Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำ หูฟัง noise canaeling และข้อมูล sennheiser momentum wireless 2 ทีครับ

humnoimak

28/06/2016 15:21:38
สวัสดีครับ คือผมอยู่อเมริกาครับ ส่วนมากที่ให้ลองก็มีแค่ beat กับ bose นอกนั้นแทบจะหาไม่ได้เลยครับ ต้องสั่งเท่านั่น แต่ที่เล็งไว้คือ sennheiser momentum 2 wireless ดูจากรีวิวล้วนๆครับ ไม่เคยสัมผัส ส่วนตัว เคยใช้ beat studio 2 เลยอยากทราบว่าน้ำเสียง แนวเพลงของ sennnheiser ออกไปแนวไหน และมีตัวไหนไหมที่พอจะให้เสียงที่พอๆกัน เพราะราคาแรงพอสมควรครับ แต่ถ้า sennheiser ระบบ noise canceling และเสียงเค้าดีจริงราคานี้ก็ไหวครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

bonus79

28/06/2016 18:31:48
1,133
ผมคิดว่าอยู่อเมกาน่าจะได้เปรียบเสียอีกครับ นึกว่าสั่งมาลองได้หมด ไม่ชอบใจก็คืนภายในเวลาที่กำหนด เห็นเค้าทำกันแบบนี้ทั้งนั้นครับ บางทีสั่งอเมซอนมาสองสามตัวเลย แล้วคืนอันที่ไม่ชอบ อันนี้ไม่ทราบว่าผมเข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวนะครับ ส่วนตัวมี bose qc25 คิดว่าตัดเสียงโอเคนะครับแต่เรื่องเสียงหนักทุ้มไปหน่อย momentด้ น่าจะเสียงดีกว่าเยอสโดยเฉพาะรายระเอียด แต่่แหลมบาดหูไปนิดสำหรับผมนะครับ แต่ผมเคยลอง่ผม momentum รุ่นเเรกและเพิ่งรู้จาก จขกท ว่ามันมี n/c ในรุ่น 2 ด้วย ถ้าไม่ติดที่จะเอา wireless ผมว่าลองสั่ง audeze sine มาลองเลยครับ คืนได้ภายใน 30 วัน ผมว่าน่าจะเสียงสู้ momentum ได้สบายครับในราคาพอๆกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

oatcho

28/06/2016 20:07:37
0
โจทย์เดียวกับผมเลยเมื่อตอนไปเที่ยวเลยครับ แต่ผมได้ตัว parrot zik 3.0 มาแทนอ่าน่ะครับ ยังไงลองเสนอเป็นอีก 1 ทางเลือกน่ะครับ เผื่อจะถูกใจอ่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ลองดู

29/06/2016 09:26:04
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

BachTheGoldfish

29/06/2016 11:08:13
40
มีทั้ง Momentum 2 Wireless กับ QC25 แต่เพิ่งขายตัวหลังที่ไปวันนี้เอง QC35ดูจะสะดวกกว่าที่ไร้สายและชาร์จได้ โบสนี่เบสลึกสู้ Senn ไม่ได้แต่เรื่องตัดเสียงนี่สุดยอดเพราะแขกตะโกนอยู่คอกข้างๆยังไม่ได้ยิน Sennนี่ยังได้ยินเสียงคนพูด แต่พอเปิดเพลงถึงจะไม่ยิน

อยู่อเมริกาลองไปดูที่ BestBuy สาขาใหญ่ๆสิคะ เช็คจากเวปก่อนว่าที่ไหนมีของ ตอนที่ซื้อบังเอิญมีลดราคาที่ร้าน$100 อีกทีก็สั่งมาไม่ชอบค่อยคืน อเมซอนดูดีๆนิดนึงเพราะเห็นว่ามีปลอมด้วย ของ Senn ต้องให้แน่ใจว่าได้รุ่นล่าสุดที่แก้ปัญหาเรื่อง Bluetooth

ตอนนี้ ebay ให้ ebay buck 6% ถึงวันพรุ่งนี้ ก็ได้เงินกลับมาซื้ออย่างอื่นพอสมควร บางร้านก็คืนได้ภายใน 60 วัน แนะว่าซื้อร้านที่เป็นดีลเลอร์

อิจฉาคนอยู่ไทยมากมายที่มีร้านดีๆอย่างร้านมั่นคง ของให้ลองเยอะจริงๆ เมืองนอกสั่งมาลอง ถ้าไม่ชอบก็คืนหรือไม่ก็ขาย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Humnoimak

29/06/2016 11:55:54
0
ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ

วันนี้มีโอกาสได้ไปลองครับที่ Bestbuy จะเป็น shop ของ magnolia ครับ

ได้เทียบกันแบบเต็มๆเลยครับ มี sonny mdr 1a / sony z7 / sennheiser momentum 2 wireless / sennheiser hd630 / Audeze EL-8 / beat pro / beat studio 2 / bose qc25 / bose qc35

ลองฟังอยู่พอสมควรครับ สุดท้ายหยิบ bose qc35 กลับบ้านครับ

ประทับใจตรงที่ พอผมกดเริ่มเพลงเท่านั้นครับ เหมือน bestbuy หายไปเลย ไร้เสียงรบกวน และเสียงก็เป็นที่พอใจมากครับสำหรับผม แต่ขอติ bose นิดนึงครับ ตรงที่ให้พลาสติกผมมาทั้งอัน 555 แต่เสียงผมรักเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

nan79

29/06/2016 13:22:51
2
ถ้าเป็น noise canceling ของ Bose เค้าน่าจะดีมากเลยนะ แต่ถ้าดูแนวเสียงก็อีกอย่างนึง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Humnoimak

29/06/2016 14:46:37
0
ผมมือใหม่ครับ แค่ฟังแล้วมันเงียบๆใสๆ เบสไม่บาน ปลายพริ้วๆ เสียงร้องสด แหลมไม่แสบ ผมก็โอล่ะครับ

แนะนำด้วยครับมือใหม่จริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

bonus79

29/06/2016 15:06:56
1,133
ยินดีด้วยครับที่ได้ qc35 กลับบ้าน ทั้งไร้สายและไร้เสียงรบกวน เยี่ยมเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำ หูฟัง noise canaeling และข้อมูล sennheiser momentum wireless 2 ทีครับ"