Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความช่วยเหลือเรื่องเครื่องเสียงครับบบTT

q_voy

07/10/2015 00:16:15
0
DENON AVR-2113 เกิดปัญหาครับ ปัญหาคือ เสียบusb (ทุกชนิด) แล้วมันconnectได้ แต่เสียงไม่ออกลำโพงครับ แต่ก่อนเคยฟังได้ปกติ แต่ตอนนี้เป็นอะไรไม่รู้ครับหาสาเหตุไม่เจอเลย ฟังก์ชั่นอื่นๆใช้งานได้ปกติหมดครับ ติดแค่อันนี้อันเดียว หากพี่ๆท่านไหนมีความรู้แนะนำช่วยดูให้ทีนะครับว่ามันเกิดจากอะไร หรืออาจจะแนะนำเว็บอบร์ดที่เล่นเครื่องเสียงจริงจังมาก็ได้ครับ จะลองเข้าไปดูครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ:)

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

07/10/2015 00:21:35
573
เบื้องต้นลองเช็คว่าเสียงออกที่ช่องหูฟังหรือป่าวครับ แล้วก้เวลาเสียบกับคอม
มันขึ้นเจอ Device ไหมครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

q_voy

07/10/2015 08:15:38
0
Connectได้ปกติครับ แต่เสียงไม่ออก ลองเอาแฟลชไดรฟ์มาเสียยก็ไม่ออกคับ ฟังก์ชั่นอื่นทำงานปกติคับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอความช่วยเหลือเรื่องเครื่องเสียงครับบบTT"