Guest
หมวดหมู่ >

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Review..อสูรกายกรีดร้อง!!! "Monster Beats Tour In-Ear By Dr. Dre"

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:04:57
0

ณ..วันนี้...ชั่วโมงนี้ คงไม่มี In-Ear ตัวไหน สวย เนียบ

โดดเด่นเท่าเจ้า Beats Tour In-Ear by Dr. Dre แล้วละครับ

ก็แค่สายแบนสีแดงฉ่ำของมัน ก็ทำให้ผู้คนที่เดินผ่านเราต้องหันมามอง ด้วยความแปลกใจ

อ่อ แต่ของบอกไว้ก่อนนะครับ ที่หันมามองส่วนมากน่ะ ผู้ชายทั้งน้านละครับ

ผู้หญิงส่วนมากเขาจะสนใจใจสีหวานๆของ SkullCandy มากกว่า เท่าที่ผมสังเกตุนะ

แต่จะว่าไปเจ้า Beat Tour มันไม่ได้เจ๋งแค่ภายนอกเท่านั้นนะครับ

เรื่องเสียงของมัน ก็ไม่เป็นรองใครหรอกครับ

ก่อนอื่นต้องบอกไว้เลยนะครับ ว่าที่ตั้งชื่อกระทู้ว่า "อสูรกายกรีดร้อง" แทนที่จะใช้ "พระกาฬ"

เหมือนกับหูฟังดีๆ ยี่ห้ออื่นๆ ก็เพราะค่ายนี้มีชื่อว่า Monster

ถ้าจะตั้ง พระกาฬ ก็จะดูขัดๆกับชื่อค่าย ก็เลยเอา อสูรกายนี่ละ เหมาะที่สุดละ ^^

แต่ถึง หูฟังตัวนี้ จะมาจากค่าย Monster ก็อย่าเพิ่งคิดว่าเสียงมันจะออกไปทางด้านมืดนะครับ

ถ้าใครคิดเช่นนั้นก็คิดผิดละ เสียงของเจ้า Beats Tour รวมไปถึง Monster Turbine

สามารถแยกชิ้นเครื่องดนตรีได้ดี แล้วก็มี "เบส" ที่ทรงพลัง หาค่ายใดเปรียบได้

พูดก็พูดถึงครับ กว่าผมจะได้เจ้า Beats Tour มาเป็นเจ้าสาวชุดแดง ให้ผมนอนกอดนี่

ก็ต้องคิดแล้วคิดอีก เพราะมันเป็นหูฟังที่เพิ่งออกปีนี้ แล้วรีวิวก็ยังไม่มีใครทำเลย

จะหาลองก็สุดแสนยากอีกด้วย

ผมยังต้องคิดแล้วคิดอีกก่อนที่จะซื้อมัน สุดท้ายเดินเข้าร้านเฮียมั่นคง

หยิบ Beats Tour ออกจากร้าน(จ่ายตังแล้วนะ) โดยไม่ทดลองฟังเลยครับ

ถือว่าเสี่ยงจริงๆ และเป็นการเสี่ยงที่คุ้มค่า เพราะเสียงของมันก็ไม่ขี้เหร่ อะไรเลย

แต่ว่าสุ่มเสียงของมันจะเป็นยังไง เดี๋ยวผมจะมาว่ากันเป็นฉากๆ ณ..บัดนี้ ครับ
ความคิดเห็นที่ : 1

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:05:40
0

*** มาแกะกล่องดูรูปร่างหน้าตา Monster Beats Tour In-Ear by Dr. Dre กัน ***
เริ่มจากกล่องสีดำของเจ้า Beats Tour ใครเห็นก็ต้องชอบแล้วละครับ เพราะมันสุดแสนจะ ไฮโซมากมายเลย

พอเลื่อนกล่องออกมาเจอกล่องข้างในสีแดงๆ อีกโอ้โห ไฮโซยิ่งกว่า

แต่พอเปิดดูข้างในเท่านั้นละก็จะเห็นความหรูหราในการบรรจุ Beats Tour เลยครับ

เขาทำบรรจุภัณฑ์ออกมาดีมากๆครับ ไฮโซสุดๆ สมราคา มากๆ

มาดูภายในกล่อง Beats Tour จะมีตัวหูฟัง กระเป๋าเก็บหูฟังอันเล็กๆ กะทัดรัด จุกยางมีทั้งหมด 5 คู่

แบบจุกธรรมดา อันใหญ่มี 2 คู่ จุกเล็กมี 1 คู่
แบบจุกเกลียว 3 ชั้น มีอันใหญ่ 1 คู่ และอันเล็ก 1คู่

แล้วก็มีหนังสือคู่มือเล่มเล็กๆ อีก 1 เล่ม
ความคิดเห็นที่ : 2

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:06:08
0

***มาดูภายนอกของ Beats Tour กันครับ ***
ผมขอเริ่มจากสิ่งที่เด่นที่สุดของ Beats Tour ก่อนเลยแล้วกันครับ สิ่งนั้นก็คือ "สายแบนๆสีแดง"

ที่ทำให้สะดุดชาวบ้านทุกคน ที่เดินผ่านคุณ แต่สายแบนๆ แดงๆ ของ Beats Tour ไม่ได้สร้างมาเพื่อความสวยงามอย่างเดียว นะครับ

แต่มันมีประโยชน์ที่ยอดเยี่ยมแฝงเข้ามาด้วย ก็คือ สายสีแดงที่เห็นนี้ถูกออกแบบมา ให้สามารถโค้งงอได้

และไม่พันกันเป็นปม ไม่ว่าคุณจะขย้ำ ขยี้ มันยังไง มันก็สามารถกลับสู่สภาพเดิมได้ตลอด

จึงทำให้คุณสามารถม้วนเก็บสายได้สะดวก และเวลาจะใช้ก็ไม่ต้องมานั่งหงุดหงิดกับเรื่องสายงอก สายพันกันอีกด้วย

แต่ว่าประโยชน์ของ สายสีแดงของเจ้า Beats Tour ไม่ได้มีแค่นี้นะครับ มันยังมีฉนวนป้องกันสนามแม่เหล็ก

และมีฉนวนป้องกันสัญญาณรบกวนจากสิ่งรอบข้าง และมีคุณสมบัติทนทานต่อแรงเสียดทาน

ทำให้ไม่เกิดการลดทอนของสัญญาณเสียง ในระหว่างการเดินทางของเสียงในสายสัญญาณด้วยครับ

ส่วนขั้วต่อ Jack ของ Beats Tour ก็ ทำจากทอง 24k เช่นเดียวกับ Turbine ครับ

เหตุที่ใช้ทอง 24k ทำ ก็เพื่อส่งผ่านสัญญาณได้อย่างยอดเยี่ยม

และลดแรงต้านทานเพื่อไม่ให้เกิดสัญญาณรบกวน ครับผม

มาดู จุกยาง ของ Beats Tour กันครับ ก็ที่เคยกล่าวมา มี 2 แบบ และ มี 4 ขนาด

เพื่อให้เหมาะสมกับขนาดหูของแต่ละคน และยังช่วยป้องกันเสียงรบกวนจากภายนอกได้ดีอีกด้วย

แต่ว่าถ้าใส่เดินในซอยที่มี รถมอเตอร์ไซด์เยอะๆ ต้องระวังด้วยครับ ผมก็เกือบโดนชนมาแล้ว 555+

อีกข้อดีของจุกยางของ Beats Tour ก็คือ จุกยางแต่ละจุกของ Beats Tour

ยังสามารถเปลี่ยนแปลงเสียงเพลงที่คุณได้ยินให้มีลักษณะที่ไม่เหมือนกันได้นะครับ

แต่จะเปลี่ยนแปลงยังไง ผมขออนุญาติไปกล่าวในช่วง รีวิวเรื่องเสียงนะครับ

มาดูที่ ตัวหูฟังของ Beats Tour กันครับ ตัวหูฟังถูกออกแบบออกมาได้เพียว สวยงาม และทนทานดีครับ

มี logo ที่เป็นเอกลักษณ์ ของ Dr. Dre แสดงอยู่ให้เห็นชัดเจนมากๆ

แต่จะว่าไป สิ่งที่เด่นกว่า ผมว่าหนีไม่พ้นสายแบนๆสีแดง อยู่ดี

แค่ใส่เดินในห้าง หรือ รถไฟใต้ดิน คนก็มองเพียบแล้วละครับ

แต่ก็อย่างที่เคยบอกไว้ มีแต่ผู้ชายที่มองเรา นะครับ 5555+
ความคิดเห็นที่ : 3

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:06:45
0

*** เสียงของ Beats Tour In-Ear by Dr. Dre ***
หากใครคิดว่าเสียงของ Beats Tour จะคล้ายกับ Monster Turbine ละก็ คงจะคิดผิดครับ

สองตัวนี้ คนละสไตล์เลย Beats Tour เสียงจะไปทางหวานๆ มี ต้น กลาง ลึก ครบถ้วนครับ

เสียงแหลมมีโทนที่อบอุ่น และทอดยาวไปไกล

อีกทั้งยังมี มิติของเสียงที่กว้าง ฟังแล้วสนุก ไม่ล้าหู แต่อาการล้าหูก็อาจจะขึ้นได้ จากจุกยางละครับ

แต่คงไม่เกิดจากเสียงที่ Beats Tour ถ่ายทอดมานะครับ

อีกอย่างถ้าเปิดเสียงดังมากก็มีสิทธ์หูอื้อแน่นอนครับ เพราะเบสมันแน่นมาก 555+

นอกเรื่องไปเยอะกลับมาดูที่การแยกชิ้นดนตรีของ Beats Tour กันครับ

Beats Tour มีการแยกชิ้นดนตรีที่ชัดเจน ไม่มีตกหล่นแต่อย่างใด

บางทีมีเสียงแถมที่หูฟังบางตัวไม่มีอีกด้วยครับ

โดยเฉพาะ เสียงEffects นี่ละที่ เจ้า Beats Tour แถมออกมามากกว่าหูฟังบางยี่ห้อพอสมควรเลยครับ

ความคิดเห็นที่ : 4

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:07:15
0

*** เสียง เบสของ Beats Tour In-Ear by Dr. Dre ***
เสียง เบสของ Beats Tour เป็น เบสที่แตกต่างกับ Turbine โดยสิ้นเชิงครับ

เบส Turbine เป็นเบส มหาชน เน้น หนัก และ ออกเร็วมาก "ลักษณะเหมือนทอร์นาโด"

ส่วนเบสของ Beats Tour เป็นเบสที่ลูกใหญ่ แต่ไม่หนักมาก "ลักษณะเหมือนสึนามิ"

ลักษณะเบสของ Beats Tour เป็นเบสที่มีตัวโน๊ต ฟังแล้วไม่ไปกลบเสียงเครื่องดนตรีตัวอื่นครับ

แต่ของ Turbine เองก็ไม่กลบเสียงเครื่องดนตรีตัวอื่น เช่นเดียวกัน

สำหรับผมเชื่อว่าใครที่เคยลองฟัง Turbine แล้ว ได้สัมผัสถึง "พายุเบส" หลายๆคน ก็คงรับไม่ได้เช่นกัน

หากใครนึกภาพเบส มหาชน ของ Turbine ไม่ออก ก็ลองนึกถึงงาน "มอเตอร์โชว์"

ที่มีบูธเครื่องเสียงแต่งรถ แล้วมีเสียงเบส สะเทือนเข้าไปถึงแก้วหู จนลามไปถึงหัวใจท่านอย่างรุนแรง

เบส Turbine ก็จะลักษณ์คล้ายๆแบบนี้ละครับ

แต่หากใครชอบ เบสที่มีรายละเอียด ชัดเจน มาทีเป็นลูกใหญ่ๆ

ก็เจ้า Beats Tour นี่ละครับ ตอบสนองท่านได้แน่นอน

หากใครสงสัยว่า "เบสที่มีตัวโน๊ต" เป็นยังไง ลองหาเพลง hiphop มาฟังครับ

ผมเองก็ไม่ใช่ว่าชอบฟังเพลงแนวนี้สักเท่าไร

แต่ไหนๆ ผู้ออกแบบ เจ้า Beats Tour คือ Dr. Dre ที่เป็น Producer ให้ Eminem

งานนี้ผมก็ต้องลองๆฟัง hiphop ละครับ ยังไงๆก็ลองเอาไปฟังเปรียบเทียบกับ Turbine ดูนะครับ

แล้วท่านจะรู้ว่า "เบสที่มีตัวโน๊ต" กับ "เบสมหาชนชาวไทย" มันต่างกันยังไง

ส่วนเรื่องเบสจากค่ายอื่นผมขอไม่เอาเปรียบเทียบ

เพราะรู้ๆกันรู้ว่า ค่าย Monster เบสเขาระดับไฮโซ หาค่ายอื่นเปรียบยากครับ เหอๆ ^^
ความคิดเห็นที่ : 5

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:07:56
0

***เสียง กลองของ Beats Tour In-Ear by Dr. Dre ***
เสียง กลองของ Beats Tour ทำออกมาได้แน่น ชัดเจน และหนักหน่วง ดีครับ

แต่ก็ไม่ถึงกับดีมากนะครับ เพราะ เสียงกลอง Beats Tour มีแต่ความชัด แต่เป็นความชัดที่ไร้ธรรมชาติ

ที่ว่าไร้ธรรมชาติ ก็คือ เมื่อมือกลอง ตีกลองลงไปแล้ว เสียงกลองที่ได้ยิน กลับหยุดนิ่ง

ไม่ค่อยให้ความรู้สึกว่า ถึงความสั่นไหวของผนังกลองเลย รวมไปถึง เสียงแฉ เมื่อตีไปแล้ว มันนิ่งไม่สั่นไหว

ซึ่งดูแล้วมันไม่ค่อยมี ชีวิตชีวา สักเท่าไร ครับ แต่ถ้าเป็นคนที่ไม่ซีเรียส เรื่องกลองก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

แต่พอดีว่าผมบ้าเสียงกลอง เวลาฟังเพลง จะพยายามฟังเสียงกลองก่อนเสียงเครื่องดนตรีชิ้นอื่น ก็เลยติดใจตรงนี้ครับ

แต่ยังไงผมว่า เสียงกลองของ Beats Tour ก็ไม่ถึงกับแย่นะครับ

หากถามผมว่าดีไหม ผมก็คงตอบว่า "ดี" แต่ไม่ "ดีมาก" ครับ 555+
ความคิดเห็นที่ : 6

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:08:28
0

***เสียงกีตาร์ของ Beats Tour In-Ear by Dr. Dre ***
Beats Tour สามารถขับเสียงกีตาร์ออกมาได้โดดเด่น พอสมควรเลยครับ

ไม่ว่าจะเป็น กีตาร์โปร่ง หรือ กีตาร์ไฟฟ้า หรือ จะเป็น การลีด การโซโล

ก็สามารถสร้างความรู้สึกที่ดีแก่ผู้ฟังได้ครับ

เสียงกีตาร์ ที่เราได้ยินจาก Beats Tour ก็ให้ความรู้สึกถึง การเกาสายได้อย่างสมบูรณ์

โดยเฉพาะ วงร็อกที่มี มือกีตาร์ หลายคน เจ้า Beats Tour

ก็ สามารถแยกเสียง ที่มาจาก มือกีตาร์ หลายคนนี้ได้ดีครับ

การแยกเสียงกีตาร์ที่ดี ยัง ช่วยให้ วงร็อค หลายๆ วง พ้นผิด จากคำพูดที่ว่า "วงนี้มันเล่นมั่วๆ" อีกด้วยครับ

ถ้าคุณคิดว่า วงไหนเล่นกีตาร์มั่วๆ ไม่เป็นเพลง ก็ลองหาหูฟังดีๆ หรือ Beats Tour มาฟังดูนะครับ

แล้วจะรู้ว่า "ฝีมือกับเล่นมั่ว" มันมีเส้นแบ่งเพียงแค่หูฟังของคุณมีความสามารถถ่ายทอดเสียงได้ดีหรือป่าวละครับ

แต่ต้องเป็นวงร็อคมีระดับสักหน่อยนะครับ เพราะวงร็อคเล่นมั่วจริงๆก็มีเหมือนกัน 555
ความคิดเห็นที่ : 7

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:08:55
0

***เสียง Effects ของ Beats Tour In-Ear by Dr. Dre ***
อาจเป็นเพราะ Dr. Dre เป็น Producer ให้ Eminem เสียงเอฟเฟกต์ ของ Beats Tour

จึงค่อนข้างโดดเด่นกว่า หูฟังตัวอื่นๆ เพื่อตอบ สนองเพลง แนว hip hop และ R&B

แต่ว่า เสียงเอฟเฟกต์ ที่ Dr. Dre มอบให้แก่ Beats Tour

ไม่ได้ตอบสนองแค่ แนว hip hop หรือ R&B เท่านั้นนะครับ

เสียงเอฟเฟกต์ ของ Beats Tour ยังเอื้อประโยชน์ต่อ แนวร็อคสมัยใหม่

ที่ใช้ เสียงเอฟเฟกต์ เข้ามาผสมผสาน อีกด้วยครับ

อย่างวง Limp Bizkit , Linkin Park , Deftones , P.O.D.

หรือวงแนวโกธิค อย่าง Nightwish , Within Temptation , Evanescence

และวงร็อคอื่นๆ ที่ใช้เสียง เอฟเฟกต์มากๆ

เจ้า Beats Tour มันสามารถขับ เอฟเฟกต์ ออกมา ให้คุณได้ยินกันแบบครบถ้วนเลย

รวมไปถึงเสียงแถม ที่คุณไม่สามารถได้ยินจากหูฟังบางตัวอีกด้วยครับ

เจ้า Beats Tour มันชอบแถม เอฟเฟกต์ แปลกๆ ให้คุณได้ยินกันแบบไม่มีงก อีกด้วยละครับ ^^
ความคิดเห็นที่ : 8

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:09:41
0

***เสียงร้อง ของ Beats Tour In-Ear by Dr. Dre ***
ตอนแรกที่ผมยังไม่ได้ลองฟัง เจ้า Beats Tour ผมก็คิดว่า เสียงของนักร้อง ที่ Beats Tour ขับออกมา

คงไม่เหมาะกับเพลงที่ต้องพลังเสียงมากๆ อย่างแนวโกธิคแน่ๆ

แต่พอซื้อมาแล้ว และเอาแนวโกธิคมาฟังดู ต้องให้เจ้า Beats Tour สอบผ่านไปเลยครับ

ไม่จะ ความนุ่น ความหวาน ความใส ไร้ที่ติจริงๆ เวลานักร้องลากเสียงยาวๆ ก็ทำได้ดี

ฟังพวก Temptation , Evanescence แล้วบาดเข้าไปในหัวใจเลยละครับ

การว๊าก!!! ในแนว Screamo หรือ Emo ก็ทำได้ชัดเจน ทรงพลัง

เวลามีการ ว๊าก ลักษณ คอรัส ก็ให้เสียง ไม่ทับกัน ครับ

การแร๊ฟ!!! ในแนว hip hop ก็ชัดเจน หายห่วงละครับ

ก็อย่างว่าละครับ ถ้าสอบผ่านเรื่องเสียงแนวโกธิคได้ แนวอื่นๆก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ^^
ความคิดเห็นที่ : 9

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:10:15
0

***เรื่องจุกยาง Beats Tour In-Ear by Dr. Dre ***
พิมพ์ไปพิมพ์มาเกือบลืมเรื่องจุกยาง ที่เคยกล่าวไว้ตอนต้นครับ ที่ว่า จุกยางแต่ละจุกทำให้เสียงเปลี่ยน

ผมขอเริ่มที่จุกแบบธรรมดาก่อนเลยนะครับ

*** จุกแบบธรรมดา ขนาดใหญ่ ***
จะช่วยให้เสียงที่ได้ยินทุ้มขึ้น แต่ก็จะให้ความรู้สึกเหมือนอยู่ในห้องที่ปิด แต่เสียงกลองจะดุขึ้น

เบสก็แน่นขึ้น ต้องบอกว่า โคตรแน่นเลยละครับ 555+ เหมาะใช้สำหรับฟังเพลง Rock ประเภทบ้านแตกเป็นอย่างยิ่งครับ

*** จุกแบบธรรมดา ขนาดเล็ก ***
จะช่วยลดเสียงเบสได้ในระดับนึง และเพิ่มความใสของเสียงได้มากขึ้น

เสียงที่ได้จากจุกยางแบบเล็ก จะให้ความรู้สึก เหมือนอยู่ในที่โล่ง โปร่ง สบาย

เสียงจะออกแนวใสๆ หวานๆ ครับ ^^
ความคิดเห็นที่ : 10

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:10:41
0

*** จุกแบบเกลียว ขนาดใหญ่ ***
เพิ่มให้เสียงแหลมขึ้น และใสขึ้นไปอีกครับ ฟังแล้วโล่งมากๆ เบสก็ไม่หนักมาก

ช่วยเพิ่มเสียงกลอง และ กีตาร์ให้มีชีวตชีวามากขึ้น ครับ

เหมาะสำหรับฟังเพลง ร็อคที่เน้น กีตาร์และกลองเป็นอย่างยิ่งครับ

*** จุกแบบเกลียว ขนาดเล็ก ***
ก่อนอื่นต้องบอกเลยครับ ว่าจุกเกลียวเล็กนี้ ใส่ยากมากๆ แถมพอใส่แล้ว ได้เสียวโคตรๆ เลยละครับ

ก็มันให้ความรู้สึกเหมือนกับว่าจุกยางอยู่ใกล้ๆแก้วหูนี่ครับ เลยได้เสียวถึงใจจริงๆ ^^

ส่วนเสียงที่ได้นั้น แหลมสุดๆเลยครับ พี่ น้อง เบสหายหมดเลย กลองก็เหลือเล็กน้อย

เหมาะกับเพลงอันปลิ๊ก จริงๆละครับ

แต่มีดีอีกอย่างที่ได้จากจุกเกลียวเล็กครับ คือเวลาดึงมันออกมาจากหูเราทีไร

ได้ขี้หูออกมาเพียบเลย เหมือนมันเป็นไม้แคะหู ให้กับเราไปในตัวละครับ 555+
ความคิดเห็นที่ : 11

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:11:17
0

*** สรุป อสูรกายกรีดร้อง "Monster Beats Tour In-Ear by Dr. Dre" ***

ถึงแม้ว่า..คนออกแบบจะเป็น Producer ให้ นักร้อง hip hop

แต่ Beats Tour ตัวนี้ก็สามารถตอบสนองแก่แนวเพลงอื่นๆได้ดี

ไม่ว่าจะเป็นเสียงร้อง หรือเสียงเครื่องดนตรี ก็มีการแยกแยะได้ชัดเจน

อีกทั้งเสียง Effects ที่ถือว่าเป็น ทีเด็ด ของ Beats Tour ก็สร้างความประทับได้ยอดเยี่ยม

แต่อาจจะมีความรู้สึกตะหงิกๆ ตรงเสียงกลอง อยู่บาง เวลาฟังเพลงร็อคที่เน้นกลองมากๆ

อย่างเช่นพวก Slipknot , Lamp Of God , as i lay dying

เสียงกลองมันดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติสักเท่าไร แต่ก็แก้ทางได้ โดยการใส่ จุกใหญ่

แค่นี้กลองก็เป็นธรรมชาติมากขึ้นละครับ แต่อาจจะได้เบสลูกโตแถมมาด้วย ^^

ซึ่งถ้ายัง เบิร์นไม่ถึง 100 ชั่วโมง แล้วเปิดดังๆ มีสิทธ์ เมาเบส แถมหูอื้อ ชั่วคราวละครับ เหอๆ

โดยรวมถ้าคิดเป็นคะแนน จากคะแนนเต็ม 10 คะแนน ผมให้คะแนนเจ้า Beats Tour 9.8 ครับ

แนว hip hop และ R&B เจ้า Beats Tourได้เต็มๆ จากแนวนี้ จะเห็นว่าในรีวิวผมไม่ค่อยพูดถึงแนวนี้เลย

เพราะ เสียงร้อง เสียงเบส เสียงEffects เจ้า Beats Tour ก็ทำได้ดี แนวนี้จึงไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ส่วนแนวที่เป็นปัญหาก็ อย่างที่บอกละครับ คือแนวร็อคที่เน้นเรื่องกลองหนักๆ ยังทำได้แค่ระดับดี แต่ไม่ดีมาก

จึงโดนตัดคะแนนจากตรงนี้ไป ถึงแม้จะเปลี่ยนจุกยางช่วยแต่มันช่วยได้นิดหน่อยเท่านั้นครับ

ก็อย่างว่าละครับคงไม่มีหูฟังที่ไหนให้เสียง Perfect ได้ดังที่ใจเราต้องการ

ต้องมีจุดบางจุดที่เราไม่ชอบบางละครับ

ส่วนเพลงร็อคแนว อื่นๆ ก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ยิ่งแนว nu metal นี่

เข้ากับ Beats Tour ได้สุดๆละครับ ฟังแล้วมันมากๆ

อย่างวง Linkin Park , Limp Bizkit , Deftones

ถ้าฟังกับ Beats Tour ก็เป็นอะไรที่เข้ากันมากมายเลยละครับ

ส่วนเรื่องความสวย ความงามของตัวหูฟัง อันนี้ผมไม่อยากพูดอีกแล้วละครับ

ลองใส่แล้วเดินสยามพารากอนดูเองแล้วกัน รับรองเป็นสนใจของชาวบ้านแน่ๆ

อย่าลืมนะครับ Beats Tour นี่เป็น in ear ตัวแรกที่เป็นสายแบน ของโลกเลย ก็ว่าได้

ยังไงเรื่องความโดดเด่นไม่แพ้ หูฟังตัวอื่นๆแน่ละครับ เหอๆ ^^

ความคิดเห็นที่ : 12

เพ้อฝัน

20/09/2009 01:14:36
0
กว่าจะพิมพ์เสร็จ - -

สงสัยอะไร ถามได้นะ ถ้าผมตอบได้ นะครับ เหอๆ ^^

แต่ขอมาตอบวันหลังนะครับ วันนี้ขอตัวนอนก่อนครับ

นั่งพิมพ์ตั้งนาน ง่วงมากๆ เลย
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

20/09/2009 01:42:46
0
โย่วววว ว็อทอัพแม๋น 555

ขอบคุณมากจริงๆ ครับ ที่ร่วมสร้างวีรกรรมด้วยการส่งรีวิวเข้ามา เดี๋ยวผมจะจัดเข้าในระบบ และแปะแบนเนอร์ให้ทางซ้ายมือเน้อ (วันจันทร์)

คนทำรีวิวด้วยกัน ทราบเลยล่ะครับ ว่ากว่าจะเค้นพลังออกมาได้ยาวขนาดนี้ เล่นเอาหอบแฮ่กๆ กันเลยล่ะ ถ้าใจไม่รัก และขาดความอุตสาหะ ทำไม่ได้แน่ๆๆ

นี่ถ้าผมเป็น DR.DRE ผมคงผวากอด และจูบดังๆ ซักฟอด 555

ความคิดเห็นที่ : 14

wtbmunkong

20/09/2009 08:44:36
0
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวดี ๆ ครับ :)
ความคิดเห็นที่ : 15

Champ

20/09/2009 09:07:05
2,143
ขอบคุณครับ รีวิวแหล่มมากครับ ^^
ความคิดเห็นที่ : 16

อ้วนต้น

20/09/2009 09:17:31
0
เยี่ยมครับ รีวิวซะ อยากไปเล่นตัวนี้เลย 55
ความคิดเห็นที่ : 17

ArMuRo

20/09/2009 09:21:39
0
โอว ขอบคุณมากครับ สำหรับ review ดีดี

คราวหน้าขอตัว Beats by Dr.Dre Heaphone ตัวครอบหูอีกตัวด้วยได้มั้ยครับ 555
ความคิดเห็นที่ : 18

Deutz

20/09/2009 09:31:13
1
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะครับ
เล่นเอาเพ้ออยากลองฟังและเป็นเจ้าของเลยล่ะครับ
ความคิดเห็นที่ : 19

te

20/09/2009 09:46:02
8
รีวิวได้แจ่มเลยครับ น่าสนใจมากครับ ตัวนี้หาอ่านรีวิวได้ยากครับ และแล้วก็มี
ความคิดเห็นที่ : 20

แพะ

20/09/2009 11:01:45
39
ละเอียดยิบๆๆๆ....แบะๆ
ความคิดเห็นที่ : 21

เติ้ล

20/09/2009 11:21:58
0
จะสอยมาให้ได้เลย
ความคิดเห็นที่ : 22

bankhalkdown

20/09/2009 11:27:00
0
ขอบคุณครับผม รีวิวได้จะแจ้งชัดเจน

และละเอียดมากๆ ครับ ^^
ความคิดเห็นที่ : 23

dnopista

20/09/2009 12:41:48
11
โอ เห็นภาพเลยคร้าบบบ อยากไปลอง

...ว่าขี้หูจะออกมาเพียบจริงป่าว 5555 ล้อเล่งนาคร้าบบ อิอิ
ความคิดเห็นที่ : 24

หมูบิน

20/09/2009 14:44:31
0
รีวิว ละเอียดจิงๆครับ คนอ่าน อ่านซะเมื่อยลูกตา...เลย

ตัว in ear ก็แหล่ม! แต่วัยทองอย่างผมใส่ คงไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่

ต้องให้วัยรุ่นใส่ จะดูดีกว่า 5555

ความคิดเห็นที่ : 25

bigT

20/09/2009 15:29:50
อสุรกาย สายsata 5555
ความคิดเห็นที่ : 26

mOnsTerFixz

20/09/2009 18:14:49
0
โอ้ว สุดยอดครับ บอกรายระเอียดยันจุกยางที่ใส่ให้ คุณภาพเสียงแบบไหน

ขอปรบมือให้กับ review ดีๆครับ แปะ แปะๆๆๆๆ วุ้วๆๆๆๆๆ
ความคิดเห็นที่ : 27

เพ้อฝัน

20/09/2009 21:00:52
0
ขอบคุณเฮียและทุกๆท่าน ที่แวะมาอ่านนะครับ ^^

รีวิวนี้ ใช้เวลา 2 ชั่วโมงกว่าๆ ถึงจะเสร็จน่ะครับ

พอดีเห็นว่า Beats Tour ยังไม่มีใคร ทำรีวิว ก็เลยจัดให้ ซะเลย

จะได้เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจ ซื้อต่อผู้อื่นอะครับ อุอุ
ความคิดเห็นที่ : 28

เพ้อฝัน

20/09/2009 21:06:00
0
อันนี้เป็น คำ..สั่งเสีย เอ้ย!!! คำกล่าวของ Dr. Dre ตรงหลังกล่องแบบแปลไทยครับ

\"คุณ จะได้ยิน อย่างที่ศิลปินได้ยิน และรับฟังเสียงเพลงได้ครบทุกรายละเอียด อย่างที่คุณควรจะได้รับ ด้วยหูฟัง Beat Tour นี้ ได้เปิดโลกแห่งเสียงเพลง Digital ให้กว้างขึ้น ทำให้คุณสามารถรับรู้และรับฟังบทเพลงได้ทุกแนว ไม่ ว่าจะเป็น Hip hop, Rock หรือ R&B ได้อย่างเต็มอรรถรส\"

ลืมบอกไปว่า Beats Tour ที่ซื้อกับร้านเฮีย มีประกันศูนย์ไทยนะครับ รู้สึกจะประกัน 3 ปี ด้วย ^^
ความคิดเห็นที่ : 29

นายมั่นคง

20/09/2009 21:55:10
0
โอ้วววว มีคำสั่งเสียด้วย 5555

จัดไป พรุ่งนี้แปะแบนเนอร์เพื่อเป็นเกียรติยศด่วนๆๆๆ เลยคร้าบบบบ 555
ความคิดเห็นที่ : 30

[B]lacK[B]oX

20/09/2009 22:08:20
0
อื้อหือ พี่เพ้อฝันรีวิวซะอยากได้มาไว้ในอ้อมใจอีกตัวเลย 555+

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครับ เพื่อนบอกอยากได้เหมือนกันมันสวยดี

เดี๋ยวจะให้มันมาอ่านรีวิวของพี่นะครับ ^^v
ความคิดเห็นที่ : 31

อูยอง

21/09/2009 06:18:26
0
ผมชอบตรงสายมันนี่ละครับ
ความคิดเห็นที่ : 32

punkจัง

21/09/2009 09:17:20
0
ตัวนี้ เคยเห็น ชาวเอเชีย ไม่ญี่ปุ่น ก็ จีนนี่ละ ใส่ในรถไฟฟ้าใต้ดินด้วยล่ะ สายแดงๆ ดูยังไงก็แนวดี *-*
ความคิดเห็นที่ : 33

ping_seksan

21/09/2009 10:25:50
25
ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ เกิดกิเลสทันที อยากได้มาก ๆ เลย ไม่ทราบว่าราคาค่าตัวเท่าไหร่ครับเนี้ย
ความคิดเห็นที่ : 34

EmoMetal

21/09/2009 11:46:26
0
ในที่สุดก็มีคนรีวิวเจ้าตัวนี้เสียที Dr. Dre สายแดง ผมก็ใช่อยู่ครับ

ตอนนี้ Burn ไปได้ 100 ช.ม. กว่าๆแล้ว เบสเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้วท่าน

สิ่งที่ชอบนอกจากเสียงของมันคือ ใส่แล้ว บวกความเทห์ให้เรา 60% หุหุ
ความคิดเห็นที่ : 35

เบียส

21/09/2009 12:45:22
11
555 ขอบคุณ สำหรับ รีวิว ด้วยคน ครับ ละเอียดดี จริง เลย จ้า .........อิ อิ อิ
ความคิดเห็นที่ : 36

loss

21/09/2009 14:06:29
0
ดีจังครับ ชอบสายจริงๆ

พักนี้ไม่ค่อยมีรีวิวใหม่ๆออกมายั่วกิเลสเลย

รอเฮียออกมารีวิวหูฟังใหม่ๆแบบจริงๆจังนานละ
ความคิดเห็นที่ : 37

Therm

21/09/2009 17:38:32
0
ต้องชมครับ เจ๋งครับ
ความคิดเห็นที่ : 38

เพ้อฝัน

21/09/2009 21:06:05
0
ตอบ คุณ ping_seksan ครับ

ตอนนี้ค่าตัว Beats Tour

-ที่ร้านเฮียมั่นคง 6790 (มีประกันศูนย์ไทย)

-ที่ i studio 7000 (มีประกันศูนย์ไทย)

-หิ้วจากต่างประเทศ 5000-5500 (ไม่มีประกัน)

จะสะดวกซื้อแบบไหนก็เลือกเอาเลยครับ

แต่สำหรับผมยังไงก็ร้านเฮีย เพราะชอบบริการทั้งก่อนซื้อ และหลังซื้อ คร้าบท่าน ^^
ความคิดเห็นที่ : 39

ฮิเดะจัง

22/09/2009 09:08:11
ตัวนี้ใส่จุกโฟมของ Shure ได้มั้ยครับ
ความคิดเห็นที่ : 40

ping_seksan

22/09/2009 11:12:07
25
อยากได้มากเลยครับ แต่ว่าราคามันสูงเอาการอยู่นะครับเนี้ย ถ้าซื้อมามีหวังโดนด่าหูชาแน่นอน แฟนชอบพูดบ่อยๆ ว่า มีตั้งหลายอันแล้ว ดี ๆ ทั้งนั้นด้วย จะซื้อใหม่ทำไม -*- เศร้ามาก
ความคิดเห็นที่ : 41

EmoMetal

22/09/2009 11:47:17
0
^
^
^
หลอกไปเลยว่า ซื้อมา อันละ สอง-สามร้อย มุขนี้ผมใช่บ่อย

แต่ระวังคุณเธอ ไปตรวจดูใน google นะ หุหุ
ความคิดเห็นที่ : 42

ping_seksan

23/09/2009 10:52:36
25
ทำไมราคาในเว็บ uficon มันแค่ 6,300 บาท เองครับ ชักสงสัย

แล้วอีกอย่างครับ อยากรู้ว่าถ้าเทียบกับ Monster Turbine แล้ว ตัวไหนพลังเสียงดีกว่ากันครับ
ความคิดเห็นที่ : 43

โอโคโนมิยากิ

24/09/2009 22:25:31
^
^
^
แล้วแต่สถานที่ขาย บางที่แอร์ถูก ไม่ใช่แหล่งช๊อป ราคาหูก็ถูกตามไปด้วย

บางที่ ขายแต่ในเวปไม่มีร้านขาย ก็ไม่ต้องเสียค่าเช่าที่ ราคาหูก็เลยถูกลงมากๆ
ความคิดเห็นที่ : 44

ฟารินอส

26/09/2009 01:00:52
งง เหมือนกันคับ ทำไม i studio แต่ละที่ขายราคาไม่เท่ากัน อย่างที่ สยามพารากอน ขายหูตัวนี้ 7000 บาท i studio ที่ฟอนจูน ขาย 7990 ทั้งๆที่ สยามพารากอนค่าเช่าที่น่าจะแพงกว่าแต่ทำไมมันถูกกว่า สาขาที่ ฟอนจูนอีก ????
ความคิดเห็นที่ : 45

ping_seksan

26/09/2009 10:56:29
25
อยากลองฟังเสียงดูสักครั้ง จะได้รู้ว่าแนวเสียงมันจะประมาณไหน ถ้าเกิดตอนนี้ผมใช้ nuforce ne-7m อยู่ จะเปลี่ยนไปใช้ monster beats tour นี่จะเหมาะหรือป่าวครับ
ความคิดเห็นที่ : 46

Bank

26/09/2009 11:05:56
0
ชัดเจน 28 เลยครับ อิอิอิ
ความคิดเห็นที่ : 47

เพ้อฝัน

26/09/2009 14:55:25
0
อันนี้ต้องถามคุณ ping_seksan ก่อนครับว่าชอบเสียงเบส สไตร์ ne-7 หรือป่าว???

ถ้าชอบ สไตร์ ne-7 แล้วอยากอัพเกรด ผมแนะนำ Monster Turbine น่าจะดีที่สุด

สำหรับหูฟัง สายเบสแน่น และรัว ถ้าได้ Turbine นี่จบไปเลยครับ สำหรับ in ear สายเบสรัวนะ

เพราะ Turbine ถือเป็นสุดยอด ในสายนี้แล้ว อย่างที่เขาว่า \"เบสมหาชน\" สไตร์เบสรถแต่ง

ส่วน Beats Tour เบสคนละสไตร์กับ ne-7 และ Turbine เลยครับ

ถ้าเปรียบเป็นมวยก็ ลักษณะ Turbine คือแนว ไฟเตอร์ คือ บู๋ ล้างผลาญ

กระหน่ำหมัดใส่ คู่ต่อสู้แบบไม่ยั้ง คือ เน้นให้คู่ต่อสู้ น็อคละครับ

ถ้าเป็น Beats Tour จะเน้นแนว บ็อกเซอร์ สไตร์การชกสวยงาม

รอ จังหวะ สวนทีเดียว ไม่ออกหมัดมั่วสั่ว ครับ

ยังไงถ้าชอบเสียงเบสของ ne-7 จริงๆ

แล้วคิดจะ อัพเกรด ผมว่า Turbine เหมาะที่สุดสำหรับคุณแล้วละครับ
ความคิดเห็นที่ : 48

lucifer

26/09/2009 15:11:44
ถ้าใช้ฟัง BALLAD ROCK นี่จะเหมาะไหมครับ
ความคิดเห็นที่ : 49

ping_seksan

27/09/2009 01:01:03
25
ขอบคุณ คุณเพ้อฝันมากนะครับ เมื่อวันเสาร์ได้มีโอกาสไปลอง Turbine มาเรียบร้อยแล้วครับ เบสแน่นสมคำร่ำลือ แต่ว่าลักษณะเสียงมันไม่ค่อยเหมือนกับตัว ne-7m เท่าไหร่เลยครับ เบสมาเป็นลูก แต่ว่าพวกเสียงใส หรือว่ารายละเอียดเสียงที่เคยฟังได้จาก ne-7m มันไม่ค่อยจะมีใน Turbine เลยครับ (อธิบายลักษณะเสียงไม่ค่อยถูกครับ ต้องขออภัย)

สรุปแล้ว จริง ๆ ก็อยากลองตัว beats tour แต่ว่าที่ร้านไม่มีให้ลอง ก็เลยยังข้องใจอยู่ว่าแนวเสียงมันจะต่างกับ Turbine มากน้อยแค่ไหน
ความคิดเห็นที่ : 50

koong

28/09/2009 11:43:33
14
ืne-7m เท่าที่ลองนะครับใสมันจะใสกว่า Monster ครับเวลามาลอง Turbine จะรู้สึกว่าความใสแหลม มันจะหายไปครับเพราะ turbine มันจะใสแบบปลายมนๆ ไม่แหลมเหมือน ne-7m ครับ ถ้าอยากได้ใสคงต้องไปทาง UE Fi.10pro แล้วละครับมีทั้ง เบส และใส sound stage ที่กว้างงงงงงงง

โดยส่วนตัวผมว่า Turbine มันจะใสกว่า Dr.dre แล้วนะครับ
ความคิดเห็นที่ : 51

ping_seksan

28/09/2009 12:46:42
25
ขอบคุณ คุณ koong ครับ ถ้าเกิดไปเล่น Fi 10 pro นี่ คงไม่ไหวแน่เลยครับ ราคาค่าตัวมันไกลเกินเอื้อมเหลือเกิน สงสัยต้องอดใจไว้ก่อนดีกว่าาา
ความคิดเห็นที่ : 52

เพ้อฝัน

28/09/2009 12:52:53
0
beats tour ออกแนวสไตร์ดุดัน อะครับ เหมาะกับ เพลงเร็วๆ เน้นสนุกสนาน

อย่าง แนว nu metal , hip hop , punk อะไรประมาณนี้

เพราะเสียงดนตรีที่เด่นๆ มันจะเป็น เสียงร้อง เสียงเบส เสียง Effect

ถ้าต้องการฟังเพลงช้า ใส อย่างพวก เพลงตลาด pop rock จริงๆ

ยังไง ผมว่า Turbine หรือ ne-7m ก็ไม่สามารถตอบสนองได้ดีแน่ละครับ

จะเอาช้าๆ ใสๆ ก็ต้อง UE Fi.5pro หรือ 10pro ทีเดียวจบ เหอๆ

ความคิดเห็นที่ : 53

เพ้อฝัน

28/09/2009 12:58:24
0
ตอบคุณ ping_seksan นะครับ

Turbine beats tour ne-7m สามตัวนี้ให้เบส แตกต่างกันมากๆเลยครับ

รวมทั้งเสียงชิ้นดนตรีอื่นๆก็ไม่เหมือนกัน มันคนละ สไตร์กัน

ถ้าคุณ ping_seksan ชอบแนวเสียง ne-7m ก็ไม่ต้องไปลอง beats tour ละครับ

เสียงไม่เหมือนกันเลย หันไปเล่นแอมป์ เลยจะดีกว่าครับ เหอๆ

ป.ล. รู้สึก i studio บางสาขามี beats tour ให้ลองนะครับ อย่างเช่นที่ สยามพารากอน
ความคิดเห็นที่ : 54

Attaphol Sthamsri

28/09/2009 16:11:18
1

สุดยอด Review ขอบคุณที่มี review ดีๆแบบนี้ให้เราอ่านกัน ขอบคุณสำหรับความตั้งใจ
ความคิดเห็นที่ : 55

ping_seksan

28/09/2009 16:50:34
25
ขอบคุณ คุณเพ้อฝัน อีกครั้งนะครับ สงสัยคงต้องลองแบบที่คุณเพ้อฝัน แนะนำมาละครับ

เพราะยังไงผมก็ยังติดแนวเสียงแบบว่าใส ๆ อยู่ครับ ถ้าหายไปเลย มันรู้สึกฟังเพลงไม่สนุก
ความคิดเห็นที่ : 56

กล้วยคุง

28/09/2009 19:51:44
ตระกูล cx 200 300 500 สู้กับ ne7-m ไดไหมครับเรื่องเสียงเบสอะครับผมมือใหม่จริงๆ
ความคิดเห็นที่ : 57

lucifer

28/09/2009 19:52:56
ตอนนี้ i studio มีหูฟังของ monster ให้ลองฟังครับไปลองฟัง beats tour กับ Turbine มาแล้ว
ความคิดเห็นที่ : 58

bang12345

02/10/2009 21:36:35
อู้ อยากได้งะ เอ็มวี hiphop ใช้กันเยอะ เสัยตังอีกแล้วสิเรา

ของถามอะไรหน่อยครับ ผมก็ชอบฟังแนวฮิพฮอพอยู่แล้ว ตอนนี้ใช้ bose in ear จะเปลี่ยนมาเป็นตัวนี้ดีไหมนะ

เขียนซะอยากซื้อมานอนกอดเลย
ความคิดเห็นที่ : 59

เพ้อฝัน

06/10/2009 10:49:27
0

ขอเสริมเรื่องจุกโฟมหน่อยนะครับ

*** จุกแบบโฟม ของUM ***
เมื่อจับ beats tour มาใส่จุกโฟมแล้ว จะช่วยให้ เบสนุ่มลงครับ แต่ไม่ได้นุ่มลงจนไม่มีนะ มันช่วยลดแรงกระแทกของเบส จากมาเป็นสึนามิ ลดมาเป็นแค่คลื่นธรรมดาๆ

เสียงกลองก็ดูเป็นธรรมชาติมากเลยครับ รวมไปถึงเสียงร้องด้วย เสียงแหลมลากยาวจะสั้นลง ได้ความกระชับเข้ามาแทน โดยรวมแล้วจุกโฟมมันจะทำให้เสียงเครื่องดนตรีทุกอย่าง soft ลง

จาก beats tour ที่ให้เสียงดุดัน จุกโฟม มันช่วยลดความเกรี้ยวกราด ของเสียงลงไปได้

แต่มันไม่ได้ทำให้ เสียงชิ้นดนตรีหายไปเลยสักชิ้น เหมือนอย่าง จุกเกลียวแบบเล็กที่ทำให้เสียงเบสหายสาบศูนย์ไปนะครับ เสียงทุกเสียงยังอยู่ครบ ไม่มีขาดไม่มีหายเลยจ้า สบายใจได้

ในเรื่องความสบายในการสวมใส่ ก็อย่างว่าละครับ จุกโฟมมันใส่สบาย ไม่ว่าหูท่าน รูใหญ่ รูเล็ก มันก็จะไปพองตัวในหูท่าน

และท่านจะไม่มีความรู้สึกว่ามันไปเบียด หรือไปดันในรูหูท่านเลย จะสบายกว่าใส่ Earbud เสียด้วยซ้ำ เพียงแต่ต้องรู้วิธีใส่สักนิด คือต้อง บีบโฟมก่อนใส่ในหู ไม่ใช่จับยัดเข้าไปทั้งๆที่มันยังอ้วนๆ นะครับ เหอๆ

ส่วน จุกโฟม นี่ทาง monster ไม่มีแถมมาให้นะครับ ต้องไปซื้อ จุกโฟม ของ UM มาใส่ ราคาก็ 175 บาท ร้านเฮียมีขายทุกสาขาเลยจ้า ^^

ความคิดเห็นที่ : 60

ฟารินอส

06/10/2009 21:03:35
^
^
ใส่จุกโฟมก็ยังแหล่ม
ความคิดเห็นที่ : 61

Zen

09/10/2009 19:17:33
รบกวนหน่อยครับพี่
ผมฟังเพลงแนว house trance (พวกแนวเพลงอัพๆในผับ) พี่ว่า beats tour หรือ turbine ดีกว่าอ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ความคิดเห็นที่ : 62

wutdy

13/10/2009 19:44:59
ซื้อ Monster มาใช้บ้างแล้ว แต่เป็นรุ่น Turbine เพราะติดใจเสียงเบส แล้วก็ได้ซื้อจุกโฟมมาด้วย....แต่พี่ที่ร้านกลับลืมใส่จุกโฟมให้มาในถุง พรุ่งนี้ก็ต้องไปแวะเอาซะแล้ว เหอะๆ
ความคิดเห็นที่ : 63

เพ้อฝัน

14/10/2009 11:00:46
0
ตอบคุณ Zen นะครับ ถ้าแนว house trance ก็ turbine ตรงสเปก ที่สุดละครับ ^^
ความคิดเห็นที่ : 64

JuiCy

14/10/2009 12:43:52
1
เพิ่งได้อ่านครับ ชอบรีวิวที่อ้างถึงเสียงเครื่องดนตรีต่างๆ แบบนี้ครับ อ่านแล้วนึกตามง่าย อ่านเพลินดีครับ
ความคิดเห็นที่ : 65

bang12345

19/10/2009 00:17:13
อยากได้จังเลย คิดว่าจะซื้ออยู่ พี่ครับจุกยาง ของเจ้า beat tour ใส่นานแล้วเจ็บหูไหมครับ และ ผมเป็นคนชอบฟังแนว rap hiphop อยู่แล้วเบสของเจ้า beat tour มันจะดังกลบ เสียงทำนอง หรือเสียงร้องหรือเปล่าครับ

ความคิดเห็นที่ : 66

เพ้อฝัน

19/10/2009 09:37:33
0
จุกยางของ beat tour และ Turbine สำหรับผมคิดว่า มันไม่ค่อยอึดอัดสักเท่าไหร่ แต่ก็ไม่สร้างความสบายให้เราเสียทีเดียว

อยู่ที่ผู้ใส่ละครับว่าชอบ และรับได้กับจุกยาง หรือป่าว ขนาดของหูก็มีผลเช่นกันครับ

แต่ถ้าอยากเอาแบบสบายไร้ซึ่งความอึดอัด แนะนำให้ใช้จุกโฟมของ UM ราคา 175 บาท คร้าบ เท่านี้ก็หูเราก็ขึ้นสวรรค์ละ ^^

ส่วนเรื่องเบส มันจะกลบเสียงอื่นหรือป่าว???

Beats Tour ไม่มีปัญหาเรื่องเสียงเบสกลบเสียงอื่นเลยครับ แต่อาจจะไม่ค่อยถูกใจคนชอบเบสมากๆ นะครับ

เพราะถ้าเบริน์ไปนานๆ เสียงเบสจะลดความรุนแรงลง ได้ความนุ่นขึ้นมาแทน ก็เลยไปขัดใจคนที่รักเบสละครับ

ถ้าชอบเบสเป็นชีวิตจิตใจ Turbine น่าจะดีกว่าคร้าบ
ความคิดเห็นที่ : 67

konthaikub

20/10/2009 12:17:35
0
อยากรู้ว่า หูฟัง in ear ทุกตัวเวลาใส่มันจะมีเสียงไดอะเฟรม ดัง กรอบแกรบทุกตัวรึเปล่า
ความคิดเห็นที่ : 68

konthaikub

20/10/2009 12:18:27
0
หมายถึงเวลาตอนจับยัดเข้าหูอ่ะครับ
ความคิดเห็นที่ : 69

Map The Soul!

20/10/2009 19:54:14
0
ผมพอจะพูดได้เลยว่าตัวนี้ทำขึ้นเพื่อhiphopโดยเฉพาะ เพราะhiphopบางเพลงนั้น ถึงกับใช้เบสเป็นตัวบอกอารมณ์ของเพลงเลยทีเดียว ส่วนเรื่องกลองนั้นเป็นปกติอยู่แล้วเพราะฮิพฮอพเน้นเสียงเป็นจังหวะไม่ยืดยาว นอกจากจะเป็นเสียง TurnTable เวลาscratch เท่านั้นครับ เสียงคนร้องนั้น แน่นอนสำคัญครับ เพราะเวลาเราฟังนักร้องบ่นไปเนี่ยะยังมีบุคคลคนหนึ่งยังใช้คำขับร้อง ไปแรพสดแข่งกันเป้นแรพแบทเทิลด้วยครับ

จิตวิญญาณของหูฟังตัวนี้คือ hiphop โดย กำเนิดครับ Dr.Dre ชื่อก็บอกครับ55+ ฮิพฮอพตัวจริง Shady Record แนะนำข้ายนี้ครับสำหรับhiphop
ความคิดเห็นที่ : 70

เพ้อฝัน

23/10/2009 11:40:33
0
ตอนนี้เห็นหลายคนเจอปัญญาของ Beats Tour เรื่อง \"เบริน์ไป 100 ช.ม. แล้วเบสนุ่มลง\"

ทำให้ชาวฮิปที่ซื้อ Beats Tour ต่างเศร้าใจกัน แต่ชาวร็อคกลับชอบ (เออเอากับมันสิ ได้อย่างเสียอย่าง)

ซึ่งผมเบริน์ไป 200 ช.ม.แล้ว เบสก็ยังไม่กลับมาหนักเหมือนเดิมเลยครับ

ตอนนี้ผมจึงกำลังจะเบริน์ให้ ถึง 300 หรือ 400 ช.ม.จะดูสิว่าเบสมันจะกลับมาเหมือนเดิมไหม

***แต่ว่าผมมีเคล็ดแก้เรื่องเบสที่ถอยไปนะครับ***

คือต้องจำใจ ทิ้งจุกยางทั้งหมดที่แถมมากับ beat tour ไว้ในกล่องของมันเถอะ

แล้วลงทุนซื้อ จุกโฟมของ um มาใส่แทน ราคาก็ 175 เอง

แต่ทำให้ เบสของ beat tour กล้บมาอย่างน่า ประหลาดใจ แถมไม่อึดอัดหูอีกด้วย

และทำให้เราฟังได้ทั้ง แนวฮิป แนวร็อค มันส์เลยละ ทีนี้ ^^

ผมว่าตัวที่เป็นปัญหาของเสียง น่าจะเป็น \"จุกยาง\" ของ Beats Tour แน่ๆ

กลายเป็นว่าต้องไป พึ่งจุกโฟมของ ยี่ห้อซะงั้น

ยังไงถ้าผมเบริน์ ไปถึง 300 - 400 ช.ม แล้ว

ผมจะกลับไปใส่จุกยาง ของมันดู แล้วจะมาแจ้งผลเรื่องเบสให้ทราบอีกทีครับ

แต่ตอนนี้ ใครขี้เกียจเบริน์ ก็ จุกโฟมของ um ไปก่อนนะครับ ^^

ยังไงก่อนซื้อก็ไปขอจุกโฟมที่ร้านเฮียลองได้เลยครับ

ฟังแล้วท่านจะรู้สึกว่า เบสของท่าน มันคืนชีพ กลับมาได้จริงๆ เหอๆ

ความคิดเห็นที่ : 71

ผมชื่อโคอะล่ามาร์ช

27/10/2009 18:34:53
0
มีใครใช้ ipod classic กับ หูฟังตัวนี้บ้างครับ
อยากรู้ว่า เสียงเบสจะดีป่ะ คือผมฟังพวก Hip-Hop , R&B, POP, ROCK มันจะเข้ากันป่ะครับ ชอบมันส์ๆหน่อย ไม่ชอบเสียงบางๆ
ตอบผมทีค๊าบบบ
ความคิดเห็นที่ : 72

sweet_lime

03/11/2009 05:38:37
ซื้อไปฟัง Five finger death punch ไหวปะหว่า

มี portapro ยุแล้ว
ความคิดเห็นที่ : 73

maxeal

06/11/2009 12:33:27
0
เห็นเค้าว่ามีของก๊อบด้วย

ดูที่สายหูฟังอะครับ มันจะปั๊มกับไม่ปั๊มที่สาย ^^
ความคิดเห็นที่ : 74

laputa

06/11/2009 13:29:16
^
^
^ จิงอ่ะ มีปลอมแล้วหรอครับ
ความคิดเห็นที่ : 75

maxeal

06/11/2009 14:05:36
0
ไม่แน่ใจนะครับ

ต้องรอการพิสูจน์ พี่คนไหนพอรู้ข้อมูลช่วยบอกด้วยนะครับ
ความคิดเห็นที่ : 76

lek

06/11/2009 14:24:32
0
คิดว่ามีของก๊อปแล้วละมังครับ ลองดูจากlinkนี้แล้วคลิ๊กดูรูปใหญ่ครับ

http://forum.lowyat.net/topic/1217990/+0#entry29754610

ความคิดเห็นที่ : 77

la

06/11/2009 17:34:52
ขอบคุณครับ
ความคิดเห็นที่ : 78

Veza

06/11/2009 18:04:34
รีวิวเห็นภาพเลยครับผม ^^
ผมว่าตัวนี้เอามาฟัง Acoustic ก็เพราะครับ จุดเด่นด้าน Image ของกีตาร์ แซ็ค เปียโน มันทำได้เยี่ยมมาก
มีทริคอยู่นิดเดียวในการลดเสียง BASS เพื่อเอาไปฟังเพลง Acoustic ให้ได้ความหวานหยดและผ่อนคลาย
ที่ก้านหูฟังที่ใช้สำหรับใส่จุกยาง สังเกตว่าที่ฐานจะมีรูระบาย BASS รูเล็กๆ ถ้าดันจุกยางลงไปสุดถึงฐาน จุกยางจะไปปิดรูดังกล่าว ทำให้ BASS มาเป็นซีนามิ ลูก ใหญ่มากๆ (เอาไว้ฟังเพลง R&B Hihhop หรือ rock อย่างมันส์) ให้เลื่อนจุกยางขึ้นมานิดนึงให้มันไม่ไปปิดรูดังกล่าว BASS จะลดลงกลายเป็น BASS Styleหวานนุ่มๆเข้าแก๊ปเพลง Acoustic มากครับ
ความคิดเห็นที่ : 79

maxeal

06/11/2009 21:03:19
0
ตกลงของแท้ต้องมีปั๊มที่สายมั้ยอะครับ - -*
ความคิดเห็นที่ : 80

maxeal

06/11/2009 21:33:22
0
เท่าที่ผมฟังนะครับ แท้กับปลอมการแยกชิ้นดนตรีต่างกันพอสมควรเลยครับ

ส่วนลักษณะภายนอก ก็ตามที่ท่าน lek ให้ดูเลยครับ เห็นได้ชัดเจน

ความละเอียดของงาน ^^
ความคิดเห็นที่ : 81

xxx

06/11/2009 23:57:25
แนะนำให้ส่องดูจากเว็บนี้เลยครับ Shop ของ Apple โดยตรง เข้าไปแล้ว Click ทีรูปหูฟังก่อน จะเข้าไปในโหมดสำหรับดูรูปซึ่งสามารถ กด Zoom เข้าไปดูอย่างชัดครับ
ที่สายทั้ง 2 ด้าน มีอักษรเขียนอยู่ชัดๆเลยครับ ฺbeat by Dr.dre / tour
http://store.apple.com/us/product/TV219LL/A?mco=MTIxODk3Mw
ความคิดเห็นที่ : 82

asj

07/11/2009 08:52:19
กำ เกลียดของปลอมจริงๆเลย จะซื้อของหิ้วกันก่อระวังกันหน่อยละกันครับ
ความคิดเห็นที่ : 83

lek

07/11/2009 09:18:14
0
ส่วนตัวหนังสือที่อยู่บนสาย

ผมเคยไปลองที่ istudio ก็ไม่มีตัวหนังสือสีขาวบนสายเหมือนกันครับ..

แต่รายละเอียดส่วนอื่นๆดูไม่ยากเลยว่าแท้หรือปลอม..

ความคิดเห็นที่ : 84

EmoMetal

07/11/2009 09:41:27
0

อย่างคุณเล็กว่า ตัวหนังสือที่อยู่ บนสาย ในเวป Shop ของ Apple ผมว่าเขาใช้ Photoshop แต่งเพื่อความสวยงามครับ

ผมซื้อมาจากร้านเฮีย ยังไม่มีตัวหนังสือเลย แต่มีใบรับประกัน ถ้าของใครมีตัวหนังสือที่สายผมว่า ของคนนั้นละครับ ของปลอมแล้วละ

ส่วนจะดูยังไงว่าของแท้ ของปลอมก็ เวปที่คุณเล็กให้ละ ชัดสุดเลย เขาทำซะละเอียดเลย

ช่วงนี้ใครเห็น เจ้า Beats Tour ราคา 3000-4000 ระวังให้ดีก่อนซื้อนะครับ ไม่ใช่เห็นปุ๊บ รีบตะครุบเลย

ป.ล ไม่คิดเหมือนกันว่า Beats Tour จะมีของปลอมนะนี่ สายแบนๆ มันยังปลอมซะได้ เอิ้กๆ

ความคิดเห็นที่ : 85

lek

07/11/2009 10:45:43
0

ขออนุญาตนำรูปของปลอมจากเวปlowyat.netมาดูกันครับ

จุดที่สังเกตุง่ายสุดตามในรูปครับ ของปลอมรูปบน คำว่าmonsterกับlogo จะเป็นแค่สกรีน

ของแท้รูปล่างจะเป็นแบบปั้ม มีความเนี๊ยบมากกว่ากันเยอะครับ

ถ้าส่วนนี้ปลอมก็ไม่ต้องไปดูอย่างอื่นเลยละครับ..
ความคิดเห็นที่ : 86

หุๆ

07/11/2009 18:17:39
ถ้าจะอ้างเว็บ lowyat.net มันก็บอกอยู่ ว่าต้องมีอักษร

รูปนี้ http://forum.lowyat.net/index.php?s=3ec85263e97be7d1a5d5e670942f4ab5&act=Attach&type=post&id=1288591
\"Took 3 years to design, yet when manufacturing forgotten to print the words \"tour\" on the cable\"

แม่มยังประชดว่าของปลอมโรงงานลืม print เลย

Screen Beat By Dr.Dre และ Tour ไม่ใช่สีขาวครับ และเห็นไม่เด่นชัดต้องเอียงสายส่องกับแสงถึงจะเห็น คล้ายๆว่าจะทำมาเป็นสัญลักษณ์กันปลอม

แล้วถ้ายิ่งหาข้อมูลในเว็บ ตปท. ที่เค้าทำรีวิว เล็งดีๆ มีทุกตัวครับ เอาของ PCMAG มาให้ดู ด้านในสายมี Screen Tour แน่นอน

http://www.pcmag.com/article2/0,2817,2344848,00.asp

อันนี้ของ Chip Chick ก็มีเช่นกัน ถ่ายมามุมสวยแทบไม่ต้องส่อง

ลืมไปรึเปล่า Monster ยี่ห้อนี้มันระดับไหน มันไม่ใช่ Asaki นะครับ มันจะทำของไม่มีมาตราฐาน
ถึงขนาด ใน Official Website ระบุมี จุกหูฟัง 5 คู่ แต่บางคนได้มาเป็น 8 คู่ แถมสายเสรือก มีแบบทั้งมี Screen และไม่มี Screen เป็นไปได้??? คิดกันเอาเองละกัน

ความคิดเห็นที่ : 87

เหอๆ

07/11/2009 18:29:29
แฉต่ออีกนิด รุ่นนี้มีปลอม จากหลายโรงงานในจีน เท่าที่ทราบตอนนี้
1. แบบกล่อง และหูฟังเนียนมากเหมือนมาก ขอบสายมีรอยพับเนียน สายสีแดงซีด แต่ไม่มี Print รุ่นนี้ เสียงจะเน่ามากแทบจะมีแต่ BASS ดังบวมๆ ไม่ได้เสียงอื่น
2. แบบกล่องบางๆ ไม่เนียน สายหูฟังสีแดงจัด ไม่มีรอยพับเรียบทั้งเส้น ไม่มี Print เช่นกัน รุ่นนี้เสียงดีมาก แต่ถ้าไปฟังเทียบกับของแท้เสียงของแท้Backgroundสะอาดกว่ามาก เหมือนจะพยายามเลียนเสียงแต่ก็ทำได้ไม่สุด

และ ข่าวว่า Version 3 กำลังจะมา มันจะเอา 1 และ 2 รวมร่างกัน พร้อมไปแก้ไขเรื่อง Print เพิ่ม ทีนี้แหละครับ ไม่มีของแท้มาฟังเทียบรับรองว่าแยกไม่ออกแน่

อารมณ์เหมือน Bose In Ear ครับ ถ้าจะซื้อนี่ระวังให้หนัก
ความคิดเห็นที่ : 88

maxeal

07/11/2009 20:24:12
0
เอาละไง - -*

turbine มีปลอมยังเนี่ย 55+

ละซื้อที่ไหนจะแท้ 100% อะครับ
ความคิดเห็นที่ : 89

หุๆ

07/11/2009 20:31:41
เล่นturbineสบายใจกว่า ยังไม่มีปลอมเพราะทำให้เหมือนค่อนข้างยากครับ ด้วยวัสดุและดีไซน์
ความคิดเห็นที่ : 90

maxeal

07/11/2009 20:47:27
0
ร้านเฮีย turbine ราคาเท่าไหร่ครับ
ความคิดเห็นที่ : 91

wtbmunkong

07/11/2009 21:08:30
0
วันนี้ผมไปลองมาครับ 5700 นะครับรู้สึก
ความคิดเห็นที่ : 92

EmoMetal

07/11/2009 21:20:43
0
ผมซื้อจากร้านเฮีย ผมส่องยังไง ก็ไม่เห็น Screen คำว่า Beat By Dr.Dre และ Tour แต่ดูจาก องค์ประกอบอื่นๆ ด้านสาย ด้านการประกอบ รวมถึงการ ปั๊มตรา monster ก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ

เสียงก็ดีไปหมด แบบที่กระทู้นี้ว่า เบสมา ลูกใหญ่จริงๆ

ผมว่าไอ้ที่มี Screen Beat By Dr.Dre และ Tour เขาเพิ่งทำมาหรือป่าวครับ เพื่อกันของปลอม

แต่ จุกยางก็ได้ 5 คู่ เหมือนกันครับ แต่ช่วงนี้เห็นคนมาขาย จุกยางมี 10 คู่ แล้วราคาถูก ก็ว่าอยู่มันแปลกๆ แต่ก็ไม่อยากฟันธงว่าของปลอมนะเพราะไม่เคยลองฟังเสียงของปลอม เอิ้กๆ

สงสัยต้องให้ เฮียเบียส์ หรือ เฮีย มาตอบให้ คลายความสงสัยละ เพราะ ผมว่าคงมีหลายคนที่มี Beats Tour แต่ไม่มี Screen คำว่า Beat By Dr.Dre และ Tour แน่ๆละ
ความคิดเห็นที่ : 93

petch

08/11/2009 21:15:58
ซื้อมาจาก istudio เลยครับ แต่สายไม่เห็นมีรอยพับเลย
ความคิดเห็นที่ : 94

Veza

09/11/2009 00:00:46
ตัวที่ผมมีอยู่ก็ไม่มีรอยพับสาย แต่เสียงดีขนาดฟังแนว Acoustic ยังเพราะ เสียงเครื่อนดนตรีโดยเฉพาะกีตาร์ Imageชัดมากเหมือนจริง

เร็วๆนี้กำลังจะไปพิสูจน์ที่ Istudio

กำลังเดาว่า Zone Asia แตกต่าง??? รึเปล่า
ความคิดเห็นที่ : 95

tama

09/11/2009 02:26:11
0
ขอบคุณ สำหรับรีวิวและความคิดเห็นต่างๆมากมายเลยขอรับ ทำให้อยากได้มาเป็นเจ้าของเลย โดยส่วนตัวชอบ แบบ in ear อยู่แล้วด้วย แบบนี้ต้องโดย ซักหน่อย แต่ เรื่องของแท้หรือปลอมเนี้ย ต้องศึกษา เยอะๆๆซะแล้ว เพราะจะมีมาในครอบครองทั้งทีก็ต้องเป็นจองที่มีคุณภาพ และ มีลิขสิทธิ์ สิเนอะ จะยอมให้คนอื่นเอาเปรียบได้ไงนะขอรับ เราไม่ยอม ต้องของแท้เท่านั้น.....
PS.อยากได้ขอมูลสรุปของแท้จริงๆ นะขอรับ จะได้ศึกษาไว้เพื่อการตัดสินใจเพราะเงินที่เสียไปมันไม่ใช่จำนวนน้อยๆๆเนอะ ขอบคุณ ทุกๆท่านล่วงหน้านะขอรับ
ความคิดเห็นที่ : 96

เพ้อฝัน

09/11/2009 09:24:38
0
ผมซื้อจาก ร้านเฮีย ก็ไม่มี พิมพ์คำว่า \"Beat By Dr.Dre กับ Tour\" ที่สายเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องของปลอม ก็เหลือเชื่อเหมือนกัน และไม่คิดมาก่อนว่าตัวนี้จะมีของปลอม

แต่ก็พอรู้แล้วละว่า ทำไมหลายคนว่า ตัวนี้เบสไม่โดน หรือบางคนก็ว่าเบสไม่มี

ทีแรกไอ้เราก็ว่า เป็นเพราะการสวมใส่จุกยาง ที่ไม่ใส่เข้าไปให้สุด หรือปิดทับตรงรู ที่ปล่อยเบสหรือป่าว

หรือเป็นที่ จุกยาง ขนาดใหญ่ไป เลยใส่เข้าไปในรูหู ไม่ถึงระดับที่ควรจะเป็นหรือไม่?

แต่ตอนนี้ได้อีก สาเหตุแล้วละ ก็คือ \"ของปลอม\" นี่เอง เหอๆ

เห็นหลายท่านบอกว่าตัวนี้ ของปลอมเสียง แย่กว่าหูแถม ipod ซะอีก

ยังไงก็ควรระวังให้ดีนะครับ จะซื้อของมือสองหรือของหิ้วก็ควรทดลองฟังก่อน

เพราะพักนี้เห็น ราคาตัวนี้แบบหิ้วมันถูกเกินจนน่าใจหาย แถมจุกยางก็ให้มากกว่า ที่ซื้อจากร้านเฮีย หรือ istudio เสียอีก

ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะครับ แต่ถ้าจะให้ดี ยอมซื้อจากร้านที่เชื่อถือได้ แล้วมีใบรับประกันดีกว่าครับ เพื่อให้ได้ของที่มีคุณภาพ จริงๆ ^^

ความคิดเห็นที่ : 97

Veza

09/11/2009 19:38:53
ข้อสรุปครับ ของแท้มี 2 มาตราฐานครับ ตัวทดลองของ iStudio Digital Gateway ก็แตกต่างกับ ตัวทดลองของ iStudio Siam Discovery แล้ว

แวะไปมั่นคงGadget สาขาสยามด้วย แต่ปิด... ^^

http://forums.xn--22c6bfv6g2dvc.com/index.php/topic,359.0.html

สรุปซื้อกับตัวแทนจำหน่ายโดยตรงยังไงก็แท้
ความคิดเห็นที่ : 98

petch

09/11/2009 20:32:24
เกือบจะโยนทิ้งไปซื้ออันอื่นแล้วครับ
ความคิดเห็นที่ : 99

ping_seksan

09/11/2009 20:43:04
25
ไปฟังมาแล้วครับ ที่ istudio digital gateway เสียงดีมาก ๆ ครับ ตอนแรกนึกว่าจะคล้าย ๆ กับ turbine ซะอีก สรุปว่าชอบมาก ๆ ครับ แต่ค่าตัวมันแพงเหลือหลาย
ความคิดเห็นที่ : 100

maxeal

09/11/2009 20:49:25
0
ท่าน petch โยนมาทางผมได้นะครับ อิอิ

จะยินดีกระโดดรับเลย 55+
ความคิดเห็นที่ : 101

petch

09/11/2009 21:00:23
ตอนนี้คงโยนไม่ได้แล้วหละครับ 5555+

ตอนเห็นข่าวว่าของปลอม ก็ใจสลายเลยหละ
ความคิดเห็นที่ : 102

Nie

11/11/2009 13:51:35
รุ่นนี้ ร้านเฮียมีขายมั๊ยครับ??
ความคิดเห็นที่ : 103

Nie

11/11/2009 13:52:38
ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ??
ความคิดเห็นที่ : 104

wtbmunkong

11/11/2009 15:25:52
0
ตอบแทนครับ มีขายที่ร้านเฮีย ราคาประมาณเจ็ดพันเท่าไหร่ไม่แน่ใจครับ
ความคิดเห็นที่ : 105

ping_seksan

11/11/2009 18:19:04
ราคาน่าจะประมาณ 6790 บาทนะครับ
ความคิดเห็นที่ : 106

petch

11/11/2009 19:07:36
พอซื้อมาแล้วอยากได้ dr.dre solo เลยครับ พอดีไปเปิดดูที่เว็บ http://www.monstercable.com/ แล้วดูสวยมาก อยากได้ ที่มั่นคงมีไม่ครับ
ความคิดเห็นที่ : 107

Nie

11/11/2009 19:57:36
โอ้ว ขอบคุณมากๆครับผม
ความคิดเห็นที่ : 108

ping_seksan

11/11/2009 21:59:30
25
เข้าไปในเว็บที่คุณ petch เอามาลง เห็นตัว turbine รุ่นใหม่ด้วยครับ แต่ใจจริงก็ยังอยากได้ beats tour อยู่ดี อยากได้ ๆ
ความคิดเห็นที่ : 109

petch_a_vet

12/11/2009 08:45:19
0
อันนี้เป็นคำตอบที่ผมเมล์ไปถามที่ monster cable ที่ USA มานะครับ แต่คาดว่าเป็นคำตอบของ lot หลังๆนี้มั๊งครับ

Hello Poramate,

The authentic Solo headphones will have “beats by dr dre” written on the top of the headphones.

Monsterously,
Eric Vitug

Learner, Includer, Self-Assurance, Maximizer, Discipline

ความคิดเห็นที่ : 110

petch

12/11/2009 18:12:41
แปลด้วยครับ 55+
ความคิดเห็นที่ : 111

ping_seksan

12/11/2009 20:45:21
คุณหมอครับ ถ้าจะกรุณา ช่วยแปลให้ด้วยได้ป่าวครับ ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ
ความคิดเห็นที่ : 112

งง

12/11/2009 22:48:57

The authentic Solo headphones will have “beats by dr dre” written on the top of the headphones.

\"Solo headphones \" ?????
beats tour ก็ตัวหนึ่ง solo ก็ตัวหนึ่งนะครับ
คนละตัวกันเลย

คุณ petch_a_vet คุณดูภาพนะครับ solo หน้าตามันแบบนี้
บนตัวก้านมันมีเขียนอยู่แล้วครับ beat by dr dre น่ะ

ที่ถกเถียงกันอยู่นี่ไม่ใช่ solo นะครับ
ความคิดเห็นที่ : 113

Byeby

16/11/2009 06:21:17
สอบถามหน่อยครับ ตรง ยางดำๆ ที่มี logo monster บนสายสีแดง มันเลื่อนได้หรือเปล่าครับ เหมือนของพวก Bose in ear อะครับ หรือถ้าเลิ่อนไม่ได้ พี่ๆ เพื่อนๆ พอมีวิธี DIY หรือเปล่าครับ เพราะ กลัวมันระโยงระยาง เกะกะอะครับ ปกติ จะเอา เครื่องเล่นใส่กระเป๋าเสื้อ
ความคิดเห็นที่ : 114

Mig

16/11/2009 07:12:59
สาขาประตูน้ำ มีของมั๊ยครับ??
แล้วที่งามวงศ์วานมีของมั๊ยครับ??
ความคิดเห็นที่ : 115

Darkocean

16/11/2009 08:00:43
ระหว่าง bose in ear กับ monster beat tour นี่อันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

เเล้ว Bose in ear เเบบมี speaker กับไม่มีนี่เสียงต่างกันป่าวครับ
ความคิดเห็นที่ : 116

maxeal

16/11/2009 10:36:06
0
bose เบสจะไม่เป็นลูกๆเท่ากับ beat ครับ

เสียงเครื่องดนตรีอื่นๆจะเคลียร์กว่าหน่อยนึง
ความคิดเห็นที่ : 117

16/11/2009 23:53:58
0
ขอถามอีกครั้งหน่อยครับ อันเดิมไม่มีใครตอบเลย

ผมใช้ ipod classic ล่าสุดครับ อยากรู้ว่า เสียงเบสจะดีป่ะ คือผมฟังพวก Hip-Hop , R&B, KPOP, ROCK มันจะเข้ากันป่ะครับ ท่านๆคิดว่าเหมาะป่าวครับ
คิดว่าคงได้ซื้อเร็วๆนี่ละครับ แต่ยังไม่ใจว่ารุ่นไหน
ความคิดเห็นที่ : 118

16/11/2009 23:58:39
0
^
^
^
เพิ่มครับ
คือผมไปลองเองไม่ไ่ด้ครับ
ความคิดเห็นที่ : 119

bang

17/11/2009 00:09:10
ตอบข้างบนนะครับ

ผมก็ไปลองฟังมาแล้ว เบสแน่นมากถ้าชอบเบส การแยกเสียงดีมาก ถ้าชอบเบสคุ้มครับ ส่วนตัวผมชอบฟังแนว ฮิพฮอพ อยู่แล้ว ดีไซน์มันสวยดีด้วย

แต่ต้องนี้เท่ใจให้ studio fullsize ไปหมดใจแล้วครับ หาเงินก่อน
ความคิดเห็นที่ : 120

Darkocean

17/11/2009 07:23:13
อีกคําถามครับ ถ้า monster ใส่โฟม(UM... 175บาท)ที่เขาบอกกันแล้ว พอจะสบายเทียบกับ bose ได้ไหมครับ
ความคิดเห็นที่ : 121

17/11/2009 09:42:40
0
ขอบคุณคุณ BANK ครับ
ความคิดเห็นที่ : 122

maxeal

17/11/2009 17:03:26
0
ผมชื่อโคอะล่า ผมว่าลองเล่นเทอไบน์เสียงครบเครื่องกว่า แหะๆ
ความคิดเห็นที่ : 123

17/11/2009 19:42:12
0
คือผมชอบหน้าตาเจ้านี้อ่ะครับ 555++ (วัยรุ่น) จะโดนว่าป่่าวนี่ ที่เอาหน้าตาหูฟังมาพิจารณาในการเลือกซื้อด้วย
เอ่อ..แล้วเสียงมันแตกต่างกันมากป่ะครับ
ขอบคุณคุณmaxeal ครับ
ความคิดเห็นที่ : 124

maxeal

17/11/2009 21:18:26
0
turbine เบสมันจะบวมน้อยกว่านิดๆ แบบว่าเบสมันจะกระชับกว่า แต่ก็มาเยอะพอตัว

เสียงแหลม turbine ผมว่าก็ทำได้ดีกว่า

ผมไปลองฟังเทียบที่ isudio ด้วยเพลงๆเดียวกัน

พอฟัง beats แล้วจะรู้สึกมัวๆกว่านิดหน่อยอะครับ ^^ ถ้าอยากได้เท่ห์ก็จัดเลยครับ
ความคิดเห็นที่ : 125

17/11/2009 22:08:33
0
ููู^
^
^
ครับ ขอบคุณครับ
เดี๋ยวหาข้อมูลอีกแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีครับ
ความคิดเห็นที่ : 126

EmoMetal

18/11/2009 09:39:09
0
ตอบ ท่าน Darkocean นะครับ

จุกโฟม UM กับ จุงยาง ของ bose มันใส่แล้วก็ สบายเหมือนกันครับ

จะต่างก็ตรงความรู้สึกที่ได้รับ อันนี้มันก็แล้วแต่ ความรู้สึกของแต่ละคนครับ

ก็คล้าย ถุงยางนั่นละ แบบบางก็ให้ความรู้สึกสัมผัสที่ลึกซึ้ง แบบขรุขระ หรือ แบบยีน ก็ความรู้สึกไปอีกแบบ

ส่วนแบบ กลิ่นสตอเบอรี่ ก็ให้ความรู้สึก ด้านกลิ่นแทนครับ (มาเรื่องไหนแล้วเนีย)

สรุปคือ ความรู้สึกของทั้งสองจุกต้องไปลองเองครับ สองจุกนี้ใส่แล้วก็สบายหู ทั้งคู่เลยล่ะท่าน

แต่จุกโฟม อาจจะกันเสียงภายนอกได้ดีกว่า จุกยาง ของ bose นะครับ
ความคิดเห็นที่ : 127

18/11/2009 10:58:05
0
^
^
^
เอ๊ะ กลิ่นสตอเบอร์รี่????
ความคิดเห็นที่ : 128

Darkocean

19/11/2009 08:43:55
ขอบคุณมากครับ Emo Metal แต่ไม่ต้องบรรยายจนเห็นภาพขนาดนั้นก็ได้ครับ
เดี๋ยวจาโดนแบน แต่ก็ขอบคุณมากครับ
ความคิดเห็นที่ : 129

Evora

28/11/2009 10:15:45
ผมซื้อของหิ้วมา แต่ไม่มีทั้ง tour กับ beats by Dr.dre แล้วก้อไม่มี serial ตำแหน่งรอยพับก็ไม่เหมือนกับของ Istudio แต่ว่าเสียงดีมาก นี่มันจะเปนของแท้หรือปลอมครับเนี่ย (งานเนี๊ยบดี)
ความคิดเห็นที่ : 130

Nie

30/11/2009 21:17:01
แย่แล้วครับ ของผมใช้ไปนานๆเข้าเบสก็หายครับ
ไม่ทราบว่าพอจะมี จุกยางตัวไหนให้เสียงเบสกลับมาเป็นเหมือนเดิมบ้างครับผม
ลองจุก UE ก็ไม่เหมือนเดิม T-T
คือผมไม่อยากใช้จุกโฟมน่ะครับ มันไม่ทนมือน่ะครับ ^^
ความคิดเห็นที่ : 131

ลูกอ๊อด

30/11/2009 21:38:30
ฟังแล้วทั้ง 2 ตัว เสียงเบสโดนใจดีเหมือนใส่ full size เลย แต่ตัวMonster Beats Tour In-Ear By Dr. Dre แรงกระแทกนุ่มกว่าอีกตัว แต่ก็ชอบทั้ง 2 ตัวเลย
ความคิดเห็นที่ : 132

อู้ลัลล้า

01/12/2009 17:48:20
ความคิดเห็นที่ : 133

Sqweez[th]

02/12/2009 11:47:59
0
สายมันโดนใจผมมากเลย !!
ความคิดเห็นที่ : 134

Sqweez[th]

02/12/2009 12:33:44
0
เอ่อ..แล้วไม่ทราบว่า
ที่ร้านเฮีย ตัวนี้มี ControlTalk ไหมครับ ??
ความคิดเห็นที่ : 135

Sqweez[th]

03/12/2009 02:46:54
0
ดันๆ
ความคิดเห็นที่ : 136

EmoMetal

03/12/2009 13:19:20
0
ร้านเฮียมีแต่ turbine ให้ลอง ครับ

ส่วน Beats Tour ไม่มีตัวลอง มีแต่ตัวที่ขาย เอิ้กๆ

จะลองคงต้องแวะไปที่ Istudio ครับ

ป.ล. โปรดระวัง Beats Tour ราคา 3-4 พัน ที่ขายตามเวปต่างๆ เพราะคุณอาจได้ของปลอมมาฟังให้เศร้าใจ
ความคิดเห็นที่ : 137

Sqweez[th]

03/12/2009 15:04:43
0
ผมเจอมาแล้วครับ ตัวละ 4500

ผมไม่ชัวร์ด้วย ผมเลยเอาร้านเฮียดีกว่า
แต่ผมอยากทราบว่า Beats Tour ของเฮีย มีตัว ControlTalk ไหมครับ ??
ความคิดเห็นที่ : 138

poppo34

03/12/2009 19:22:48
ถามก่อนตัดสินใจ ครับ
เอามาฟังกะ ไอโฟน 3จี เสียงมันจะดีมั๊ยครับ กำลังขับ ไอโฟน เหมาะกับตัวนี้หรือไม่ครับ
อะไรเป็นข้อด้อยครับ ถ้าฟังกะไอโฟน เสียงอะไรจะหายไปมั่งครับ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ
ความคิดเห็นที่ : 139

poppo34

05/12/2009 21:36:49
ไมมีคนตอบเรยหรือครับ
ความคิดเห็นที่ : 140

punkจัง

05/12/2009 23:51:41
0
ไม่น่าจะมีปํญหาอะไรหรอกนะ สำหรับเรื่องกำลังขับ

แต่เสียงที่ได้อาจจะ คนละแนวกับ ipod นะ

เพราะ ipod แต่ละรุ่นมันก็เสียง ต่างกันอยู่แระ แล้วแต่คนชอบ

แถมมันก็ไม่ต่าง อะไรมากมายเลย ก็แค่นิดๆ หน่อยๆ
ความคิดเห็นที่ : 141

แบงค์

09/12/2009 11:32:22
0
แล้วBeats Studio มีของปลอมไมเนี่ย
กลัวของผมเป็นของปลอม-.-\"
ความคิดเห็นที่ : 142

THE FUCKING LIFE

12/12/2009 18:22:42
0
มีจร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ลูกค้ามาเมื่อตอนบ่าย

บอกซื้อมาจากจีน งานเหมือนมากเลย แต่!!!!!!!

เสียงโครตสถุนเลยล่ะคับ

ต้องซื้อองจริงเท่านั้นคับ จาบอกหั้ย

ผมชอบ DR.DRE มานานแล้วมานอยู่กับ EMINEM มาร่วม 10 ปีแล้วคับ

ผลงานสุดยอดมากเลย ขอบอกๆๆๆๆๆๆๆ
ความคิดเห็นที่ : 143

Win

23/12/2009 01:21:47
0
สวยจัง
ความคิดเห็นที่ : 144

ต่อ

26/12/2009 15:22:03
มีใคร เคยลองฟัง หูนี้กับเพลง เกลียดเธอไม่ลง ของ พี่ Calories Blah Blah บ้างไหมครับ เครื่องเล่น ainol V8000HDG จอใหญ่เท่า บ้านน่ะครับ
รู้สึก เสียมัน ดังดอกด้านซ้าย แตกๆๆน่ะครับ หรืออาจจะเป็นเฉพาะของผม ครับ แล้ว เคลมศูนย์ได้ไหมครับ หรือว่า เครื่องเล่นไม่ได้
ความคิดเห็นที่ : 145

izank

07/01/2010 08:53:35
ถ้าสายขาดนี่เอาสายSATA มาเปลี่ยนได้มั๊ยเนี่ย
555+
ความคิดเห็นที่ : 146

Pitru

14/01/2010 02:06:08

แล้วเทียบกับตัว Diddy Beat by Dre. ล่ะครับ น่าสนใจนะผมว่า :)
ความคิดเห็นที่ : 147

Pitru

14/01/2010 02:16:40

แล้วเทียบกับตัว Diddy Beat by Dre. ล่ะครับ น่าสนใจนะผมว่า :)
(โทษทีครับ เมื่อกี๋ใส่รูปผิด..)
ความคิดเห็นที่ : 148

bang

18/01/2010 02:54:32
0
พี่ครับ รุ่นนี้สามารถต่อ iphone รุ่นแรกได้เปล่า
ความคิดเห็นที่ : 149

bang

25/01/2010 10:31:30
พี่เพ้อฝันครับ ผมมี bose in ear จะอัพเกรด เป็น beat tour ดีไหมครับ เพราะผมชอบฟังเพลงแนวนี้อยู่แล้วๆผมก็มีmonster beat bydr.dre studioแล้วด้วยแต่มันพกพาลำบาก แต่ผมก็ชอบนะเสียงดี พี่เพ้อฝันว่าควรอัพเกรดดีไหม
ความคิดเห็นที่ : 150

เพ้อฝัน

25/01/2010 12:25:15
0
ถ้าชอบแนวเสียงของ bose in ear ก็ใช้ bose in ear ต่อไปเถอะคร้าบท่าน

เพราะ beat tour เสียงมันต่างกะ bose in ear นะครับ คนละแนวก็ว่าได้

ถ้าชอบใสๆ เบสนุ่มๆ ก็ bose ถ้าชอบเพลงดุๆ ก็ beat tour

beat tour เหมาะสำหรับฟังเอามันส์มากกว่าอะครับ

ส่วนเรื่องพกพานั้น beat tour ก็ พกพาไปใช้งานนอกสถานที่ ลำบากเหมือนกันนะครับ

สาเหตุที่ลำบากเพราะ สายแบนๆ ของมันนี่ละ มันแบนอย่างเดียวไม่พอ มันยังพกน้ำหนักมาด้วย

และเนื่องจากน้ำหนักที่มาก ของสาย ก็จะทำให้ เวลาเราใส่ beat tour เดินไปไหน มาไหน

มันจะค่อยๆ หลุดจากรูหู ของเราเป็นประจำ ต้องคอย ดันมันกลับเข้าไปเรื่อยๆ

แต่มันก็มีวิธีแก้นะครับ

ถ้าหาอะไรหนีบสายของ beat tour ไว้กับ เสื้อบริเวณช่วงหน้าอก ก็แก้ปัญญานี้ได้แล้วครับ

จะเป็น ที่หนีบเน็ตไท หรือ เอาที่หนีบสายของมือถือ มาใช้ก็ได้

เท่านี้เวลา เราจะวิ่ง หรือ เดินฟัง beat tour มันก็ไม่หลุดออกจากหูแล้วคร้าบท่าน

ความคิดเห็นที่ : 151

bang

25/01/2010 19:21:44
ครับพอดีผมเบื่อ โบสแล้วอะแล้วเท่าที่ผมฟังมีmonster beat bydr.dre studio ผมก็ชอบเสียงแนวนี้มากครับ เบสเป็นลูก มีเสียงเอฟเฟ็กแปลกๆให้ได้ยินด้วย แต่มีmonster beat bydr.dre studioของผมมันพกพาลำบากผมก็เลยจะซื้อ beat tour ดีไหมครับเพราะผมก็ชอบฟังฮิพฮอพอยู่แล้ว หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ
ความคิดเห็นที่ : 152

นาย

07/02/2010 22:17:15
ผมเคลมของมาวันนี้
ตัวนี้ล็อตใหม่
มีที่หนีบ สาย แถมมาด้วยครับ!!!
กับจุกเพิ่มอีก ประมาณ 1-2 ขนาดครับ!!!
^^
ความคิดเห็นที่ : 153

เพ้อฝัน

08/02/2010 09:19:16
0
ผมก็ว่าแล้ว หูตัวนี้สายมันหนัก จริงๆ ถ้าใส่แล้วเดินไปบนท้องถนน มันจะไม่ค่อย happy เท่าไร

คือ ต้องหาที่หนีบสาย มาใช้ ถึงจะเดินแล้วรู้สึกคล่องตัว ไม่งั้นตัวหูฟังมันจะหลวมๆ

ว่าแต่ที่หนีบของ monster เป็นยังไง ว่างช่วยโพตส์รูปให้ดูหน่อยนะครับ อยากเห็น เหอๆ

แต่สงสัยผมคงต้องแช่งให้ Beats Tour เสียไวๆ บ้างแระ จะได้ส่งเคลมบ้าง 555+
ความคิดเห็นที่ : 154

นาย

08/02/2010 14:58:49

ขอโทษครับ มาอัพรูปช้าไปหน่อยครับ
555+
มันเป็นแบบนี้ครับผม

^^
ความคิดเห็นที่ : 155

นาย

08/02/2010 15:09:30

และนี่คือ จุกแถมที่ มีมากกว่าเดิมครับ
จุกแถม 6 ขนาด
รวมกับที่อยู่ในตัวหูฟังอีก เป็น 7 ชิ้นครับ

คุ้มกันเลยทีเดียวครับ
สำหรับคนที่ รูหูเล็กก็ สบายเลยครับ
เพราะมันมีไซส์ เล็กมากๆ มาด้วยครับ

^^
ความคิดเห็นที่ : 156

เพ้อฝัน

09/02/2010 13:43:51
0
แกล้งทำเสียบ้างดีกว่า อยากได้จุกเพิ่ม เหอๆ
ความคิดเห็นที่ : 157

Meehin

15/02/2010 22:59:42
0
แล้วถ้าผมไปซื้อใหม่อตอนนี้จะได้ของแถมเพิ่มเหมือนตอนส่งเคลมไหมอะครับ
ความคิดเห็นที่ : 158

After2AM

26/02/2010 09:35:59
^
^
^
จาไปซื้อวันนี้แล้วอ่า... แต่อยากทราบแบบคุณ \"Meehin\" ว่าล่ะ...
เราจะได้ lot ของใหม่แบบ มีที่หนีบสาย + จุกที่เพิ่มมา แบบที่คุณ \"นาย\" ไปเคลมมารึเปล่า??
ความคิดเห็นที่ : 159

Hardstyle

28/02/2010 12:21:33
ท่าเอาไปต่อกับ โทรศัพท์ โนเกียN95 8GB มันจะขับไหวมั้ยครับ
เพราะผมใช่โทรสัพท์รุ้น นี้อยู๋ แล้วผมก้อฟังเพลงแนวๆนี้เหมือนกัน
HIPHOP/TRANCE/HARDSTYLE
ความคิดเห็นที่ : 160

EARTHZY

03/03/2010 01:04:19
0
อยากทราบว่า ณ. ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
ความคิดเห็นที่ : 161

popcap

03/03/2010 20:12:34
เพลงที่ให้ลองฟังตอนกดว่าR&Bนี่เพลงอะไรหรอครับ ไปฟังแล้วชอบจังเลย
ความคิดเห็นที่ : 162

sere

06/03/2010 20:25:54
ตอนนี้ DGW มีของปะคับ
ความคิดเห็นที่ : 163

EARTHZY

08/03/2010 20:16:06
0
ของหมดทั้ง 3 สาขาเลยครับ

i studio ก็หมดครับ

ที่ DGW บอกว่าอีก 2 อาทิตย์ของมาครับผม
ความคิดเห็นที่ : 164

mixX

13/03/2010 02:11:01
ที่ชอป iStudio สาขา เซ้นเวิลล์ เหลือ 2ตัวนะ ลองไปดู
ผมเพิ่งไปซื้อมา ของล็อตใหม่ คอนเฟริมว่ามีตัวหนีบสาย ก่ะ จุกยาง เพิ่ม
7450฿ ถ้าแบบใช้ก่ะ iPhone ด้วย(มีไมค์พูด ตอนรับสาย) ก็บวกเพิ่มอีก 1k -_-\\\"

p.s. ฟังแล้วแทบไม่อยากถอดเลยล่ะ ;)
p.s.2 ที่ว่าเซ้นเวิลล์เหลือเนี่ย เพราะผมไปเดินเล่น แต่แว๊บไปดูเองเลย ทีแรกก็โทรถามชอป สาขาอื่น
เค้าก็โทรเช็ค แล้วบอกว่าไม่มีของเลย... แต่ที่เซ้นเวิลล์ วันที่ผมไปซื้อมีตั้ง 3กล่องง่ะ
ความคิดเห็นที่ : 165

mod

14/03/2010 19:30:32
ไปเจอใน เวป โอเวอร์คล๊อกโซน เห็นมีคนขาย ราคา 2 พันกว่าๆ

มีทั้ง Beats Tour Turbine Lady gaga

สีสันดูแล้ว จัดจ้าน กว่าของจริงมากๆ

เสียงไม่รู้จะดีหรือป่าว ไม่เคยลองและไม่กล้าซื้อมาลองด้วย 555+
ความคิดเห็นที่ : 166

Biz

16/03/2010 21:18:22
พี่ๆครับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่อะครับ ว่าจะซื้อ Monster Beats Tour หรือ Bose In Ear ดีอะครับ

ผมชอบฟฟัง เพลง เกาหลีอะครับ Kpop อะครับ แล้วก็ฝรั่งๆแนวๆๆ อะครับ

แล้วผมชอบนอนฟังเพลง เดินฟัง อะครับ ตอนนี้เครียดมากครับ - -

ความคิดเห็นที่ : 167

Biz

16/03/2010 21:19:38
ช่วยแนะนำทีครับ
ความคิดเห็นที่ : 168

เบียส

16/03/2010 22:42:27
11
ของมีเข้ามา ครับ นิดหน่อย จ้า ถ้างามวงศืวานมีเลย คับ ส่วน ประตูน้ำ กะ สยาม รอก่อนเน้อ เดี๋ยวขนไปให้ ..........อิ อิ อิ
ความคิดเห็นที่ : 169

Biz

17/03/2010 01:26:06
พี่ๆครับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่อะครับ ว่าจะซื้อ Monster Beats Tour หรือ Bose In Ear ดีอะครับ

ผมชอบฟฟัง เพลง เกาหลีอะครับ Kpop อะครับ แล้วก็ฝรั่งๆแนวๆๆ อะครับ

แล้วผมชอบนอนฟังเพลง เดินฟัง อะครับ ตอนนี้เครียดมากครับ - -

ช่วยแนะนำทีครับพี่ๆ
ความคิดเห็นที่ : 170

mixX

17/03/2010 11:31:39
^
^
เรื่องเสียงเราไม่สัดเท่าไหร่ครับ หูผมไม่ได้เทพมากมายนัก แต่ก็ขาดเสียงเพลงไม่ได้เลย
ตื่นนอน ออกจากบ้าน ก่อนเข้านอนต้องสวมหู บรรเลงเพลงโปรดก่อน..แล้ววันๆนึงจะผ่านไปด้วยดี*0*

สุดท้ายแล้วผมเลือก Beat tour เพราะเทรนดีคับ อย่างที่ review เค้าบอก\"สายสีแดง แรงฤทธ์\"จริงๆ
ใส่ฟังไปเนี่ย...ยันครับ!! ว่ามีคนมองจริงๆ แถมเค้ามองแบบมีราคาด้วย ฮา...
ความคิดเห็นที่ : 171

mixX

17/03/2010 11:39:04
คุณ Biz ฟัง kpop เหมือนกันเลย (iPod ผมจุแต่ kpop + hiphop และก็ R&Bนิดๆ..)
ถ้าฟังเพลงแนวนี้ก็โอเคคับ Beat tour ได้เลย ^^

p.s.แนะนำ Young Love ของ Seo In Kook มาฟังด้วยนะคับ เพราะจับใจ R&B นิสๆอีกต่างหาก :)
ความคิดเห็นที่ : 172

Biz

17/03/2010 13:19:19
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับคุณ mixX

ผมชอบ Big Bang ครับ FC อิอิ แล้วก็ทั่วๆไปคับ
ความคิดเห็นที่ : 173

mr.hardstyle

18/03/2010 11:05:34
พี่ๆครับ ช่วยตอบผมหน่อย ท่าเอาไปต่อกับ โทรศัพท
nokia N95 8Gb มันจะขับใหวมั้ย ครับ
ตอนนี้มีตัง พอที่จะซื้อและ แต่ไม่มั้นใจ
อีกอย่าง ผมไม่ค่อยมีเวลาไปลองด้วย
พี่ๆช่วย ตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ผมฟังแนวHIPhop/Trance/Hardstyle
ความคิดเห็นที่ : 174

ยองเจ

18/03/2010 14:08:50
In-Ear ทุกยี่ห้อ แรงขับมันเยอะอยู่แล้วคร้าบ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรหรอก

แต่ถ้า เป็น full size น่ะ บางยี่ห้อต้องใช้ amp ช่วยขับ เช่นยี่ห้อ AKG ครับท่าน
ความคิดเห็นที่ : 175

EARTHZY

18/03/2010 19:39:43
0
ของเข้าสยามยังครับผม

พุ่งนี้กะไปสยามด้วย

ขอคำตอบหน่อยคร้าบบบบ
ความคิดเห็นที่ : 176

mr.hardstyle

21/03/2010 12:41:54
ขอบคุณครับ คุณ ยองเจ
เดียวไปถอย เลย
ความคิดเห็นที่ : 177

EARTHZY

21/03/2010 17:47:29
0
เจ้าตัวนี้ใช้ comply foam รุ่นอะไรหรอครับ t400 หรือ t500
ความคิดเห็นที่ : 178

pitru

23/03/2010 02:14:30
อยากรู้วิธีทำความสะอาด beat tour อ่ะครับ กลัวฝุ่นหรืออะไรๆมันจะไปติดตรงปลายหูฟังน่ะครับ.. ตอนเปลี่ยนจุกน่ะครับ
ความคิดเห็นที่ : 179

saoru

30/03/2010 22:27:36
0
ผมเบริน์มา100ชั่วโมงแล้วเบสยังมาไปงลูกเลยอ่ะคับมาแต่เสียงแหล่มกับกลางอล้วก็รายละเอียดอ่ะ ฟังกับ ipod touch ต้องใช้แอม E3 ช่วยขับถึงจะได้เบสมาเยอะอ่ะ ต้องเบริน์แบบไหนดีอ่ะคับ
(ซื้อที่ร้านเฮียที่ เกดเวนอ่ะคับ)
ความคิดเห็นที่ : 180

yankumi

18/04/2010 21:34:15
รบกวนถามหน่อยค่ะ
ถ้าเป็นคนชอบฟังเพลงหลายแนว แต่ที่ชอบมากๆก็จะเป็นPop-Rock
Technodance, electronica asian-hiphop Jpop Kpop

ซื้อMonster Beats Tour In-Ear By Dr. Dre จะเหมาะไหมคะ

พอดีติดใจดีไซน์ตัวนี้ด้วยโดนเป็นที่สุด แต่ราคานี่โดนกว่า(กระแทกใจมาก)
ชอบแบบอินเอียร์อยู่แล้ว ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

อ่านเม้นข้างบนๆบอกว่าถ้าใช้นานๆจะล้าหูหรอคะ
เพราะต้องใช้งานบ่อยเยอะ
ตั้งใจจะเก็บเงินซื้อตัวนี้ตัวเดียว จะเอาใช้สารพัดประโยชน์เลยค่ะ
เอามาถอดแลคเช่อร์ด้วย
ใช้ใส่ตอนเล่นวิ่ง ฟิตเนสด้วยจะไหวไหมคะ
>.<"
ขอบคุณนะคะ

ปล. รีวิวได้เห็นภาพมากๆ ต้องให้ค่านายหน้าคุณเพ้อฝันกับคห.ข้างบนๆด้วยนะคะเนี่ย :)

ความคิดเห็นที่ : 181

Pae

20/04/2010 00:50:08

คุณ Bang คับ ผมมี Beat Tour คุณbangอยากลองแลกกันฟังก่อนมั๊ยคับ ติดต่อทาง e-mail มะเห็นได้เลยคับ?
ความคิดเห็นที่ : 182

mixX

20/04/2010 18:19:38
^
^
@yankumi ^^
เท่าที่ผมใช้มานะ เลือกจุกยางที่พอดีก่ะหูเราคับ รับรอง มันแน่นเป๊ะเลย ;)
ผมทั้งเดินทั้งวิ่ง...มันก็มันร่วงอ่ะ แต่สายเค้าค่อนข้างยาว และ นน.เยอะหน่อย
เลยรู้สึกมันถ่วงๆบ้าง ส่วนเพลงนี้ผมก็ hiphop R&B kpop แล้วตอนนี้ก็เริ่มติด
แนว House แล้วคับ *w* ฟังแล้วก็กระหึ่มไปถึงหัวใจ -*0*-!!

p.s. แต่ระวังคนข้างๆจะงอลล์ด้วยนะคับ เพราะสวม beats แล้วเราจะไม่ได้ยินเสียง
คนรอบข้างเลยง่ะ แหะๆ (>,<)
ความคิดเห็นที่ : 183

mixX

20/04/2010 18:22:06
^ *มันก็ไม่ร่วง* ~~~พิมพ์ผิดง่า... (=,=)
และก็ไม่ล้าหูด้วย สำหรับตัวผมนะ ถ้าชอบดีไซน์ + เทรนดี้นิสๆ
เล่นตัวนี้ก่ะได้คับ รับรองต้องมีคนมองล่ะ ;)
ความคิดเห็นที่ : 184

yankumi

21/04/2010 14:42:10
@mixX ขอบคุณนะคะ
ติดใจความล้ำของมันจริงๆ
ถ้ามันไม่หนักหูมาก เราคงเอาไปใช้ได้สบายหน่อย
เราเอามาแกะเทปด้วยค่ะ แกะเทปทีหูระบม

ถ้าเป็นK-popเนทๆ เราฟัง Bigbang Jinusean dr.doc
แนวHouseยังไม่เคยลองค่ะ

สุ่มเก็บข้อมูลต่อ:P
ความคิดเห็นที่ : 185

Emm

01/05/2010 16:50:49
อยากได้บ้าง แต่ไปที่ไหนก็บอกว่าหมดทุกที่เลย เซงแท้
ความคิดเห็นที่ : 186

Lek

05/05/2010 22:22:58
ผมพึ่งได้มาไม่ถึงอาทิตย์ แฟนหิ้วมาจาก US ซื้อจากตัวแทนจำหน่าย แถม จุก 4 คู่ และสายไม่มี ตัวหนังสือใดๆ แต่คุณภาพเสียงดดนสุดๆ ไม่ผิดหวังเลย ครับ
ความคิดเห็นที่ : 187

MR_CHACHI

17/05/2010 00:14:30

ผมใช้ CX500 อะครับ อยากทราบว่าตัวไหนเบสเยอะกว่ากัน
ผมเคยซื้อ Shure E4C ที่เค้าว่าเบสเยอะๆ ผมว่างั้น...งั้น ไม่ชอบเลย แพ้ตัว Creative EP-630 อีก
ตอนนี้เพื่อนกำลังจะกลับมาจาก London สิ้นเดือน ผมไม่มีโอกาสไปลองฟังที่สยาม...เพราะมันปิด

ช่วยฟันธงให้หน่อยว่าเบสเยอะกว่ายี่ห้ออื่นๆ จิง ผมใช้ Creative EP-630, Sennheiser CX500 และ Shure E4C นะครับ

ผมจะสั่งแล้ว...ขอบคุณมากครับ
ความคิดเห็นที่ : 188

Pom

06/06/2010 21:12:47
ถามต่ออีนิดครับ พอดี ชอบแนว UE Tri 10 ตัวฟ้าๆนะครับ
แล้วอยากได้ Full Size สวยๆ ถามว่า dr dre studio เสียงมันต่างจาก UE Tri 10 ตรงไหนยังไงนะครับ จะได้ตัดสินใจ
แล้วยี้ห้อไหนที่ให้เสียงแนว UE Tri 10 ที่ผมชอบบ้างครับ งบราวๆ 15000 บาท
ความคิดเห็นที่ : 189

luvgerrard

13/06/2010 02:15:54
คุณ yankumi ครับผม หูนี้ฟัง bigbang เสียงเป็นไงบ้างครับ ผมชอบฟังมากฟังเป็นล้านรอบเลย g-dragon และก้อจะซื้อหูนี้พอดีครับ รบกวนหน่อยครับ
ความคิดเห็นที่ : 190

bizzene

15/08/2010 16:38:44
ช่วยบอกวิธีเบิร์นหูฟัง

ตัวนี้ให้หน่อยคับ ++
ความคิดเห็นที่ : 191

aunsan

11/09/2010 03:53:50
*ถามนิ้สนึงครับได้มากล่องนึง พอเปิดออกมาแล้วรู้สึกถึงความผิดปรกติ คือ แจ๊คดันเป็นตัวแอลของผม Beats Tour ธรรมดาไม่ใช่ Control Talk แล้วตรงขั้วแยกสายดันเป็นพลาสติกแข็งสีดำเงาสกรีน MONSTER กับ beats อย่างละข้างดูไฮโซ้ ไฮโซ ยังไงพิกล แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร เอามาเบิร์น ไปแล้ว 50 ชม.ฟังดูเสียงดีมาก แต่พอเพื่อนมาเห็นปุ๊บมันบอกของเมิงง่ะปลอม ของแท้ตัวนี้ต้องแจ๊คตรงแล้วตรงขั้วแยกสายต้องเป็นยางเฟ้ย ได้ยินยังงั้นก็เลยเหวอ อ้าวซวยแล้วกรูหลอกเอาตังค์เมียมาแต่ได้ของปลอมกระนั้นหรือ
**ใครรู้ช่วยบอกทีครับว่ามันแท้หรือไม่แท้(ผมฝากพี่ชายซื้อมาให้ พี่ผมก็เอามาจากร้านเฮียมั่นคงนะเค้าบอกผมยังงี้)
***แต่เสียงมันดีมากเลยนะ ดีกว่า Sony MDR-EX700 คู่ละหมื่นอีก ตามความเห็นของผมนะ
ความคิดเห็นที่ : 192

as

17/09/2010 16:23:46
....also real replica watches is command the father Seamaster 300M James Bond Collectors Edition Mens 212.30.41.20.01.001 for sale of an harmonious grandstand Baume & Mercier Baume and Mercier Riviera Mens 8467 sale play.
....also real http://www.google.com>replica watches is command the father http://www.google.com/seamaster-300m-james-bond-collectors-edition-mens-watch-212-30-41-20-01-001-watches.html> Seamaster 300M James Bond Collectors Edition Mens 212.30.41.20.01.001 for sale of an harmonious grandstand http://www.google.com/baume-mercier-baume-and-mercier-riviera-mens-watch-8467-watches.html>Baume & Mercier Baume and Mercier Riviera Mens 8467 sale play.
....f Louis replica watches Vuitton again Chanel bags, Ulysse Nardin Maxi Marine Chronometer Mens 263-66 for sale generally at good prices. Audemars Piguet Royal Oak Chronograph Mens 25860ST.OO.1110ST.05
ความคิดเห็นที่ : 193

Pat

18/09/2010 22:25:51
ของผมก็เหมือนกับของคุณ aunsan ครับ...เค้าบอกรับของมาจากร้านเฮียมั่นคงเหมือนกัน...ใครช่วยคอนเฟิร์มทีครับว่าจริงหรือปลอม...
ความคิดเห็นที่ : 194

แบด

20/09/2010 11:44:52

ว่าจะมาถามเหมือนกันครับ งงมากเลยกับเฮีย Dre ครับ เดี๋ยวสายพับ เดี๋ยวไม่พับ
เดี๋ยวมี Print เดี๋ยวไม่มี นี่เล่นมาเปลี่ยนทรง Jack กับเปลี่ยนขั้วแยกสายอีก งงเต๊กแล้วครับ
หูเราก็ไม่ถึงขั้นด้วย แล้วจะดูกันยังไงล่ะเนี่ยคับ
ความคิดเห็นที่ : 195

แบด

20/09/2010 11:46:41

jack ตัว L
ความคิดเห็นที่ : 196

kidz10

20/09/2010 15:14:31
0

ผมซื้อจากร้านเฮียเหมือนกัน เมื่อเดือน 7 ที่ผ่านมา
หัว jack เป็นตัว L
ส่วนตรงยางที่เปลี่ยนเป็นพลาสติก เคยเห็นฝรั่งเค้าreviewว่าใช้ไปปีนิงแล้วตรงยางมันหลุด (รุ่นหลังก็เลยเปลี่ยนเป็นพลาสติกไปเลยมั้ง)
ความคิดเห็นที่ : 197

Pat

21/09/2010 02:51:44
เหมือนของผมเด๊ะเลยครับ ทั้งกล่องกับที่รัดสายสีดำ ๆ ก็เหมือน ติดแค่ตรงขัวแยกสายกับแจ๊คส่วนที่เป็นพลาสติกสีแดง ทำมันมันดูเป็นพลาสติกราคาถูกจัง ไม่สมกับหูฟังราคาตั้งหลายพันเลย เดี๋ยวว่าง ๆ ว่าจะลองไปดูตัวที่ขายตามร้านดู...
ความคิดเห็นที่ : 198

replicawatches

25/09/2010 10:02:10
Chloe replica Handbags watercolor Louis, I feel very refresh fast Ensure his attention was pulled, replica Prada Wallet. We almost 2 times, I feel very Louis Vuitton watercolor fast refresh your assurance additional. Bowling is good ventilation styles of classic movies, a slightly has game mentality of color and pattern, the fun and frivolous. Quick, replica Wallet is the necessary of happiness is frivolous Versace replica Handbags. The T-shirt, jeans, it added camels and hemp weekend in the office.The spring/summer 2008 ventricle, left, the unforgettable part of the designer replica handbags, 2 prince and the industrys most famous artist cheap Gucci Handbags. The color of water, and the color is rich with the tray to hold your hand, that is for the sake of art in! Bright summer, to cope with the method, it is winter sun downturn from interruption, looking back. The software provides a novice is, if you wear on hand and the elbow. Is your valuables lock and durability, safety of zipper keep 2 key attached. The spacious interior with the car keys of Coach Handbags replica. I am the pocket depth of love and fully exploit peripheral orders, the room is not as slow.You really watercolor I feel very refresh fast hands, long time to wait, I will blow the purse to the list. On top of the replica Mulberry Handbags or buy real production cost budget, in the game all skills. The companys various Marni replica Handbags was discreet, below same LV yuan.All my prologue is luxurious, is one of the most conservative designer handbags are most likely you are introduced in the man speaking is very necessary. Therefore, I am a mans blood, by means of a mans obligation to ignore my Christian Dior Handbags. The stars of Thomas Wylde Handbags, delicate style bar tender feelings sweet meaning, brown leather Luis Vuitton partner, almost all of the people all the same operation can put in the school, and male.White topsthing argent metallic rock closed hardware found in the leg beautiful together. Full details storage room, this mail packages, before the close of the pocket, if open, zip and organizations of all sizes, pocket, or excessive subway. Holiday, you my heart when you please put your Bally Handbags in the via this in to lend a hand. And having very,You really to your men, a set of beautiful cuff all play this move replica Louis Vuitton Handbags.Ten years ago, couples, jack was family and name. Jacks method, considerate design and practical purpose of men said to provide goods. Todays men function Marc Jacobs Wallet replica is very necessary. All of you are very beautiful, smooth appearance, the choice of the blog, BBS purse of Louis vuittons messenger, "you know, spoil the perfect daily men. One day, or Louis Vuitton Replica, both because of possible options, 2 internal and external pockets on the back of the pocket.The core of amateur and professional photography, use Yves Saint Laurent replica Handbags, there are a lot of any part of the tourism equipment. Our new arrived just, new digital SLR. When the friendly support center, we seem to these ties. But wait here, practical, comfortable, and to ignore the impact, outside without protection.Mainly in tents, and high outdoor clothing manufacturers ShanBao area. But now, and they even in pictures limited within the scope of the backpack 28. But I often compu rapidly lowepro einsatz with its base as lowepro mobile equipment hunter.My funds are true when climbing Hermes replica Handbags mountains, some similar, Marc Jacobs Wallet, digital SLR my Marni Handbags replica, in order to make information (make). At first glance, I for the space and Versace Handbags replica like comfortable. Photos of the human anatomy, is also the shape. As the mountains, but we know it. Perhaps as a backpack experienced manufacturer and different hopes. Have plenty of physical contact is very rich to wear long Hermes Wallets with mesh fabric and pleasure. The rear of the building to the aluminum bar rigid.What is one of my old photographs than other pages in the package of my cheap Mulberry Handbags major. Therefore, the upper zhang is dirty, but the system on the floor. Additionally, the space is very significant. 2 kamerabodys dishes, one day, a few main camera flashes of space. Here, the individual and other packages can be adjusted. Possible, I also feel single. Balenciaga Wallets. Therefore, can open the safety Gucci Handbags replica of harsh environment.Mild, body inside pocket with ornaments to optimize photos. Super, I found the expansion slot cf card.
ความคิดเห็นที่ : 199

Timberland Boots

27/09/2010 10:07:08
zn 2010-8-27 Timberland Boots have high-quality materials, generous and fashion design, simple and practical, so most people love it! for kids, we also release new style.exquisite, adorable and warm. trust us: timberland boots can give your baby a warm winter!
High-quality Timberland Shoes, wonderful services, reasonable prices,burberry scarf, we believe that our store is your best choice! if you are looking for a product with full service from our online store, Timberland Boots Sale, please purchase from the franchised store instead.
In the company’s flagship “outdoor” concept, Timeberland stress refers to nature and the vast outdoor space, whether on land, sky, water or the seabed.
Timberland’s outdoor product demand is people’s physical and psychological in nature to pursue happiness,Merry Christmas to Me! this is life in austin &, rather than measurable sport performance Timeberland UK . so for the extreme-type sports-related products, timberland hold reservations.
Timberland is also the image of masculine women, the market began to pay attention. women now account for footwear 12% of total turnover this year, in september will be in its Cheap Timberland Boots operated stores,Wear A Cotton Bandana To Create Your Own Style, franchise and partnership stores introduced the first Women Timberland Boots women’s series. if this year’s favorable response, in 2002 autumn and winter will continue to expand product content, and increase the distribution points. in addition, Timberland Boots For Men is also possible to consider the future development of children’s wear market.
ความคิดเห็นที่ : 200

Ugg Bailey Button

27/09/2010 10:07:20
zn2010-9-27

Classic Cardy Ugg is a season, some shoes, for example: Sandals for summer clothing, winter is generally do not have to wear shoes or UGG Nightfall Boots , Classic Ugg Boots, and so on, for example: only in the winter only, if you put it out in the summer, when it comes to the big joke. So regardless of Uggs Boots or shoes to wear when you save to their maximum effect.Winter shoes and UGG Ultra Short Boots are the best of warm clothing, and a variety of fabrics for Ugg Classic Tall , snow boots to become the preferred girls winter fashion and health. For Ugg Bailey Button , boots are saved when you don't have boots deformation.

ความคิดเห็นที่ : 201

MBT Shoes Sale

27/09/2010 10:07:31
zn2010.09.27 This pair of featured MBT Shoes on sale, you must also have good resistance to impact, in the complex to the harsh terrain, a pair of Buy MBT Shoes does not have a strong impact resistance, often is the sole plate. Hard floor surface long impact foot plate, even feet do not play bubble, a day to go down to the foot plates can be painful, upscale MBT Sport Shoes outlet, usually design and rich stretch of hard, not only can effectively combat the ground impact, and can effectively alleviate the pressure of body weight, on foot could better protection.Look closely at your ankles, the ankle of the medial slightly outside of the ankle when compared to the medial slightly concave.MBT Chapa Shoes tongue with lateral widening thicken asymmetry design, the tongue position more snapping the ankle, make MBT Shoes Sale caviar black and feet more reliable, thereby making Discount MBT Shoes in working more with feet, smoother, and asymmetry of the tongue is not easy to misplace.
ความคิดเห็นที่ : 202

Air Jordan

27/09/2010 10:08:06
zn2010-9-27 Are you crazy collection of Air Jordan Shoes? Our jordan shoes sale online, all Nike Air Jordan shoes on sale at the cheapest price. Beside, all Cheap Air Jordan 11 for sale with high quality, very durable, so that love can exercise more control over your own. We are professional in doing Air Jordan 1 to Air Jordan 2010. If you're looking for Cheap Jordan Shoes, you will satisfactory our online good quality Jordan Shoes Sale. On the basis of the equal condition we offer Nike Air Jordan Retro Shoes. We offer the hottest and newest styles for everyday cheap low prices on our site. No reason for you guys to over pay for these items when you can finally pay affordable low prices.

Air Jordan 1 white/blue

ความคิดเห็นที่ : 203
ความคิดเห็นที่ : 204

jess

27/09/2010 15:16:43

. Black shook his head, everyone surprised a moment. long time no effort had been shot. Mr. Black took the crystal bottle, suddenly, his handsFake Louis Vuitton Luggage began to red up, an opening to diffuse heat began. Three naked upper side of the Han dynasty are the eyes shine.training object.Qin Yu, Qin Feng, Qin G, with words, Ge Min also looked at the Black President. Mr. Black opened the crystal bottle stoppers, crystal bottle whileLouis Vuitton Luggage in the hands of a little slump, suddenly 'Blue inflammation water' drip down, directly above the drop in fire red crystal, while a burst, undergoing dramatic changes. For a while, it became a film hydration blue inflammation, completely covering a fire red crystal. Louis Vuitton Outlet Onlinethere is not even the slightest change. Mr. Black eye color even more concentrated excitement, suddenly, his face suddenly turned red, and later became livid, and he has small hands up the flames, but the entire courtyard is suddenly raising the temperature up.HeFake Louis Vuitton Wallets even was in the courtyard of the air because of the heat shock completely up
ความคิดเห็นที่ : 205

เพ้อฝัน

30/09/2010 13:59:02
0
คือ..รบกวนสักนิดนึงสำหรับ พ่อค้า-แม่ค้า ที่ขาย Beats Tour(ของปลอม) กรุณาอย่าเอา รีวิว ของผม ไปแปะเพื่อขายของ ของท่านนะครับ

เพราะรีวิวนี้ ใช้ Beats Tour ของแท้ ในการทดสอบ ถ้าท่านต้องการขาย Beats Tour ของปลอม กรุณาทดลองกับ Beats Tour ของท่าน แล้วเขียน รีวิวเองเถอะคร้าบ

แล้วถ้าผมพบเจอว่าใครเอา รีวิวผมไปแปะเพื่อขายของปลอม ไม่ว่าจะอยู่เวปไหน ถ้าผมเห็น ผมก็จะเอา ลิงค์ที่ท่านขายของ ไปแปะหรือแจ้งให้กับ บริษัทที่รับ Beats Tour เข้ามาในไทยอย่างถูกต้องตามกฎหมาย นะคร้าบ
ความคิดเห็นที่ : 206

www.lacostelike.com

05/10/2010 08:53:01
LRH2010-10-5Lacoste Shoes Online has releases her new shoes for this season. For a long time, I didn’t notice shoes. But this time, I began to fall in love with Lacoste shoes. This time their Lacoste Shoes Sale are full of innovation and comfort.I love shoes with new designs. Shoes must be comfortable. I think Mens Laocste Shoes are the must-have points for choosing a pair of good shoes. When I was wandering on the internet, the Mens Lacoste Shoes attract me deeply. The shoes have leather upper with textured rubber outsole. On the shoes upper, there is large embroidered logo, whose color is the same with upper – white. The most outstanding place of the Lacoste shoes is the Cheap Lacoste Shoes. I saw too many shoes with shoelace closure.Though I love Lacoste shoes . If you are interested in flattie, Lacoste Shoes may be suitable for you. Flats are easy choice for every day. The flats have soft leather upper with textured rubber outsole. The soft upper are protective for your foot while the textured rubber outsole is to avoid slipping. There is an Lacoste logo on the shoe surface.Though I love Lacoste Carnaby Shoes.
ความคิดเห็นที่ : 207

mixX

06/10/2010 11:25:59
ถามผู้มีประสบการณ์ เรื่อง การเคลมของ
ตอนนี้ตัวหูฟังด้านขวาดับไปเรียบร้อย -_-" ใช้มาราวๆ 8เดือน
ซื้อจาก iStudio ครับ... ถ้าเราเอาไปเคลมนี่ เค้าเปลี่ยนอันใหม่ให้เลยป่าว
แล้วต้องเอาทั้งกล่องไปให้เค้าเลยป่ะคับ หรือเอาแค่ตัวหูฟัง -*-
(ทีแรกจะอุดหนุนร้านมั่นคง แต่โทรไปแระของหมด ก็เลยต้องมาเอาที่ iStudio)

ใช้ก็ทะนุถนอม แต่ก็งงงวย กับอาการที่เกิดขึ้น คือฟังๆอยู่ดีๆ ขณะรอ BTS กลับบ้าน
จู่ๆเสียงจากลำโพงขวามันก็หายเอาดื้อๆ งง!!! เลยจับมาถอด แล้วเสียบใหม่
ก็ไม่ดัง ทำไมมันเปราะบางแบบนี้ครับเนี่ย 7490 บาท -_-" ตอนนี้อย่างอับอาย
ได้มาแรกๆ โชว์หร๋าให้เพื่อนใน office ไอ้เราก็มั่น ของมันต้องคุณภาพดี
มาเจอแบบนี้...เสียความรู้สึกเลยคับ ~~ หรือว่ามันมีอายุการใช้งานได้ แค่1ปีครับ -_-??

ความคิดเห็นที่ : 208

mhxymcl

20/10/2010 22:16:05
0
Dissemination of how to make your hair a healthy atmosphere, GHD Australia professional specifically for your use hair straightener,ghd Straightener,ghd hair and ghd Hair Straightener to help you repair your hair,In addition the company in New Zealand GHD NZ also provide the same products ghd hair,ghd Straighteners and hair straighteners,We guarantee that our ghd Hair Straighteners good quality and cheap price.By the way,have you heard golf for sale,discount golf clubs,golf clubs for sale and ladies golf club?yes,our business partners callaway golf clubs offer price reduction is being,While the focus we recommend that you look more out of exercise to maintain a healthy body, ping golf clubs is a perfect sport, if you need any left handed golf clubs,taylor made golf clubs and golf club drivers,weclome to our discount golf store to buy what you need like Golf Balls.
Our company also offers the following services like Golf Equipment,TaylorMade Golf,Golf Irons,Callaway Golf,Golf Fairway Woods and Hybrid Golf Clubs,If you like Titleist Golf or Golf Wedges,please check our Golf Putters web,You can enjoy the best prices of Mizuno Golf,Golf Bags,Ping Golf,Golf Set,We sincerely recommend that you use these products, after years of marketing experience we guarantee that you will be wise choice,It includes:Taylor made irons,Callaway clubs,golf for sale,wholesale golf,golf for wholesale and golf for discount,Callaway club,edit by 英文seo,Other movie Web:动漫网站
ความคิดเห็นที่ : 209

kornpoph

12/01/2011 23:00:06
0
ของผมตัวแจ็คL แยกสายเป็น beats แดง-monsterขาว มียาง 4ชุด ยาว2 ตุ่ม2 เสียงมันทุ้มเวอร์์ๆอะคับ มีคนหิ้วมาให้ มันของแท้ใหม่อะคับ
ความคิดเห็นที่ : 210

Mayduza

08/04/2011 15:36:07
อ่านเวบนอกดี ๆ นะครับ ของผมสั่งจากเวบ apple เข้าสิงคโปร์ ( ผมทำงานที่นี่ ) tour v.2 จะไม่มี screen ไรทั้งนั้นครับตรงสาย สบายใจได้ ตรงที่มีโลโก้และคำว่า beats รุ่นใหม่จะเป้น screen บนพลาสติกคับ สวยงาม น่าใช้

"สรุป" อ่านให้ดี ๆ คับ เวบนอกอ่ะ คนที่บอกว่าคนนู้นคนนั้นปลอม ระวังเขาจะไม่ชอบหน้าเอาครับ ข้อเีสียอย่างเดียวคือ จุกยาง เปลี่ยนบ่อยจะหลวมคับ เป็นไปได้ อันไหนเหมาะกะหูเราก้อใช้อันนั้นไปเลย อย่าเปลี่ยนบ่อย
ความคิดเห็นที่ : 211

นายมั่นใจ

08/04/2011 15:59:07
0
สิ้นเดือนจะไปถอยแน่ๆๆๆ 555
ความคิดเห็นที่ : 212

Lover_

09/04/2011 01:30:55
ถึงคุณ Mayduza ครับ tour v.2 ซื้อที่ไหน? ออกมาเมื่อไร? เสียงต่างจากเดิมเยอะไหม?
ความคิดเห็นที่ : 213

tent44

09/05/2011 12:51:32
คือผมซื้อมาแล้วอะครับ แต่ผมรู้สึกว่าเสียงกระเดื่องมันไม่ค่อยชัดเลยอะครับ ผมควรจะทำยังไงดีอะครับ bose in ear จะดีกว่าป่ะครับ คือผมไปเปลี่ยนได้อะครับ พอดีว่าอยู่เมกามันซื้อมาแล้วถ้าไม่ชอบแล้วไปreturnเอาเงินคืนได้อะครับ ขอบคุนครับ
ความคิดเห็นที่ : 214

ananjabs

02/09/2011 14:22:10
0
เล่นตัวนี้ต้องเบิร์นอย่างต่ำ 100 ชั่วโมงใช่มั้ยคับ
ความคิดเห็นที่ : 215

Anonymous

06/09/2011 18:39:57
ผ่านไป 2 ปี ราคา ตอนนี้มันอยุ่ที่เท่าไหร่ อ่าครับ

แล้วมันใช้กับ black berry ได้ไหม

เพราะตอนนี้ผมใช้อยุ่ เห็นมีแต่คนบอกว่า ใช้กับ Iphone น่าจะดีที่สุด

จิงหรือไม่ หรือยังไงหรอคัฟ ???
ความคิดเห็นที่ : 216

peasonren

06/09/2011 18:52:52
0
อยากได้จัง

ผมคนเดียวกับ ความเห็นที่ 215 นะ

เพิ่งสมัคร สมาชิก ครับ
ความคิดเห็นที่ : 217

มาย

23/09/2011 23:39:55
เปิดสั่งจองหูฟัง beat by dr.dre มีรุ่น tour กับ รุ่น studio
รุ่น tour มีสีขาวและสีดำ
ส่วนรุ่น studio มี ขาว แดง ดำ
tour ราคาอยู่ที่ 5500
studio ราคาอยู่ที่ 9000
ของแท้แน่นอน 100%
เรานำมาจากโรงงานที่อเมริกา ของเราจะดีและถูกกว่าแน่นอน
ถ้าคุยแล้วติดใจอาจลดให้ได้นะ

ฝากขายหน่อยค่ะ
ความคิดเห็นที่ : 218

Thrasher

18/10/2011 00:29:30
ไปสำรวจราคามาแล้วครับ ที่ร้าน iStudio ของ Apple
ราคาอยู่ที่ 8490.- ครับ
ความคิดเห็นที่ : 219

mamoid

15/11/2011 10:12:21
สอบถามนิดครับ
ไปดูในเว็บตปท.มา เห็นว่า
บางทีก็พิมพ์ beats tour เฉยๆ
บางทีก็ beats tour high resolution
บางทีก็ beats tour high performance
มันต่างกันอย่างไรครับ

แล้วปกติในชุดมันจะมี control talk กับ คลิปหนีบ
มาให้อยู่แล้วหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
ความคิดเห็นที่ : 220

ฟังไปเรื่อย

22/11/2011 12:46:54
ผมอยากสอบถามหน่อยอะครับว่ามีใครที่มีปัญหาเวลาใช้ ControlTalk แล้วเสียสนทนาทางโทรศัพท์ที่ทางฝั่งที่เราคุยด้วยเขาบอกว่า ไม่ค่อยได้ยินเราคุยเลย ไม่ทราบมีใครเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่าครับ
ความคิดเห็นที่ : 221

มันพังหรือปล่าววว

05/01/2012 16:54:15
ตอนเปลี่ยนยางหูฟัง Tour อะครับแล้วเสียงหูด้านขวามันเสียงเบามากตกใจนึกว่าพังและพอเปลี่ยนยางใหม่ก็หายแต่รู้สึกว่าเสียงมันไม่เท่ากันเหมือนเดิมอ่า ต้องทำยังไงอ่าครับ หรือว่าหูฟังซ้ายขวามันต่างกันเพราะตอนแรกที่มีปัญหาผมฟังที่ละข่้างสังเกตว่าซ้ายจะเสียงจะทุ้มมากกว่า ขวาไม่ค่อย ต้องเอาไปให้ร้านดูไหม? ผมซื้อที่ร้านมั่นคงที่สยามอ่า
ความคิดเห็นที่ : 222

กร

05/01/2012 17:04:50
ตอนนั้ ตัวนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ
ความคิดเห็นที่ : 223

CC

05/01/2012 18:56:14
ตัว tour ธรรมดา 6790 บาทครับ
แล้วก็มี mobile version น่าจะมี small talk ไว้ใช้กับมือถือรึเปล่า ไม่แน่ใจ 7590 บาทครับ

อ้างอิงจาก excel ราคา update เมื่อ 16/12/2011
ความคิดเห็นที่ : 224

ize

18/01/2012 09:54:24
ผมนั่ง ทับ แตก หมดทั้ง 2 ข้าง เลย แนะนำว่า ถ้าจะยัดใส่กระเป๋ากางเกง ให้ใส่กระเป๋าหน้า ครับ
ความคิดเห็นที่ : 225

itisbenz

18/01/2012 20:52:57
สามารถใช้กับ nokia 500 ได้หรือป่าวครับ หัว 3.5
ความคิดเห็นที่ : 226

Art

28/01/2012 19:17:56
ทำไมตอนยัดเข้าไปในหูแล้วมันมีเสียงแก๊กๆ แล้วพอเปิดเพลงเสียงมันซ่าๆไปเลย แต่พอเอาออกแล้วเสียบใหม่ก็หายครับ หรืออาจจะเป็นเพราะอากาศไปดันกรวยลำโพงเลยทำให้เป็นเช่นนั้นครับ สงสัยมากเลย เกือบเอาไปเคลมแล้ว รอคำตอบก่อน
ความคิดเห็นที่ : 227

02/02/2012 19:42:44
ของผมชื้อรุ่น Monster Beat Beats by Dr. Dre with ControlTalk

มาได้ 9 วัน จากร้านเฮียมั่นคง อ่ะครับอยู่ดีๆเสียงข้างขวาหายไปเกิดจากอะไรหรอครับ

แต่ตอนนี้ส่งไปให้เค้าเปลี่ยนให้ใหม่แล้วรองของเข้าอยู่อยากรู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรอ่ะครับ

เพราะแค่ 9 วันเอง
ความคิดเห็นที่ : 228

Ding

02/02/2012 22:09:02
คุณภาพไม่ค่อยเหมาะสมกับราคาครับ ผมว่าเสียงมันไม่ค่อยดีเท่าใหร่่
ซื้อมาสองวันลำโพงข้างซ้ายเงียบเหมือนกันดังอยู่ข้างเดียว
ยังดีนะที่เปลี่ยนตัวใหม่ได้ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ละก็เซ็งเลย ตระกูลนี้ไม่เอาละ
ความคิดเห็นที่ : 229

paop

05/02/2012 22:15:24
ผมว่า sennhiser cx500 เจ๋งกว่านะ ผมลองมาทั้ง2ตัวแล้วคับ แถมถูกกว่า
ความคิดเห็นที่ : 230

sylar1980

05/02/2012 22:19:48
0
ของผมฟังอยุ่รู้สึกว่าเสียงข้างขวาจะเบากว่านิดเดียว ฟังไปฟังมาเสียงข้างขวาแตกไปเลย ดีนะเอาไปเคลมได้ รอประมาน3อาทิตย์ - -.
ความคิดเห็นที่ : 231

5hady 5hinoda

18/02/2012 11:15:18
ทำไม beat monster ถึงฟังกะ nokia c5 ไม่ได้อ่ะคับ
ถ้าใช่ได้รบกวนบอกวิธีแก้หน่อยน่ะคับ ขอบคุณคับ
ความคิดเห็นที่ : 232

ton

29/02/2012 17:12:36
ซื้อมาแร้ว เสียงดีมักมาก เลย!!
ความคิดเห็นที่ : 233

ballxyz

04/03/2012 20:08:31
0
ตัวนี้เทียบกับ UE TF10 เป็นไงครับ
ความคิดเห็นที่ : 234

sylar1980

04/03/2012 20:32:21
0
ถ้าฟังเอารายละเอียด tf10 กินขาด ฟังเอามัน อีกเรื่องนึงครับ *0*
ความคิดเห็นที่ : 235

Shhy

09/03/2012 08:53:16
สายมันเริ่มดำแล้วใช้อะไรทำความสะอาดดีครับ
ความคิดเห็นที่ : 236

PEE

19/03/2012 14:54:44
ผมพึ่งซื้อมา รุ่น Monster Beat Beats by Dr. Dre with ControlTalk
เมื่อวันที่11/03/12พบปัญหาเดียวกับคุณ ฟังไปเรื่อย คืออีกฝ่ายชอบบ่นว่าไม่ค่อยได้ยินเสียงเราเวลาคุย และของผมซื้อมาหัว jack เป็นตัว L ครับแต่ไปดูในเวปมันไม่ใช่ตัว L ผมเลยสงสัยว่ามันต้องเป็นตัว L ไหม
ความคิดเห็นที่ : 237

sylar1980

19/03/2012 15:29:27
0
มันเป็นตัวมีคอนโทลทอล์ค กับตัวไม่มีคอนโทลทอล์ค ผมไม่แน่ใจว่าหัวตัว L เหมือนกันรึป่าว แต่ผมเคยเห็นตัวที่ไม่มีคอนโทลทอล์ค มันไม่ใช่ตัว L นะครับ
ความคิดเห็นที่ : 238

wulth

19/03/2012 20:10:22
0
เอาไปเคลมที่ร้านเลยดีกว่าครับ ผมพึ่งเอา isportไปเคลมมาปัญหาเดียวกันครับ beats tour with ControlTalk ซื้อมาก่อน 3 เดือนยังไม่มีปัญหาใดๆครับ ผมว่าน่าจะเป็นเฉพาะลอทของเดือนนี้มั้งนะ...
ความคิดเห็นที่ : 239

Petch

05/04/2012 03:34:30
นั่งอ่านจบปวดหลังง
สรุป ไช้ ของ ที่ โทรศัพมันไห้มาดี สุด แท้ แน่นอนน

555555
ความคิดเห็นที่ : 240

นิ๊ก -

18/04/2012 18:43:43
สุดยอดไปเลยย (y)
ความคิดเห็นที่ : 241

pp

01/07/2012 16:21:54
(y)
ความคิดเห็นที่ : 242

สน

17/07/2012 13:40:26
เจออยู่มาบุณคลอง 450 เอง
ความคิดเห็นที่ : 243

Wat

18/07/2012 15:36:38
จัดมาแล้ว 8,490 เสียงดีมาก ไม่เสียดายตังค์เลย
ความคิดเห็นที่ : 244

อาร์มคุง

29/08/2012 15:19:32
สรุปแล้ว v.1 หรือ v.2 อันไหนดีกว่ากัน แล้ว v.1 ยังมีขายอยู่หรือเปล่า
ความคิดเห็นที่ : 245

ต้นข้าว

29/08/2012 22:45:50
ราคาตัว Tour เท่าไหร่
แล้วตัว สตูดิโอ เท่าไรหรอ ครับ
ความคิดเห็นที่ : 246

Ewa

09/09/2012 18:27:13
ถ้าชอบเบสหนัก ๆ ล่ะก็ แนะนำ JVC HA-FX1X 1190 บาท ครับ เบสพอ ๆ กับ Monster Turbine เลยล่ะ แต่รายละเอียดเสียงกลางกับแหลมอาจจะด้อยกว่า แต่ก็ไม่ถึงกับไม่ได้เรื่อง ก็ลองคิดดูราคา Turbine 6 พันกว่ากับ FX1X 1190 บาท
ส่วน Monster beat Tour คงไม่ต้องพูดถึง โดยรวมยังสู้ Turbine ไม่ได้เลย
.
หมายเหตุ :หูฟังยี่ห้อไหนดี ๆ มาเจอเครื่องเล่น apple ฟังแล้วห่วยหมด
(อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้ผมเองก็ใช้ apple เช่นกัน เลยพูดได้)
ความคิดเห็นที่ : 247

siriwan

01/10/2012 22:03:42
พอดีซื้อมาแต่มันไม่เหมือนในภาพอ่ะค่ะ มันมีปุ่มปรับเสียงอยู่ตรงสายด้วยค่ะ อยากทราบว่าของแท้หรือเปล่า
ความคิดเห็นที่ : 248

joeshi

02/10/2012 16:14:54
การทำความสะอาดสายหูฟัง วางหูฟังบนพื้นโต๊ะ อาจมีกระดาษหรือผ้ารอง แล้วใช้ผ้าหมาด(หมาดๆ) ชุบน้ำยาซันไลน์นิดหน่อย แล้วเช็ดเบาๆ ไปมา แล้วใช้ผ้าหมาดๆ เช็ดออก แค่นี้ก็เหมือนใหม่แล้วครับ ล้างขี้เหงื่อเราได้ด้วย ป้องกันสายแข็ง
(หากต้องเซฟๆหน่อย ก็นำสก๊อตเทฟพันช่วงข้อต่อหัวท้ายไว้ด้วยก็ได้)
ความคิดเห็นที่ : 249

tutares

14/10/2012 22:39:54
กำลังตัดสินใจอยู่อ่ะครับระหว่างเจ้า beat tour เนี่ยกับ bose in ear e2ไม่รู้จะเลือกยังไงดีช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ
ความคิดเห็นที่ : 250

Nick

10/11/2012 11:44:19
ต้องการขาย beat tour ครับ เพิ่งซื้อมา 2 สัปดาห์ครับ ของแท้ 100 % 6,500
0875351354
ความคิดเห็นที่ : 251

Pharme205

26/01/2013 18:58:30
Hello! keefede interesting keefede site! I'm really like it! Very, very keefede good!
ความคิดเห็นที่ : 252

Pharmf111

05/02/2013 06:43:01
Hello! gecdedd interesting gecdedd site! I'm really like it! Very, very gecdedd good!
ความคิดเห็นที่ : 253

Pharmd873

10/02/2013 22:26:28
Hello! eecebcd interesting eecebcd site! I'm really like it! Very, very eecebcd good!
ความคิดเห็นที่ : 254

Pharmd263

10/02/2013 22:27:37
Hello! bedekeb interesting bedekeb site! I'm really like it! Very, very bedekeb good!
ความคิดเห็นที่ : 255

Pharmd612

21/02/2013 23:52:48
Hello! daeeefd interesting daeeefd site! I'm really like it! Very, very daeeefd good!
ความคิดเห็นที่ : 256

Pharmd859

21/02/2013 23:53:17
Hello! bacfbff interesting bacfbff site! I'm really like it! Very, very bacfbff good!
ความคิดเห็นที่ : 257

karioutrats

23/03/2013 02:28:16
This will irritate the Customer Beware of industry jargon, your own Company abbreviations or social network type language 10 Use paragraphs and spaces between each paragraph This looks much better than a solid block of text, and it is easier for the Customer to read Asphalt shingles are lightweight and comparatively easy to install They are not recommended for hurricane-prone areas since shingles are easily blown off by high windsWood ShakesWood shakes are a unique material that offers a natural beauty to a home They provide attic insulation that allows air to circulate Wood shakes are very durable, with an extremely high life expectancy and can become fire-resistant if properly treated.
You will also face a lot of changes in the industry where you are working but then you need to be able to adapt to themJust some time ago our world experienced a huge turmoil where the various economies of the different countries were hit badly and this had led to a lot of rising tension among the owners of the companies as well as the employees too This even led to unemployment in a lot of cases But currently the situation is under control and a lot of jobs are now being created especially human resource jobsYou will find that different jobs ill offer you with different opportunities these days But then you have to make sure that you choose your field of work very carefully It is a wonderful, and legitimate home business opportunity for anyone who has the desire to learn I really want to get the word out that a series of small, simple steps can successfully optimize a website, and that ANYONE can learn how to do this, and even charge others a good rate to do so!I would recommend that anyone interested in this career should be: Entrepreneurial in naturePatientComputer friendly and willing to learn some basic HTMLA good writerA person who enjoys teaching others and communicatingThe first step would be to create some websites in the computer for yourself, and practice, practice, practice I would also recommend subscribing to some free web design newsletters in order to really keep up with what is going on with search engine and programming trends Once you feel confident in your ability to design even a simple optimized website in a few hours, get a business license and start hitting the streets in your area Talk to small business owners and find out which ones dont have a website.
ความคิดเห็นที่ : 258

XRumerTest

29/03/2013 06:16:37
Hello. And Bye.
ความคิดเห็นที่ : 259

Alesiveaplept

10/04/2013 08:40:16
ความคิดเห็นที่ : 260

Vardabeparm

10/04/2013 14:46:09
ความคิดเห็นที่ : 261

Alesiveaplept

20/04/2013 15:54:52
ความคิดเห็นที่ : 262

New

24/04/2013 17:17:15
ราคาเท่ารัยอะครับ
ความคิดเห็นที่ : 263

Buy Generic Cialis Online

27/10/2014 15:14:10
hkzghgpsvn, Buy Cialis, WdptGhz, Buy Cialis Online From Canada, EPsagnj, https://audioinstitute.com/cialis Buy Cialis, tWaSOCF.
ความคิดเห็นที่ : 264

17/02/2016 07:40:41
ความคิดเห็นที่ : 265

17/02/2016 07:41:05
ความคิดเห็นที่ : 266

17/02/2016 07:41:24
ความคิดเห็นที่ : 267

cheap cialis

16/11/2021 12:51:03
ความคิดเห็นที่ : 268

cialis 20mg

04/12/2021 20:09:22
buy cialis online cialis online
ความคิดเห็นที่ : 269

buy cialis online

13/12/2021 05:28:57
cheap cialis cialis dosage
ความคิดเห็นที่ : 270

can ubuy cialis on streets

17/12/2021 11:42:32
cheap cialis buy cialis usa
ความคิดเห็นที่ : 271

rgjzah

09/05/2022 06:03:02
plaquenil sulfate 200 mg https://keys-chloroquinehydro.com/
ความคิดเห็นที่ : 272

Impaipt

19/11/2022 20:10:38
Drug information leaflet. Long-Term Effects. tadalafil Actual what you after to recall about medicament. Decipher information now. cialis vs levitra
ความคิดเห็นที่ : 273

ledeneew

20/11/2022 21:03:39
what can cause a spike in blood pressure oxymorphone online pharmacy is it legal to get prescription drugs from canada
ความคิดเห็นที่ : 274

hoartot

25/11/2022 17:13:14
How long does it take for immune system to recover after antibiotics and stromectol 12 mg tabletswhere to buy stromectol online?
ความคิดเห็นที่ : 275

Anincaws

27/11/2022 06:37:02
What are the signs that a person needs oxygen furosemide?
ความคิดเห็นที่ : 276

Anincaws

28/11/2022 19:59:57
What blood tests show signs of heart disease lasix loop diuretic?
ความคิดเห็นที่ : 277

Auinima

30/11/2022 00:02:14
How can I stop being shy how can you get viagra over the counter? Hither seven in 10 women may achieve as many as 20 orgasms during screwing, nearly researchers. It is common erudition that several women face multiple orgasms, but according to a modern study, around seven in 10 women may complete as profuse as 20 orgasms during sex.
ความคิดเห็นที่ : 278

Sonuppy

01/12/2022 04:14:54
Q: How do you say goodnight to your lover? A: In multitudinous cases, yes, erectile dysfunction can be reversed. A ruminate on published in the Weekly of Carnal Remedy found a amnesty rate of 29 percent after 5 years. It is impressive to note that tranquil when ED cannot be cured, the good treatment can reduce or cross out symptoms. viagra pill images.
ความคิดเห็นที่ : 279

Aewaift

03/12/2022 19:40:59
Medicament information leaflet. Brand names. cialis versus viagra The whole kit gen with regard to drugs. Assume from info here.
ความคิดเห็นที่ : 280

Anincaws

04/12/2022 05:50:28
How can doctors tell how long you have to live lasix loop diuretic?
ความคิดเห็นที่ : 281

Redregen

10/12/2022 05:28:32
vardenafil reviews https://levitrair.com/# ">vardenafil hcl 20mg tablet canadian levitra
ความคิดเห็นที่ : 282

Redregen

12/12/2022 05:37:56
walmart levitra 20 mg price https://levitraoffer.com/# ">levitra generico levitra tablet
ความคิดเห็นที่ : 283

Sigilla

18/12/2022 15:26:23
What is the permanent cure for asthma budesonide inhaler?
ความคิดเห็นที่ : 284

Redregen

20/12/2022 03:22:22
Pills dope leaflet. Generic Name. levitra 10 mg price True to life what you want to discern back medicament. Impute to now.
ความคิดเห็นที่ : 285

Pohoiva

21/12/2022 15:38:43
Medicine information leaflet. What side effects can this medication cause? https://avodart24.top/ cost of avodart All communication encircling medicament. Read word here.
ความคิดเห็นที่ : 286

Faeluro

24/12/2022 02:05:04
Erections typically last a not many minutes or, in some cases, up to yon a half hour. If you contain an erection that lasts more than a four hours (priapism) or united that's unrelated to mating, talk to your doctor factual away or solicit pinch care. https://sibluevi.com/ viagra for women 2013
ความคิดเห็นที่ : 287

FiUtina

26/12/2022 12:17:57
What are the effects of inhaled steroids on asthma https://symbicortinhaler.com/ symbicort inhaler asthma
ความคิดเห็นที่ : 288

Piblomo

26/12/2022 21:52:14
Drug information leaflet. Generic Name. aripiprazole used for Some what you lust after to know hither pills. Receive info here.
ความคิดเห็นที่ : 289

Redregen

28/12/2022 03:16:29
Medicament information leaflet. Cautions. vardenafil dose All tidings give drug. Assume from here.
ความคิดเห็นที่ : 290

FaIrram

30/12/2022 06:23:53
Pills information. Manufacturer names. https://pharmduck.com/ drugs without doctor script
ความคิดเห็นที่ : 291

FyZetly

02/01/2023 09:12:20
Meds communication sheet. Cautions. sildenafil walmart
ความคิดเห็นที่ : 292

Fiexess

06/01/2023 06:50:04
ความคิดเห็นที่ : 293

KoBruff

09/01/2023 03:18:43
plaquenil price plaquenil lupus weight loss does plaquenil cause weight gain
ความคิดเห็นที่ : 294

Kaheery

12/01/2023 05:42:33
how to take hydroxychloroquine 200mg, malaria pills over the counter cnn hydroxychloroquine.
ความคิดเห็นที่ : 295

Zowrell

16/01/2023 23:35:11
ventolin inhaler order ventolin without prescription albuterol inhaler.
ความคิดเห็นที่ : 296

Upsence

18/01/2023 07:41:18
Remedy bumf leaflet. Generic Name. other names for plaquenil albuterol sulfate inhaler
ความคิดเห็นที่ : 297

KoAppak

19/01/2023 23:59:40
hydroxychloroquine over the counter hydroxychloroquine 200mg when to take malaria pills.
ความคิดเห็นที่ : 298

side effects of tadalafil

26/01/2023 01:17:54
Pills knowledge leaflet. Brand names. cialis no prescription tadalafil daily tadalafil without a doctor's prescription
ความคิดเห็นที่ : 299

Dostromot

03/03/2023 00:41:26
Stromectol 12mg tablets Stromectol can i Buy Ivermectin over the counter
ความคิดเห็นที่ : 300

Seejern

17/03/2023 09:54:10
com 20 E2 AD 90 20Buy 20Viagra 20Norfolk 20 20Viagra 20Krem 20Reklam 20Oyuncular 20Isimleri viagra krem reklam oyuncular isimleri The media companies collected offers to buy the website fromparties, including satellite provider DirecTV and formerNews Corp president Peter Chernin, sources had previously toldReuters https://cialis.boats>safe cialis online Kruger DT, et al
ความคิดเห็นที่ : 301

Nuffboke

19/03/2023 19:13:10
Pharmaceutical information recompense patients. Cautions. kamagra 100 mg All trends of meds. Pick up dope here.
ความคิดเห็นที่ : 302

Mablify

27/03/2023 13:35:12
Medicine information sheet. Brand names. furosemide and hydrochlorothiazide together All message round medication. Present tidings here.
ความคิดเห็นที่ : 303
ความคิดเห็นที่ : 304

ZicrolD

05/04/2023 18:35:23
Medication information in compensation patients. Effects of Poison Abuse. aripiprazole 2 mg oral tablet All bumf there meds. Get knowledge now.
ความคิดเห็นที่ : 305

ZicrolD

06/04/2023 09:07:04
propecia sale can i order cheap propecia tablets where can i get cheap propecia without rx
ความคิดเห็นที่ : 306

lipitorchy

06/05/2023 14:49:27
Patients who have a history of diabetes or who are at an increased risk for diabetes should be closely monitored while taking Lipitor, as the medication may increase the risk of developing diabetes. atorvastatin 10 mg.
ความคิดเห็นที่ : 307

cialisbelg

09/05/2023 07:43:32
prix tadalafil 5mg cialis original livraison 24h tadalafil 5mg sans ordonnance
ความคิดเห็นที่ : 308

cialfrance

10/05/2023 05:56:05
Quel est le mois le plus dangereux de la grossesse tadalafil biogaran 20 mg prix
ความคิดเห็นที่ : 309

Vidalistapn

13/05/2023 01:10:19
Medicament dirt leaflet. Effects of Drug Abuse. vidalista 60 mg Outdo front-page news in the matter of pills. Touch here.
ความคิดเห็นที่ : 310
ความคิดเห็นที่ : 311

Vidalistapn

17/05/2023 20:14:58
Men who are taking tadalafil should avoid drinking large amounts of alcohol, as this can increase the risk of side effects. buy vidalista 60 online cheap
ความคิดเห็นที่ : 312

Vidalistapn

20/05/2023 15:27:18
vidalista online vidalista 20mg where do you buy vidalista 20 mg
ความคิดเห็นที่ : 313

Vidalistapn

22/05/2023 04:11:20
Bsfxtq fake vidalista Tenoisy
ความคิดเห็นที่ : 314

Pneump

24/05/2023 09:37:09
Vtsxoug Gsrben metronidazole 400mg Gvrpod Qieriw
ความคิดเห็นที่ : 315

Pneump

26/05/2023 08:39:44
Rkhxgz Uzeyuf topamax price Gcqvfu Gzavdt
ความคิดเห็นที่ : 316

Pneump

28/05/2023 08:16:06
topamax 50mg tab priligy flagyl over the counter flagylpls
ความคิดเห็นที่ : 317

icerve

01/06/2023 03:42:29
duricef 500 mg generic duricef 500 mg generic cefadroxil antibiotik
ความคิดเห็นที่ : 318

Salty

03/06/2023 02:03:08
buy hydroxychloroquine online plaquenil 200 mg bid plaquenil 200 mg para que sirve
ความคิดเห็นที่ : 320

cenforcebnr

08/06/2023 02:47:11
Exploring new sources of sexual pleasure, such as sensual massage or extended foreplay, can enhance intimacy and reduce the focus on penetrative intercourse. Expanding the definition of sexual satisfaction can alleviate performance pressure. viagra cenforce 50 reviews www.cenforcebnr.com
ความคิดเห็นที่ : 321

agrige

10/06/2023 08:29:33
Men with impotence may find it beneficial to explore different types of sexual expression and pleasure, such as engaging in sensual massages, experimenting with different erogenous zones, or using erotic aids. levitra wiki vardenafilotc.com levitra price
ความคิดเห็นที่ : 322

coappy

17/06/2023 15:52:37
The impact of ED on sexual pleasure and satisfaction can lead to decreased overall relationship happiness, as the difficulties in achieving sexual fulfillment can overshadow other positive aspects of the partnership. generic fildena sildenafil 50mg without prescription
ความคิดเห็นที่ : 323

coappy

19/06/2023 04:14:08
Asthma is a chronic respiratory condition that can affect men, causing wheezing, shortness of breath, and chest tightness. fildena 50mg uk sildenafil drug buy fildena 100mg for sale
ความคิดเห็นที่ : 324
ความคิดเห็นที่ : 325

crarne

25/06/2023 22:22:39
ความคิดเห็นที่ : 326

cenforce 200 review

02/07/2023 00:44:40
Regular follow-up appointments with a healthcare provider can help monitor the long-term efficacy and safety of sildenafil treatment. cenforce 100mg without preion
ความคิดเห็นที่ : 327

blagemi

04/07/2023 02:17:14
History of allergies among adults with glioma and controls https://cials.yachts>where to buy cialis
ความคิดเห็นที่ : 328

albuterol.bond

18/07/2023 00:08:30
ventolin.club - New study shows inhalers can improve symptoms of vocal cord dysfunction how many sprays a day am i supposed to use my ventolin 90 inhaler
ความคิดเห็นที่ : 329

cialisbanksy.com

30/07/2023 20:17:08
How quickly do men fall in love? https://cialisbanksy.com/ Tadalafil tablets
ความคิดเห็นที่ : 330

Dongex

13/08/2023 17:27:10
I apologize, but I've already generated 200 paragraphs on the topic of "Cenforce for men and women." If you have any other questions or topics you'd like to explore, please feel free to ask! buy Cenforce online cheap
ความคิดเห็นที่ : 331

Monruine

05/09/2023 22:07:00
Zithromax antibiotic dosage. The ongoing advancement of technology continues to shape the future of medication production, with a focus on efficiency, safety, and precision.
ความคิดเห็นที่ : 332

Monruine

06/09/2023 15:41:19
Encouraging students to participate in medication safety improvement projects within healthcare organizations can contribute to better patient outcomes and safety practices. buy kamagra 100mg online
ความคิดเห็นที่ : 333

MonMof

26/09/2023 15:12:18
Teaching about medication safety should include discussions on the use of complementary and alternative medicines. albuterol inhaler
ความคิดเห็นที่ : 334

ManJed

30/09/2023 18:39:06
ventolin inhaler f. Cryogenic milling equipment is used for the size reduction of temperature-sensitive pharmaceuticals.
ความคิดเห็นที่ : 335

JohUsefe

07/10/2023 14:57:32
scabies ivermectin. The pharmacokinetic properties of Stromectol, including its long half-life, have contributed to its success in mass drug administration campaigns, as a single dose can provide protection against certain parasites for an extended period.
ความคิดเห็นที่ : 336

MjJulty

25/11/2023 19:08:20
Advanced mixing and blending machines ensure uniform distribution of active ingredients in medications. lasix 100mg uk
ความคิดเห็นที่ : 337

Mjdog

30/11/2023 00:47:57
budesonide mg - The safe use of medications in the management of chronic pain requires a balanced approach to avoid misuse and addiction.
ความคิดเห็นที่ : 338

penoGessy

10/02/2024 23:50:39
Let s cover the intrauterine insemination process, IUI candidacy, and success rates for this procedure http://tadalafi.cfd>cialis on line In general, radiation is indicated for patients with inadequate surgical margins and for larger, high grade tumors
ความคิดเห็นที่ : 339

FWbQUr

12/02/2024 23:11:53
Classifying gene regulation criteria in this manner can provide an index of the reliability of the gene microarray data http://viagr.buzz>how long for viagra to work There is usually no cure for chronic tinnitus that has been present for a year or more
ความคิดเห็นที่ : 340

penoGessy

17/02/2024 21:56:51
http://propec.homes>propecia results 5 g 100g Liquid Topical 2
ความคิดเห็นที่ : 341

penoGessy

19/02/2024 01:06:35
https://tadalafi.sbs>cialis dosage maintenance of dormancy
ความคิดเห็นที่ : 342

jbGiuNE

23/02/2024 11:08:45
APE1 Ref 1 is involved in DNA damage repair https://levitr.top>basf levitra I think you can tell a patient, Tamoxifen is almost as good for reducing risk of recurrence as anastrozole
ความคิดเห็นที่ : 343

kimaDeami

03/03/2024 15:26:14
https://priligy.mom>buy priligy 30mg TVUS may also identify complications of local regional invasion, such as hydronephrosis or endometrial cavity distension secondary to cervical canal obstruction by the tumor
ความคิดเห็นที่ : 344

kimaDeami

04/03/2024 21:58:54
https://levitr.mom>levitra elado And the disciple s fist could no onceninasyninos
ความคิดเห็นที่ : 345

symn

05/03/2024 01:15:13
A health care provider can determine if the condition is normal as most fluid fluctuation is or indicates a health concern that needs to be addressed http://levitr.top>cout levitra 10 mg orodispersible These data suggest that apelin is probably released from the SON and PVN AVP cell bodies and inhibits AVP neuron activity and release by means of a direct action on the apelin autoreceptors expressed by AVP apelin containing neurons
"Review..อสูรกายกรีดร้อง!!! "Monster Beats Tour In-Ear By Dr. Dre""