Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จุกยาง แบรนด์ไหน ดีคับ แนะนำหน่อย

TTPOD ZERO

04/10/2015 13:22:10
11
จุกยาง เป็นอะไรที่ สำคัญมาก เรื่องเสียง เพราะ เป็น ต้นทางเสียง ของ หูฟัง IN EAR โดยตรงเลย ไม่แพ้ ฟิลเตอร์ เลย แต่ มี หลายคน มองข้ามเรื่องนี้ไป ประโยชน์ที่แท้จริงของการอัพเกรดจุกยาง รู้แค่นี้ว่า บุคลิกเสียงดีขึ้น ถูกใจขึ้น รายละเอียดดีขึ้น กันเสียงภายนอกดีขึ้น ใส่นุ่มขึ้นเสมือนจุกโฟม ทนทานกว่าจุกโฟม รายละเอียดดีกว่า จุกโฟม โดย แบรนด์ที่รู้จัก ตอนนี้ รู้ว่า ดีจิง ตามรูป

เลยอยากรู้ว่า 2 แบรนด์รุ่นนี้ ตาม ภาพบน มีดีอย่างไรบ้าง เรื่อง เสียง การสวมใส่ที่สบาย นุ่มนวล

และ ช่วย แนะนำ

แบรนด์จุกยาง ดีดี มีคุณภาพ เข้ามาเยอะๆ ด้วยคับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ร้านมั่นคง มีไหม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Man in Black

04/10/2015 13:35:20
7
ยังไม่ได้ลอง Spiral Dot อยากไปซื้อมาลองจะแย่แต่พลาดทุกที

แต่ Spinfit นี่ต้องยอมรับว่าใส่สบายจริงครับ ตอนแรกก็ไม่เชื่อแต่เอามาใช้จริงเห็นผลเลย บุคลิกใ้ห้เบสกระชับแน่นลึกขึ้นได้อิมแพคขึ้น เสียงแหลมกุดลงนิดหนึ่ง ผมใช้กับ dita the truth รู้สึกว่าฟังได้ overall ขึ้นแต่บางทีก็แอบมีขัดใจกับบางเพลงบ้างครับเพราะประกายจากเสียงสูงมันหายไปในเพลงที่เน้นไปทางนั้นหรือถ้า orchestra ก็จะพริ้วน้อยลงเสียงแข็งขึ้นไปบ้าง (Dita เด่นด้านนี้ซะด้วยสิ) แต่ใน List เพลงผมมีเพลงที่มัีปัญหาน้อยเลยใช้ Spinfit เป็นหลัก แต่ถ้าใช้กับบางตัวอย่าง re600s ผมว่ากลับไปใช้จุกปกติดีกว่าครับ ส่วนตัวว่าบาลานซ์เสียไปเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"จุกยาง แบรนด์ไหน ดีคับ แนะนำหน่อย"