Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามปัญหาหูฟัง เปิดเสียงสุดหน่อยครับ

mimi

20/11/2015 22:13:01
ใช้ sony xba-h2 อยู่ครับ พอดีวันก่อนตอนพึ่งเสียบสายเล่นเพลงบนมือถือ มือมันลั่นไปโดนตัวเลื่อนเสียงบนจอจนสุด ค้างอยู่ประมาณ5วิ หลังจากนั้นพอฟังรู้สึกว่าเสียงมันเปลื่ยนไปทุกเพลงเลยครับ คือเสียงมันกว้างๆขึ้น มิติเสียงก็แบนๆแปลกๆ เสียงเหมือนจะพร่านิดๆ เสียงมันไม่แน่นเหมือนเดิม อยากถามว่ามีวิธีแก้ไขไหมครับ หรือส่งซ่อมได้ที่ร้านไหนบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BarBeer

20/11/2015 22:34:58
0
ผมเคยเป็นเหมือนกันคับ แฟนเอาR02 ไปเสียบช่อง line out ของ X3 ฟังอยู่นานเกือบจบเพลง แล้วหันมาถามว่าปรับเสียงตรงไหน แถมด่าอีกทำไมฟังเพลงดังจังไม่กลัวหูหนวกหรอ
หลังจากนั้นอาการเหมือนจขกท.เลยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

21/11/2015 00:58:10
573
ลองเทสดูก่อนครับว่าเสียงมันแตกพร่า เหมือนไดร์เวอร์มันมีปัญหาหรือป่าว
ลองใช้งานตามปกติดูสักพักก่อนครับ บางทีอาจจะยังไม่เสียก็ได้จ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามปัญหาหูฟัง เปิดเสียงสุดหน่อยครับ"