Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Bluetooth aptX กับ AirPlay - คำถามคุณภาพเสียง+การใช้พลังงาน

waranont

06/10/2015 08:50:43
0
รบกวนท่านที่ทราบข้อมูล/มีประสบการณ์ ต้องการสอบถามกรณีเราใช้ iPod สตรีมเพลงไปด้วยวิธี Bluetooth กับ AirPlay
1. แบบไหนจะใช้พลังงานแบตเตอรี่ของ Player มากกว่ากันครับ
2. คุณภาพเสียงเมื่อผ่าน Bluetooth (v4.0+) aptX กับ AirPlay อย่างไหนคุณภาพสูงกว่ากันครับ

ขอบคุณทุกข้อมูลและความคิดเห็นครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

07/10/2015 02:05:29
1,057
เรื่องเเบตเตอรี่อาจจะไม่เเตกต่างกันมากแบบสังเกตุได้ชัดครับ
ส่วนเรื่องเสียงนั้น อาจจะต้องเทส Bluetooth (v4.0+) aptX กับ AirPlay จากลำโพงตัวเดียวกันดูอีกทีครับถึงจะตัดสินได้เเบบจะเเจ้งครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Bluetooth aptX กับ AirPlay - คำถามคุณภาพเสียง+การใช้พลังงาน"