Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เพื่อนสมาชิก ช่วยแนะนำ ร้านรับซ่อมแอมป์รถยนต์ แนวsq มือดีให้หน่อย

ัััน้ำ

02/05/2016 14:24:00
ซ่อมมาหลายร้านแล้ว ไม่ผ่าน..

อาการตอนแรก มันใช้ได้ดีอยู่ แต่ไฟสัญญาณเปิดเครื่อง มันติดตลอดเวลา

แม้เราไม่เอาไฟสัญญาณ เข้าเลย แอมป์มัน ก็ยังไม่ยอมดับ มันทำงานตลอดเวลา

ตอนเอาไปซ่อมเจ้าแรก ก็บอกเค้าว่าเครื่องไม่เสียนะ แค่แอมป์มันทำงานตลอด

ตอนส่งซ่อม ผมอยากให้ลองเทสดูก่อนว่ามันไม่เสีย ช่างก็ไม่ยอมต่อ (บอกไม่เป็นไรเดวจัดการให้)

พอผ่านไป นานแสนนาน จนสุดท้าย เอาเครื่องกลับมา ปรากฎว่าเครื่องไม่ติดแล้ว

และ ผ่านมือช่าง มา4 ช่าง ใช้เวลา ร่วม 6 เดือนแล้ว สงสัย อาการมันยาก (หรือช่างความรู้ไม่ถึง)

แต่ผมว่า มันน่าจะอาการ เส้นผมบังภูเขา เพราะเห็นช่างว่า แค่เครื่องมันสตาส ไม่ขึ้น ไม่ได้มีอะไรเสียหายอะไร

ic คอลโทลเล่อ ก็เปลี่ยนแล้ว ผมลงทุนวิ่งไปบ้านหม้อเอง ไปซื้อมาให้ช่าง

ใคร ในweb เฮีย พอมีความรู้เป็นวิศวกร หรือ เป็น ช่างทางนี้อยู่ จะรับซ่อมบ้าง ฝาก line หรือ เบอร์โทรไว้ก็ได้ครับ

ขอคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"เพื่อนสมาชิก ช่วยแนะนำ ร้านรับซ่อมแอมป์รถยนต์ แนวsq มือดีให้หน่อย"