Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปรึกษาเรื่อง Music streamer

ิboatzaa

06/10/2015 16:31:29
อยากได้ชุด 2ch.เล็กๆไว้ดูหนังฟังเพลงครับ อยากได้พวก Music streamer เอาไว้ต่อกับ Nasหรือเล่นผ่าน Air play ครับ System ที่คิดไว้คือ HD player/Sat.box =>HDMI=>TV=>Optical=>Music streamer=>Speaker ครับ ตอนนี้เล็งเป็น Marantz M-CR510 กับ Cambridge minx xi ครับ ที่เป็น wifi streamer และ DAC/AMP ในตัวครับ ท่านไดมีคำแนะนำเรื่อง music streamer หรือ system รบกวนด้วยครับ ตอนแรกกะซื้อพวก sound bar แต่เสียงไม่ค่อยถูกใจครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

06/10/2015 21:25:34
4,282
2 ตัวที่ว่ายังไม่เคยอ่านข้อมูลเลยครับ แต่เร็วๆๆนี้ผมเห็นของไทยค่าย Clef Audio กำลังผลิตออกมาในราคาย่อมเยาสุดๆๆเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

07/10/2015 00:14:04
573
ถ้าเป็นสองตัวที่ว่ามา ผมคิดว่า Marantz มี Interface การใช้งานที่คล่องตัวกว่าครับ
เท่าที่เคยเล่นมานะครับ ต้องลองเล่นโปรแกรมรีโมทดูก่อนครับ ว่าเล่นตัวไหนแล้วคล่องตัวกว่าจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปรึกษาเรื่อง Music streamer"