Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถาม Alo International+ ครับ

khaopod37

09/02/2016 15:32:27
0
อยากทราบเเนวเสียงของเจ้า Alo International+ ครับ ขับ พวก pk1 หรือพวก full-size หมดไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

khaopod37

09/02/2016 15:54:33
0
เทียบกับ fiio e12 เป็นไงบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Jack

09/02/2016 16:11:50
The International+ มันเป็น DAC/Amp แต่ Fiio E12 มันเป็น Amp อย่างเดียวเพียว ๆ นะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

rachata

09/02/2016 16:24:39
23
ตัวนี้สำหรับ PK1 นี่ไม่มีอะไรต้องกังวลครับขับกระจายเร่งสุดมีหูดับครับ เด่นย้านความถี่ต่ำและย่านเบสครับเป็นเบสลูกโตมีแรงปะทะพอตัวแต่ก็ฟังได้นานไม่เคลียดตามความรู้สึกผมนะ^^...ปลายแหลมพอมีให้ได้ยินกรุ๊งกริ๊งบัางเล็กๆผมไม่ชำนาญเรื่องบรรยายแนวเสียงซะด้วยสิแต่รวมๆ แล้วถูกใจผมที่สุดครับจากการได้ลองฟังค่ายอื่นๆ หลายตัวมีความรู้สึกเหมือนมันกล้ามโตดีครับ...เดี๋ยวรอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มเติมดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

khaopod37

09/02/2016 17:43:20
0
ถามผิดครับ เดี่ยวไปตั้งกระทู้ใหม่ จะถา national +ไปพิม international ซะงั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เหน่งบา

09/02/2016 20:01:45
1,866
plus ไม่เคยฟังครับ ส่วน Internationalใช้อยู่
ให้เสียงได้เป็นกลางพอสมควร เสียงเป็นค่าเฉลี่ยของ ALO ตัวอื่น...ปลายแหลมไม่ได้โปร่งใสระยิบระยับเท่าRX mk2 มิติก็ยังแยกแยะช่องไฟได้ไม่เท่า แต่ให้แรงปะทะของทุ้มได้ดีกว่า น้ำหนักเสียงดี กำลังขับดีกว่า RX mk2กับ Continental แต่ยังไม่อิ่ม หนา หนักได้เท่า RX mk3
International ยังลื่นไหลไม่ได้อย่างContinental แต่กำลังดีกว่า และดุลเสียงอิ่ม สมดุลกว่า mk2

ถ้าได้ใช้ภาค DAC ภาพรวมจะดึขึ้นไปอีกครับ ละเอียด ชัดเจน จะแจ้งขึ้น(กว่าไม่ใช้ DAC)

กับ PK1 ที่จริงไม่แค่International รุ่นเดียว แต่ทุกตัวของALOที่ว่ามา ทำให้PK1 ออกมาเป็น PK1อย่างที่ควรจะเป็นครับ ฟังนานๆกับ PK1จะแสดงความต่างชั้นกับแอมป์ระดับราคาล่างกว่าให้รับรู้ได้ไม่ยาก

ส่วนที่ว่าขับ PK1 หรือฟูลไซส์...ไอ้คำว่า ขับหมดนี่ผมหนักใจครับ เพราะหลายท่านให้คำนิยามไม่เหมือนกัน

ถ้าความรู้สึกส่วนตัว Internationalเมื่อใช้ภาค DAC ฟังกับ PS500ทำได้"เกือบ"เท่า ต่อตรงกับซีดีบ้านที่ใช้ครับ (DENON dcd 2560GL รุ่นเก่า) แต่PS500 ต่อฟังกับอินทิเกรตแอมป์บ้าน(ซึ่งไม่ใช่แอมป์หูฟังโดยเฉพาะ) ยังไปได้ไกลกว่านั้นอีก ก็คือ International ต่อกับPS500 ยังไม่สุดครับ แต่ถ้าถามว่า พอใจไหม ก็พอใจพอสมควร

ที่ต้องระวังก็คือ DACแอมป์รุ่นใหม่ๆครับ เพราะภาค DAC ของพวกของใหม่นี่ไปกันไกลแบบน่ากลัว อย่าง MOJO (และอื่นที่จะตามออกมาในปีนี้) แต่MOJO มันเอามาใช้เฉพาะภาคแอมป์อย่างเดียวไม่ได้แบบ International
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เหน่งบา

09/02/2016 20:05:42
1,866
อ้าว พิมพ์คำตอบไว้ก่อนจะเห็นความเห็น 4

ถ้าPK1 อยากให้สตาร์ทที่ RX mk2 ครับ...นี่ว่ากันเฉพาะเจาะจงว่าเป็นแอมป์ยี่ห้อนี้นะครับ ถ้าดูยี่ห้ออื่นด้วยต้องรอท่านอื่นมาช่วยตอบบ้างครับ

ที่จริง ที่ตีนปลาย(ปรับที่ไฮเกน และฟังดังๆแบบอัด) ผมว่า RX mk2 กำลังไม่น้อยกว่า Internatonal สักเท่าไหร่นะครับ แต่ตีนต้นนี่แพ้เห็นๆครับ ^ ^ มันเกี่ยวกับดุลน้ำเสียงด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

หลุยส์ munkonggadget

09/02/2016 20:31:08
1,057
Alo International+ นั้นจัดว่าเป็น DAC/Amp , Amp พกพาที่ให้กำลังขับสูงมากรุ่นหนึ่งของพกพาครับ สามารถขับ PK1 ได้แบบสบายหายห่วงเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เหน่งบา

10/02/2016 10:18:48
1,866
เพิ่มเติมนิดนึงคือ ไม่ได้หมายความว่า RX mk2 จะเหนือกว่า Interฯนะครับ เป็นแต่ว่ากระทู้โน้น เห็นถามถึง National Plus ซึ่ง Interฯราคามันห่างกันเยอะอยู่ ถ้าไปไหว Interฯน่าจะฟังเพลงได้หลากหลายกว่าครับ รวมถึงแรงปะทะที่มากเหลือเฟือในราคาระดับนี้

ที่ว่าสตาร์ท ก็หมายถึงสตาร์ทจริงๆครับ หากโจทย์คือ PK1 อยากให้ไปเริ่มที่ RX mk2 มากกว่า National Plus ครับ ส่วนถ้าไปตัวสูงกว่าได้ ก็ได้อะไรเพิ่มขึ้นตามราคานั่นแหละครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถาม Alo International+ ครับ"