนขี้หูเปียก ตอนแรกรู้สึกแย่เพราะฟังพวกอินเอียร์ไม่ได้ ไปลองที่ร้านก็เกรงใจ ต้องคอยเอาผ้าเช็ดเวลาลองเสร็จ (อันนี้ไม่รู้ว่าพนักงานคอยเช็ดให้หรือเปล่า อิอิ)

แต่ตอนนี้รู้สึกโชคดีแล้ว เพราะอินเอียร์ดีๆราคาโหดๆทั้งนั้นเลย สรุปไม่ต้องเสียตังค์ถอย k10u แล้วอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Tum Munkonggadget

20/07/2016 12:33:13
447
ขอบคุณ คุณหูหนวกครับ จะพยายามใช้ให้น้อยลง แต่เคยไปตรวจแล้วหมอบอกหูสะอาดดี คิดว่าของผมตอนโตคงมีขี้หูน้อยลงมั้งครับ มันเลยไม่เข้าไปอัดตันอยู่ข้างในอีก เวลาแคะนี่เหมือนแค่ให้มันหายคันเฉยๆครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

20/07/2016 13:45:16
4,282
ตามคุณหมอทัตเทพว่าเลยครับ ผมเคยไปแคะหูตามร้านมาเหมือนกัน นอนเพลินๆสบายดี แต่กลับมาบ้านเกิดการอักเสบเพราะเครื่องมือที่แคะนี่ล่ะ น่าจะเกิดจากการที่ทำความสะอาดไม่ดีและทำผิดวิธีด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ไปแคะหูมาแล้วฟังเพลงเพราะขึ้น"