Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเเนะนำ player ใหม่กับหูฟังใหม่ให้หน่อยครับ

applesan

13/02/2016 13:40:43
ผมใช้ Sony a864 อยู่เก่าเเล้วอยากซื้อตัวใหม่ในราคาไม่เกิน10000 มีตัวไหนดีๆบ้างครับ

ตอนนี้ใช้ In ear Ostry KC-06a อยู่ ถ้าเปลี่ยนมีตัวไหนน่าสนใจบ้างไหมครับช่วงนี้ในงบประมาณไม่เกิน 4000-5000

ผมฟังเพลงญี่ปุ่นเป็นหลักนะครับ เเนวJ-popช้าๆ R&B,one ok rock
มี Post-hardcore บ้าง (crown the empire,bring me)

อยากได้เเนวเสียงร้องชัด กระเดื่องกระเเทกๆ อิมเเพคดีๆประมาณนั้นน่ะครับ เบสไม่ต้องเยอะก็ได้เเต่อยากได้อิมเเพค
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

13/02/2016 14:30:07
1,057
ลองเปลี่ยนหูฟังเป็น Oriveti Privacy ดูครับ
รุ่นนี้ให้เสียงร้องที่เคลียร์ เนื้อเสียงดี และให้อิมเเพ็คกลองที่เเน่น เบสกระเเทกกระทั้น
ฟังเเนวร็อคได้ดีมากๆเลยครับ

ส่วน DAP ลองดูเป็น Sony A25 ตัวใหม่ดูครับ จะให้โทนเสียงคล้ายรุ่นเดิม เเต่เสียงเปิดขึ้น รายละเอียดดีขึ้นครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนเเนะนำ player ใหม่กับหูฟังใหม่ให้หน่อยครับ"