Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ตอนนี้มีอัลบั้มไหนเหมาะสำหรับการเบิร์นบ้างครับ

outhebear

26/04/2016 11:46:55
0
ช่วงที่ผ่านๆมา ก็ใช้อัลบั้มเดิมๆในการเบิร์นทั้งฟูฟัง และลำโพง ที่นี้เนี่ย มันเบื่อครับ 55555

เปิดวนนานๆ ถ้าเป็นหูฟังก็ไม่เท่าไหร่ วางทิ้งไว้ได้ แต่พอเป็นลำโพงเครื่องเสียง นี่มันได้ยินทั้งบ้าน วันๆคนที่บ้านก็บ่นเปิดแต่เพลงเดิมๆ 55

อยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆ มีอัลบั้มไหน เพลงไหน ไว้เบิร์นบ้าง จะมาสลับซักหน่อยที่บ้านจะได้ไม่โวยวายไปมากกว่านี้จ้าาาาาาา 5555

ปล.ผมกำลังจะเบินลำโพง swans m240 ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

26/04/2016 12:21:37
573
จริงๆแล้วอัลบั้มไหนก็ใช้เบิร์นลำโพงได้ครับ แต่ขอให้เปิดหลากหลายแนวหน่อย ให้ลำโพงได้ทำงานในช่วงความถี่หลายๆย่าน
และเปิดฟังในความดังปกติครับ จะช่วยให้คนในบ้านเพลินกับเสียงเพลงไปด้วย พร้อมกับเบิร์นอินไปในตัวจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

outhebear

26/04/2016 13:22:52
0
ขอบคุณคุณหมูหวานมากครับ

ถ้าอยากลองฟังพวก orchestra ดูนี่มี อัลบั้มไหนแนะนำสำหรับการเบินมั้ยครับ ช่วยชี้แนะที
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สมัครเล่น

26/04/2016 14:30:50
412
ผมแนะนำให้หาเพลงที่ คนที่บ้านชอบมาเปิดทั้งวันครับ
รับรองไม่มีเสียงว่าเลย
แถมได้ burn ลำโพงไปในตัวด้วย
อย่าซีเรียสเรื่อง burn มากไปจนแม่บ้านของขึ้นนะครับ
ฟังเพลงให้มีความสุขดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

26/04/2016 15:49:40
4,282
เปิดเบิร์นลำโพงก็เปิดไปเรื่อยๆนี่ล่ะครับ เพลงอะไรก็ได้ อย่าซีเรียสนัก แต่ถ้าอยากเบิร์นจริงๆ ลองใช้ไฟล์เบิร์นที่เป็น Brown Noise ของ Ayre ก็ได้ครับ เปิดต่อเนื่องทั้งวันได้ 7-8 ชั่วโมง แต่ต้องเปิดเบาๆนะครับ

อันนี้ผมแนะนำให้สำหรับลำโพงเท่านั้นนะครับ ใครอย่าเอาไปเบิร์นหูฟังนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

cycy

26/04/2016 15:57:32
15
http://ff6.ocremix.org/

อันนี้ครับ เปิดครบทุกเพลงก็ราวๆ 6 ชม.พอดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ผ่านมา

28/04/2016 20:17:12
มาขอบคุณท่าน cycy ที่ช่วยชี้เป้าเพลงดีๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

yamano

29/04/2016 23:46:55
271

ว่าจะมาขอแชร์อัลบั้มดีๆให้ทราบกันหลายวันแล้ว แต่ไม่ว่างเลย

เริ่มที่อัลบั้มที่พาผม งง ก่อนเลยครับ ไทยๆ หาง่าย แต่ดีพอควรเลย ราคาถูกๆ
แนะนำให้หาเก็บไว้ฟังก็ดีครับ

พอส แค่เพลงแรก รักเธอทั้งหมดของหัวใจ ก็ใสจนนึกผีหลอก ว่าคุณโจ้มาร้องให้ฟังแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

yamano

30/04/2016 00:07:46
271

มาต่อที่อัลบั้มไทยๆ หาง่ายๆ 5555 ซะเมื่อไหร่ ปัจจุบันน่าจะหาสามอัลบั้มนี้ยากพอควรครับ

ของคุณเจี๊ยบ วรรธนา วีรยวรรธน ผู้หญิงเสียงสวย เธอร้องเพลงเพราะมาก ฟังสบายมากครับ
มีแผ่นสามอัลบั้มที่ เพลงก็เพราะ บันทึกเสียงพอได้เลยครับ

1. The Moon อัลบั้มนี้แพ็คเกท สวยดีมีเรื่องราวให้ด้วย เพลง"เพราะใจ"เพราะมากคงรู้จักกันดี
2. Post to the past (อัลบั้มโปรดของผม)
3. เอเวอรี่ ซอง ไอ ซิง (อัลบั้มโปรดที่ผมชอบที่สุดของเธอ)
แผ่นนี้ผมชอบจนผมยังไม่แกะซีลเอาออกมาฟังเลยครับ (พอดีมีไฟล์อยู่)
เพลง "ข้ามฟ้ามาร้องไห้" (ชอบมาก) แค่ขึ้นเพลงมา ก็ได้รับบรรยากาศ
ของทะเลเหงาๆยามเย็น พัดมากับเสียงใสๆของเธอแล้วครับ

สามชุดนี้รักมาก ฟังก็ดี เบิร์นก็ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

yamano

30/04/2016 00:24:16
271

ข้ามมาอัลบั้มที่ผม ไม่เคยรู้เลยว่า หนังเรื่อง The Crow เรื่องโปรดที่สุดในชีวิตของผม
ผมชอบหนังนี้สุดๆๆ ผมชอบมากหนังแนวนี้ หนังสือก็ชอบอ่านแนวนี้

Brandon Lee แสดงเรื่องเป็นเรื่องสุดท้าย ในขณะถ่ายทำ โดนยิงด้วยกระสุนจริง
ตายคากลองถ่าย หนังเรื่องนี้ประสบความสำเร็จอย่างสูงในต่างประเทศ
แต่ในประเทศไทย ไม่ประสบความสำเร็จ รายได้ไม่ดี รู้สึกจะโดนแบนด้วยครับ
ยี่สิบกว่าปีแล้ว ตอนหนังเข้าฉาย ที่สกาล่า ผมไม่มีตังดูหรอกครับ ยังเด็กมาก
อีกหลายปีต่อมาถึงได้ซื้อเทปจากร้านแมงป่องมาดู เป็นสิบรอบ ชอบมาก

เป็นหนังเพลง ทำตามหาเพลง Soundtrack หนังเรื่องนี้นานแล้ว คือถ้าอยากฟัง
ต้องไปฟังใน youtube มันส์ส์ส์ ชอบตอน Brandon Lee เอากีตาร์ฟาดตู้แอม
บนดาดฟ้าตึก ลองเข้าไปดูกันนะครับ

จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ มีคนโพสขายแผ่นนี้ ผมรีบคว้าไว้ และก็เพิ่งจะรู้ว่ามีอัลบั้ม
Soundtrack The Crow จริงๆดีใจสุดๆ เป็นแผ่น USA ซะด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

yamano

30/04/2016 00:41:04
271

แผ่น USA นี่ฟังเพลง Rock Metal ดีจริงๆขอบอก
ถ้าเพลงร้องนี่ต้องแผ่น เยอร์มันครับ หวานใส

Track ที่ 1. Burn ของวง The Cure มันมากมครที่เคยดูหนังเรื่องนี้จะจำได้ทันที
ว่าเพลงนี้อยู่ตอนไหน
Track ที่ 4. Dead souls ของวง Nine Inch Nails ผมชอบที่สุดในอัลบั้มนี้
ดูฟังไปด้วย ฟังไปด้วย มันส์สุด

Track ที่ 9. The Badge ของวง PANTERA ชื่อนี้การันต์ตีว่าคุณภาพแน่นอนครับ
ส่วนเพลงอื่นๆก็ชอบครับ

แผ่นนี้มิติ ไดนามิค ดีมาก กลองแห้งๆดิบๆ วิ่งเดี๋ยวซ้ายเดี๋ยวขวา มันส์จริง
พอฟังเเค่เพลงแรกนะ ทำให้ผมนึกถึงหูฟะฟังตัวหนึ่งทันทีครับ
Weston UM3x Rc มันใช่เลย

เบิร์นได้ ฟังดีครับ แต่เปิดเบาหน่อย เจอที่ไหนขาย คว้าไว้เลยครับ รับรองคุณภาพดีแน่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

yamano

30/04/2016 00:53:49
271

เค้าว่ากันว่าเป็นแผ่นเพลง Rock ที่ดีที่สุดครับ ไม่รู้จริงเปล่า
แต่ก็เป็นแผ่นสุดรักสุดหวงของผมครับ ผมมีทั้งไฟล์24Bitและแผ่นUSA
ขาดแต่แผ่น japan ครับ

แผ่นที่ผมมีนี้เก่าแก่มากครับ น่าจะเป็นปั้มแรกๆเลยครับ แต่สภาพ90%+นะครับ
บริษัทที่ผลิตแผ่นของผมนี้น่าจะเลิกแผ่นแล้วครับ Warner Recording ไม่เคยเห็นและ
ได้ยินนานแล้ว

Dire Straits - Brothers In Arms
คุณภาพเสียง จากแผ่นกับไฟล์กับต่างกัน จนผมก็สงสัยว่าแผ่นผมแท้หรือเปล่า 5555
เสียงจากแผ่น ไม่เปิดครับ อูมๆ หนาๆ ผมเข้าใจเอาเองนะว่า ชุดฟังเพลงของไม่ดีพอ
ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งกล่าวไว้ว่า ถ้าได้ชุดที่ดี แผ่นนี้จะเเสดงศักยภาพของเพลง Rock ได้ยอดเยียม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

yamano

30/04/2016 01:00:50
271

สีของกระดาษปก ซีดๆเก่า ธรรมดาๆ

แต่เนื้อวัสดุทำแผ่นนี้ อย่างดีครับ

พรุ่งนี้หรือวันหลังจะมา เสนอแผ่นดีๆให้อีกเผื่อไปเจอกันที่ไหนจะได้เก็บกันทันครับ

เป็นทางเลือกให้เฉยๆนะครับ ไม่ใช่ว่าต้องเชื่อผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

yamano

30/04/2016 01:08:16
271

พรุ่งนี้เจอกันที่สามแผ่นนี้ที่ฟังสบายๆ คุณภาพการบันทึกเสียงนี่ไม่ต้องพูดถึงครับ
ราคาก็ไม่ต้องพูดถึงครับ กดมาสามแผ่นนอนนิ่งเป็นเดือน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

อิคิ

30/04/2016 08:04:49
tokyo hot ss ล่าสุด สายเบริ์นน่าจะชอบกันนะครับ
ลองดู เสียงแหลมไปได้อีกไกลครับ
หยิกหู 0
"ตอนนี้มีอัลบั้มไหนเหมาะสำหรับการเบิร์นบ้างครับ"