Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเฮียจัดชุด Music lover ให้มือใหม่หน่อยครับ

vw11wat

24/11/2015 17:58:02
0
*ขอออกตัวก่อนนะครับ ผมเป็นมือใหม่มากเรียกได้ว่า
ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลยก็ว่าได้ครับ แต่ผมเป็นคนที่ชอบฟังเพลงมาก
ฟังเพลงทุกวัน ทำงานกลับถึงบ้านก็ต้องเปิดเพลงตลอด บางวันฟังจนนอนหลับไปเลยครับ

*การใช้งานของผม....ฟังเพลงประมาณ 80% ดูหนัง20%

*แนวเพลงที่ฟัง POP ,ROCK ,HIP HOP ,R&B ทั่วไปครับ เพลงเร็ว 60% เพลงช้า 40% (แยกชิ้นดนตรีดีๆหน่อยครับ)

*แนวหนังที่ดู ACTION ครับ

*อยากให้เล่นเพลงผ่าน cd ,USB ,IPOD ได้ (ฺBluetooth ได้ด้วยยิ่งดีครับ)

*ดูหนังก็ VCD ,DVD ทั่วไปครับ

*ใช้กับห้องขนาด 4 X 4.5 เมตร ฝ้าสูง 2.7 เมตร พื้นเป็นปูนขัดมันครับ

*งบประมาณอยู่ที่ 25,000-30,000

*ตามที่ผมเข้าใจอุปกรณ์ที่ต้องซื้อคือ เครื่องเล่น+แอมป์+ลำโพง (ถูกผิดยังไงแนะนำด้วยครับ)

*รบกวนเฮียจัดชุดให้ผมไปลองฟังหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เฮีย

24/11/2015 18:45:07
เฮียว่างบนี้ และไม่มีประสบการณ์เล่นเครื่องเสียง ลองไปหาหมูหวาน ที่ร้านไฮไฟเลิฟเวอร์ ชั้นสามอัมรินทร์พลาซ่า ให้แนะนำและขอลองฟังลำโพง ที่ร้านดีกว่า
เพราะดูจากที่เล่ามา เครื่องเล่นนี่คือเอาไว้ใช้ดูหนังด้วยใช่มั้ย ถ้าหลักๆที่ใช้คือฟังเพลง เลือกเครื่องเล่น cd สำหรับฟังแต่เพลง อย่างเดียวจะได้คุณภาพดีกว่านะ
พวกดู dvd ด้วยฟัง cd ด้วยคุณภาพอยู่ในระดับ พอใช้ได้ ถ้าจะเอาดีๆราคาก็จะสูงตามคุณภาพ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tudtee

24/11/2015 18:48:17
7
ไปร้าน HiFi lover อัมรินทร์พลาซ่าเลยครับ กำตังไปด้วย เสียตังแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

24/11/2015 19:44:26
4,282
ผมแนะนำแบบนี้ครับ ในงบดังกล่าว อยากให้เลือกชุดง่ายๆเป็นลำโพง Active แบบมีแอมป์ในตัว และแยกอิสระซ้ายขวา 2 ลูก ซึ่งเลือกคุณภาพดีๆไม่จำเป็นต้องมีซับก็ได้ครับ แล้วอาจจะหา dac ราคาย่อมเยาเพื่อเชื่อมต่อกับ usb จากคอม แค่นี้ก็ได้คุณภาพดีตามงบแล้วครับ

อาจจะเริ่มต้นกับลำโพง swans ซักคู่ สอบถามหมูหวานได้เลยครับ สินค้าหลากหลายมากมายเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนเฮียจัดชุด Music lover ให้มือใหม่หน่อยครับ"