Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเคยใช้หรือกำลังใช้ Letv Le Max (X900) บ้างครับ รบกวนสอบถามเรื่องนึง สงสัยมาก

Jedi YoYo

18/07/2016 10:32:44
ผมใช้ Letv Max [X900] รุ่นแรก ที่จอ 6.3 อยู่ครับ เรื่องเสียงจัดว่าดีมาก เยียมมาก

แต่ปัญหาอย่างนึงที่เจอ คือ แบตฯ มันหมดเร็วอ่ะครับ ไม่ทราบว่าของท่านอื่นที่ใช้ เป็นเหมือนกันมั้ย

ผมว่ารุ่นนี้แบตฯ มันไม่ทน หรือแบตฯ ผมมันเริ่มเสื่อมแล้วครับ เพราะซื้อมือสองต่อเค้ามา แต่เช็คแล้ว สถานะแบตก็ยังดีอยู่

ใครใช้รุ่นนี้ แล้วแบตฯ หมดเร็วมั้ยครับ หรือว่าของผมมันผิดปกติ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

18/07/2016 11:15:12
15
หมดเร็วอยู่ครับ เมื่อเทียบกับเรือธงด้วยกัน

หน้าจอมัน 2k แถมใหญ่ด้วย แนะนำลองลดแสงหน้าจอครับ

แต่รุ่นนี้ได้ fast charge มาชดเชยครับ ชาร์จเร็วดีมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

บอลลูน

18/07/2016 11:41:06
ของผมก้อเล่นสารพัดนะคับ วันนึงพอดี ทั้งเล่นเนตฟังเพลงเล่นเกมโทรเข้าออก เกือบตลอด แต่ก้อหมดเร็วอยุ่คับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Jedi YoYo

18/07/2016 11:58:04
ขอบคุณครับ แสดงว่าของผมปกติ
ถ้าผมแค่สแตนบายทิ้งไว้ มีโทร มีฟังเพลง อะไรบ้าง มันก็อยู่ได้
แต่ถ้าเล่นเน็ต ดูหนัง หรือที่ต้องใช้หน้าจอบ่อยๆ มันลดฮวบฮาบยังกับน้ำแน่ะครับ
ตอนนี้เลยลดความสว่างหน้าจอลง ปิดลูกเล่นหน้าจอ ปรับภาพให้เป็นแบบ nature
รุ่นนี้อะไรๆ ก็ดีหมดครับ ยกเว้นเรื่องแบตฯ มันหมดเร็วอ่ะ
แต่ก็ยังปลื้มอยู่ดี เสียงถูกใจผมมาก ใช้กับ Poweramp แล้วเทพสุดๆ เลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

artpiggo

18/07/2016 12:04:42
15
คิดเหมือนผมเลยครับ ถ้าจะหาอะไรมาแทน คงต้องขอดูเรือธง meizu รุ่นต่อไปก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครเคยใช้หรือกำลังใช้ Letv Le Max (X900) บ้างครับ รบกวนสอบถามเรื่องนึง สงสัยมาก"