Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำ Portable Full size งบ 9xxx +- หน่อยครับ

medoza476

23/11/2015 09:26:14
1
คุณสมบัติคือ
ทนทานระดับที่สามารถนำไปใช้นอกบ้านได้
พกพาได้จะดีมาก
คุณภาพเสียงดี (สเตจกว้าง ลึก กลางเนียนๆ)
ราคาอยู่ในงบ

ที่ดูไว้มี
Vmoda m100
kef m500
Sennheiser MOMENTUM

เลือกตัวไหนดีครับ หรือถ้ามีตัวอื่นแนะนำได้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

medoza476

23/11/2015 09:26:41
1
ถ้าเก็บเสียงดีๆ และใส่สบายจะดีมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

TheLastOfButterFly

23/11/2015 09:59:05
AUDIOTECHNICA MSR7
Sony 1A
ใส่สบายพอสมควรทั้งคู่ครับ ไม่หนักมาก ขึ้นอยู่กับขนาดหัวกับหู ถ้าหูกางแบบผมใส่อะไรนานๆก็เจ็บหมดแหละครับ แต่พวกแพดหนังพวกนี้นุ่มใส่สบายแน่นอน ปัญหาคือความร้อนมากกว่าเวลาพกไปข้างนอก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

e-shikuni

23/11/2015 18:06:58
23
แนะนำ Vmoda m100 และเปลี่ยน pad เป็น size XL ครับ และถ้าให้ดียิ่งขึ้นหาสายดีๆเปลี่ยน ok เลย แต่ก่อนซื้อแนะนำไปลองก่อนครับเผื่อไม่ใช้แนวที่ต้องการ เพราะเบสมันกระแทกมากๆ ขอให้เจอที่ถูกใจนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

medoza476

23/11/2015 18:35:50
1
เคยลองv moda ตอนpad ธรรมดา ชอบมากเลยนะครับ

ตอนนี้จริงๆก็วางแผนจะเอาอยู่ แต่ยังลังเลกับตัวอื่นๆในงบเดียวกันเพราะไม่เคยลองเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

planaria

10/12/2015 11:15:20
Beyerdynamic DT1350 ครับ ทนทานสุดๆ (ตรงก้านเป็นอลูมิเนี่ยมเกรดดี หนา) พับเก็บ พกพาได้ ขนาดไม่ใหญ่มาก (เป็นแบบแปะหู) แนวเสียงคล้าย DT770 (แต่เบสดีกว่า) ราคาอยู่ในงบอยู่ ถ้าคุณรับข้อเสียมันได้
1. เก็บเสียงดีมาก แนบหู กันเสียงรบกวนได้ดี แลกมากับการบีบหูโคตรๆ ใส่ทีหูแดง ปวดหูจนน้ำตาเล็ดก็เคยมาแล้ว ต้องใช้สักพักใหญ่ๆ ให้มันคลายตัวก่อน
2. ค่อนข้างกินวัตต์ (อิมพีแดนซ์ 80 โอห์ม) มือถือเอาไม่อยู่ ควรเล่นกับ DAP ที่มีกำลังขับสูงหน่อย
3. ให้เสียงที่ไม่ประนีประนอม เพราะมันเป็นหูฟังมอนิเตอร์ที่ใช้ในงานบันทึกเสียงภาคสนาม คือดีมาดีไป แย่มาก็ฟ้องการบันทึกให้ได้อายกันตรงนั้น เป็นหูฟังที่แยกแยะชิ้นดนตรีได้ดีมากๆ ซาวด์สเตจด้านกว้างทำได้ดีกว่าหูฟังแบบปิดด้วยกันพอสมควร ด้านลึกก็ทำได้ดี แต่อย่าไปหวังให้มันให้ซาวด์สเตจกว้างเลยหัวออกไปขนาดนั้น เพราะมันเป็นหูปิด และมันเป็นหูมอนิเตอร์ มันไม่ให้เสียงเกินจริงกว่าที่บันทึกมา เรื่องรายละเอียดเสียงนี่เป็นจุดขาย เพราะเขาแปะข้างกล่องเลยว่าให้เสียงแบบอนาไลติคซาวด์ คือคุ้ยทุกรายละเอียดเสียงเท่าที่มีออกมาให้ได้ยิน รับประกันว่าไม่นุ่มไม่นัว ไม่มีเบลอให้มันกลืนๆ ฟังเพลินๆ แน่นอน แหลมไปได้ไกล กลางชัด เคลียร์ เบสกระชับ สะอาด เก็บตัวเร็ว อิมแพคดีมาก เพลงไหนบันทึกเบสมาดีๆ เสียงกลองฟาดลงไปทีนี่มีสะดุ้ง เป็นหูฟังที่ให้ความจริงมากกว่าความเป็นดนตรี แต่ถ้าคุณต้องการที่จะฟังสิ่งที่ทางนักดนตรีใส่ลงไปทั้งหมด นี่เป็นหูฟังไม่กี่ตัวในราคานี้ที่ตอบโจทย์คุณได้
หยิกหู 0
"แนะนำ Portable Full size งบ 9xxx +- หน่อยครับ"