Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอรีวิว Pioneer XDP-100R หน่อยฮะ

derWio

09/02/2016 14:20:53
0

เห็นมีแต่คนพูดถึงเจ้า Onkyo ไม่มีใครพูดถึง Pioneer บ้างเลยครับ
พอดีผมกำลังเก็บตังค์หาเพลย์เยอร์สักตัวไว้ใช้ยาวๆอยู่ อยากได้รีวิวของไพโอเนียร์บ้างครับ
กับขอถามคำถามเป็นข้อๆแล้วกันครับ

1) เรื่องรอมของสองตัวนี้เหมือนหรือต่างกันมั๊ยครับ ตัวไหนลื่นกว่ากันครับ
2) เรื่องเสียงถ้านับเฉพาะต่อ Single-end แตกต่างกันมากมั๊ยครับ
3) เจ้าสองตัวนี้ใช้กับแอพสตรีมมิ่งได้หมดมั๊ยฮะ (Deezer, Kkbox, Joox, Tidal) แล้วสามารถเก็บเพลงลงเมมโมรี่การ์ดได้มั๊ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Reizei_Mako

09/02/2016 14:33:18
23
ขอตอบเฉพาะข้อ 3 นะครับ จากรายชื่อลงได้ทุกแอพยกเว้น Joox และสามารถเก็บเพลงใน SD การ์ดได้ครับ (Onkyo แต่ Pioneer ก็น่าจะเหมือนกันครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

รอเหมือนกัน

09/02/2016 15:24:10
นั่นสิ หรือเพราะเพิ่มเงินอีกนิดไปเอาเจ๊เกียวคุ้มกว่า?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

gatthering

10/02/2016 00:01:16
2
ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่ามีอุปกรณ์ balance รึยัง
ถ้ายังไม่มีและมีเป้าหมายที่จะเล่น balance เอาออนเกียวเลยครับ แต่ถ้าจะเล่น SE เรื่องเสียง น่าจะต่างกันไม่มาก และแนวเสียงแนวเดียวกัน ที่ต่างกันเห็นได้ชัดคือ body และวัสดุที่นำมาใช้ อาจจะต้องเลือกตรงนี้ด้วยว่าชอบแบบไหน ถ้าถามว่าเพิ่มเงินอีกนิดไป onkyo (ซื้ออนาคตคือ ยังไม่เล่น balance แต่อนาคตจะเล่นแน่ๆ) คุ้มกว่าไหมในแง่ที่จะพัฒนาในอนาคตก็คงคุ้มค่าครับ แต่อาจจะไม่คุ้มราคาเพราะอย่างแรกคือ ต้องมีสาย balance หรืออย่างน้อยๆก็ต้องไปเปลี่ยน jack ให้เปน balance ครับ ซึ่งงบจะบานปลายกว่าแค่ราคาที่ต่างกันของเครื่องครับ
แต่สำหรับคนที่มีอุปกรณ์ balance ผมว่าคงไม่ต้องถามแล้วละครับว่าจะซื้อตัวไหน

ปล. ส่วนตัวยังไม่มีเครื่องและยังไม่เคยลอง ทั้ง pioneer, onkyo แต่อาศัยการอ่านเอาจาก head-fi ดังนั้นจึงเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดพลาดขออภัย
ปล2. ผมสั่ง onkyo ไว้แล้วและก็เสียค่าสาย balance ไปแล้ว ซึ่งเจบครับ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอรีวิว Pioneer XDP-100R หน่อยฮะ"