Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องหัวแจ็คสายsilver dragonมีเสียงแคร่กๆๆหน่อยครับ

boat

21/11/2015 12:00:24
พอดีผมเสียบสายsilver dragon กับipod แล้วต้องหมุนหัวแจ็คเพราะบางครั้งเสียงออกหูฟังข้างเดียว ต้องหมุนไปเรื่อยๆๆจนออกทั้งสองข้าง แต่เวลาหมุนมันจะมีเสียงแคร่กๆๆ ไม่ทราบเกิดจากอะไรหรอครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

21/11/2015 12:04:35
1,057
อาจจะเป็นอาการสายขาดในตรงขั้วเเจ็คครับ
หรืออีกข้ออาจจะเป็นที่รูเสียงของเครื่องเล่นหลวมครับ

ถ้าสายเเจ็คอยู่ในประกันก็สามารถส่งเคลมได้ครับ และถ้าหมดประกันเเล้ว ก็สามารถส่งไปเปลี่ยนเเจ็คในร้านที่ไทยได้อีกเช่นกันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องหัวแจ็คสายsilver dragonมีเสียงแคร่กๆๆหน่อยครับ"