Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Zero Audio DUOZA / Audio-Technica IM70 อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมและรุ่นที่มีแนวเสียงเหมือน 2 ตัวนี้ที่สูสีกันในราคา

chinachot00

21/11/2015 03:02:07
0
สอบถาม Zero Audio DUOZA / Audio-Technica IM70 ไปลองอ่านรีวิวดูทั้ง 2ตัวรู้สึกประทับใจคับเลยอยากขอคำแนะนำในเรื่องเสียง และอยากรู้ว่ามีรุ่นไหนที่ สูสีกันกับ 2 ตัวนี้ในราคาที่ต่างกัน ไม่มากบ้างคับ

จากการอ่านรีวิว รู้สึกจะชอบตัว Duoza มากกว่า คับ อยากขอคำแนะนำด้วยครับ จากข้อมูลมีคนเคยถามมีคนเปรียบเทียบแล้ว เลยอยากได้คำชีแนะเพิ่มเติม เคยอ่านมาจากกระทู้นี้คับ http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=167759

และอีกหลายๆกระทู้ เช่น IM70 กับ Mashall modle EQ แล้วก็ IM70 กับ Shure SE215
ผมเลยรู้สึกชอบ IM70 แต่พอมาเจอ Duoza กับ IM70 ดูจากคนแนะนำและหาข้อมูลรีวิว Duoza มารู้สึกจะชอบ Douza มากกว่า

อันนี้ผมก็ไม่รุ้อธิบายไปช่วยมั้ยนะคับ แต่ก่อนผมจะได้มา 2 ตัวนี้ก็ไล่จากการอ่านรีวิวมา ตามที่ไล่มานี้ละคับ และยังมีอ่านเป็นปรีก ย่อยๆที่เป็นรีวิวเดียวของแต่ละตัวด้วยคับ ขอบคุณครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

21/11/2015 06:00:49
15
Duoza ที่สุดของแจ้แล้วครับในราคาเท่านั้น เสียงติดหูมากๆครับ มันกว้างแบบกว้างมากจนตกใจอ่ะ แถมเบสกับแหลมพอเหมาะสำหรับฟังเพลงตลาดด้วยครับ ผมว่าใส่สบายและแน่นด้วยครับ

ผมซื้อตัวนี้ให้เพื่อนตอนวันเกิด เพื่อนนี่รีบไลน์มาชื่นชมผมเลย 555

ผมว่าคนไม่ค่อยเล่นเพราะชื่อมันลิเกครับ 5555

ถึงผมจะเล่นตัวสูงๆไปแล้ว แต่เสียงนี่ติดหูหลอกหลอนผมมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ヘッドホン

21/11/2015 06:51:07
ZA Duoza โดยรวมแล้วจัดเป็นหูฟังที่โปร่งใสฟังสนุกครับ กลางค่อนข้างพุ่ง แหลมคมสดแต่ไม่บาดหู เบสออกหนานุ่มแต่กระชับ ให้อิมแพคที่ชัดดีครับ เสียงร้องออกอุ่นๆติดหวานนิดๆ แต่ที่ดีเลยคืออิมเมจของเสียงครับ
im70 ไม่เคยมีครับ แต่เท่าที่เคยเห็นคนที่มาตอบ เสียงร้องim70จะเด่นกว่า เสียงโดยรวมหนากว่า เบสเยอะกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ヘッドホン

21/11/2015 07:43:17
1
กำเมาขี้ตาตอบ เอาสูสีนี่หน่า งั้นก็นึกไม่ออกแหละครับ อาจจะมี หรือเป็นคนละอารมณ์กันมากกว่า ในหัวไฟคนส่วนใหญ่ก็เอาเจ้าduozaไปเปรียบกับแต่ละตัวก็นะ-_-
ก็จะมีพวก UM Pro 10 แล้วที่น่าสนใจอีกก็ TRINITY DELTA ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

chinachot00

21/11/2015 13:20:40
0
ヘッドホン / artpiggo ขอบคุณทั้ง 2ความคิดเห็นคับ

คือ ヘッドホン อย่างที่ท่านบอก เสียงร้องim70จะเด่นกว่า เสียงโดยรวมหนากว่า เบสเยอะกว่าครับ

มันต่างกันเยอะมั้ยคับ เห็นรู้สึก im70 อ่านแล้วมีคนรีวิวเยอะพอสมควรมาดีอย่างนุ้นอย่างนี้ แล้ว Duoza ก็ดีแบบนู้นแบบนี้ คือมันน่านจะดีคน ละด้านถูกเปล่าคับ

แต่เหมือน ตัวDuoza จะใส่สบายกว่า เหมือนบ้างท่านบอกเสียงอัพเกรดจาก im70 มีเสียงอิ่มกว่า แต่ im70 จะเบสเยอะกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Krisato

21/11/2015 13:46:46
74
เคยใช้ทั้งสองตัวมาก่อนครับ ส่วนตัวผมว่าถ้าด้านเสียงร้องim70จะหนากว่าหวานกว่าและพุ่งกว่าครับ แต่ผมว่าduozaครบเครื่องกว่าโดยเฉพาะเสียงแหลมที่มีประกายมากกว่า(แต่ไม่บาดนะ)กับรายละเอียดการแยกชิ้นดนตรีดีกว่าอ่ะครับ
เบสอาจจะน้อยกว่า(ไม่บางนะ)แต่ผมว่าเบสduozaคุมดีกว่าแน่นอิมแพคแรงแต่ไม่ล้นมาย่านอื่นเลย และเรื่องเสียงร้องถึงจะไม่หนาเท่าแต่ก็ไม่บางนะมันกระจ่างกว่าด้วยแล้วแต่ชอบครับ ที่น่าตกใจคือเวทีเสียงกว้างมากในหูฟังที่เบสเยอะครับ ด้านลึกก็ดี ผมว่าduozaฟังได้หลากหลายกว่าแต่im70ฟังแล้วสะใจกว่า ส่วนตัวชอบduozaมากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ヘッドホン

21/11/2015 15:59:57
1
ตามที่ท่านKrisatoว่าเลยครับ Duozaเป็นหูที่เบสเยอะ แต่มันไม่ใช่เบสที่บ้าพลังขนาดว่าจะเยอะทุกเพลงครับ มันออกแนวว่าบันทึกมาขนาดไหนก็จัดให้ตามนั้น ในขณะที่เพลงที่ต้องการเบสเยอะก็แสดงออกมาได้อย่างไปขัดเขิน แหลมที่คมสดแต่ไม่เสียประกายไป การแยกชิ้นดนตรี แม้แต่เสียงคอรัสหรือแอดลิปที่โดนใส่มาในเพลงก็สามารถแยกออกมาให้ฟังได้ชัดเจนโดยไม่ต้องเพ่งเลย
ส่วนIM70 ก็ตามที่ท่าKrisatoว่าเลยครับ อันนี้ยังไม่เคยลองจริงๆจังๆเลย เลยบอกอะไรมากไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

chinachot00

21/11/2015 21:15:25
0
ขอบคุณคำแนะนำมากๆ หลายๆคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Zero Audio DUOZA / Audio-Technica IM70 อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมและรุ่นที่มีแนวเสียงเหมือน 2 ตัวนี้ที่สูสีกันในราคา"