Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามหูฟังเล่นเกมส์ครับ

mousekung

20/05/2016 09:26:43
0
เรียนสอบถามเพื่อๆสมาชิกครับ
คือผมสนใจจะซื้อหูฟังซักอันนึง จุดประสงค์หลักเพื่อเอาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวเลยครับ(ฟังเพลงนิดหน่อย)
งบไม่เกิน 5,000 บาท
แนะนำเป็นหูฟังรุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

themiumhhh

20/05/2016 09:46:44
1
เล่นเกม ซีเรียสเรื่องไมค์รึเปล่าครับ ถ้าไม่ หาหูฟัง open , soundstage ดีๆสักตัวครับ

ผมแนะนำอะไรไม่ได้มาก เพราะว่าผมใช้ DT880 เล่นเกม ซึ่งเกินงบไป [แต่ราคามือสองก็ราว 4-5พัน] ด้วยสเตจที่กว้าง รายละเอียดที่ดี จะแยกแยะเสียงฝีเท้าได้อย่างแม่นมากๆครับ ว่ามาจากทิศไหน

ส่วนหูฟังเกมมิ่งจริงๆ ผมเคยใช้ steelseries รุ่นนึง ราคา 4000 มั้ง จำไม่ได้ นานแล้ว

มาเล่น พวกนี้แยกเสียงฝีเท้าได้ไม่แม่นเท่าครับ ถึงจะโฆษณา่ เซอราว 7.1 อะไรก็ตาม

ยังไม่แม่นเท่าหูฟังปกติ [ในที่นี้คือ DT880] ครับ

ยังไงๆลองฟังท่านอื่นดูด้วยละกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

themiumhhh

20/05/2016 09:57:54
1
อีกนิดครับ

กรณีเกมมิ่งจริงๆ ลอง Kingston HyperX Cloud Gaming Headset ตัวนี้

รึถ้าไม่สนไมค์ Takstar Pro 80 2 ตัวนี้เป็นหูฟังตัวเดียวกัน ต่างกันแค่มีไมค์กะไม่มีไมค์

ผมเก็บ Takstar Pro 80 ไว้ตัวนึง เกมมิ่งไม่ดีเท่า DT880 ครับเพราะสเตจแคบกว่า

แต่ด้วยรายละเอียดที่ดี อิมเมจที่ค่อนข้างแม่น ก็ถือว่าสอบผ่านสบายๆ แถมใส่สบายใช้ได้ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Tum Munkonggadget

20/05/2016 11:10:24
447
ตอนนี้ผมใช้ Ultrasone HFI580 เล่นเกม ก็ให้มิติที่เซอร์ราวด์ดีครับ
แยกตำแหน่งได้ดี แต่ตอนแรกอาจจะไม่ชิน เพราะมันให้มิติที่โอบล้อม รอบตัวกว่าตัวอื่นครับ
ฟังเพลงก็เยี่ยมเหมือนกันครับ มาครบๆเลย ทั้งเบส กลาง แหลม

อีกตัวที่นิยมกันก็มี Audio Technica M50X ครับ
ลองแวะอ่านรีวิวที่เวปนี้ได้เลยครับ

http://www.fpsthailand.com/forum/viewtopic.php?t=46734
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามหูฟังเล่นเกมส์ครับ"