Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลังเล AudioQuest Carbon USB กับ Wireworld Starlight7 USB ครับ

thong237

30/09/2015 13:09:09
0
ลังเล AudioQuest Carbon USB กับ Wireworld Starlight7 USB ครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ หรือมีตัวอื่นในงบประมาณไม่เกิน 5000

System มี
Amp->PM6005
Spk->Monitor BX2
Cable->JPS supperblu2
DAC->Teac UD-H01
RCA->AudioQuest จำรุ่นไม่ได้แต่ตัวเริ่มต้น เก่าแล้วครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

hvk

05/10/2015 05:06:48
11
ราคาราวๆนี้ผมชอบ Nordost Blue Heaven ครับ Carbon ถ้าไม่ติดว่าชอบเสียงแนวๆของ audioquest นีผมว่าไม่ค่อยเวิกร์เท่าไหร่อะครับ เสียงมันทึบด้านไปหน่อยถ้าฟังเพลงบรรเลง แต่ถ้าฟังเพลงป็อปเพลงร้องไม่เน้นพริ้วฉ่ำอะไรมาก มันอาจจะให้น้ำหนักได้ดีกว่าทั้ง wireworld แล้วก็ nordost ครับ ถ้าชอบ aq เล่นตัวซินนาม่อนจะคุ้มค่ากว่าครับ ส่วน Wireworld นี่ Blue Heaven ดีกว่าครับ แนวใกล้ๆกัน แต่ blue เสียงเนียนสะอาดกว่า สปีดไวกว่า เบสไวกว่าหนักแน่นกว่า รายละเอียดดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Draco

05/10/2015 20:36:15
424
starlight 7 ได้ซื้อมาลองเมื่อสัก 2 ปีที่แล้ว
Carbon ได้ซื้อมาลองเมื่อราวปีที่แล้ว

ทั้งสองตัวไม่ค่อยโปร่ง รายละเอียดไม่ดีเท่าไหร่ แต่เนื่องจากไม่ได้เก็บไว้ทั้งคู่ และไม่เคยลองพร้อมกัน แต่คร่าวๆจำได้ว่า carbon น่าจะให้น้ำหนักเบสค่อนข้างดี และรายละเอียดดีกว่า starlight นิดหน่อย ถ้าจำผิดยังไงก็ขออภัยไว้ก่อนนะครับ

ปัจจุบันผมใช้ GT2 ราคาก็อยู่ในช่วงนี้นะครับ โปร่งและรายละเอียดดีกว่าเยอะ อีกตัวนึงมีท่านอื่นกล่าวถึงอยู่ shunyata venom 0.75 m ยังอยู่ในงบ กำลังคิดว่าจะไปลองฟังอยู่เหมือนกันคับ

ปล. จขกท ไมไ่ด้บอกแนวเสียงที่ชอบ หรืออยากได้อะไรเสริม เลยบอกแต่แนวที่ผมชอบ หุหุ
ปล2. จริงๆอยากให้อัพ RCA ก่อน USB นะคับ อย่างน้อย Bigsur ขึ้นไป น่าจะเห็นผลชัดกว่า แล้วดูว่าระบบยังขาดอะไรค่อยตามหา USB มาอัพอีกที ไม่งั้นอัพ USB ไปก็อั้นอยู่ที่ RCA แล้วไม่เห็นผลอยู่ดี
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

cambridge

05/10/2015 22:07:22
2
เอาข้อมูลมาให้ครับ สำหรับสาย venom USB สายเส้นนี้แรกแรกจะฟังดูเสียงทีบหน่อย พอเบริน์ได้ที่ละเสียงเปิด ความต่อเนื่องลื่นไหลเด่นมากครับ

http://www.shunyata.com/our-products/digital-cables/321-usb
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

06/10/2015 21:18:15
4,282
เพิ่มนิดนึงก็จะได้ Blue Heaven แล้วครับ ได้เรื่องความต่อเนื่อง ช่องไฟที่ดี รวมถึงเนื้อเสียงด้วยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ลังเล AudioQuest Carbon USB กับ Wireworld Starlight7 USB ครับ"