Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำหูฟังที่เป็น driver balance ทีครับ

title0088

24/06/2016 12:01:46
0
ผมได้ไปเทสหูฟังที่ร้านมั่นคงครับ ทีแรกก็บอกแนวเสียงที่ชอบไป พนักงานก็หยิบมาให้ลองหลายๆตัวนะครับ(ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าแต่ละตัวคือรุ่นอะไรบ้าง 555+) พอฟังไปเรื่อยๆ ก็บอกพนักงานว่า ชอบตัวไหนบ้าง ประมาณนี้ครับ
พนักงานสรุปออกมาว่าแนวเสียงที่ผมชอบจะเป็นพวก driver balance อ่าครับ

แต่ปัญหามันอยู่ที่ ตัวที่ผมลองฟังแล้วชอบมากที่สุดคือ Shure 535 ครับ..แต่ผมดันงบไม่ถึงซะงั้น 5555
เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆครับว่า มีหูฟังตัวไหนที่แนวเสียงออกไปทางเดียวกันอีกไหมครับ(ที่ราคาต่ำกว่า 535)
แล้วก็ ผมไม่ได้ชอบเบสเยอะนะครับ ชอบแบบ เน้นไปที่รายละเอียดและ มิติ มากกว่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tum Munkonggadget

24/06/2016 15:36:42
447
แนวคล้ายๆกันสไตล์มอนิเตอร์ก็จะมี Westone ซีรีย์ UM Pro 20 ,30 ครับ ถูกกว่าหน่อย
และก็มี Campfire Orion ไม่ถึงกับ Flat เท่า แต่ฟังสนุก เบสแน่น กลางแหลมชัดครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนแนะนำหูฟังที่เป็น driver balance ทีครับ"