Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนช่วยแนะนำหูฟัง CIEM หน่อยครับ

NervusZ

31/01/2016 01:13:22
สวัสดีครับ

อยากขอความช่วยเหลือ พี่ๆเพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะซื้อตัวไหนดี ปัจจุบันตัวเองใช้แค่ Earpod ของ Apple อยู่ครับ เนื่องจากอดีตเคยใช้ InEar แล้วแต่ไม่ไหว ใส่ยังไงก็เจ็บ ใส่ยังไงก็ไม่ชิน ใส่แค่ 10-15 นาทีก็อึดอัดแล้ว เวลาถอดก็มึนปวดหูไปเลย สุดท้ายก็เลิกใส่ไป ส่วนหูฟัง Full Size เคยใช้ไปสักพักก็หนีบหูอีก+กับไม่เหมาะพกพาไปไหนมาไหน ซึ่งมีคนแนะนำผมว่า ถ้าอยากใช้หูฟังแบบใส่แล้วไม่เจ็บหูแน่นอน แนะนำให้ใช้เป็น CIEM ไปเลย

โดยผมขอเล่า Requirement ส่วนตัวคร่าวๆก่อนนะครับ

1.ส่วนตัวจะเน้นใส่ระหว่างเดินทาง เช่น นั่งบนรถ หรือ BTS หรือ นอกบ้าน
2.อยากได้หูฟังที่ให้เสียง Flat response หรือ ขับความ Original ของตัวเพลงออกมา(พอดีต้องทำงานเกี่ยวกับด้าน Sound แต่ยังฟังไม่ค่อยเป็นครับ เลยอยากได้มาฝึกฟังไว้)
3.Player ที่ใช้ ยังติดเล่นผ่าน Apple Music ใน iPhone6 อยู่ครับ
4.มีงบตั้งแต่ 10,000 - 30,000 ครับ
5.(ส่วนเสริม) อยากได้หูฟังที่เนื้องานดูดี สวยงามหน่อย

ซึ่งที่ผมมีหาข้อมูลมาบ้าง แล้วดูๆไว้เป็นตัวเลือกอยู่มีตามนี้ครับ
1. JH10x3 (เช็คข้อมูลมาราคา 33,000 บาท ตัวนี้ได้ลองฟังมาแล้ว ก็โอเคครับ แต่เห็นบางคนบ่นว่า Shell ไม่ค่อยสวย เดี๋ยวผมต้องไปลองดู Design อีกที)
2. 64 Audio A3 (เช็คข้อมูลมาราคา 33,900 บาท ตัวนี้แอบลำเอียงนิดนึง เนื่องจากสนใจเทคโนโลยี ADEL ที่ม่ทำให้หูเสื่อม แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลองฟัง เห็นในเว็บเขียนว่ารุ่นนี้เหมาะกับ Sound Engineer ซึ่งให้เสียงทุกย่านเฉลี่ยเท่ากัน)
3. Custom Art EI3 (เช็คข้อมูลมาราคา 18,900 บาท ตัวนี้ลองฟังแล้ว แต่ยังฟังไม่ค่อยออก แต่พี่ที่สาขาเรือธง แนะนำมา)
4. InEar StageDiver 2 (เช็คข้อมูลมาราคา 31,900 บาท ตัวนี้ลองฟังแล้ว ก็น่าจะโอเค แต่ต้องดูเรื่อง Shell กับ Design อีกที)

เลยอยากให้ เพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า น่าจะซื้อตัวไหนดี หรือมีรุ่นอืนแนะนำเพิ่มเติม คือกำลังชั่งใจด้วยว่า ด้วย Requirement ที่ผมพูดมาทั้งหมดข้างต้น การซื้อหูฟังต่างๆในตัวเลือกที่ว่าไป ยังเหมาะสมได้อยู่หรือไม่ หรือจะเป็นการเสียของไปไหมครับ (พี่เคยแนะนำ บอกถ้าเป็นหูฟังราคาสัก 10,000 - 20,000 ก็ยังจะพอใช้ได้อยู่ แต่ถ้า 40,000 - 50,000 อาจจะไม่เข้า เพราะจะยิงโชว์ความละเอียดน้อยของเพลงใน Apple Music)

อาจจะเล่ายาวนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับ ^^"
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Julee

31/01/2016 01:48:49
ลองดู UE 4proและ UERR เป็นแนวที่คุณ NervusZชอบเลยค่า เพราะตอนนี้UERRกำลังดังใน headfiเพราะมาแทน UERMที่เป็นรุ่นเก่ากว่าแต่ได้รับความนิยมทั่วโลกในเรื่องของflat&neutralและUERRได้เปลี่ยน driversและcross overใหม่ รวมทั้งการจูนเสียงใหม่ที่ดีกว่าด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nan79

31/01/2016 01:55:23
2
ลอง shure หรือ westone หรือยังคะ เพราะว่าท่อนำเสียงจะเล็กกว่ายี่ห้ออื่น อาจจะไม่เจ็บ ปัญหาคือว่า ถ้าใส่ in-ear แล้วเจ็บเพราะท่อนำเสียงใหญ่อาจจะทำ ciem ไม่ได้เพราะช่องหูแคบเกินไปทำให้ท่อบีบมาก

(มายกมือบอกว่าใส่ in-ear จุกยาง size เล็กสุดของ westone คือจุกสีเขียว ขนาดที่เป็นโฟมเขียวยังใส่ไม่ได้)

อยากให้ไปลองอีกที shure หรือ westone แล้วบอกพนักงานเปลี่ยนจุกยางให้เป็น size เล็กสุด

ตอบไม่ตรงคำถาม แต่คิดว่าอาจจะตรงประเด็นปัญหานะคะ งบที่ว่าซื้อ universal ได้อยู่แล้ว แต่พอเป็น ciem แล้วตัวเลือกจะน้อยมาก แถมอาจจะไม่ได้เสียงอย่างที่อยากได้ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Julee

31/01/2016 01:56:28
ส่วนUE 4 proเป็นตัวตั้งต้นของCIEM ตระกูลUEที่เน้นเสียงflat&neutral ที่เป็นจุดตั้งต้นให้มีการพัฒนาต่อยอดเป็นUERM &UERR จ้า

ส่วนค่ายNobleที่มีการทำงานของCIEMดีและเป็นแนวนี้ก็คือ Noble 4c&4sจ้า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nan79

31/01/2016 02:17:00
2
อีกนิดนึงคือ 64 Audio A3 เฉพาะตัวที่เป็น ADEL ตอนนี้มีปัญหานึงที่บ่นกันเยอะ คือ ถ้าไปอยู่ในที่ที่ไม่เงียบ มีเสียงจอแจ จะมีปัญหาเสียงแทรกและเพี้ยน (อันนี้พูดกันใน headfi เห็นว่ากำลังแก้) ส่วนตัวแล้วชอบยี่ห้อนี้มาก โดยเฉพาะถ้าเล่นเป็น reference และอยากได้ flat เป๊ะ ต้องเป็น A10 โคตรของโคตรแฟลต แต่มันเกินงบ บังเอิญว่าตามเงื่อนไขที่ จขกท. ว่ามา adel คงไม่เหมาะเท่าไหร่ ถ้าทำงานในห้องอัดหรือที่ที่เงียบมากหน่อยค่อยว่ากัน

ช่วงหลังๆ ลอง ciem ไปหลายตัว แพงๆ ทั้งนั้น แต่ไม่มีตัวไหนเสียงถูกใจเท่า uiem ที่ใช้เลย ถ้าสมมติว่า จขกท. ทำ ciem (ท่อหูไม่เล็กไปอย่างที่คิด) แล้วอยากได้ที่ไม่เจ็บ ใส่สบาย แนะนำให้เลือกที่เป็น silicone shell เพราะถ้าจะว่ากันเรื่องเจ็บไม่เจ็บ คนที่เคยใช้ ciem ที่เป็นอะคริลิคเจ็บหูก็มี (แต่ว่า silicone จะแพงกว่ามาก)

สุดท้าย อย่าเชื่อคนขายมาก ไปลองฟังดูก่อน สำคัญมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

xixigod

31/01/2016 03:51:58
ถ้าสน ADEL อยากให้มองว่า ถ้าเอาส่วนต่างไปจ่ายกับตัวรุ่นสูงกว่า เพื่อได้คุณภาพเสียงที่ดีกว่า จะดีกว่าไหม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

SoloDay

31/01/2016 04:06:44
4
ถ้า ยังแยกความแตกต่างของหูฟังไม่ออก แนะนำ ซื้อ noble 4 ไปเปิดประสบการณ์สัก 1 เดือนครับ แล้วกลับไปฟังที่ร้านอีกรอบ น่าจะเริ่มรู้แล้วว่า ชอบแนวไหน แล้วค่อยสั่ง ciem เอา noble 4 ฟังสำรองรอ ciem ประมาณ 2-3 เดือน แล้วปล่อยมือ 2 ก็ได้ครับ ขาดทุนเล็กน้อย ถือสะว่าเป็นค่าครู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

artpiggo

31/01/2016 05:56:08
15
64 audio จัดตระกูล v มาดีกว่าครับ จะมีทางเลือกถึง v6s เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

NervusZ

31/01/2016 16:11:43
0
ขอเพิ่ม Requirement อีกข้อนะครับ
6.(ส่วนเสริม)อยากได้รุ่นที่มี Accessories เป็นสายสำหรับ คุย Small Talk ได้ด้วยครับเผื่อรับโทรศัพท์ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ไม่เป็นไรครับ

ตอบคุณ Julee ครับ
ผมพยายามดูในเว็บ เห็นแต่ UE4Pro กับ UERM ครับ UERR ไม่เห็น - - อยากขอข้อมูบเพิ่มหน่อยครับ ว่าแล้วตัว UE4Pro กับ UERM เสียง Nuetral ทั้ง 2 ตัวให้แตกต่างกันอย่างไร แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีผมพยายามหาราคาในไทย หาไม่เจอ

ตอบคุณ nan79 ครับ
ตัว Shure กับ Westone ไม่มี Custom เลยใข่ไหมครับ ยังไงเดี๋ยวผมจะไปลองฟังแบบจุกเล็กดูนะครับ ส่วน A3 ยังไงเดี๋ยวผมจะลองไปฟังเสียงอีกทีครับแล้วอาจจะฟัง V3 กับ V6s อย่างที่ คุณartpiggo แนะนำมาด้วย

ตอบคุณ SoloDay
หมายถึง Noble 4c/4s/4sla ใช่ไหมครับ? แล้วเสียงทั้ง 3 รุ่นแตกต่างกันไหมครับ?

งั้นตอนนี้ผมก็มีChoice เพิ่มขึ้นมาคือ
5.UE 4 Pro ไม่รู้ราคา คุณ Julee แนะนำ
6.UERM ไม่รู้ราคา คุณ Julee แนะนำ
7.64 Audio V3 25,900 (เห็นในเว็บ Guide ว่าสำหรับ Sound Engineer ที่ฟังทุกย่าน)
8.64 Audio V6s 33,900 (เห็นในเว็บ Guide ว่าสำหรับ Sound Engineer ที่ฟังทุกย่าน+คุณ artpiggo แนะนำ)
9.Noble 4SLA 26,900 (คุณJulee+คุณSoloDay แนะนำ)
10.Noble 4C 30,900 (คุณJulee+คุณSoloDay แนะนำ)
11. Noble 4S 43,900 (คุณJulee+คุณSoloDay+คุณnan79 แนะนำ แต่ตัวนี้อาจจะแรงไปนะครับ - - งบค่อนข้างบานปลาย)

ตัวต่างๆที่ทุกคนแนะนำมา ผมจะพยายามไปหาเวลาลองฟังเพิ่มครับ แต่ยังอยากขอความเห็นจาก พี่ๆเพื่อนๆ อยู่ว่าจะเชียร์ตัวไหนดี และช้อยต่างๆที่ว่ามา มันยังโอเคกับการที่ผมใช้ไปฟังกับ Apple Music อยู่ไม่เสียของ ใช่ไหมครับ? ^^"

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Nickky18

31/01/2016 16:20:16
9
ผมเชียร์ v6s นะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

xixigod

31/01/2016 16:20:38
2
ผมใช้ V6s กับ V8 ครับ เยี่ยมทั้งคู่ ถ้าจะซื้อ V3 งบก็มีเยอะขนาดนี้ผมแนะนำไปให้สุด V6s เลยครับ ซือดี ๆ ใช้ยาว ๆ ไป

ส่วน CIEM ผมยังไม่เคยเห็นสายค่ายไหนทำแบบมีไมค์ครับผม

Westone มี CIEM ครับ รุ่น Westone ES5 5 ไดรเวอร์ ร้านเฮียรับทำครับ

ส่วนเรื่องเสียของไหม ไม่เสียหรอกครับ ได้มาใช้มันก็ทำให้เรารับรู้เสียงที่ดีขึ้นมาในระดับหนึ่ง
แต่ถ้าเราเลือกใช้ Player ดี ๆ ไฟล์เพลงดี ๆ อาจจะต่อแอมป์อีก มันก็จะทำให้เสียงดีขึ้น ทำให้เงินหลายหมื่นที่ลงหูฟังมันคุ้มค่าขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Elvis Munkonggadget

31/01/2016 16:47:57
24
อยากจะให้ลองแวะมาลองฟัง Cosmic Ears อีกแบรนด์นะครับผม เป็นแบรนด์ที่เนื้องานดีมาก ๆ ครับ โดยจะมีให้ลองอยู่ที่สาขาพารากอนนะครับผม ^___^

โดยจะมีให้ลองฟัง 4 รุ่นตามนี้เลยครับผม ซึ่งแต่ละรุ่นก็จะมีเอกลักษณ์ที่แตกต่างกันออกไปล่ะครับผม

Cosmic Ears CE3P - 22,500 บาท
Cosmic Ears CE4P - 29,500 บาท
Cosmic Ears CE5P - 37,500 บาท
Cosmic Ears CE6P - 39,500 บาท

FB ของ Cosmic Ears: https://www.facebook.com/cosmicears/?ref=ts&fref=ts
กระทู้ Cosmic Ears: http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=191988
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

NervusZ

31/01/2016 16:55:28
0
ตอบคุณ xixigod เหมือนเคยๆเช็ค เห็นของ 64 Audio กับ JH Audio มีสายไมค์เป็น Accessories เสริมครับ ว่าแต่ V6s นี่ให้โทรเสียง Neutral อยู่ใช่ไหมครับ? อยากได้มาฝึกฟัง ไม่อยากให้มันมี Color เกินจริงไปมากเกินไป

ถามคุณ Elvis
ถ้าตาม Requirement กับ งบ ที่บอกไว้ข้างต้นแนะนำตัวไหนครับ แล้วทีตัว เดโม่ ให้ลองฟังที่ไหนบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Caedus

31/01/2016 16:56:51
7
เสียง flat แนะว่าไปลอง
CTM 500 เพิ่มดูอีกแบรนด์ครับ
ปล - ก่อนจะตัดสินใจซื้อ ciem ตัวไหน ผมแนะว่าไปลองให้ครบๆ ทุกยี่ห้อครับ
- โจทย์ที่ตั้งไว้ เอาจริงๆ uiem ก็อาจจะตอบโจทย์ได้ครบนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

31/01/2016 17:07:19
24
@NervusZ

อยากแนะนำให้มาลองฟัง CE4P ดูครับ เพราะว่าตัวนี้จะค่อนข้าง Flat กว่าเพื่อนครับผม ใช้ไดรเวอร์ข้างละ 4 ตัว แล้วก็เรื่องตัวงานต้องขอบอกว่าเนี้ยบมาก ๆ เลยครับผม :)

ส่วนตัว Demo จะมีวางอยู่ที่สาขาพารากอนที่เดียวนะคร๊าบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

NervusZ

31/01/2016 17:24:13
0
UIEM นี่มีจฺกยางไหมครับ หรือเหมือน CIEM เลย แต่แค่ทรงหูไม่เข้าเปะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

nan79

31/01/2016 17:53:50
2
Westone มี ciem ค่ะ แต่ดูจะเกินงบ ถ้าอยากได้เสียงแบบ flat หน่อยต้อง es50 หรือ es60 (ตัวนี้ไม่มีเดโมด้วย แต่คิดๆ อยู่) ข้อต่างที่ westone แพงกว่าชาวบ้านเพราะปลายท่อไม่ใช่อะคริลิค เป็นซิลิโคนพิเศษ (คือพี่แกเป็นขาใหญ่ทำเครื่องช่วยฟังมานาน มีความชำนาญเฉพาะซึ่งยี่ห้ออื่นไม่มี) เลยแพงขึ้นจาก uiem เยอะมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

gatthering

31/01/2016 17:56:32
2
inear = UIEM ครับ จะใช้จุกยางครับ ไม่ทราบว่าจขกท.ลองใช้จุกโฟมรึยังครับ น่าจะอึดอัดน้อยกว่าจุกยางพอสมควรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

nan79

31/01/2016 18:05:38
2

ดูรูปปลากรอบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

NervusZ

31/01/2016 18:09:48
0
เคยลองฟังตัว SE535 ครับ น่าจะจุกโฟมนะ เห๊นเป็นจุกสีเทา ฟังไปเพลงเดียวถอดออกมา ก็ต้องเอานิ้วแะคหูแล้วคับ อึดอัด - - แต่ไม่รู้ว่าเป็น Size เล็กป่าว เดี๋ยวต้องไปลองอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

nan79

31/01/2016 18:12:00
2
ส่วนใหญ่เดโมที่ร้านจะเป็นจุกปกติค่ะ ไม่ว่าโฟม หรือจุกยาง ถ้าแน่นน่าจะหูเล็ก 5555 ขอเปลี่ยนจุกได้ค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

หลุยส์ munkonggadget

31/01/2016 19:50:00
1,057
ลองดู Westone ES30 ดูครับ เป็นรุ่นที่บาลานซ์เสียงดี อิมเเพ็คดี และปรุงเเต่งเสียงน้อย ตามสใตล์ line Monitor เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

NervusZ

31/01/2016 23:31:51
0
@nan79 วันนี้มีโอกาสไปได้มาแปปนึง แต่ที่ร้านเขาบอกตัวเดโม่ มีแต่จุด Medium ให้ลองครับ ^^"

@Elvis Munkonggadget คุณเอลวิส ประจำอยู่ที่สาขาวันไหน ช่วงเวลาไหนบ้างอ่าครับ เผื่อจะได้เข้าไปให้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ วันนี้มีโอกาสเข้าไปลองได้แปปเดียวร้านปิดเลยลองได้นิดเดียว ได้โอกาสลองตัว Bose QC20i ไป ถ้าเป็นจุกผสมระหว่าง Earbud กับ InEar แบบนี้ก็อาจจะพอใส่ได้นะครับ แต่พอใช้ตัวนี้รู้สึกเหมือนกำลังขับมันน้อยมาก ปกติผมเปิดลองหูฟังที่ 50-60% แต่ตอนเปิดตัวนี้ ต้องเร่งไปเป็นสัก 80% ถึงจะฟังเสียงได้เท่าตัวอื่นๆที่ลองฟัง+กับ พนง ที่ร้านมีแนะนำว่าตัวนี้มันไม่ค่อย Flat จะปลุกแต่งเยอะอยู่ เลยชะงักๆอยู่เหมือนกัน

@หลุยส์ munkonggadget ผมติดปัญหาไม่ชอบ In Ear อ่าครับ ^^" ไม่รู้จิตตกไปเอง ควรจะใส่ๆไปเดี๋ยวก็ชิน หรือ ไม่ชอบจริงๆใส่ไม่ไหวก็ไม่ทราบ แต่ในอดีต ตอนผมเคยใช้ InEar เป็น Beat Tour ใช้ไป 2-3 เดือน ก็ยังไม่โอเคอยู่ดีคับ รู้สึกเวลาใส่แล้วแน่นๆ พอตอนถอดก็เคืองๆ อึดอัดๆ

อาจจะพูดเยอะ บรรยายเยอะไปหน่อย ขออภัยนะครับ ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

nan79

31/01/2016 23:53:29
2
@NervusZ ไปลองสาขาไหนอ่ะ ปกติพารากอนกะเรือธงมีจุกให้เปลี่ยนอยู่นะ (shure ถ้าไม่มียืม westone ได้ หรือถ้าเกิดชอบ shure แล้วจะไม่พอดี ซื้อของ westone มาใส่ได้ ร้านมีขาย แฮ่) ปัญหาถ้ารูหูเล็กนี่เรื่องยาว ไม่แน่ว่าจะทำ ciem ได้ (แต่ดีแล้ว ประหยัด 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

NervusZ

01/02/2016 01:20:18
0
@nan79 อ้าวหรอครับ ผมถาม พนง. พยายามจะขอลอง SE535 แบบจุกเล็ก เขาก็บอกไม่มี พอผมถามแบบ พอจะมีรุ่นไหนที่มีเดโม่ให้ลองจุกเล็ก เขาก็บอกไม่มี - - ที่สาขาพารากอนอ่าคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

Nickky18

01/02/2016 08:52:41
9
ผมเป็นคนหูเล็กคนนึง และจากที่เคยใช้ uiem มาหลายๆตัวยังไม่ตอบโจทย์ ไม่ว่าจะเป็นรุ่นที่เคลมว่าท่อนำเสียงเล็กก็ตาม(ทั้งตระกูล westone um และ shure) ถึงแม้ว่าจะลองจุกเล็กสุดแล้วมันใส่ได้เสียงก็ดีแต่ตัวบอดี้มันไม่แนบสนิทโซฟีแบบกระชับ ทำให้ผมมอง uiem ยังให้ความสบายไม่สุดสำหรับผม เลยคิดว่า จขกท ก็คงจะประสบปัญหาเดียวกันจึงมองหา ciem ซึ่งผมก็มองว่าโอเคเลยแหละ คุณภาพเสียงอาจไม่สุดในราคาแต่เสียงถูกใจใส่กระชับทำให้จบได้ง่ายๆ ขอให้เจอตัวที่ถูกใยไวๆนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

Nickky18

01/02/2016 08:52:43
9
ผมเป็นคนหูเล็กคนนึง และจากที่เคยใช้ uiem มาหลายๆตัวยังไม่ตอบโจทย์ ไม่ว่าจะเป็นรุ่นที่เคลมว่าท่อนำเสียงเล็กก็ตาม(ทั้งตระกูล westone um และ shure) ถึงแม้ว่าจะลองจุกเล็กสุดแล้วมันใส่ได้เสียงก็ดีแต่ตัวบอดี้มันไม่แนบสนิทโซฟีแบบกระชับ ทำให้ผมมอง uiem ยังให้ความสบายไม่สุดสำหรับผม เลยคิดว่า จขกท ก็คงจะประสบปัญหาเดียวกันจึงมองหา ciem ซึ่งผมก็มองว่าโอเคเลยแหละ คุณภาพเสียงอาจไม่สุดในราคาแต่เสียงถูกใจใส่กระชับทำให้จบได้ง่ายๆ ขอให้เจอตัวที่ถูกใยไวๆนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

noppol1983

01/02/2016 10:31:53
มีคนแนะนำไปหมดแล้วผมเพิ่มเติมส่วนของผมหน่อยต่อจากคุณnan79 นะครับ

ผมใช้64audio a6 อยู่ได้มาไม่นานใช้ในชีวิตประจำวันขึ้นรถไฟฟ้า รถเมล์
ไม่เคยเจอปัญหาเรื่องเสียงภายนอกเข้าขณะเปิดเพลง จึงไม่เคยเจอเสียงเพี้ยนขณะเปิดเพลง
ใครใช้adelอยู่ก็มาแชร์ประสบการณ์ดูได้ครับ

ในกระทู้ด้านล่างนี้เห็นเพื่อนสมาชิกพูดโต้ตอบถึงเรื่องปัญหานี้เช่นกัน
ถ้าลองคิดตามว่าต้องใช้ในที่เงียบอย่างเดียวพวกนักดนตรีคงใช้ไม่ได้แน่ๆ
แต่ก็เห็นนักดนตรีใช้กันได้ ดังนั้นผมว่าตัดประเด็นนี้ไปได้เลยครับ
ลองกดเข้าไปอ่านดูครับประเด็นนี้น่าสนใจ ความเห็นที่353-354
forum.munkonggadget.com/detail.php?id=123349
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

01/02/2016 10:57:34
24
@NervusZ

เรื่องจุกต้องขออภัยด้วยครับ ตอนนี้กำลังพยายามหาตัวอะไหล่จุกมาเพิ่มให้อยู่ครับผม :)

ถ้าเป็นอาทิตย์นี้ผมจะอยู่ที่พารากอนทั้งวันในวันศุกร์กับวันเสาร์น่ะครับผม แต่ถ้าคุณ NervusZ สะดวกเข้ามาวันอื่นก็บอกผมได้เลยจ้าาา หรือเข้าไปหาน้องมาร์ชเลยก็ได้ครับ เพราะน้องมาร์ชนี่ก็ใช้ CIEM ของ Cosmic Ears อยู่แล้วด้วยครับผม ^___^

จะได้ไปลองจับตัวงานจริง ๆ ได้เลยน่ะครับ ฮะ ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

nan79

01/02/2016 11:16:14
2
@noppol1983 ได้ยินเล่าแล้วสบายใจขึ้นค่ะ กำลังคิดๆ อยู่ว่าจะไปลอง A5 เคยไปคุยกะน้องเค้าอยู่ตอนไปลอง A10 (ตอนนั้นรุ่นอื่นยังไม่เข้ามา) เค้าก็บอกว่า ส่วนใหญ่หูผู้หญิงจะมีปัญหาเหมือนกันคือ หูเล็ก นอกจากท่อนำเสียงแล้วคือตัวหูจะมีพื้นที่วางไดรเวอร์ไม่มาก อาจจะใส่ได้แค่ 6 ไดรเวอร์เท่านั้นอ่ะ แต่ลอง V6stage กะ V8 ด้วยไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ส่วน Adel ตัวอื่นยังไม่ได้ไปลองอีกทีเพราะว่ารอให้หูเดโมมันเบิร์นอินไปอีกซักหน่อยก่อน

@Nickky18 um pro 50 เนี่ยเวลาใส่นานอึดอัดค่ะ ไม่ใช่เพราะจุกไม่พอดี แต่เพราะตัวไดรเวอร์มันอ้วน มันดันขอบหูเลยไม่ได้ใส่นาน พก w40 กับ um pro 10 ซะส่วนใหญ่เพราะตัวเล็กกว่า เรื่องของเรื่องคือ จขกท ยังไม่รู้เลยว่าจะมีปัญหาตอนทำหรือเปล่า ยังไงหล่อหูดูก็รู้ แต่ CIEM เกิดทำแล้วมีปัญหาจะยุ่งยากกว่าทั้ง fitting ทั้งขายต่อ เลยอยากให้ลองหลายๆ ทางก่อนให้แน่ใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

Julee

01/02/2016 16:31:44
ตระกูลUEต้องไปลองที่ร้านSoundproof แถวมาบุญครองชั้น4จ้า เสียงดีทุกรุ่นและได้รับของเร็วดีแค่ 4อาทิตย์เกือบทุกยี่ห้อที่ร้านเป็นตัวแทนฯก็ได้CIEM แล้ว มีระบบตามของที่ทำและจัดส่งเร็วดี สามารถแบ่งชำระได้อย่างน้อย 2งวดและตามช่วงที่มีโปรโมชั่นผ่อน0%บัตรเครดิต ส่วนร้านเฮียมีNoble4&cosmic ears. เคยลองฟัง demoเทียบแล้วพบว่าcosmic ear CE4P เสียงดีกว่าNoble4 ทุกด้านเลยแต่น่าเสียดายที่ชื่อเสียงดังน้อยกว่าเนื่องจากมาตอนหลังและเป็นบริษัทที่เพิ่งตั้งใหม่ไม่กี่ปีนี้เองจ้า ต่างกับNoble ที่ตั้งมาก่อนและมี Wizard ที่มีชื่อเสียงด้านนี้เป็นผู้ก่อตั้ง. งานที่ได้สวยงามและฝีมือดี เลยมีคนนิยมไปทำ
ถ้าสนใจก็ลองไปที่ร้านเฮียสาขาสยามพารากอนเลยจ้าคุณเอลวิสและน้องๆที่ร้านบริการดีมากค่าและสามารถแบ่งชำระ0%กับบัตรเครดิตได้ แต่ของที่สั่งทำต้องรอประมาณ 8 อาทิตย์ ยกเว้นจะทำ Noble SLRที่เร็วขึ้นเป็น 4-6อาทิตย์ ส่วน64 audio เสียงดีเช่นกันและงานที่ทำออกมาดี แนะนำเลยคือรุ่น V6s แม้เบสจะเยอะกว่าพวก4driver แต่ฟังสนุกดี เสียงไม่darkจนเกินไป. รายละเอียดแยกได้ดี. รอของหลังทำประมาณ 8อาทิตย์ ที่64 ears Thailand มีข้อเสียที่ไม่สามารถแบ่งชำระ0%กับบัตรเครดิตได้ต้องรอช่วงโปรโมชั่นจึงน่าทำจ้า ^_^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

noppol1983

01/02/2016 17:58:10
0

พึ่งเลิกงานครับถ่ายรูปยืนยันความเป็นเจ้าของมาให้ชมครับเผื่อมีใครคิดว่านั่งเทียนเขียนมั่ว
ก่อนจะมาเม้นก็ได้ลองใส่หูฟังเปิดเพลงฟังในระดับเสียงปกติผ่านipod ยืนตรงระเบียงสูบบุหรี่ของออฟฟิศ เพื่อให้แน่ใจว่าได้ยินเสียงบรรยากาศถนนชัดเจน

แล้วเปิดเพลง Metropolis pt. 1 ของ Dream Theater ออกลำโพงโทรศัพท์เร่งเสียงสุดเพื่อให้แน่ใจว่ามันดังและหนักแน่นพอจะทดลองรวมถึงบรรยากาศโดยรอบ ผมเอาหูผมที่ใส่a6 ฟังเพลงอยู่จ่อไปใกล้ลำโพงโทรศัพท์ ห่างไม่ถึง1คืบ

บทสรุปหลังทำการทดลอง ไม่มีอาการที่ว่าจะทำให้เสียงแทรกและเพี้ยนแต่อย่างใดกับadel a6ขณะฟังเพลงครับ ที่เห็นใน Head-Fi น่าจะเป็นการ discredit ให้คนลังเลครับ

ผมคงไม่ซื้อหูฟังราคาขนาดนี้และยังต้องใช้ได้แค่ในที่เงียบๆครับ ดังนั้นผมกล้าพูดว่า 64audio รุ่นadel ดีมากจริงๆ ไม่ได้มีปัญหาเรื่องเสียงเพี้ยนในที่เสียงดังครับ คือผมกล้าพูดเพราะผม มีจริง ใช้จริง ฟังนอกบ้านจริง และเมื่อกี้ได้ลองทำแบบที่ชีวิตประจำวันก็คงไม่ได้อยู่ในแวดล้อมที่เสียงดังจ่อหูแบบนั้น และมันก็ไม่ได้มีปัญหาแต่อย่างใด

เหตุผลที่ผมซื้อ64audio adel ไม่ใช่แค่ว่ามันช่วยเซฟหูอย่างเดียวแต่เพราะเสียงมันดีจริงๆครับ เพราะถ้าให้เซฟหูแต่เสียงไม่ดียังไงก็ไม่มีทางซื้อหรอกครับ คุณ nan79 เคยลองฟังแล้วก็น่าจะชอบใช่มั้ยครับ ผมก็พึ่งได้ฟังเดโม่ครบๆตอนไปรับหูฟัง สรุปชอบa8 กับa12 ที่งบไม่ถึง แต่a6ที่สั่งตอนมีโปรก็ดีแล้ว ฮ่าๆปลอบใจตัวเอง

และหลังจากผมได้มันมา ใช้ฟังเพลงตอนเดินทางไปทำงานพอถอดหูฟังเมื่อถึงออฟฟิศแล้วไม่มีอาการหูอื้อหรือวิ้งๆอีกเลยครับนี่คงคือข้อดีของ adel
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

Julee

01/02/2016 19:09:44
ข้อดีของ Adel ของ 64 ears น่าสนใจดีนะคะ งานของหุฟังก็ดูดีด้วย ไว้มีโปรโมชั่นครั้งหน้าค่อยไปลองทำมั่งดีก่า อิอิ ^_^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

NervusZ

02/02/2016 01:04:59
0
@Nickky18 รบกวนถามปัจจุบันใช้ตัวอะไรอยู่อ่าครับ

@Julee @noppol1983 วันก่อนผมมีโอกาสไปลองฟัง 64 Audio แล้วครับ ได้ลอง V2 V3 V6s A5 และ A10 ไป ซึ่งทางคนขายบอกว่า V2 V3 เสียงจะเหมือน A2 A3 เลยต่างกันที่ไม่มีเทคโนโลยี ADEL โดยที่ผมตั้งใจไว้คือเล็งตัว A3 เนื่องจากราคาอยู่ในงบและเป็นตัวที่ Guideline แนะว่าเหมาะกับ Sound Engineer

จากที่พยายามฟัง ผมแยก V2 กับ V3 ไ่ม่ค่อยออก - - แต่ตอนที่ผมลองฟังเพลงถึงท่อนที่มีเสียงร้อง หรือเครื่องดนตรีที่ค่อนข้างสูงมันจะสูงออกแสบหูไปหน่อย ในขณะที่ V6s ผมฟังแล้ว เสียงสูงไม่แสบหูแล้ว โดยรวมรู้สึกเสียงทุกย่านพอๆกัน(ถ้าผมฟังไม่มั่วนะครับ) แต่ พอผมฟัง A5 เทียบก็งงๆไม่แน่ใจว่าเสียงแตกต่างกันไหม แต่ยังไม่ได้รู้สึกว่าทั้งคู่ฟังแล้วแบบ "เห้ย ชอบมากกก" ไรแบบนั้น(หรือผมฟังสลับไปสลับมาจนมึนแล้วรึเปล่าก็ไม่รู้นะครับ แหะๆ - -) แต่คนขายก็บอกผมว่า ถ้าเรื่อง Flat Response หลักๆจะอยู่ที่ A5 และ A10 แต่ทัั้งคู่นั้นก็เกินงบผมไปโขเอามากๆ กลายเป็นว่าตัว A3 ที่งบผมถึง ฟังๆแล้วแอบเหมือนจะไม่ชอบ ยังไงผมอาจจะต้องลองหาเวลาไปฟังอีกที แล้วรอฟังความเห็นจากพี่ๆเพื่อนๆ คนอื่นที่ได้ไปฟังมาด้วยครับ ^^"

ส่วน Comic Ear กับ Noble ก็จะพยายามหาเวล่ไปลองฟังดูอีกทีครับ

ว่าแต่เห็นมียี่ห้อ Unique Melody ด้วย เห็นราคาหลายๆตัวค่อนข้างอยู่ในงบ พี่ๆเพื่อนๆคนไหนมีความเห็นแนะนำไหมครับ หรือว่าดูทาง 64 Audio/UE/Noble/Cosmic Ear เสียงยังจะโอเคกว่า?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

ชูใจ

02/02/2016 01:38:36
จขกท น่าจะมีปัญหาในการฟังหรือไม่ก็ยังพึ่งเริ่มจะหัดฟังจริงๆอย่างทื่บอกนะครับถึงขนาดแยก2กะ3ไดรฟเวอร์ไม่ออก แบบนี้แนะนำให้ไม่ต้องถามใครเลยครับเชื่อผม ชอบตัวไหนยี่ห้อไหนก็สั่งตัวนั้นไปครับสำหรับ เพราะกับทุกยี่ห้อผมไม่เคยรู้สึกแสบหูกับรุ่นล่างๆครับเพราะย่านความถี่มันแคบ มีแต่เสียดบ้างบางตัวในรุ่นสูงๆของหลายยี่ห้อเพราะช่วงความถี่มันกว้าง แต่ จขกท บอกแสบหูกับ2 3ไดรฟ แต่6ไดรฟไม่แสบ ก็ชัดเจนแล้วครับว่า จขกท ควรเลือกตัวที่ตัวเองชอบด้วยตัวเองมากกว่ามาขอคำแนะนำครับ เพราะ จขกท ยังแยกและวิเคราะห์ไม่ได้ครับ หวังว่าจะเข้าใจความหมายของผมนะครับเพื่อตัว จขกท เอง เลือกที่ความรู้สึกเลยครับ ตัวที่อยู่ในโจทย์ทั้งเสียงและราคาของ จขกท คือ JH5 JH10 ไม่x3 V2 V3 A2 A3 UE4 Noble4 และยี่ห้องอื่นในช่วง2-4ไดรฟ สุดท้ายอย่างที่ nan79 บอกครับ อย่าเชื่อคนขายมาก เอาทื่ความรู้สึกตัวเองครับ
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 35

NervusZ

02/02/2016 02:22:08
0
@ชูใจ ขอบคุณคุณชูใจสำหรับคับแนะนำมากครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่าหูผมเดี้ยง หรือตอนนั้นผมตั้งใจฟังไม่ดีพอ อาจจะลองไปฟังใหม่ดูอีกที ส่วนเรื่องอยากให้ฟังตามความรู้สึกตัวเอง ฟังแน่นอนครับ แต่อย่างที่บอกครับว่า ผมพยายามหา หูฟังที่ให้เสียง Flat Response หน่อยด้วย เพื่อจะเป็น Reference ไว้ฝึกฟังเสียง ไม่ใช่ว่าหูฟังรุ่นที่ดู มีการเติม Color หรือเสริมแต่งเสียงมากเกินไป ก็เลยต้องฟังตามความรู้สึก แล้วเอารุ่นที่ตัวเองฟังมา มาถามความเห็นเพื่อนๆพี่ๆด้วยว่า ตัวที่ผมไปฟังแล้วโอเค มันตอบโจทย์หรือป่าวครับ ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

artpiggo

02/02/2016 06:44:01
15
อยากได้ clue เพิ่มหน่อยว่าสำหรับ จขกท คิดว่าหูฟังตัวไหนคือ reference ของ flat response ครับ ทางคนแนะนำจะได้พอนึกภาพออกว่าตัวไหนเสียงคล้ายเจ้าตัวที่ว่ามา น่าจะ scope ลงได้เยอะครับ (HD800 ไรงี้รึเปล่า?)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

nan79

02/02/2016 10:47:04
2
@noppol1983 ถ้าคิดจะทำ ciem ADEL เป็นตัวเลือกแรกค่ะ แต่เรื่องแนวเสียงนี้ยังต้องไปเลือกดูก่อน ^^ จริงๆ เคยตั้งใจจะทำ es50 ไว้ ก็คิดๆ อยู่ พอดีไปเจอเฮียบอกว่าท่อหูเล็กอาจจะทำไม่ได้เพราะมันจะบีบมากอันนี้เลยชะงักไป (เล็กจริงๆอ่ะ เวลาใส่ um pro50 นี่จุกยางหลุดติดหูประจำ) ส่วนใหญ่พวก ciem ท่อนำเสียงจะใหญ่มากด้วย ลองไม่ค่อยถนัดเพราะใส่ไม่ได้เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

Nickky18

02/02/2016 10:48:55
9
เคยใช้ uiem พวก um20 30 shure se846 ฯลฯ ครับส่วน ciem ยังไม่เคยสั่งทำครับ ลองฟังบ้างบางตัว ปัจจุบันคืนสู่สามัญใช้ sony mdr v-6 เก่าเก็บมีอสองอยูครับ ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

Nickky18

02/02/2016 10:48:56
9
เคยใช้ uiem พวก um20 30 shure se846 ฯลฯ ครับส่วน ciem ยังไม่เคยสั่งทำครับ ลองฟังบ้างบางตัว ปัจจุบันคืนสู่สามัญใช้ sony mdr v-6 เก่าเก็บมีอสองอยูครับ ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

noppol1983

04/02/2016 17:19:09
0
ถ้าคุณ NervusZ อยากฟังความเห็นคนอื่น ส่วนตัวของผมในไลน์ของ 64audio รุ่นที่ผมว่ามันค่อนข้างธรรมชาติ(ปรุงแต่งน้อยที่สุดแล้ว)คือพวก 3 5 6 10 driverครับ ถ้าคุณ NervusZ คิดว่ายังแยกไม่ออกก็ต้องเอาคำแนะนำของสมาชิกทุกคนไป บวก ลบ เพื่อหาคำตอบให้ตัวเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

NervusZ

05/02/2016 01:10:42
0
@noppol1983 วันนี้ผมมีโอกาสเข้าไปลองฟังมาใหม่ครับ คราวนี้ตั้งหลักฟังดีๆ ฟังออกแล้วครับ ฟังตัว A3 กับ A5 ไป จากที่ผมพอจะตั้งใจฟังได้ รู้สึกว่า

ตัว A3 เสียงเบสจะมีมากกว่า กระจายฟุ้งๆ(มีความหึ่งของเสียง)มามากกว่า ดูเบสมีปริมาณหรือมวลมากกว่า จังหวะเสียงซึ่บ ที่สูงหน่อย จะฟังดูไม่เสียด feeling บางเพลงจะรู้สึกเลียงเบสจะกลบเสียงร้องไว้ เหมือนคนร้องอยู่ใกล้ๆกลอง

ส่วนตัว A5 เสียงกลาง สูงคมชัดกว่า เสียงร้องฟังชัดนำเครื่องดนตรีมาก่อน เบสกระชับมาเป็นจังหวะ feeling จะรู้สึกเหมือนคนร้องอยู่หน้าเวที และอยู่ห่างจากกลองพอสมควร จังหวะเสียงซึ่บ ที่สูงหน่อย จะฟังดูสูงเสียดนิดๆ

จริงๆมีมอง A6 ไว้อีกตัวไว้จะลองหาโอกาสไปฟังอีกที เผื่อ A6 จะขจัดข้อเสียของ A3 กับ A5 ไปได้ แล้วก็ต้องไว้ไปลองฟังยี่ห้ออื่นดูด้วย ตอนนี้งบบานมากคับ มองว่าอาจจะให้ Range อยู่ Max สุด เลวร้ายสุดๆ ไม่เกิน 50000 T_T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

m and m

05/02/2016 09:30:25
งบเริ่มต้นสูงจริงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

nan79

05/02/2016 10:20:02
2
แบรนด์เค้าตั้งไว้ว่าจูนเสียง A5 ให้เป็นแนว reference เหมือน A10 ถ้า A6 มาแนวเดียวกะ V6 เสียงอาจจะไม่กลางเท่า A5 อ่ะ แต่ยังไงแล้วแต่เจ้าของกระทู้ชอบแล้วกัน ถ้ามีเวลาลองเพิ่มก็ลอง A10 A12 ได้ น้องเค้าไม่กัด (แต่อาจจะกวนๆแนวๆหน่อย)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

Super Angulon

05/02/2016 11:51:37
39
ผมขอถามเพิ่มนะครับ สำหรับคนชอบฟัง jazz classical ผมควรไปลองฟังตัวไหนบ้างครับ สำหรับ 1964 audio งบประมาณได้ถึง6-7หมื่นบาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

nan79

05/02/2016 12:00:35
2
@Super Angulon A5 A10 A12 (ตัวหลังเกินงบไป แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ ลองฟังดู) ถ้ายิ่งชอบคลาสสิค เอาซิมโฟนี่แบบที่ต้นทางคุณภาพดีๆ player ตัวที่ชอบๆ จะได้เห็นตำแหน่งของเครื่องแต่ละชิ้นแบบสมองกระจัดกระจายมากๆ ยี่ห้อนี้เสียงโดยรวมทั้งหมด balance ของเสียงดีมากอยู่แล้วค่ะ เวลาเรนจ์เสียงเปลี่ยนแม้ว่าแต่ละตัวจะมี color ของมันเอง แต่มีความเนียนในการเปลี่ยนของช่วงคลื้นดีมาก ไม่ใช่กระโดดขึ้นกระโดดลงแบบบางยี่ห้อ (อันนี้ถ้าคนได้ยินคิดว่าอ่านแล้วเข้าใจ)

เวลาเจอหูฟังเสียงกระโดดขึ้นกระโดดลงนี่แทบจะปาติดข้างฝาค่ะ บางทีลองฟังไม่ถึงนาทีหรอก วางเลย คนขายมองหน้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

ฮั้ว

02/03/2018 10:55:59
มีการจัดโปรโมชั่นราคาพิเศษ สำหรับหูฟังรุ่น A/U12t, A/U18t, tia trió, tia fourté
.
ตั้งแต่วันศุกร์ที่ 2 มีนาคม 2561
ถึงวันอาทิตย์ที่ 4 มีนาคม 2561
รวมระยะเวลาโปรโมชั่น 3 วันเท่านั้น!!!!

https://www.64audio-th.com/onlytia

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

ohwownoone

02/03/2018 17:43:49
370
งบห้ามเกิน 30k แม้แต่บาทเดียวตัวไหนฟังซูซานหว่องเพราะที่สุดครับ 555+

อยากได้เสียงร้องหวานๆ หนาๆ เบสเดินช้า สไตล์ HD650 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

ohwownoone

02/03/2018 17:44:43
370
งบห้ามเกิน 30k แม้แต่บาทเดียวตัวไหนฟังซูซานหว่องเพราะที่สุดครับ 555+

อยากได้เสียงร้องหวานๆ หนาๆ เบสเดินช้า สไตล์ HD650 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

ohwownoone

02/03/2018 17:44:43
370

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

ohwownoone

02/03/2018 17:44:48
370

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 51

ohwownoone

02/03/2018 17:45:38
370
กดแล้วไม่ไปเบิ้ลซะ 4 กระทู้เลย ขอโทษเพื่อนๆด้วยครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

ขุนช้าง

02/03/2018 22:14:36
60

คหสต. คิดว่า Custom Art FIBAE 2 น่าจะเป็น CIEM ที่เสียงคล้ายๆ กับที่พี่อ่างมองหานะครับ

ไม่เกินงบ และที่ร้านเฮียรับทำด้วยครับ

Review ครับ
http://theheadphonelist.com/custom-art-fibae-2-dynamite/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

fotoboxs

02/03/2018 23:29:02
2
โพสเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ผมว่าเจ้าของโพสน่าจะได้หูที่ถูกใจไปแล้วนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

ขุนช้าง

03/03/2018 09:43:38
60
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 53 - fotoboxs
โพสเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ผมว่าเจ้าของโพสน่าจะได้หูที่ถูกใจไปแล้วนะครับ
พอดีเห็นพี่อ่าง @ohwownoone โพสท์ถามไว้เมื่อวาน (2 มีนาคม 2018 ความคิดเห็นที่ 47-51) ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

ohwownoone

03/03/2018 10:59:59
370
กระทู้เก่าแต่มีท่านสมาชิกขุดขึ้นมาใหม่ ผมเลยห้อยไปกับเค้าด้วยครับ 555+

เดี๋ยวต้องบุกเรือธงไปลองตามพี่ ขุนช้าง แนะนำครับ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"รบกวนช่วยแนะนำหูฟัง CIEM หน่อยครับ"