Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ DAC/AMP ครับ

เอม

26/05/2016 11:43:36
เมื่อวานนี้ผมซื้อ IBasso D-Zero MK2 มาครับ พอดีมีคำถามจะรบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
1.ถ้าผมต่อสาย 3.5 to 3.5 จากโทรสับผม เข้า ช่อง AUX in/out ของ D zero แล้วต่อ หูฟัง ที่ช่อง Phone ของ D zero จะเป็นการใช้ ภาค AMP อย่างเดียวใช่รึเปล่าครับ
2.ถ้า ต่อ สาย USB จากคอมเข้ากับ D-zero แล้ว ต่อหูฟัง จาก ช่อง Phone จะเป็นการใช้ ภาค DAC+AMP ใช่ป่าวครับ
3.สงสัย เรื่อง AUX out ครับ ถ้าเราต่อสาย USB จากคอม เข้า D zero แล้ว ต้องการใช้ ภาค DAC อย่างเดียว ก็ให้ต่อ สายจาก AUX out เข้า AMP พกพา อีกตัว ใช่รึเปล่าครับ เพราะ ผมลองต่อ หูฟัง เข้า AUX out เสียงก็ออกนะครับ แต่มันจะไม่มีภาค AMP ใช่มั้ยครับ
4.มีคำถามเรื่อง DAP นิดหน่อยครับ ถ้าสมมติ ว่า ผมซื้อ DAP ตัว TOPๆ มาครอบครองเนี่ย ยังจำเป็นต้อง ใช้ DAC อีกหรือป่าวครับ เพราะ DAC ใน DAP น่าจะดีมากๆแล้ว หรือว่า ถ้าใช้ก็ขึ้นอยู่กับว่าผมต้องการเสียงในแบบฉบับของ DAC ตัวอื่นๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ถั่วต้มนะคร๊าาบ

26/05/2016 12:10:48
1.ถั่วต้ม
2.ถั่วต้ม
3.ออกทั้งภาค DACและAmp
4.ถ้าDAPตัวท๊อปๆภาคDAc ดีมากกว่าอยู่แล้ว dzero ii เหมาะสำหรับอัพเสียง มือถือและคอม มากกว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Tum Munkonggadget

26/05/2016 12:15:00
447
1.ถ้าต่อช่อง 3.5 จะเป็นการใช้ภาคแอมป์อย่างเดียวครับผม
2.ใช่แล้วคร้าบ
3.จะเป็นการใช้ภาค Dac อย่างเดียวครับ
4.ถ้าซื้อ Dap ดีๆแล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้เจ้า D-zero แล้วครับ เพราะภาค dac ของเพลเยอร์ดีกว่าครับผม ถ้าจะต่อ Digital เข้า Dac อีกทีควรจะเป็นรุ่นที่สูงกว่า หรือระดับเดียวกันที่ชอบคาแรคเตอร์ของตัวนั้นๆ หรือเอาไว้เปลี่ยนแนวเสียงให้มีความหลากหลายขึ้นมากกว่าครับ เช่นต่อเข้า Mojo , Hugo เป็นต้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ DAC/AMP ครับ"