Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

X-Men Apocalyps ดูแล้วเล่าให้อ่าน

หิว แจ็คตัวผู้

25/05/2016 19:33:42
ส่วนตัวดู x-men มาแล้วทุกภาค เรียงลำดับความชอบ ชอบภาค First class,Day of future past,x-men,Apocalyps,x2,x3

สำหรับคนที่ชอบ fist classกับfuture past อาจจะผิดหวังกับภาคนี้ไม่มากก็น้อย เพราะตอนจบของภาคfuture past ปูได้อย่างสุดยอด สร้างความหวังให้กับเหล่า x-menทั่วโลก

แต่ภาคนี้จะเรียกขี้เหร่ ก็ไม่เต็มปาก แต่เรียกว่าสาวกตั้งความหวังเยอะเกินไปดีกว่า

สรุปถ้าสาวก x-men ยังไงก็ห้ามพลาด แต่ถ้าคนทั่วไปเคยดูผ่านตามาบ้าง อยากดูแอคชั่นแบบเต็มๆ ฉากอลังการเยอะๆ อาจจะมีไม่เยอะมาก ช่วงแรกถ้าใครไม่อินกับหนังอาจจะเบื่อๆ แต่ถ้าดูแบบไม่ได้คาดหวังอะไรมาก ก็ถือเป็นหนัง super hero ที่ดูได้สนุกเรื่องหนึ่ง ไม่เสียดายตังค์(โดยเฉพาะตัวขโมยซีนอย่างควิกซิลเวอร์ ทั้งเท่ห์ทั้งฮาชอบฉากนี้มาก)

เอาไป7.5/10
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Machindize

25/05/2016 20:51:52
1
สำหรับผมคงต้องขอเทียบเป็นไตรภาคๆไปครับ
แต่ถ้าถามถึงไตรภาคใหม่คือ First Class, Day of future past และ Apocalyps
ส่วนตัวความชอบจะย้อนกลับกันครับ

ผมชอบ First Class มากที่สุด Day of Future Past ชอบรองลงมา และ Apocalyps นี่ส่วนตัวไม่ถึงกับผิดหวังนะครับ แต่ชอบน้อยที่สุดเลย (ความซวยของ Apocalyps ส่วนนึงผมเชื่อว่าต้องมีคนเอาไปเทียบกับ Cap:Civil War ครับซึ่งอันนี้ก็พูดกันตรงๆว่า Civil War มันทำได้ดีและสมบูรณ์แบบมากๆ)

First Class นี่ชอบมากครับเพราะประทับใจนักแสดงตัวเอกทั้ง 2 คนที่มาเล่นเลยและตัวเนื้อเรื่องเองดีมากอยู่แล้วด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

butnotforme

25/05/2016 22:13:00
333
Day of future past,x-men,First class,x2,Apocalypse,x3
ตามลำดับครับ ชอบ X-Men เพราะ X-Men ภาคแรกแหล่ะ ชอบ Day of the future past สุด เพราะ X-Men struggle มากจริงๆ ศัตรูก็ไม่ เว่อเหมือน Apocalypse กับ Dark phoenic
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

taechanyz

25/05/2016 22:38:45
48
ดูทุกภาคครับ Apocalypseนี่ถือว่าผิดหวังสำหรับผม (ไม่นับ3ภาคแรกนะ)
คงเพราะไตรภาคชุดหลัง ทั้งFirst classและ Day of the future pastทำมาได้ดีมากๆ

Apocalypseดูมั่วและมีหลายอย่างที่น่าผิดหวัง 4 horsemen เหมือนกับว่ามีแค่ Magnetoที่เก่งกาจ ที่เหลือแทบจะเรียกว่ายังไม่ถึงขั้นจะเป็นคนสนิท โดยเฉพาะAngelอ่อนมากกก สู้ในกรงยังแพ้เลย

การที่ยิงNukeพร้อมกันทั้งโลกพร้อมๆกันขึ้นไฟทิ้งเพียงเพื่อยืนยันคำกล่าวว่า ต่อให้ยิงธนูสูงเพียงใดก้อไม่มีทางถึงพระเจ้า มันดูแบบ เอิ่มมม... สุดท้ายอยากทำลายโลก แล้วใช้Magnetoทำลาย งงงงงง ยิงNukeก้อจบแล้ววว

แถมเนื้อเรื่องโดยรวมก้อไม่ทำให้ทึ่งแบบDay of the future past หรือชวนติดตามแบบFirst class... ผมว่าภาคนี้เนื้อเรื่องธรรมดามาก

แต่ถ้าดูเอามันก้อพอได้แหละครับ CGถือว่าดีเลย สรุป 6/10
ปล.ชุดของ ไซล็อค ขาเว้าสูงและโชว์อึ๋มไม่เข้าพวก

ทั้งหมดคือ มุมมองของผมคนเดียวนะครับ อย่าดราม่านะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

25/05/2016 23:16:17
4,282
ผมติดข้อเดียว คือตัวร้ายนี่เก่งมาตลอด ตอนหลังสุดไหงเจอผู้หญิงคนเดียวปล่อยพลังถึงกับม่องเท่งง่ายดายซะงั้น 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

สปอยร์

25/05/2016 23:34:36
แสดงว่าเฮียไม่รู้จักจีน เกรย์ อิอิ ในจักวาลของคอมมิค x-men หรือเกือบทั้งจักวาล marvel คนที่จะรับพลังของจีนตอนปลดปล่อยฟีนิกส์ได้ (ถึงในเรื่องยังแค่เพิ่งเคยปล่อย)มีแบบนับหัวได้ เรียกได้ว่ามีพลังทำลายล้างที่สูงสุดเลยทีเดียว แถมอโพตอนนั้นไม่ได้รับมือจีนคนเดียว แต่ละคนถือเป็นตัวเอ้ของมนุษย์กลายพันธ์ทั้งนั้น
เจอทั้งแมคนีโต้ตอนมีพลังสูงสุด เจอสก็อต สู้กับชาร์ลทางจิตอีก ถ้าไม่ให้แพ้หนังก็คงจบไม่ลง อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

alone36

25/05/2016 23:49:09
8
ผมว่าสนุกดีให้ผ่าน เนื้อเรื่อปะตดปะต่อ มีดราม่าให้น้ำตาคลอ
ส่วนตัวผมให้สนุกกว่ากัปตันเมกา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

MaxxIE

26/05/2016 20:17:38
107
เฮียต้องดูในการ์ตูนอีกทีครับ
อาโปพลังเทพกว่านี้อีกแต่แพ้ตาเลเซอร์ของไซคลอป ตายอนาถกว่าในหนังอีก555

ผมว่าภาคนี้ทำได้เยี่ยมอยู่นะครับ แค่มันไม่เข้ากับสองภาคก่อนเท่านั้นเอง
เพราะมันไม่ค่อยเอาไปยุงกับสถานการณ์ทางการเมืองต่างๆเท่าไหร่ โฟกัสไปที่ตัวละครมากขึ้น เพราะต้องปูต้องปั้นดาราใหม่หลายๆคน บางคนก็เล่นดี บางคนยังเล่นไม่ถึง
ซึ่งผมว่ามันเหมือนการปูทางสู่แนวหนังX-MENแบบใหม่มากกว่า(ประมาณเหมือนStarWars ภาคล่าสุด)
และฉากสู้กัน ฉากปล่อยพลัง ภาคนี้อลังการงานสร้างกว่าทุกภาคเลยผมว่า

ปล.ผมชอบภาคX-2 ที่สุดแล้ว อารมย์มันจริงๆจังขึงขัง ออกแบบการใช้พลังได้ดี และมีการซ้อนแผนและมีลูกล่อลูกชนในการเดินเรื่องดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

gerd19

28/05/2016 11:13:04
6
ชอบภาคนี้กว่าภาคอื่นอีก ไครไม่ไปดูเสียดายครับ
แต่อาจต้องรู้ที่มาของตัวละครหน่อยนึงก็ดีนะ
แต่ว่าเฮียวูฟแกนี่มาทุกภาคเลย หนังของแกเองก็มีแยกออกอีกต่างหาก
ภาคหน้าภาคสุดท้ายของเฮียวูฟแล้วนะครับ จะไม่เห็นแกแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"X-Men Apocalyps ดูแล้วเล่าให้อ่าน"