Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือถือฟังเพลงราคาประหยัด Flash plus 2

Noykrub

27/06/2016 08:42:21
3
ไม่ได้มารีวิวนะครับ แต่มาตั้งคำถามครับ ใครเคยลองฟังเสียงรุ่นนี้แล้วบ้าง เสียงเป็นยังไงบ้างครับ Style ไหน แรงขับเป็นอย่างไร ใครเคยฟังรบกวนช่วยแชร์หน่อยครับ (รบกวนระบุว่าทดสอบกับหูฟังรุ่นไหนหน่อยนะครับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

wirutpol

28/06/2016 18:26:44
ใช้มาได้ระยะนึงแล้ว ซื้อกับ lazada
ผมใช้ฟังเพลงคู่กับหูฟัง ostry kc06a นะครับ

สรุปก็คือ (ความเห็นส่วนตัวเท่านั้น คนอื่นอาจจะไม่คิดแบบนี้ก็ได้ ควรพิจารณาอีกทีก่อน)

1. เสียงดี แต่อยู่แค่ในระดับพอใช้ เทียบกับเครื่องเล่นราคาราวๆ 2000 ไม่เกินนี้แน่นอน
2. เสียงเบามาก แรงขับน้อยจนน่าหงุดหงิด เร่ง volume จนเกือบสุดก็ยังเบา เป็นข้อเสียของรุ่นนี้มากๆ เลย จนแทบอยากจะขายทิ้ง
3. มีปัญหากับโปรแกรม Poweramp (อาจมีอัพเดทแก้ไข) แต่ ณ ปัจจุบัน รุ่นนี้ออกอัพเดทมาแล้ว แต่ปัญหานี้ก็ยังไม่ได้รับการแก้ไข คือเวลาฟังเพลงผ่าน poweramp มันจะมีเสียงคลื่นแทรกตลอดเวลา เป็นตลอดจริงๆ จนต้องถอน poweramp ออก เปลี่ยนห๓ฟังเส้นอื่นก็ยังเป็น แต่ไม่เป็นกับโปรแกรมอื่น จะเป็นแค่กับ poweramp โปรดกรมเดียวซะด้วย
4. เอามาดูหนัง ถือว่าเหมาะสุดแล้ว ลำโพงดังดี แต่ถ้าใช้หูฟังจะเปิดไฮไฟเวลาดูหนังไม่ได้
5. กล้องพอใช้ได้ค่อนไปทางแย่ ถ้าจะเน้นกล้องขอบอกว่ามันไม่ดีเอาซะเลย
6. รอมค้างบ่อย ความเสถียรยังต้องปรับปรุง โปรแกรมขยะไม่เยอะ ถือเป็นข้อดี
7. เพิ่มเติมเรื่องฟังเพลง ชิพเสียงไม่ได้ช่วยอะไร นอกจากใส่มาเป็นจุดขาย แต่ถ้าไม่จูนเสียงให้ดี แรงขับน้อยมาก เบามากจนน่าหงุดหงิด

สรุปคือ ผมจะขายทิ้งแล้วครับ ไม่คุ้มกับที่รอคอย ฟังเพลงได้ดีในระดับพอใช้ แต่ข้อจำกัดเยอะ โดยเฉพาะเรื่องแรงขับน้อย ถามว่าคุ้มมั้ย มันก็คุ้มกับราคาแค่นี้ แต่ถ้าจะเอาคุณภาพเสียงจริงๆ รุ่นนี้ยังไปไม่ถึงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Kei Lovelyz

28/06/2016 20:55:01
3
แอพpowerampเครื่องผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ(xiaomi redmi note2)คิดว่าเป็นที่แอพนะครับเพราะว่าตอนนี้แอพpowerampเป็นตัวเบต้าคือตัวทดลองอยู่คือกำลังพัฒนาแอพใหม่ให้รองรับhi-resแต่ยังไม่เสถียรเครื่องผมมีอาการคือเปิดไปบางเพลงจะมีเสียงแทรก มีเสียงยานคาง บางทีก็เด้งออกไปเลย สรุปแล้วฟังผ่านแอพอื่นดีกว่าเช่นonkyo,neutron
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เรวัฒน์

29/06/2016 06:42:00
แล้ว Flash plus 2 มันไม่ดีจริงใช่ป่ะครับ เห็น2คหบนบอกว่า powerampมันมีปัญหาจริง เสียดายก็เสียดายแต่ถ้าไม่ดีจริงคงไปเอารุ่นอื่นแทนเหมือนกันครับ แต่จะเอารุ่นไหนที่ไม่แพงแล้วเสียงดีนี่สิคือปัญหาของผม
หยิกหู 0
"มือถือฟังเพลงราคาประหยัด Flash plus 2"