Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

happyman

12/02/2016 16:30:10
0

MS2i
สำคัญมากนะ ต้องเบิร์นให้ถึงก่อน
5-6 ปีก่อนเคยซื้อมาทีนึงและขายทิ้งไปตัวนึงหลังจากซื้อมาแค่สองสัปดาห์ เพราะรู้สึกว่ามันจัด มันแสบไป และมิติยังแบน
คนละเรื่องกับที่ฟังที่ร้านเลย
ตัวในรูปคือ MS2i ตัวที่สองของผม ตัวนี้เผาจนเกรียมได้ที่แล้วล่ะ คิดว่าถ้าจะเกรียมกว่านี้คงน้ำมันรอนสันแล้วจุดละ
ใครๆก็รู้อยู่แล้วว่า MS2i มันสว่าง มันตรงไปตรงมา มันละเอียด และมันมีเบสอย่างพอเหมาะพอควร
และใครๆที่เล่น Prestige Series และ Music Series หลายๆคนก็โมฟองน้ำกันเล่นทั้งนั้น แต่ไอ้ฟองน้าแบบชามของ
รุุ่นอย่าง PS, GS, RS นั้น มันน่าซื่อมาลองนะ แต่ราคามันโหดแท้ และหลายๆสำนักก็บอกกันมาแล้วว่ามันจะทำให้
เสียงของ SR, MS นั้น มันจะห่วยลง เบสหาย เสียงหาย
วันนี้ผมไม่ไหวแล้ว ขอลองสักทีล่ะวะ
ผลที่ได้นั้น ผมถอนหายใจเฮือกนึง หลับตา และยิ้มออก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Jack

12/02/2016 16:53:41
สรุปว่ามันเวิร์คใช่ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เดียว

12/02/2016 17:02:06
1,067
เป็นไงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

champ_korn

12/02/2016 17:30:26
2,143
เป็นไงมั่งครับ อยากรู้ อิๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Jack

12/02/2016 18:28:16
หลอกให้เสียว แล้วเลี้ยวกลับ ซะงั้น 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Theeranai

12/02/2016 20:19:02
28
แล้วแต่คนชอบฮะ ผมใช้รุ่นนี้เหมือนกัน แต่ถอยกลับไปใช้ฟองน้ำแบบ s ใช้แบบอื่นไม่ได้ฮะ จัดเกินไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เหน่งบา

12/02/2016 22:19:57
1,866
รออ่านเหมือนกันครับ
แต่ที่เคยลอง ขนาด PS500 ลองใส่G cush ยังไม่ไหวเลยครับ มันได้อะไรเพิ่ม แต่ก็มีบางอย่างที่เสียสมดุล ฟังนานๆคิดว่าของที่ติดมา (L cush)ลงตัวกว่า

ท่าน Theeranai ฟองน้ำที่ติดตัว MS2 มันเป็น L cush ไม่ใช่เหรอครับ ไหงถอยไปถึง S cush ล่ะ่ครับ หรือชอบแบบนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

happyman

13/02/2016 15:28:15
ผมปรับหูคนหาหูฟัง MS2i ในฟองน้ำกาละมัง G-Cushion นั้น การวางตำแหน่งของฟองน้ำบนหูของเรามีผลกับเสียงครับ ซึ่งแน่นอนว่าจุดที่ไดรเวอร์ตรงกับรูหูเรามากที่สุดนั้นให้เสียงที่สมดุลย์มากที่สุดครับ หรือหากจะสรรหามิติที่แปลกไปจากตำแหน่งที่เปลี่ยนไปก็ย่อมทำได้ครับ
ทีนี้ถามถึงเสียงมันจะเป็นยังงัย
สำหรับ fiioX3 ผมต้องเปิดวอลลุ่มเพิ่มอีก +5 เพื่อให้ได้ความดังประมาณเท่าเดิมครับ
(ยังปรับใช้แค่ low gain เหมือนเดิม)
สำหรับตัวผมที่ฟังเพลง Jazz, Soul, Swing เป็นหลักนั้น ผมไม่ไดดีต้องการ deep bass ชนิด muddy มากๆ แต่เราต้องการฟังเสียงเบสจากกีตาร์เบส, อคูสติกเบส, หรรือ ดับเบิ้ลเบส ที่ออกมาจากการดีด ตบ สแล๊ป เสียงกลองสดในชุดกลองทอมเวลาส่งหรือโซโล่
ไม่ได้ต้องการเสียวอุฟๆๆๆๆแบบซับวูฟเฟอร์ ถ้าคุณมีความพอใจพึงใจคล้ายๆผม G-Cush เป็นทางเลือกที่ดีครับ เราได้มิติที่ดีขึ้น เสียงเบสตามที่ผมกล่าวมานั้นไม่หายไปไหนแน่ครับ
ฟังเพลินขึ้น และสบายหัวดีครับ และเสียงยังกวนเมียที่นั่งดูละครเหมือนเดิม
นอกจากนี้ผมยังลอง G-Cush กับเจ้า Sr225i ตัวเก่งของผมด้วย ซึ่งสำหรับความเห็นของผมนั้น ผมไม่ประทับใจเหมือนที่เอาประกบกับ MS2i ครับ หรือจะบอกว่า L-Cush หรือ Bowl Pad นั้นเหมาะกับมันอยู่แล้ว
ฉันใดก็ฉันนั้น หูใครก็หูมัน ความชอบย่อมต่างกัน ดังนั้นมันต้องได้เสียตังค์กันซะก่อนจึงจะได้พบกับคำตอบและความหมาย
หยิกหู 0
"Review : MS2i+G Cushion Pad"