Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

โปรแกรม JRIVER สามารถ Rip แผ่น SHM CD กับ Blu Spec CD2 ให้เป็นไฟล์ Wav ได้มั้ยครับ

โอลสคูลบอย

06/10/2015 11:24:58
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Beat Takeshi

06/10/2015 15:53:37
39
JRIVER ผมไม่เคยลอง แต่ iTunes Rip ได้หมดนะครับ
SHM-CD กับ BSCD2 พื้นฐานมันก็ CD AUDIO ธรรมดา เพียงแต่ 2 เวอร์ชั่นนี้
คุณภาพพลาสติกน่าจะดีกว่า (คุณภาพเสียงไม่เคยเทียบนะ เพราะถ้าเทียบ ต้องซื้อซ้ำ)
SHM-CD เป็นของ Universal Music Japan และพันธมิตร ส่วน BSCD2
เป็นของค่าย Sony Japan และพันธมิตร ผมก็มีสะสมหลายแผ่นเหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

โอลสคูลบอย

07/10/2015 14:31:46
ขอบคุณ คุณ Beat Takeshi ด้วยครับสำหรับข้อมูล

ยังไงรอพนักงานมั่นคง ช่วยตอบด้วยครับ กลัวว่าซื้อแผ่นมาแล้ว Rip ไม่ได้นี่เสียเงินผรัครับ แฮะๆ
หยิกหู 0
"โปรแกรม JRIVER สามารถ Rip แผ่น SHM CD กับ Blu Spec CD2 ให้เป็นไฟล์ Wav ได้มั้ยครับ"