Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามผู้ใช้ samsung galaxy s7 หน่อยครับ

masterboo

02/05/2016 11:14:33
0
ตอนนี้ samsung galaxy s3 ลาโลกไปแล้ว อยากเปลี่ยนไปใช้ samsung galaxy s7 ไปไล่อ่านดูเห็นว่ามีชิปเสียง Hi-fi เป็นของตัวเอง อยากถามว่าชิปเสียงของ Hi-Fi สามรถใช้กับแอฟได้หรือไม่ครับ อย่างเช่นแอพ Poweramp ครับ หรือ ใช้ได้แค่ Player ของตัวเท่านั้น
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ประมาณนั้น

02/05/2016 11:24:00
มือถือซัมซุงมันไม่โชว์โลโก้ HiFi ขึ้นบนหน้าจอเวลาใข้งานชิปเสียงเหมือนพวก Vivo ก็เลยไม่น่าจะทราบได้ครับ แต่ถ้าถามว่าเวลาต่อ DAC นอกทาง USB เช่น Mojo, D-Zero แล้วเสียงออกทุกแอปรึเปล่า อันนั้นน่าจะตอบง่ายกว่านะครับ

ป.ล. แต่เพื่อความสบายใจของท่าน จขกท สามารถโหลดแอป Hifi Everywhere มาบังคับให้เปิดใช้งานชิปเสียงตลอดเวลาได้ครับ (ซึ่งก็ไม่รับประกันว่าจะได้ผล)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

masterboo

02/05/2016 16:55:45
0
คงต้องวัดดวงเอาละครับ ไม่แน่นอาจไปเอา s6
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามผู้ใช้ samsung galaxy s7 หน่อยครับ"