Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ล้างคอม ลง Jriver ใหม่แล้ว register ไม่ผ่านครับ

Pakorn B

04/10/2015 14:58:52
ตอนผมซื้อมัน เวอชั่น 20

ตอนนี้มันเวอชั่น 21 แล้ว

อยากทราบว่า Key ที่ผมซื้อมาใช้ไม่ได้แล้วใช่มั๊ยครับ

หรือว่าต้องหาเวอชั่นเก่า 20 มาลง ถึงจะ register ได้

ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tintin3274

04/10/2015 15:09:35
2
ถ้า 20 น่าจะลงผ่านนะครับผมว่า แต่ถ้าอยากอัพเป็น 21 ก็ได้ครับ รู้สึกราคาถูกลงมั้ง ไม่ต้องซื้อเต็มราคา ไม่แน่ใจ =w=
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Hsung

04/10/2015 15:10:45
346
version เก่าลงได้นะครับของผม ver. 18

remove แล้วลงใหม่ตามเมล์เดิมก็ยังใช้ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

04/10/2015 21:27:43
271
Jriver ของผมเป้นรุ่นทดลอง หนึ่งเดือนฟรีครับ
แต่หมดอายุทดลองแล้ว

วันนี้ผม อัพ OS X ใหม่เป็น El Capitan แหล่มเลย
เร็วปี๊ดดดดดด

ผมลองลง Jriver ใหม่(ตัวทดลอง) กับใช้ได้ครับ ใช้ต่ออีกหนึ่งเดือน
ต่อไปนี้ผมจะล้างเครื่องทุกเดือนเลยจ้าาาาาา แล้วลงฟรี 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

NNTK

05/10/2015 03:12:32
0
1. JRiver ซื้อเวอร์ชันไหน ก็ลงได้เฉพาะเวอร์ชันนั้น ยกเว้นถ้า JRiver ประกาศเวอร์ชันใหม่มา (ประมาณเดือน 7 -8) ทาง Jriver จะบอกว่าใครซื้อตั้งแต่วันที่.... สามารถอัพไปเวอร์ชั่นใหม่ได้ฟรี ถ้าเราซื้อหลังวันที่ประกาศก็จะได้เวอร์ชันปัจจุบัน และเวอร์ชันที่กำลังจะออก

2. JRiver ขาย License แยกตาม OS ด้วยนะครับ ถ้าซื้อของ Windows ก็ใช้ได้เฉพาะ Windows ถ้าอยากใช้ Mac ต้องซื้อของ Mac แต่ทาง Jriver ก็มี Master License ขายซึ่งสามารถใช้ได้กับทุก OS (Windows, Mac, Linux) ในเวอร์ชันที่ซื้อ

3. JRiver ไม่ได้บังคับอัพเวอร์ชันใหม่ อยากอัพเมื่อไรก็ได้เช่น 19 ออกไม่อยากอัพก็ข้ามไปรอ 21 ออกค่อยอัพก็ได้ ซึ่งการอัพไม่ว่าจะอัพจาก 19 ไป 21 หรือจาก 20 ไป 21 ราคาเท่ากัน แต่จะมีช่วงที่ลดพิเศษสุด ๆ คือช่วงที่เพิ่งประกาศว่าจะออกเวอร์ชันใหม่อันนี้จะถูกสุดแล้ว

4. JRiver เวอร์ชัน 21 ่สวนใหญ่จะเ้น้นไปที่ด้านทีวีซะมากกว่า อาจจะยังไม่จำเป็นต้องอัพก็ได้ครับ ส่วนถ้าใครใช้ดู Video ด้วยและอยากอัพ lav และ madVR ให้เป็น version ล่าสุดสามารถทำเองได้เลย แค่ Copy ไฟล์ไปที่ %AppData%\J River\Media Center XX\Plugins เปลียน XX เป็นเลขเวอร์ชัน

5. JRiver สามารถลงได้หลายเครื่อง "You may use a single license for all you computers, within reason." เอามาจากหน้า http://www.jriver.com/purchase.html (สงสัยอะไรอ่านหน้านี้ก็ได้เลย)

สุดท้ายตอบคำถามเจ้าของกระทู้ ^^
ไม่แน่ใจว่าคำว่า key นี้หมายถึง ไฟล์ที่ได้มาตอนซื้อ หรือรหัสที่ได้มา
ถ้าเป็นรหัส เมื่อนำใส่ใน jriver แล้วไม่สามารถ register ได้แสดงว่าเวอร์ชันไม่ตรงครับ
แต่ถ้าเป็นไฟล์ที่ได้มาตอนชื้อมันจะมีอายุแค่ 14 วันหลังจากนั้นต้องไปของไฟล์มาใหม่ โดยไปที่ https://rover.jriver.com/cgi-bin/restore.cgi แล้วใส่รหัสจะได้ไฟล์ใหม่มาให้ใช้ (จริง ๆ ถ้าใส่รหัสไปที่โปรแกรมแล้วลงทะเบียนได้ ระบบจะส่งไฟล์มาให้ทาง email เหมือนกันไว้สำหรับลงเครื่องอื่นจะได้ไม่เสียเพื่อที่จะได้ไม่เสียจำนวนครั้งที่สามารถลงได้ในหนึ่งไป)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Pakorn B

05/10/2015 10:09:31
ขอบพระคุณท่าน NNTK มากครับ ข้อมูลแน่นมากๆ กระจ่างเลยครับ :)

ผมกลับไปโหลด เวอชั่นเก่า (20) มาลง สามารถใช้ key (รหัสที่ได้มาตอนซื้อ) ได้แล้วครับ

เพิ่มเติ่มเรื่องจำนวนครั้งในการลงโปรแกรม ทาง Jriver ให้ได้ 10 ครั้ง ในรอบ 1 ปีนะครับ
หยิกหู 0
"ล้างคอม ลง Jriver ใหม่แล้ว register ไม่ผ่านครับ"