Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วย แนะนำ อลบั้ม กีต้าร์ฮีโร่ ที่บันทึกเสียง hifi ให้ทีครับ

---ครอบครัวขาว---

25/05/2016 19:55:52
หรือจะเป็น แนว รวมเพลงศิลปิน หรือ เดี่ยว ก็ได้ครับ

แบบว่า guitar hifiที่มีอยู่ มีแต่แนว อคูสติก ฟังนานๆ แล้ว ก็เบื่อเหมือนกัน

อย่าง เพลงพราย ชีพชนก 24 bit ก็เสียงดีนะ

แต่ ชุดใหม่ๆ ออกมา เป็นแผ่นเสียงหมด cd ไม่มีขาย เครื่องไม่มี และจะใช้ฟังในรถ อ่ะ

ส่วนตัว แล้วชอบ guitar อย่าง พี่สติฟ มอร์ พี่โจแพททูชี่ นี่ขวัญใจเลย และเล่นดีทั้งวง ดรีมเทียเตอร์

พวกนี้ มีแผ่น 24 bit หรือแผ่น hifi ขายมั๊ย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

26/05/2016 00:11:48
573
ถ้าเป็นกีต้าร์เพียวๆเลยค่อนข้างจะหายากนิดนึงอ่ะครับ ส่วนตัวผมว่าค่าย Stockfish Record
อัดเสียงกีต้าร์ใช้ได้เลยล่ะ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเพลงที่ร้องด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Beat Takeshi

26/05/2016 08:07:19
39

ผมแนะนำ Joe Satriani ชุด Surfing with the Alien (1987)
ลองหาฟังดูนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วย แนะนำ อลบั้ม กีต้าร์ฮีโร่ ที่บันทึกเสียง hifi ให้ทีครับ"