Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Mojo vs Nordost Purple Flare เสียบแล้วฟ้อง USB Not Recognized

pp

18/11/2015 20:00:37
1. A to Micro B เสียบ Notebook Win7 detect ไม่เจอ ฟ้อง USB Recognized Not เปลี่ยน ช่องเสียบแล้ว 3ช่อง รวมทั้งลองเสียบผ่าน HUB ที่เสียบไฟเลี้ยง ก็ไม่ work ลง driver แล้ว
ปกติตอนสายเส้นนี้ยังไม่มาใช้สาย A to Micro B ที่แถมมากับอุปกรณ์อื่น อยู่ ฟังผ่าน foobar 2000 ฟังได้ปกติ
2. ลองนำไปใช้แทนสาย syn note 4 กัน notebook ก็ไม่ work ฟ้อง USB Recognized Not เหมือนกัน
แก้ไขอย่างไรดีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

18/11/2015 22:10:43
1,057
เบื้องต้นสามารถนำมาเช็คที่ร้านได้เลยครับ
และถ้าพบว่าสาายนั้นใัช้งานไม่ได้ สามารถเปลี่ยนตามเงื่อนไข 7 วันได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

18/11/2015 23:34:14
4,282
อันนี้เป็นคล้ายๆผมครับ คือผมลงไดรเวอร์แล้ว แต่ไม่เจอเหมือนกัน คือไปดูใน audio device มองไมเ่ห็นตัว Mojo เลยเช่นกัน แต่พอผมเล่นผ่าน Roon และไป set ตรง audio setup จะเจอ dac mojo ทันทีครับ อันนี้ผมว่าจะถามคนอื่นอยู่เหมือนกัน

ซึ่งที่เล่ามาไม่เกี่ยวกับเรื่องสาย nordost 555 แต่ลองเช็คดูให้ละเอียดอีกที ถ้าติดขัดนำมาเปลี่ยนสายเส้นใหม่ได้ทันทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

pp

19/11/2015 17:30:32
วันนี้นำสายไปลองที่ร้านแล้ว
สรุป สาย defect

เปลี่ยนเส้นใหม่มาแล้ว ใช้งานได้แล้ว

ข้อคิด ซื้อของควรลองทุกครั้ง อย่าเชื่อชื่อเสียง ยี่ห้อมากนัก ว่าQC จะดีเสมอไป อาจjackpot เราได้ (อาจเสียเวลา และ ฯ)
หยิกหู 0
"Mojo vs Nordost Purple Flare เสียบแล้วฟ้อง USB Not Recognized"