Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามคนใช้ CIEM หน่อยครับ (จะทำ CIEM ตัวแรก)

Nce

08/02/2016 00:29:09
คือผมกำลังจะทำ CIEM ตัวแรกครับ
คือเท่าที่ไปลองๆฟังหลายๆรุ่น เลยมีคำถามนิดนีงครับ

1.เสียงตัวที่ เดโม่ กับ ตัวที่ทำเสร็จแล้ว เสียงต่างกันมากไหมครับ ดีขึ้นหรือแย่ลง แล้วต่างกันขนาดไหน ?
2.บางร้านบอกว่า ตัวเสร็จแล้ว เสียงสูงจะเพิ่ม บางร้านก็เสียงต่ำจะเพิ่ม เวทีใหญ่ขึ้น โฟกัสดีขึ้น หรือมันเพิ่มหมดเลย มันจริงไหมครับ ?
3.ถ้าทำมาแล้วใสไม่สบายหู สามารถส่งกลับไปแก้ได้ไหมครับ มีค่าใช้จ่ายไหม ? (เผื่อใครเคยส่งครับ)

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

08/02/2016 09:27:31
15
1. แนวเสียงคล้ายกัน แต่ ciem จะได้เวทีโอบล้อมดีกว่า แยกชิ้นดนตรีดีกว่าครับ
2. ผมว่าเพิ่มหมดทุกย่านครับ
3. ให้ลองใช้สักสองถึงสามสัปดาห์ครับ เพราะช่วงแรกๆจะไม่ชิน มีอาการเหมือนกัดหู และแน่นอึดอัดที่หูครับ แต่สักพักก็จะสบายขึ้น (อารมณ์เหมือนซื้อรอวเท้าแล้วช่วงแรกๆมันกัด) แต่ถ้ายังไมาสบายหูอยู่ ส่งกลับรีโมล์ได้ในระยะการรัยประกันของแต่ละร้านแต่ละยี่ห้อครับ บ้าง 1 เดือน บ้างสองเดือน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

paopy2iiam

08/02/2016 10:34:49
2
1. ตัวจริงเสียงดีกว่า เพราะแนบหูเราสนิท โฟกัสดนตรีดีกว่า
2. ไม่จริงสะหมด แต่โฟกัสดีขึ้น
3. โอกาสไม่ฟิตมันก็มีครับ แต่น้อยมากๆ แรกๆผมได้CIEMมาต้องคลำหูหลายครั้ง กว่าจะใส่ได้ แต่แรกๆอย่าทะลึ่งดึงดันว่าไม่ฟิต ใส่เจ็บหู ลองใส่ จับตำแหน่งหูดูครับ 1-2
อาทิตย์

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

08/02/2016 18:03:03
1,057
1 ตัวที่ทำเสร็จเเล้ว เสียงโดยรวมดูดีกว่าครับ ทั้งรายละเอียดดีกว่า เบสดีกว่า และโฟกัสตำเเหน่งได้เเม่นยำกว่าครับ

2 อันนี้เเล้วเเต่รุ่นอีกทีครับ

3 ส่วนมากจะมีรับประกันรีฟิต 30 วันครับ และคุณภาพเสียงอีก 1 ปีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

treaksung

08/02/2016 21:45:24
2
1.ตัว demo มันคือ UIEM นิครับ เสียงที่ได้ CIEM ดีกว่าอยู่แล้ว

2.ตามที่ได้รู้สึก เพิ่มขึ้นทุกอย่าง เพียงแต่มาก หรือ น้อย แค่นั้นเอง

3.มาตรฐานเค้ารับประกันถ้าใส่ไม่ได้ เอากับไปแก้ใน 30 วัน เห็นทุกค่าย

ก็ประมาณนี้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tnv

09/02/2016 10:29:29
0
1.เสียงตัวที่ เดโม่ กับ ตัวที่ทำเสร็จแล้ว เสียงต่างกันมากไหมครับ ดีขึ้นหรือแย่ลง แล้วต่างกันขนาดไหน ?
ตอบ: เสียงไปในแนวทางเดียวกันกะตัวเดโมครับ ตอนลองพยายามกดให้แน่นๆดูครับ เสียงตัวจริงมันก็ประมาณนั้นแหละ ดีขึ้นโดยรวมน่าจะประมาณ 20-30% เพราะมันใส่ฟิตดี

2.บางร้านบอกว่า ตัวเสร็จแล้ว เสียงสูงจะเพิ่ม บางร้านก็เสียงต่ำจะเพิ่ม เวทีใหญ่ขึ้น โฟกัสดีขึ้น หรือมันเพิ่มหมดเลย มันจริงไหมครับ ?
ตอบ: ง่ายๆคือเสียงมันชัดขึ้นอ่ะครับ เพราะมันใส่ได้สนิทกันเสียงเข้ามา ทำให้ได้ยินชัดขึ้น

3.ถ้าทำมาแล้วใสไม่สบายหู สามารถส่งกลับไปแก้ได้ไหมครับ มีค่าใช้จ่ายไหม ? (เผื่อใครเคยส่งครับ)
ตอบ: ตามปกติ refit ได้ภายใน 30 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ควรทำในกรณที่ใส่แล้วเจ็บไม่ว่าจะพยายามขยับยังไงแล้วก็ตาม หรือใส่แล้วไหลหลุดออกมาได้ หรือ การกันเสียงทำได้แย่มาก การทดสอบว่าความฟิต ทำได้โดนใส่หูฟังแล้วเอานิ้วถูข้างหู ถ้าได้ยินเสียงแสดงว่าหลวมเกินไปครับ ถ้าไม่ได้ยินแสดงว่าไม่หลวมครับ

ยินดีล่วงหน้ากับ CIEM ตัวแรกด้วยนะครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

noppol1983

09/02/2016 18:11:36
0
1. ciem ดีกว่าแน่นอนครับ
2. ยังไงเป็นโทนเสียงเดิมแค่ดูดีขึ้นมาทุกย่านครับ
3. อย่างที่หลายคนบอกโดยมากรีฟิตภายใน30วันไม่มีค่าใช้จ่ายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามคนใช้ CIEM หน่อยครับ (จะทำ CIEM ตัวแรก)"